[Funland] Khổ vì có ... ô tô!!!

buituananh_as

Xe điện
nhưng có 4b những hôm mưa bão thế này mới quí, hôm qua e đưa cả nhà về ngoại, mưa gió đi sướng lắm, vợ con nó cũng sướng, bõ cái công nuôi 4b.
Thuê thì cũng ngon ngay chứ đâu cần nuôi ạ
Em giờ nuôi mỗi em MN thôi nên vẫn thấy đc..nhưng giờ xe toàn để bãi,cuối tuần mới lôi ra đi về quê hoặc sang nhạc đại nhân thấy cũng phi phí..mà bán cũng chằng đành vì cái xe cũng phục vụ mình 2 năm rồi..chán với thời cuộc và cũng chán vì mình vừa đi sai một nước cờ (thế mới đau)

Thích Là Mần

Xe tải
nhưng có 4b những hôm mưa bão thế này mới quí, hôm qua e đưa cả nhà về ngoại, mưa gió đi sướng lắm, vợ con nó cũng sướng, bõ cái công nuôi 4b.
Mưa to quá cũng khiếp cụ ạ. Lớ ngớ phát ăn ngập nước ngay. Sợ lắm.

tranhoangminh

Xe container
Mưa to quá cũng khiếp cụ ạ. Lớ ngớ phát ăn ngập nước ngay. Sợ lắm.
mưa to quá thì để nhà đi taxi cho lành cụ ợ, e đi thì tuyến đường cố định nên e biết ợ, chi đi lang thang không biết đường gặp mưa to cũng hãi, dù e có bh ngập nước.
Thuê thì cũng ngon ngay chứ đâu cần nuôi ạ
Em giờ nuôi mỗi em MN thôi nên vẫn thấy đc..nhưng giờ xe toàn để bãi,cuối tuần mới lôi ra đi về quê hoặc sang nhạc đại nhân thấy cũng phi phí..mà bán cũng chằng đành vì cái xe cũng phục vụ mình 2 năm rồi..chán với thời cuộc và cũng chán vì mình vừa đi sai một nước cờ (thế mới đau)
cụ sai nước cờ vì mua xe à? e thì v2 vẫn phục vụ đi làm hàng ngày với hàng tuần về quê gấu, nói chung là cũng tốn vì v2 e nó phàm ăn, nhưng tạm thời e vẫn nuôi được nên không bán ợ. Thấy gấu với các con tối qua đi từ ngoại về mà e bỏ hẳn cái ý định bán v2, nếu bán thì chỉ có lên đời thôi.

tuanphuongduong

Xe tăng
Mưa bão thế này có xe mới thấy giá trị, chứ gọi xe chắc giờ đến hết bão :D

pinkcloud1911

Xe hơi
Để đảm bảo an toàn tài chính thì cụ phải có thu nhập gấp 5 lần chi phí nuôi xe/tháng thì mới OK ah. Cái này là nghiên cứu hẳn hoi đấy ah

Cụ nào ở trên bảo phải có vốn tích lũy bằng 4-5 lần xe em thấy cũng chưa đủ.
Hàng tháng phải kiếm được 4-5 lần chi phí nuôi xe mới đủ 100% :D

tranhoangminh

Xe container
Để đảm bảo an toàn tài chính thì cụ phải có thu nhập gấp 5 lần chi phí nuôi xe/tháng thì mới OK ah. Cái này là nghiên cứu hẳn hoi đấy ah
e kiếm được hơn 10 lần chi phí nuôi xe mà từ hồi có xe, không biết tiền vẫn đi đâu, sống vẫn đủ, nhưng tiền tk giảm hăn cụ ợ

phuongtv_76

Xe container
Mưa bão thế này có xe mới thấy giá trị, chứ gọi xe chắc giờ đến hết bão :D
NHất trí với cụ, tối hôm qua bão gió thế mà e vẫn chạy ầm ầm, đc việc chả quan tâm đến thời tiết, đến lúc xuống bơm xăng mới biết hnay có bão, gió to và lạnh thế=))

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Em toàn vứt xe trong sân bên A (BQLDA), chìa khóa luôn cắm trong ổ. Lúc nào xe cũng có xăng, lại ko mất xiền gửi xe.:D
Chuyện trên miền núi nhé : Chúng em để quên cái xe mới đăng ký ở cửa nhà "cụ" ấy xe mới vừa đăng ký xong biển hà nội , giấy tờ , đăng kiểm , chìa khóa cũng để trong xe , đến chiều tối gọi điện cho "cụ" ấy nhờ "cụ" ấy cất hộ em , may mà "cụ" ấy thương tình cất hộ .

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Theo em cụ khổ vì sĩ hiện hão :D

Sao không bán mợ nó xe đi cho đỡ khổ, đỡ nhục vay tiền rồi thì mỗi ngày "sáng đánh ra 30m, chiều lại cất vào..."
Cũng chẳng phải sỹ diện đâu cụ, có xe thì rất tiện dụng nhiều mặt. Nhưng đen 1 cái là đúng vào đợt suy thoái, tiền nợ đọng cũ không đòi được, công trình mới thì không triển khai. @-)

Sao e nghe nói In ăn uống tiết kiếm lắm mà.
Xe tôi tự động cụ à, đường phố HN nó uống hết 13-15l/100km. Đường trường khoảng 10-11l/100km 8-x.

xedapcoi

Xe tải
Gần 40 tuổi đầu, lang thang vất vả vì nghề nghiệp cuối cùng cũng vay mượn mua được con xe vào thời điểm suy thoái. Tưởng có xe thì công việc tốt hơn, quan hệ tốt hơn nhưng đã nhầm @-). Do làm bên ngành khảo sát xây dựng nên chịu ảnh hưởng trực tiếp của sự suy thoái. Công việc đình đốn, nợ đọng cũ không lấy được... trong khi đó nhu cầu ăn tiêu, nuôi gia đình vẫn rất lớn!

Nhiều anh bạn trong nghề XD đã phải bán nhà, xe cộ... mình còn là may [-O<. Xe thì gần như bỏ xó, sáng đánh ra 30m, chiều lại cất vào... Định đi đâu cũng phải dòm cái ví, dưới tiền triệu là không dám rồi, trong khi đó nếu đi xe máy thì vô tư... Nhiều khi có việc phải đi xa lại phải vay tiền bà chị đến là ngượng. Bà đó còn mắng "có ô tô đ*ch gì mà suốt ngày vay..." :">

Khổ nữa là anh em bạn bè nhìn vào thì mình phải luôn oách, luôn tiên phong!!! Đóng góp, ủng hộ phải nhiều nhất (có xe hơi mà), hơi ít 1 tý là bị kêu là ky bo... ^#(^Không biết khi nào mới qua được thời kỳ đen tối này...

Không hiểu nhiều cụ giống tình trạng của em không???
Hay cụ chuyển cho em nỗi khổ với giá rẻ nhé!

buituananh_as

Xe điện
mưa to quá thì để nhà đi taxi cho lành cụ ợ, e đi thì tuyến đường cố định nên e biết ợ, chi đi lang thang không biết đường gặp mưa to cũng hãi, dù e có bh ngập nước.

cụ sai nước cờ vì mua xe à? e thì v2 vẫn phục vụ đi làm hàng ngày với hàng tuần về quê gấu, nói chung là cũng tốn vì v2 e nó phàm ăn, nhưng tạm thời e vẫn nuôi được nên không bán ợ. Thấy gấu với các con tối qua đi từ ngoại về mà e bỏ hẳn cái ý định bán v2, nếu bán thì chỉ có lên đời thôi.
Em cũng mua xe vì lý do như cụ (b)
Nước cờ sai là vừa từ bỏ một cơ hội làm với chức vụ chỉ dưới một người cụ ạ..giờ đang lao tâm với cơm áo gạo xiền hiiii chứ xe là niềm đam mê,2008 chưa có bằng em vẫn mua matiz em lượn cơ mà..cũng như cụ,bán chỉ khi lên đời hiiii

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
Xe tôi tự động cụ à, đường phố HN nó uống hết 13-15l/100km. Đường trường khoảng 10-11l/100km 8-x.[/QUOTE]

hôm trước đi với 1 cụ, cụ ý đi số sàn, thấy bảo hết 9l đi phố. Xe cụ đi ăn cũng nhiều nhỉ, e đi con vợ già AT 1.8 mà đi phố không quá 12l bao giờ

FiestaS

Xe tải
Em cũng y hệt trong tình trạng giống cụ, đúng lúc làm ăn không được, nợ đọng thì nhiều mà còn suốt ngày phải vay mượn. Bao giờ cho qua cơn bĩ cực