Khó ngủ quá! Xin các cụ nhà Vịt tư vấn về vấn đề nâng gầm cho Vịt

raotro

Xe container
Êm ái đến vậy sao Kụ. Kụ cho em cái rổ rá cái thụt dầu với, em chẳng biết Vịt đang đi là ga hay dầu nữa( Chỉ biết đi thôi Kụ ạ). Nếu là ga em thay sang dầu bộ thụt ga mới thay em cho vào kho hội Vịt ạ.
Chúc kụ sớm thực hiện để cháu đăng ký vụ đỏ đỏ.:D

vanthe77

Xe tải
Thêm một mong ước nữa cho vịt nhà em: Đó là cản trước mà nhiều bác trong Vitclub có (cái này em xem thấy bác Vietvoiz thực hiện).
Kụ máu thì đặt nhà Vòi đi rồi em chuyển vào cho( Em có thằng em chạy xe Bắc Nam, mất thêm một hai trăm thui). Em cũng máu lắm đặt nhà Vòi rồi nhưng cuối năm bận quá chả sang lắp được, chắc giờ cũng bị cướp trên giàn mướp rồi, đành để ra tết mới lắp.

CuaCon

Xe máy
Các Kụ cho em hỏi với, cái đo đỏ kia chi phí ntn nhỉ?

Vitconchanngan

Xe đạp
Kụ máu thì đặt nhà Vòi đi rồi em chuyển vào cho( Em có thằng em chạy xe Bắc Nam, mất thêm một hai trăm thui). Em cũng máu lắm đặt nhà Vòi rồi nhưng cuối năm bận quá chả sang lắp được, chắc giờ cũng bị cướp trên giàn mướp rồi, đành để ra tết mới lắp.

Cám ơn bác. Nhưng bác cho em hỏi tổng thiệt hại nhà Vietvoiz tính là bao nhiêu ợ? Bác hỏi giúp em để còn tính toán, qua tết này em làm một quả.

vanthe77

Xe tải
Cám ơn bác. Nhưng bác cho em hỏi tổng thiệt hại nhà Vietvoiz tính là bao nhiêu ợ? Bác hỏi giúp em để còn tính toán, qua tết này em làm một quả.
Để đề phòng trượt giá để ra tết em xem lại rổ rá rồi báo cho bác nhé. giừ lo tết nhất đã ạ.

Êm ái đến vậy sao Kụ. Kụ cho em cái rổ rá cái thụt dầu với, em chẳng biết Vịt đang đi là ga hay dầu nữa( Chỉ biết đi thôi Kụ ạ). Nếu là ga em thay sang dầu bộ thụt ga mới thay em cho vào kho hội Vịt ạ.
Rẻ lắm cụ ợ, khoảng từ 800K đến 1,5 củ một cặp. Nhưng lắp món này vào chắc chắn phải có thanh chống lắc đuôi không là giống ngồi võng lắm. Thụt gas cứ để sơ cua lúc nào bán xe thì lắp lại.

raotro

Xe container
Rẻ lắm cụ ợ, khoảng từ 800K đến 1,5 củ một cặp. Nhưng lắp món này vào chắc chắn phải có thanh chống lắc đuôi không là giống ngồi võng lắm. Thụt gas cứ để sơ cua lúc nào bán xe thì lắp lại.
Kụ xui hắn thế thì cháu mất nhờ!:D

Shadow72

Xe đạp
@Bác Viper2007: Em ở Saigon ạ, làm thế nào để bác copy đây chứ Vịt nhà em luôn sẵng sàng.
@Bác NamVu: Em xem trên này lâu lắm rồi mới đặt và có hàng, nếu đi bằng đường không thì vứt hết mua được cái che nắng, vì hàng nặng và giá cao (hơn từ Mỹ về). Cuối cùng đi bằng tàu, cả hơn tháng mới có...

Bây giờ em mới đau đầu nữa này các bác: Số là em vừa thay lốp 215/75 Dunlop AT3, chạy mới được 3k

Nhưng các "chiên da" nói khi nâng xong 5 quả này không còn phù hợp với Vịt, mà phải lên 235/75 như một số bác Vịt nhà mình đã dùng... Haiiiizzzz... Thóc lúa...
Cụ Chân ngán ở sg ạ ? Cụ cho e địa chỉ hay số đt tết e vào chơi sg thì xin phép đén ngắm vit của cụ ạ.
tiện thể cụ cho e hỏi cách thức đặt đồ như thế nào?
Cho e cái giá của tắm chắn nắng,túi đựng đồ sau là bn ạ?
Cám ơn cụ.....

Vitconchanngan

Xe đạp
Cụ Chân ngán ở sg ạ ? Cụ cho e địa chỉ hay số đt tết e vào chơi sg thì xin phép đén ngắm vit của cụ ạ.
tiện thể cụ cho e hỏi cách thức đặt đồ như thế nào?
Cho e cái giá của tắm chắn nắng,túi đựng đồ sau là bn ạ?
Cám ơn cụ.....
Số điện thoại của em: 0913639793, bác vào saigon ới em.
Giá của mấy món đồ em đặt đây ợ: (chưa tình tiền ship)
Túi đồ sau: 85 (USD).
Che nắng: 105
Bảo vệ gầm: 225
Bộ nâng 3": 750
Ống thở: 195
Bác thấy có cao quá không ạ, vì em mới thanh toán tiền hàng thôi, tiền vận chuyển thì chưa ạ :(

Vitconchanngan

Xe đạp
HÌnh em gắn vào Vịt nhà em đây:

Che nắng:

Sau khi nâng gầm với bộ Lift up 3":

Em chưa chụp được bộ bảo vệ gầm ạ.

HÌnh em gắn vào Vịt nhà em đây:

Che nắng:

Sau khi nâng gầm với bộ Lift up 3":

Em chưa chụp được bộ bảo vệ gầm ạ.

Gầm cao thế này mà chưa lên lốp, chưa nới rộng háng, chưa lắp thanh giằng đuôi thì lắc phải biết. Em dự đi đường trường tốc độ tối đa dám chạy phải giảm 30% so với trước.

Vitconchanngan

Xe đạp
Gầm cao thế này mà chưa lên lốp, chưa nới rộng háng, chưa lắp thanh giằng đuôi thì lắc phải biết. Em dự đi đường trường tốc độ tối đa dám chạy phải giảm 30% so với trước.
Vâng, nếu muốn ngon lành cành đào thì phải làm như bác nói,
nhưng nếu vì tốc độ thì phải vứt cái ống thở và cái che nắng nữa ạ...

viper2007

Xe điện
Số điện thoại của em: 0913639793, bác vào saigon ới em.
Giá của mấy món đồ em đặt đây ợ: (chưa tình tiền ship)
Túi đồ sau: 85 (USD).
Che nắng: 105
Bảo vệ gầm: 225
Bộ nâng 3": 750
Ống thở: 195
Bác thấy có cao quá không ạ, vì em mới thanh toán tiền hàng thôi, tiền vận chuyển thì chưa ạ :(
thế là rẻ rồi, bác cho thêm thông tin về tiền vận chuyển xem thế nào

fansi

Xe buýt
nhưng nếu vì tốc độ thì phải vứt cái ống thở và cái che nắng nữa ạ...[/QUOTE]

Che nắng kết hợp với giàn đèn trên nóc sẽ làm tăng đáng kể tiếng ồn (cháu dự là bắt đầu từ >65km/h ?).
Khó nghĩ nhỉ: chống nắng thì quá hay. Nhưng nghe 'đồi gió hú' thì cũng chán.

Chỉnh sửa cuối:
nhưng nếu vì tốc độ thì phải vứt cái ống thở và cái che nắng nữa ạ...
Em ko có ý gì đâu ạ, ý em là bac làm thêm bộ mâm offset âm khoảng 7cm rồi lên lốp 235 rồi lắp thêm thanh giằng. Khi nào 2 hội đúc xong fender cụ cũng đặt luôn một bộ cho trọn vẹn. Lúc nào cụ muốn có bầy đàn thì đánh Vịt ra Bắc đi với hội em.

Vitconchanngan

Xe đạp
nhưng nếu vì tốc độ thì phải vứt cái ống thở và cái che nắng nữa ạ...[/QUOTE]

Che nắng kết hợp với giàn đèn trên nóc sẽ làm tăng đáng kể tiếng ồn (cháu dự là bắt đầu từ >65km/h ?).
Khó nghĩ nhỉ: chống nắng thì quá hay. Nhưng nghe 'đồi gió hú' thì cũng chán.
Ồn ạ?
Từ 60km cháu không nghe ồn, vì lúc đó tai cháu không còn nghe được gì nữa ạ...

Vitconchanngan

Xe đạp
Bác Vịt Râu Cứng góp ý cho nhà em là tốt cho vịt em ạ.
Em cũng đang ngâm cứu cại vụ mâm offset âm đây ợ... Chân vịt giờ đưa vào hẳn bên trong, yếu quá!

viper2007

Xe điện
@viking. Việc cân bằng lại lực dầu phanh cho trục sau bác nghiên cứu chưa, cái này nó nằm ngay chỗ upper arm treo quả vi sai sau.

hay là nghiên cứu lắp thếm cái này http://www.bits4vits.co.uk/store/vitara-/-x90/rear-axle-2-spacer/prod_42.html
như xe bác OME lên 3cm, độn lò xo thêm tầm 3cm nữa tổng cộng là 6cm cao hơn nguyên bản ở trạng thái không tải. Nếu lắp thêm cái spacer này thì khá tương đương với việc đẩy upper arm về góc làm việc nguyên bản của nó.

Xe bác hiện giờ tải nặng để phía sau thấp đi 6cm thì bộ phân phối lực phanh sau vẫn hiểu là xe đang không có tải.
Cái này là em khó ngủ đây

Chỉnh sửa cuối: