Khi sạc accu có phải tháo hai dây nguồn ra không? Xin các bác chỉ giáo

Chabietgi

Xe máy
Chả là xe em ít chạy,lại là số AT nên em đã cẩn thận mua một máy sạc Accu ở chợ giời rồi ah phòng khi em nó đuối điện không dậy được.Nếu muốn nạp thêm khi đã yếu accu ,thì xe trước em vẫn tháo ra để nạp xong đấu trả cho xe.Nghe nhiều bác trên OF nói xe bi giờ hiện đại,có "hộp đen " gì đấy và rất nhiều cảm biến cho các bộ phận khác của xe nên em sợ nhỡ trót tháo ra mà lúc lắp lại xe bị đơ thì khổ.Các bác nào biết xin ra tay chỉ giáo cho em với .Em xin cảm ơn nhiều nhiều(b)(b)(c)(c)(c):102::102:.Xe em là KIA SOUL ah.:mad:

hungpv

Xe máy
Cứ để nguyên như thế mà sạc bác ạ. không cần tháo đâu nếu xe của bác là Mer mà tháo ra accu ra là phải vào xưởng nhập lại mã code đấy.

Chabietgi

Xe máy
Em vẫn thắc mắc là nếu thay mói accu thì làm sao nhỉ? Chắc nó phải có một cái nguồn liên tuc kiểu nhu pin sê mốt trong máy tính ấy.Thành thuc mong các bác quan tâm.:102::102:

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Xe bác mới như thế mà sao đã phải sạc accu? nếu không bị tiêu điện thì thôi nhé, đừng nghich ngợm làm gì. Nếu bị tiêu điện accu thì nhất thiết phải vào hãng kiểm tra lại xem nó bị tiêu điện do nguyên nhân gì.

wasabi

Xe tăng
Em vẫn thắc mắc là nếu thay mói accu thì làm sao nhỉ? Chắc nó phải có một cái nguồn liên tuc kiểu nhu pin sê mốt trong máy tính ấy.Thành thuc mong các bác quan tâm.:102::102:
họ dùng dây câu nối ắc quy dự phòng bên ngoài vào 2 đầu dây nguồn của xe.sau đó tháo ắc quy cũ trên xe ra, (lúc này xe dùng điện ắc quy dự phòng) lắp ắc quy mới vào và tháo dây câu bình dự phòng. chấm hết