Khoe LED gầm

matiz08

Xe điện
Tình hình là sau một thời gian nghiên cứu, em cũng tìm được đèn led daylight khá đẹp cho vợ 2 KM2011 nhập của em. Thấy đẹp nên em share cho các cụ, nếu cụ nào có ý đinh lắp thì triển kiểu này cung hay lắm. Chuẩn ngon bổ rẻ cho các xe bản ko có led ở đèn pha, :)). Em tự mua xong ra ngoài chạy dây mất 150k, đấu vào nguồn cấp cho đèn sương mù, nên lên xe bật công tắc đèn 1 nấc là sáng cùng đèn sương mù luôn,hehe. Mà công nhận sáng lắm các cụ ạ, hehe.

matiz08

Xe điện
Em mua online thôi cụ, lúc đầu ko có kn lại đấu vào đèn gầm thấy ko tiên bằng đấu vào nguồn đèn sương mù. Nên cụ có mua lắp thì bảo nó đấu vào nguồn đè sương mù, bật nấc là đèn sương mù + đèn này sáng. Pro hơn, hehe.

Còn nữa, phần dầu dây đấu vào đèn em thấy no hơi mỏng manh, nên bảo chỗ lắp nó cho thêm gen cao su vào đoạn đó cho yên tâm, he.

HTC_113

Xe tải
Của em loại bắt ốc. bắt ốc vào dưới biển số rồi gắn đèn vào. Em mua của 1 cụ trên OF đâu đấy cả ship 220 thì phải. Buổi tối nhìn sáng phết

matiz08

Xe điện
Của em loại bắt ốc. bắt ốc vào dưới biển số rồi gắn đèn vào. Em mua của 1 cụ trên OF đâu đấy cả ship 220 thì phải. Buổi tối nhìn sáng phết

Thế ạ, của em thì cũng 200k, nhưng nó là kiểu led dải ý cụ (led hình chứ L), khi bật lên nó thành 1 dải luôn. Còn sáng khi tắt đi thì nó sẽ có màu vàng của nền, thành một cái kiểu cảnh báo,:)). Loại của cụ em cũng nghiên cứu trước đây, nhưng vì nó hơi to nên em ko mua. Loại này em mới lắp nó mỏng dính cụ ạ,hi.

matiz08

Xe điện
Hôm nay mới chụp dc ảnh bật buổi sáng, khá sáng và đẹp ạ, :). Gửi các cụ xem

matiz08

Xe điện
Cụ mua mấy thóc thế ah?
Hehe, đèn thì 200k, chạy dây đấu nói với nguồn đèn sương mù hết 150k cụ ạ. Thấy chống nước tương đối tốt. Hôm qua em phơi xe ngoài trời mưa to suốt, xong đi về bùn đấy bắn đầy vào, em rửa đi lại sạch mà ko thấy bị làm sao.

VietNguyen1986

Xe hơi
đẹp cụ ạ xe mn 2011 không biêt lắp đc k

laikem

Xe tải
Tình hình là sau một thời gian nghiên cứu, em cũng tìm được đèn led daylight khá đẹp cho vợ 2 KM2011 nhập của em. Thấy đẹp nên em share cho các cụ, nếu cụ nào có ý đinh lắp
thì triển kiểu này cung hay lắm. Chuẩn ngon bổ rẻ cho các xe bản ko có led ở đèn pha, :)). Em tự mua xong ra ngoài chạy dây mất 150k, đấu vào nguồn cấp cho đèn sương mù, nên lên xe bật công tắc đèn 1 nấc là sáng cùng đèn sương mù luôn,hehe. Mà công nhận sáng lắm các cụ ạ, hehe.

Cái này làm đèn lùi liệu có ổn không cụ ? Em muốn tăng sang đèn lùi.

Kiabuoisang

Xe container
Cặp này phải gọi là đèn đêm cụ ạ. Cường độ sáng nhi đồng lắm, không đủ tiêu chuẩn để gọi là daylight theo đúng nghĩa được, phí tiền. Cụ sắm bộ day light 8 của philips hoặc của osram có bán trên lazada ý, giá hơn 2 củ cho xứng đồng tiền bát gạo. Ban ngày nó sáng, ban đêm nó mờ đi để đảm bảo an toàn cho người đi đường. Hoặc ngân quỹ eo hẹp thì chơi bộ như của cụ HTC_113 cũng được. Bộ ấy của khựa nhưng dùng bóng led xenon cho ánh sáng cực mạnh và đẹp, giá lại bèo nhèo.
Tình hình là sau một thời gian nghiên cứu, em cũng tìm được đèn led daylight khá đẹp cho vợ 2 KM2011 nhập của em. Thấy đẹp nên em share cho các cụ, nếu cụ nào có ý đinh lắp thì triển kiểu này cung hay lắm. Chuẩn ngon bổ rẻ cho các xe bản ko có led ở đèn pha, :)). Em tự mua xong ra ngoài chạy dây mất 150k, đấu vào nguồn cấp cho đèn sương mù, nên lên xe bật công tắc đèn 1 nấc là sáng cùng đèn sương mù luôn,hehe. Mà công nhận sáng lắm các cụ ạ, hehe.

.

matiz08

Xe điện
Cặp này phải gọi là đèn đêm cụ ạ. Cường độ sáng nhi đồng lắm, không đủ tiêu chuẩn để gọi là daylight theo đúng nghĩa được, phí tiền. Cụ sắm bộ day light 8 của philips hoặc của osram có bán trên lazada ý, giá hơn 2 củ cho xứng đồng tiền bát gạo. Ban ngày nó sáng, ban đêm nó mờ đi để đảm bảo an toàn cho người đi đường. Hoặc ngân quỹ eo hẹp thì chơi bộ như của cụ HTC_113 cũng được. Bộ ấy của khựa nhưng dùng bóng led xenon cho ánh sáng cực mạnh và đẹp, giá lại bèo nhèo..
Em thấy sáng lắm, ban ngày luôn chứ, có thể dùng thời gian sẽ kém đi,:)). Được cái ngon bổ rẻ,he he. Em cũng mới lắp cặp này vào phía sau, lùi xe sáng tưng bừng.

matiz08

Xe điện
Cái này làm đèn lùi liệu có ổn không cụ ? Em muốn tăng sang đèn lùi.
Em lắp thêm làm đèn lùi rồi cụ nhé, rất đẹp và sáng tưng bừng. Chi phí lại quá rẻ. Cụ xem ảnh em lắp vào vị trí lùi nhé.

matiz08

Xe điện
đẹp cụ ạ xe mn 2011 không biêt lắp đc k
Xe nào cũng lắp được cả cụ ạ, chọn vị trí thích hợp để fix đèn vào thôi. Còn nguồn thì cụ đấu cùng nguồn đèn sương mù đó ạ, thì khi bật đèn một nấc (đèn mù) thì đèn này bật cùng, rất tiện ạ. Bình thường thì cũng ko cần bật làm gì, hôm nào mưa trời âm u, bật cho thêm an toàn,:)).

Kiabuoisang

Xe container
Em thấy sáng lắm, ban ngày luôn chứ, có thể dùng thời gian sẽ kém đi,:)). Được cái ngon bổ rẻ,he he. Em cũng mới lắp cặp này vào phía sau, lùi xe sáng tưng bừng.
Cụ tưởng tượng vậy thôi. Ánh sáng cặp này chán chết:))

Kiabuoisang

Xe container
Xe nào cũng lắp được cả cụ ạ, chọn vị trí thích hợp để fix đèn vào thôi. Còn nguồn thì cụ đấu cùng nguồn đèn sương mù đó ạ, thì khi bật đèn một nấc (đèn mù) thì đèn này bật cùng, rất tiện ạ. Bình thường thì cũng ko cần bật làm gì, hôm nào mưa trời âm u, bật cho thêm an toàn,:)).
Ai lại đấu thế bao giờ, phải auto chứ. Làm con rơ le, điện cho đèn lấy từ bình, điện cho rơ le lấy từ hộp cầu chì. Yêu cầu: nổ máy đèn sáng, tắt máy đèn tắt.

matiz08

Xe điện
Cụ tưởng tượng vậy thôi. Ánh sáng cặp này chán chết:))
he he, cơ bản em cũng ko có ý định giữa trời nắng 40 độ lại bật đèn này làm gì đâu cụ,:). Em chỉ bật khi trời mưa, và âm u cho thêm tính an toàn thôi cụ ơi,:). Nếu trời âm u bật thì sáng tưng bừng luôn mà cụ, đủ cảnh báo cho các xe đi ngược chiều. Với quan trọng em nhìn thấy nó đẹp theo quan điểm của cá nhân em thôi,hihi.

Kiabuoisang

Xe container
he he, cơ bản em cũng ko có ý định giữa trời nắng 40 độ lại bật đèn này làm gì đâu cụ,:). Em chỉ bật khi trời mưa, và âm u cho thêm tính an toàn thôi cụ ơi,:). Nếu trời âm u bật thì sáng tưng bừng luôn mà cụ, đủ cảnh báo cho các xe đi ngược chiều. Với quan trọng em nhìn thấy nó đẹp theo quan điểm của cá nhân em thôi,hihi.
Ơ đèn này nó là đèn chiếu sáng ban ngày mừ, chức năng chuẩn của nó là sáng ban ngày và giảm sáng hoặc tắt khi bật đèn pha nhé. Em khoe cặp của em