Khởi động: Chương trình chinh phục Đông Dương - Tết âm lịch 2017!

chung1012

Xe tải
Cụ lên lịch chi tiết quá. Hóng các chuyến đi tiếp theo của cụ

tronbo

Xe hơi
Cho em hỏi đoạn đi đền Preah Vihear Temple có thể bỏ qua không vì đi đến đó rồi lại vòng ngược lại đến Angkor wat thì hơi bị xa.

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
Hấp dẫn đây, để em đi kiếm con xe nào phù hợp, dự là thuê 1 em bán tải chạy cho nó mấu. Cụ nào có nguồn tốt alo tôi với

MIREEH

Xe tải
Chủ yếu là đi các điểm ở Cam nhề. Lào thì chỉ lướt lướt phía dưới. Hóng...

shinichi2105

Xe buýt
Em cũng hóng cái ! Em chưa thấy cụ có danh sách dự kiến , vd : số lượng xe và người , vì nếu đông quá sẽ khó kiểm soát và loãng => giảm độ vui .
_ Thời gian 12 ngày có vẻ hơi căng , cung này chẳng kém xuyên việt về km , ngược lại còn khó hơn .
_ về vấn đề ngoại ngữ nữa ạ , nhiều nhà muốn đi nhưng Ngoại ngữ không biết liệu có đi được không ?
Em chưa chắc đã đi được dù rất muốn , chúc các cụ sẽ có chuyến đi thành công , thuận buồm xuôi gió .

Dragon_Kiss

Xe hơi
Em hóng, xe về sẽ nghiên cứu kỹ hơn...

dmdviet

Xe cút kít
Cho em hỏi đoạn đi đền Preah Vihear Temple có thể bỏ qua không vì đi đến đó rồi lại vòng ngược lại đến Angkor wat thì hơi bị xa.
Đền này kiến trúc angkor giống như Vat Phou mình đi năm ngoái bác ạ, lên để xem Cam Thái bắn nhau như nào chứ :D. Mà đã sang đó thì lang thang cho vui ạ :D

Hấp dẫn đây, để em đi kiếm con xe nào phù hợp, dự là thuê 1 em bán tải chạy cho nó mấu. Cụ nào có nguồn tốt alo tôi với
He he thue Merc mà đi bác nhá :))

Chủ yếu là đi các điểm ở Cam nhề. Lào thì chỉ lướt lướt phía dưới. Hóng...
Vầng năm ngoái cũng chạy Nam Lào rồi cụ ạ, nên chỉ lướt. Lào đi mấy năm rồi, còn cung thượng Lào thì chỉ đi tâm 5 ngày là ok thôi a

Em cũng hóng cái ! Em chưa thấy cụ có danh sách dự kiến , vd : số lượng xe và người , vì nếu đông quá sẽ khó kiểm soát và loãng => giảm độ vui .
_ Thời gian 12 ngày có vẻ hơi căng , cung này chẳng kém xuyên việt về km , ngược lại còn khó hơn .
_ về vấn đề ngoại ngữ nữa ạ , nhiều nhà muốn đi nhưng Ngoại ngữ không biết liệu có đi được không ?
Em chưa chắc đã đi được dù rất muốn , chúc các cụ sẽ có chuyến đi thành công , thuận buồm xuôi gió .
He he em mới lên khởi động mà cụ, còn chính thức thì còn chỉnh sửa, còn thay đổi cho phù hợp, có danh sách đăng ký, còn quyết tâm phí, còn nhiều thứ khác nữa. Mà còn phải ọp nai nhiều lần mới đi được :D. Đi mấy năm đoàn em có cần tiếng anh siêu lắm đâu, toàn chỉ chỏ cũng ok mà :))

Em hóng, xe về sẽ nghiên cứu kỹ hơn...
Chưa có xe thì hơi khoai cụ ạ :)

tronbo

Xe hơi
Đền này kiến trúc angkor giống như Vat Phou mình đi năm ngoái bác ạ, lên để xem Cam Thái bắn nhau như nào chứ :D. Mà đã sang đó thì lang thang cho vui ạ
Vâng, bác bảo vậy thì em cũng muốn xem Cam Thái bắn nhau thế nào.

tronbo

Xe hơi
Em nghĩ không phải ngại vấn đề ngoại ngữ đâu. Chẳng có mấy cơ hội giao lưu với các bạn bản địa chữ loằng ngoằng đâu ạ, chủ yếu mình dùng tiếng Việt với nhau mà.
Ngày xưa em sang Ý, em hỏi bác người Ý = tiếng Anh, bác Ý bắn 1 tràng tiếng Ý mà em vẫn tìm về được quê mẹ nên cụ cứ yên tâm.

valdal_5c

Xe tải
Ngày 9 mới về lại VN nhở:-?

yensuong

Xe điện
Chà, cũng hấp dẫn đây, tết này em cũng định đi cam nhưng từ sg, hay là cho em bẻ cung theo các cụ phát nhề :D

dmdviet

Xe cút kít
Ngày 9 mới về lại VN nhở:-?
Chưa có ngày đi nên chưa có ngày về bác ạ, còn phụ thuộc vào lịch nghỉ nữa

Chà, cũng hấp dẫn đây, tết này em cũng định đi cam nhưng từ sg, hay là cho em bẻ cung theo các cụ phát nhề :D
Vầng chào mừng cụ, có cụ đi thì tốt quá. Mà nếu không có gì thay đổi tết dương em nhờ cụ tý ở Pù Mát :D

hoangtuananh69

Xe tăng
Em nghĩ không phải ngại vấn đề ngoại ngữ đâu. Chẳng có mấy cơ hội giao lưu với các bạn bản địa chữ loằng ngoằng đâu ạ, chủ yếu mình dùng tiếng Việt với nhau mà.
Ngày xưa em sang Ý, em hỏi bác người Ý = tiếng Anh, bác Ý bắn 1 tràng tiếng Ý mà em vẫn tìm về được quê mẹ nên cụ cứ yên tâm.
He he cu tronbo thì em biết rồi , có cụ ý đi thì khoản phiên dịch không phải nghĩ , tiếng Cam cụ ý bắn như tiếng Laos luôn ..Việc nói là của tao việc hiểu là của mày...thế nhé he he

tronbo

Xe hơi
He he cu tronbo thì em biết rồi , có cụ ý đi thì khoản phiên dịch không phải nghĩ , tiếng Cam cụ ý bắn như tiếng Laos luôn ..Việc nói là của tao việc hiểu là của mày...thế nhé he he
Em thích câu của cụ "Việc nói là của tao, việc hiểu là của mày", có thể đi khắp thế gian được ý chứ cụ nhỉ !

Tu ky

Xe tăng
Lại sắp có thớt hay để hóng rồi. Chúc cụ chủ tổ chức thành công chuyến đi nhá!

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
Khởi động: Chương trình chinh phục Đông Dương - Tết âm lịch 2017!

Chào các cụ, còn lâu lâu nữa mới đến tết âm, hơn nữa cuối năm cũng khá bận rộn. Nhưng chương trình cứ phải chuẩn bị trước, lên trước để gần đến nơi thủ tục và công tác chuẩn bị sẽ chu đáo và mọi thứ sẽ xuôn sẻ.

Em dự định lên chương trình xuyên Đông Dương với thời gian chạy xe khoảng 12 ngày, với độ dài quãng đường khoảng 4.500 km như lịch trình phía dưới. Thấy mấy bác có pm hỏi thông tin có đi hay không nên em cứ lên khung trước để các bác tham khảo và dự tính từ bây giờ. Hơn nữa cũng cần xem cung như thế đã hợp lý hay chưa? Cẩn bổ sung những gì để chuyến đi tốt đẹp. Có thể nếu quá sức hoặc khó khăn phía Campuchia cho xuất cảnh thì cũng xem xét lại cung.

Cung tổng thể:

Ngày 1: Dự kiến chạy Hà Nội - Điểm gần cửa Khẩu Cha Lo: 530km, ngủ gần cửa khẩu cho tiện xuất cảnh ngày hôm sau.

Ngày 2: Cửa khẩu Cha Lo - Muang Khong: Qua cửa khẩu chạy qua Đèo Mụ Giạ - QL 12 - QL 13 xuống thẳng khu 4.000 đảo để nghỉ: 620km

Ngày 3: Muang Khong - qua cửa khẩu DOM KRALOR - VOEUNG KAM, ăn trưa ở Krong Stung Treng, chay thẳng đến TT Krong Preah ViHear, nghỉ đêm tại đây: 251 km

Ngày 4: Krong Preah Vihear - Thăm đền có giao tranh giữa Cam - Thái: ngôi đền Preah Vihear, ăn trưa tại điểm gần đền - Quay về đường cũ qua thăm đền Koh Ker trên đường đi. Sau đó chạy thẳng Xiêm Riệp: 380km

Ngày 5 và ngày 6: Tham Quan quần thể Angkor Vat, Angko Thom và khu biển hồ

Ngày 7 - 8: Khởi hành đi Phnom Penh, nghỉ tại Tp này: 320km.

Ngày 9: Từ Phnom Penh - Cửa khẩu QT Hoa Lư - TX Phước Long hoặc Tx Gia Nghĩa: 440km

Ngày 10: TX Phước Long hoặc Tx Gia Nghĩa - Pleyku hoặc Kontum: 350km

Ngày 11: Kontum - Đồng Hới : 610km

Ngày 12: Đồng Hới - HN kết thúc hành trình

Đây là lịch trình sơ bộ, mời bác: the_tuxedo , minhmo , valdal_5c , Padme tronbo bimbim5656, sonnq74 .... tham khảo trước.
Đi Kam mà không có Biển Hồ thì hơi phí cụ dmdViet ơi. Nên bổ sung đoạn biển hồ nghỉ ngơi trước khi về Pnompenh