[Funland] khó khăn khi làm hộ chiếu online- nhờ giúp đỡ

thienluc76

Xe tải
Em đổi HC phổ thông và đổi GPLX đã làm online 100% thành công. Mỗi chụp ảnh là em ra hiệu ảnh chụp rồi lấy file ảnh và lấy ảnh 3x4 về dán vào Giấy khám sức khỏe lái xe thôi, đổi HC thì chỉ cần up ảnh lên, khai tờ khai và nộp tiền rồi chờ bên PCN EMS chuyển đến tận nhà.

Điều kiện cần : cụ phải đã có Số định danh cá nhân và đã có tài khoản VNeID, đã đăng ký TK trên cổng dịch vụ công.
Nhà cháu cũng làm hộ chiếu và đổi giấy phép lái xe online, thấy tiện lợi vô cùng.

123qwerty

Xe buýt
CCCM cho em hỏi, hộ chiếu hiện tại của em còn hạn tới mấy năm nữa, nhưng trong hộ chiếu là số CMND cũ (9 số) thì bây giờ em có tiếp tục sử dụng hộ chiếu để bay nữa không hay là bắt buộc phải đổi ngay ạ?
Vì em đang có plan xin visa nên không có dư thời gian để đổi hộ chiếu nhưng nếu bắt buộc thì để em còn tính ạ. Ai biết tư vấn em với. Cảm ơn CCCM!
Ko cần đổi đâu cụ
Tại vì bản thân cái số cmnd trên hc không dùng làm gì cả.
Hc là giấy tờ tùy thân ngang cấp với cmnd rồi mà

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Em đổi HC phổ thông và đổi GPLX đã làm online 100% thành công. Mỗi chụp ảnh là em ra hiệu ảnh chụp rồi lấy file ảnh và lấy ảnh 3x4 về dán vào Giấy khám sức khỏe lái xe thôi, đổi HC thì chỉ cần up ảnh lên, khai tờ khai và nộp tiền rồi chờ bên PCN EMS chuyển đến tận nhà.

Điều kiện cần : cụ phải đã có Số định danh cá nhân và đã có tài khoản VNeID, đã đăng ký TK trên cổng dịch vụ công.
Em đã nộp online thành công rồi, mục nộp tiền nộp chỗ nào cụ ơi hay họ nhờ bưu điện thu tiền luôn

tieunhupha

Xe điện
Em đã nộp online thành công rồi, mục nộp tiền nộp chỗ nào cụ ơi hay họ nhờ bưu điện thu tiền luôn
Tiền làm hc thì cụ nộp onl, còn tiền ship về thì shipper thu, như nhà em là ck 30k cho họ là xong. Thời gian làm đến khi nhận được là 10 ngày. :D

diboduoimua

Xe tăng
Tình hình là em hết hạn HC cũ, hôm qua vào trang này để làm nhưng do phát sinh công việc đột suất nên em tắt máy tính luôn để đi việc. Đến hôm nay vào lại thì không cách nào vào được, hệ thống nó cứ báo Tài khoản hoặc mật khẩu không đúng. Mà em chắc chắn là em đúng 100%, Sau đó em còn vào VneID trên ĐT để đổi mật khẩu với hy vọng vào được mà trang Dichvucong.bocongan nó vẫn không cho em vào. Giờ cứ gõ cái số CCCD của em lên máy tính (em đã thử ở 3 cái mày tính rồi) hệ thống vẫn báo em nhầm TK hoặc MK rồi khóa không cho em vào nữa.
Mà cái trang nay nó thiết kế rất chuối, không có chức năng xin mật khẩu mới hoặc gọi đường dây nóng trợ giúp.. Em hỏi số trên trang theo hướng dẫn họ cho em cái số nóng 0692.889.282 nhưng gọi nói rõ tình trạng thì họ cũng chỉ khẳng định em sai TK hoặc MK (trong khi em giải thích là em vẫn ra vào VneID thoải mái) mà không có sự hỗ trợ nào.

Có cách nào để khắc phục được tình trạng này không các cụ ơi...

HeoQuay66

Xe tăng
Tình hình là em hết hạn HC cũ, hôm qua vào trang này để làm nhưng do phát sinh công việc đột suất nên em tắt máy tính luôn để đi việc. Đến hôm nay vào lại thì không cách nào vào được, hệ thống nó cứ báo Tài khoản hoặc mật khẩu không đúng. Mà em chắc chắn là em đúng 100%, Sau đó em còn vào VneID trên ĐT để đổi mật khẩu với hy vọng vào được mà trang Dichvucong.bocongan nó vẫn không cho em vào. Giờ cứ gõ cái số CCCD của em lên máy tính (em đã thử ở 3 cái mày tính rồi) hệ thống vẫn báo em nhầm TK hoặc MK rồi khóa không cho em vào nữa.
Mà cái trang nay nó thiết kế rất chuối, không có chức năng xin mật khẩu mới hoặc gọi đường dây nóng trợ giúp.. Em hỏi số trên trang theo hướng dẫn họ cho em cái số nóng 0692.889.282 nhưng gọi nói rõ tình trạng thì họ cũng chỉ khẳng định em sai TK hoặc MK (trong khi em giải thích là em vẫn ra vào VneID thoải mái) mà không có sự hỗ trợ nào.

Có cách nào để khắc phục được tình trạng này không các cụ ơi...
Cụ vào đây để đăng xuất xem có đc không:

Opel Astra

Xe điện
Em hỏi số trên trang theo hướng dẫn họ cho em cái số nóng 0692.889.282 nhưng gọi nói rõ tình trạng thì họ cũng chỉ khẳng định em sai TK hoặc MK (trong khi em giải thích là em vẫn ra vào VneID thoải mái) mà không có sự hỗ trợ nào.
Chắc chắn bác sai MK hoặc TK.
Cán bộ và phần mềm cán bộ nghiệm thu, sai làm sao được.

diboduoimua

Xe tăng
Nay em bị trang Dichvucong.bocongan không cho kết nối luôn các cụ ạ :(

diboduoimua

Xe tăng

3 cái biểu tượng này, thì 2 cái của QG và Bưu điện em kích vào tích tắc cái được ngay, riêng cái của Bộ CA, nó từ chối kết nối luôn...

bảo châu

Xe điện
Em mới nộp đổi hộ chiếu xong bước gửi online. Giờ hộ chiếu cũ của em còn hạn thì gửi qua bưu điện đến Trần Phú hay Phạm Ngọc Thạch các cụ nhỉ? Em tìm không thấy hướng dẫn gì.

nguyenanhquan

Xe tăng
Làm HC lần đầu có làm online được không hay phải ra trực tiếp nhỉ các cụ?

Hanoi12345678

Xe hơi
em muốn làm hộ chiếu lần đầu cho bố mẹ vợ,vào vnid của em thì không khai được,vậy em phải đăng nhập bằng tk vnid của bố mẹ em để khai ạ?