Khi đổ xăng có phải tắt động cơ ?

Thandle

Xe đạp
Có ai đưa ra dẫn chứng trường hợp nào xe ko tắt máy đổ xăng bi ....chứ cứ phán linh tinh chẳng biết thực hư ra sao. Tôi từ khi có xe (cách đây 5 năm) đổ xăng từ Móng Cái đến Vũng tàu mà chưa tắt máy lần nào. cũng ko thấy các trạm xăng nhắc nhở gì???!!!

hoangncck

Đi bộ
nên cẩn thận tắt máy vì ngoài ông pô còn có điện cao áp nữa, khi vào khu vực cây xăng là tắt máy ngay

Cu Sut

Xe buýt
Có ai đưa ra dẫn chứng trường hợp nào xe ko tắt máy đổ xăng bi ....chứ cứ phán linh tinh chẳng biết thực hư ra sao. Tôi từ khi có xe (cách đây 5 năm) đổ xăng từ Móng Cái đến Vũng tàu mà chưa tắt máy lần nào. cũng ko thấy các trạm xăng nhắc nhở gì???!!!
Lại đợi có hẳn một trường hợp bị thì mới .... Đến lúc đó thì cái giá phải trả đã quá đắt cho lý do: "tiện", "đỡ hại động cơ do đề nhiều lần".

AIRBLADE F1

Xe máy
vào mùa hè các cụ đổ xăng ,mà trên xe còn có gấu và f1 và xe bên cạnh nó cũng bơm xăng mà không tắt máy.vâỵ các cụ bảo em làm thế nào ạ

PARASUCO

Xe tăng
Em toàn bật ạ, thôi bây giờ tắt đi cho lành vậy .

thienphuc

Xe điện
Cụ chủ thớt lãng phí xăng quá. Đổ một bình xăng cũng phải mất 10 phút là ít, nếu cây xăng đông thì còn chờ lâu hơn. Đến gọi di động còn bị cấm huống hồ còn nổ máy. Nhận thức của người Vịt vẫn còn quá kém, không khác gì lên máy bay còn mở cả cửa thoát hiểm ra cho thoáng mát. Nói chung, về học lại nguyên tắc phòng cháy chữa cháy.
em phải công nhận nhận thức của ng vịt kém quá vào cây xăng dtdd thì cấm mà bộ đàm tivi nó cũng thu phát sóng mà lại k cấm.công nhận thàng nào nghĩ ra cái này ngu quá cơ
chúng nó k học qua truyền dẫn,k hiểu kt thu phát mà lại cấm :77:

thienphuc

Xe điện
nên cẩn thận tắt máy vì ngoài ông pô còn có điện cao áp nữa, khi vào khu vực cây xăng là tắt máy ngay

bác này nhắc em mới nhớ,may quá em đi otô bao lần mà chưa bị giật điện.ôi sợ quá

nói chung tắt máy để bấm cái đK cho nó khóa cửa thôi chứ các tình huống các bác đưa ra chẳng hợp lý tý nào cả.giờ các bác thử nghĩ mà xem xăng ở trong xe lúc nào chẳng có + với các tình huống các bác nghĩ ra nó cháy lúc nào chẳng đc cần gì phải chờ đến lúc vào cây xăng ?
cái thằng nó sản xuất ra đc 4b nó tính hết rồi thì mới bán đc hàng chứ,giờ tỷ dụ có xe hãng nào gây cháy ở cây xăng thì xe đó khó mà bán đc tiếp lắm.năm nay 4B nó làm ra lâu rồi chứ k phải mới làm ra đc 4b từ hôm qua mà các bác lo thừa làm gì thế ?
lo vừa thôi để cho nhà "đánh vật bóng đêm còn bán hàng" chứ các bác cầm đèn chạy trước thì hàng nhà namvu bán cho ai :))

Chỉnh sửa cuối:

capu

Xe tải
E toàn để nổ máy khi bơm xăng:
Mùa hè thì mát
Mùa đông thì ấm

minhnhi

Xe tải
hôm trước em đi đổ xăng mà quên ko tắt động cơ. Lúc thanh toán tiền xong ngồi vào xe cũng cảm thấy sợ sợ.

theo các cụ thì để động cơ nổ máy khi nạp nhiên liệu có sao ko ợ ?
Chưa nổ, chưa cháy chưa sợ cụ ợ!

tuananhbmw

Xe buýt
Em thề là từ ngày biết đi xe đến giờ chưa bao giờ đổ xăng mà tắt máy cả,lại còn cái khoản khóa xe nữa thì không hiểu đối với xe Mec khóa cửa rồi thì mở nắp bình xăng bằng cách nào nữa:102::102::102:

f40fd

Xe điện
Các bác để máy nổ là các bác cẩn thận quá, đề phòng có cháy là vọt ngay được ý mà :21:

TER-2008

Xe buýt
Các cụ cứ lo quá chứ xe oto thì ống xả it ra tàn lửa thừa, cao áp thì xe kín bưng nếu đánh lửa thì cháy xe trước.
Thục ra thì với xe máy đời cũ đánh lửa bằng má vít khi vào cây xăng nồng độ hơi xăng cao có tia lửa ở má vít đnhs ra thì nguy hiểm
nói chung chẳng có gì lo chỉ sợ thằng khác vào cây xăng hút thuốc lá thì khi để máy nổ thì mình vọt nhanh hơn thui:21::21:

tran_thuat_lai

Xe lăn
Để cũng được. nhưng nếu thấy có khói thì CỤ phải tắt máy ngay ....:))

Mr-Quadcore

Xe buýt
Em đãng trí /.. lúc nhớ lúc quên .. lúc thì tắt, lúc thì để .. may chưa nổ

xe365vn

Xe container
e thỉnh thoảng đổ xăng cũng hay để máy, ko thấy mấy bác bơm xăng nói gì cả:ohmy::ohmy::ohmy:.thôi từ sau tắt máy cho chắc(b)(b)(b)

Thandle

Xe đạp
bác này nhắc em mới nhớ,may quá em đi otô bao lần mà chưa bị giật điện.ôi sợ quá

nói chung tắt máy để bấm cái đK cho nó khóa cửa thôi chứ các tình huống các bác đưa ra chẳng hợp lý tý nào cả.giờ các bác thử nghĩ mà xem xăng ở trong xe lúc nào chẳng có + với các tình huống các bác nghĩ ra nó cháy lúc nào chẳng đc cần gì phải chờ đến lúc vào cây xăng ?
cái thằng nó sản xuất ra đc 4b nó tính hết rồi thì mới bán đc hàng chứ,giờ tỷ dụ có xe hãng nào gây cháy ở cây xăng thì xe đó khó mà bán đc tiếp lắm.năm nay 4B nó làm ra lâu rồi chứ k phải mới làm ra đc 4b từ hôm qua mà các bác lo thừa làm gì thế ?
lo vừa thôi để cho nhà "đánh vật bóng đêm còn bán hàng" chứ các bác cầm đèn chạy trước thì hàng nhà namvu bán cho ai :))
Uki! Mời bác lít rượu ngâm Bổ cúi nhé!
Tôi chưa bao giờ thấy báo nào đăng có quả xe nào cháy tại trạm xăng do ko tắt máy cả. (hay tại tôi đọc ít quá chăng?)

Chỉnh sửa cuối:

Scopetrung

Xe hơi
Em là em đọc mãi mà chưa có kết luận, chỉ hơi sợ sợ thôi.
Nói dại, lần sau thấy bác nào đổ xăng em phải lại gần xem bác ấy có tắt máy không để còn chạy:21:

merE230

Xe máy
E đổ xăng cũng không tắt máy bao giờ mà cũng không thấy mấy chú bán xăng nhắc nhở j cả,chắc không nguy hiểm đến mức dễ bùm vậy,nếu không đã có thông báo nhắc nhở,nhưng cẩn thận thì tắt máy thôi.:)

sauchi

Xe máy
Em đọc hết cả 10 thớt vẫn chã rút ra bài học gì cả, cụ bảo bật, cụ bảo tắt, cửa hàng xăng thì chẳng khuyến cáo gì, các nhà SX cũng không hướng dẫn...

Như vậy thì rủi ro cháy chắc không phải là lớn lắm. Cái mà em lo là trong lúc mình xuống xe đổ xăng, lúi húi trả tiền với cô bán xăng, thì có thằng bỏ *** nào nó nhảy lên xe mình, đang nổ máy sẵn, chỉ cần cài số tiện ghê....(y)

nouvo9

Xe hơi
Lâu nay em vẫn để nổ máy khi đổ xăng vì xe nổ êm quá nên mấy chú bơm xăng ko biết hay sao mà ko thấy mấy chú nhắc nhở