Khám phá hội chơi xe Piaggio Liberty đất Hà Thành

Yinny

Xe tải
Khám phá hội chơi xe Piaggio Liberty đất Hà Thành

- Đi qua Nhà hát lớn Hà Nội và những ngày cuối tuần, bạn sẽ không thể rời mắt trước những nam thanh nữ tú Hà Thành với dàn những chiếc Liberty xếp hàng ngay ngắn.
Đó là những thành viên trong câu lạc bộ Liberty Hà Nội (Liberty Club). Câu lạc bộ đã thành lập từ hơn 1 năm trước, nhưng vì một số lý do, hội Liberty đã không duy trì được. Đến ngày 2/4/2012 CLB được tái tập hợp, chính thức hoạt động gặp mặt hàng tuần. Thành viên CLB gồm những thành viên cũ và cả những thành viên mới, thành viên lớn tuổi nhất sinh năm 1984, “em út” của CLB mới chỉ sinh năm 1993. Tổng số thành viên đã lên tới hơn 40 người, đồng nghĩa hơn 40 xe. Trong đó 70% là xe Liberty Việt, còn lại là Liberty nhập.

Các thành viên câu lạc bộ Liberty trong một buổi offline

Piaggio Liberty là dòng xe được giới trẻ yêu thích, đặc biệt là thanh niên ở khu vực các tỉnh phía Bắc: Hà Nội, Hải Phòng, Bắc Ninh, Ninh Bình… Vì thế khi Piaggio Việt Nam cho ra đời Liberty Việt, với mức giá hấp dẫn: 54 đến 56,8 triệu đồng, chiếc xe được giới trẻ đón nhận nồng nhiệt. Nhãn hiệu này từ khi ra đời đến nay vẫn là một trong những sản phẩm bán chạy nhất của Piaggio. Liberty Việt có những ưu điểm như: tiết kiệm xăng, khóa từ an toàn, chân chống điện ngắt máy và cốp đồ lớn hơn xe nhập. So với 1 chiếc Liberty nhập nguyên chiếc với mức giá: 90 triệu đồng thì Liberty Việt là một lựa chọn đúng đắn. Nhưng theo một số thành viên CLB thì: “Liberty Việt được rất nhiều thứ, nhưng cái không được nhất là kiểu dáng”. Thêm vào đó, tâm lý sính ngoại chê nội của người Việt. Vì thế, phong trào độ Liberty nội thành một chiếc Liberty nhập ngày càng lan rộng không chỉ trong CLB.

Với hơn 10 triệu đồng, bạn có thể có một chiếc xe Liberty giống ngoại 90%

Độ một chiếc Liberty hoàn toàn gồm khoảng 15 hạng mục với giá hơn 10 triệu đồng. Tùy theo kinh phí mà bạn có thể độ hoàn toàn, hoặc độ theo gói (combo). Huy Hoàng – Chủ tịch CLB Liberty cho biết: “Khi đã độ trọn bộ các hạng mục thì 10 người xem, 9 người không nhận ra đây là một chiếc Liberty Việt”. Độ cơ bản gồm ốp bô giá: 400.000 VNĐ, Ốp bưởng côn: 300.000 VNĐ, yên xe: 2.100.000 VNĐ, tay xách dài: 1.100.000 VNĐ, vành lốp 16 inch: 2.900.000 VNĐ. Đồ xe cũng khá đa dạng, chủ yếu là đồ hãng Piaggio, ngoài ra còn có hàng Thái Lan và hàng Trung Quốc gia công. Chỉ sau nửa tiếng tháo lắp, bạn đã có 1 chiếc xe máy nội, vỏ ngoại tự tin dạo phố.

Thành viên CLB Liberty hầu hết là những người trẻ tuổi, nhiệt huyết. Họ đến với nhau trước hết là vì sở thích chung: chiếc xe Liberty, cùng nhau chia sẻ những đồ độ thêm cho chiếc xe, độ thế nào hợp lý, chi phí phù hợp nhất. Sau đó là giao lưu, học hỏi lẫn nhau. Hầu hết là sinh viên, các thành viên ngoài những buổi trà chanh, ăn uống, còn có những nhóm trao đổi tài liệu, giúp đỡ nhau trong đề tài, bài khóa trong học tập. Hướng đi tiếp theo của Liberty Club là tập hợp các xe của Piaggio lập thành Câu lạc bộ Piaggio Hà Nội, tạo một sân chơi rộng rãi, lành mạnh cho một bộ phận giới trẻ thủ đô.

Một số hình ảnh trong buổi offline của Liberty Club:

Ae LC đâu r :)) Lên báo nhé :))

Lavender_li

Xe tăng
kaka,,, ngoại giao tốt 1 tí.Ngon ngay, LC lên báo hàng đầu về ô tô xe máy nhá. NGON CHOÉT ^^ cứ mong 1 ngày nào đó xe mình đc lên báo... ( haha... giờ đc lên thật, may ko lộ hàng cái BỈM cháu nó ) ;))

Liberty.1993

Xe hơi
hội Liberty việt hoành tá tràng ;)), ak mà A hoàng thiết kế áo đồng phục cho hội đi nhìn cho đẹp :>

PhanAnhQuan88

Xe buýt
Oài ... may mà mình xuất hiện trong cái ảnh chụp xa .
Xí hổ quá .............:D

Sobie1986

Xe đạp
Em vào hội với được ko các cụ :x

Lavender_li

Xe tăng

Lavender_li

Xe tăng

MinPrince

Xe buýt
Ngon ♥ ...Sao giá phụ kiện xuống thế kia hả anh Hoàng ơi :)) rẻ vậy ạ

MinPrince

Xe buýt
Sao chả xe nào có gương =)). Nhìn mấy thằng ôn nhận xét ở dưới thật là thối :-<

PhanAnhQuan88

Xe buýt
- chú dạo này Tự Kỷ thế nào trốn đâu biệt tăm biệt tích thế hử? ;))
Chả biết có tự kỉ thật ko , nhưng em nghĩ thế là : biết người , biết ta , biết mình là ai .
Em có trốn đâu anh ? Em " lắm mồm " nhất hội ấy chứ ... Thậm chí có những câu em nói liên quan đến anh , anh ko cả kịp comment lại hết được cơ mà ???
Mà nói nhiều có người ghét rồi đấy ạ. Mình cữ nghĩ như vậy thì mọi người sẽ nghĩ mình vui tính . Ai dè..

Em đang vui vì hội mình được lên báo , .. nhưng niềm vui chả được bao lâu khi vô tình vào các diễn đàn khác , chúng nó bảo hội mình đú . ( Bọn vozforums ý ).
Chả hiểu vì lý do gì mà chúng nó phát ngôn " bừa bãi " như thế .??? Chúng nó ganh ??? ...hay chúng nó thích thể hiện đẳng cấp , chê bai xe Li ???... đúng là hãm ko chịu được . Nói như bố đời ...
Mặc dù chả chắp nhặt lời của bọn nó , nhưng em cũng khó có thể bỏ qua . Tính em nó hay suy nghĩ , thẳng thắn và ghét sự bất công , ghét sự đánh giá 1 chiều anh ạ...

Linkin Park

Xe tải
hội này được lên báo này
sướng nhỉ :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

MEOTO1988

Xe tải
Sướng quá anh em được lên báo. Nhìn xe anh hoàng được chụp cận cảnh kìa :x

Lavender_li

Xe tăng
Hội Liberty này là thành lập trong OF đới ạ? Hay cậu Hoàng bên Autopro quên k viết vào nhỉ?
+ vâng, đúng là sai sót hơi TO cụ ah,.Ông này em đã bảo gửi nháp bản thảo trc khi đăng cho em mà lại quên.Tối qua mới lên mạng thì sự đã rồi.chắc phải góp ý Rút Kinh Nghiệm mới đc~:>

sanxeko

Xe tải
Website
fb.com
Sao giá đồ rẻ đột xuất thế kia anh :)) a hoàng mới nhân dịp 30 -4 , 1-5 Sale 50% giá hàng ah =))

LibertyYan

Xe đạp
=.= hôm off 8.4 a Hoàng có rủ nhưng ngặt nỗi dnày bận qá ko off cùng a.e đc. Lâu lâu cũng mới lên 4rum , công nhận hoành tráng thật :D