Không dám đi nhanh có nên mua PKL không?

Em chạy Shadow từ 2010, thế mà mỗi lần xuống hầm Times city nhất là những hôm mưa phùn ướt em cứ bị ám ảnh, sau em ko đi nữa và để xe chỗ khác thành ra ngại đi, xe cơ bản phủ bụi. Ai cũng bảo em nhát, kệ chứ nhưng em luôn ám ảnh nếu xuống mà trượt bánh thì thế nào? Em về times từ 2014 mà em chỉ dám xuống hầm có 2-3 lần; kể em cũng nhát thật!
Chiếc shadow của cụ là 1 chiếc xe cruiser thuần classic, nó cơ bản hầu như không có bất cứ option hỗ trợ nào. Vậy nên khi xe cụ xuống dốc hoặc đang chạy mà về số thấp thì nó có khả năng bị khóa bánh dẫn tới lết bánh gây nguy hiểm.
Những chiếc xe sau này nó cập nhật rất nhiều công nghệ, như sang số nhanh, nồi chống trượt 1 chiều, 2 chiều.
(Shadow thì em cũng chạy 2 đời xe, 1 chiếc là 1100cc và 1 chiếc là 750cc, ... kỷ niệm nhớ đời là đang chạy số 4 em dồn xuống số 2 để phanh bằng động cơ, chiếc xe nó khóa luôn bánh sau lết rệt rệt, may mà kịp xử lý không là ngã lăn đùng ra ngay).

linh 7

Xe tải
Việc đầu tiên là em khuyên cụ ko nên lấy cbr650 vì nó rất nặng, cụ chưa va vấp vs PKL, rất dễ đổ và mỗi lần đổ ngã thì tiền chục ra đi.
Nếu cận ( em cũng cận) mà vẫn muốn có 1 cái xe đi vui vẻ cuối tuần khuyên là 1 chiếc SH350i hoặc ADV 350, tăng tốc tốt ( dĩ nhiên là cụ vẫn sẽ lăn tăn chuyện tiếng bô, cái bô) hoặc ko thì CB300r cũ. chứ rước con xe kia to quá, ko dùng hết, sau lại chán

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chạy Shadow từ 2010, thế mà mỗi lần xuống hầm Times city nhất là những hôm mưa phùn ướt em cứ bị ám ảnh, sau em ko đi nữa và để xe chỗ khác thành ra ngại đi, xe cơ bản phủ bụi. Ai cũng bảo em nhát, kệ chứ nhưng em luôn ám ảnh nếu xuống mà trượt bánh thì thế nào? Em về times từ 2014 mà em chỉ dám xuống hầm có 2-3 lần; kể em cũng nhát thật!
Quả dốc Time nó vừa dốc lại uốn lượn, xe cọ to xác lại dễ lết bánh sợ cũng phải :D

MrFank

Xe buýt
CB500x có thể gọi là chiếc xe quốc dân trong lòng anh em thuộc hệ di chuyển, nó có thể chạy cả ngày mà từ người lái cho tới xe không mệt. Chiếc xe này không sinh ra để chạy như cào cào, nhưng nó rất hợp với những cung đường trên đất nước VN. Với đường hỗn hợp từ quốc lộ tới liên tỉnh, liên huyện, tây bắc, đông bắc đèo dốc đều chiến tốt.
Nhược điểm và cũng là ưu điểm đó là khá cao, yên tới 830mm nên một số anh em chiều cao khiêm tốn phải hạ bớt yên mới chạy được.
Nhược điểm thật sự là nếu độ đầy đủ 3 thùng và chất đồ nhiều khi chạy sẽ có cảm giác bị lắc tay lái nếu đi 1 tay, còn nếu buông 2 tay thì nó múa lân liền :)) Cũng may là giờ đây bản mới ra đã có cặp giảm xóc trước usd nên ngon hơn, anh em cũng từ bỏ dần thùng nhôm để quay sang dùng túi cho gọn lẹ.
Chắc do xe trọng lượng nhẹ, nhất là phần đầu nên tròng trành hả cụ

Chắc do xe trọng lượng nhẹ, nhất là phần đầu nên tròng trành hả cụ
Nó là xe ADV với khoảng sáng gầm cao, xe cao,... ngay trong HDSD là nếu xe gắn thêm phụ kiện nhưng cũng không được vượt số cân nặng cho phép, dân nhà ta độ nguyên 1 bộ thùng với khối lượng riêng tới hơn 20kg thì làm gì chẳng lắc. Và còn nhiều yếu tố nữa, cụ không chuyên sâu nên giải thích mất thời gian lắm.
Còn cái xe nó 200kg chưa đổ xăng còn nhẹ gì nữa phải không cụ.

MrFank

Xe buýt
Nó là xe ADV với khoảng sáng gầm cao, xe cao,... ngay trong HDSD là nếu xe gắn thêm phụ kiện nhưng cũng không được vượt số cân nặng cho phép, dân nhà ta độ nguyên 1 bộ thùng với khối lượng riêng tới hơn 20kg thì làm gì chẳng lắc. Và còn nhiều yếu tố nữa, cụ không chuyên sâu nên giải thích mất thời gian lắm.
Tại e thấy mấy con GS với Multi Strada toàn lên full thùng :D, chắc nó nặng hơn, trọng tâm ổn định hơn

Shadow381

Xe điện
Chiếc shadow của cụ là 1 chiếc xe cruiser thuần classic, nó cơ bản hầu như không có bất cứ option hỗ trợ nào. Vậy nên khi xe cụ xuống dốc hoặc đang chạy mà về số thấp thì nó có khả năng bị khóa bánh dẫn tới lết bánh gây nguy hiểm.
Những chiếc xe sau này nó cập nhật rất nhiều công nghệ, như sang số nhanh, nồi chống trượt 1 chiều, 2 chiều.
(Shadow thì em cũng chạy 2 đời xe, 1 chiếc là 1100cc và 1 chiếc là 750cc, ... kỷ niệm nhớ đời là đang chạy số 4 em dồn xuống số 2 để phanh bằng động cơ, chiếc xe nó khóa luôn bánh sau lết rệt rệt, may mà kịp xử lý không là ngã lăn đùng ra ngay).
Em chạy lâu nhưng ko rảnh món này, đúng là xuống hầm dốc như Times em chạy số 2 để phanh bằng động cơ nhưng may ko bị khoá bánh; em chỉ sợ mưa nhỏ dẫn đến dốc trơn mà trượt bánh thì ko biết lúc đó phản ứng kiểu gì được, gấu bảo kệ chứ anh cứ lo xa nhưng tính em luôn cẩn thận kiểu đấy.

girlo7

Xe hơi
Cụ chủ đã lấy xe cb650 chưa, em cũng đang máu một em, xem cụ chủ trải nghiệm như nào rồi, xe cũ em thấy tầm 160-170 củ khá là ngon rồi

TheReaper

Xe tải
Cụ chủ đã lấy xe cb650 chưa, em cũng đang máu một em, xem cụ chủ trải nghiệm như nào rồi, xe cũ em thấy tầm 160-170 củ khá là ngon rồi
Là ngon rồi lấy được đời gần hơn so với trước.

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Do cụ chưa chạy thôi, chứ nếu mũ mão găng tay giáp giầy đầy đủ thì nhiều khi vít 80-90 nó cảm giác như đi 40-50 với xe PKN vậy. Xe PKL tầm trung nặng khoảng 170-200kg cho người lái cảm giác chạy đầm, an toàn lắm cụ

meomeo128

Xe tải
Chào các cụ, em năm nay 3 sọi chơi vơi rồi nhưng vẫn muốn thực hiện ước mơ từ thời trẻ là sở hữu xe PKL, giờ kinh tế cũng có đồng ra đồng vào, nếu ko có gì thay đổi đến sang năm quỹ đen đủ em sẽ múc pé CB650R vì em phát cuồng với em nó rồi; Thể hình thể trạng đều chơi được không phải yếu quá :D Tuy xe côn tay đã biết đi nhưng còn chưa có bằng A2 :)) Nhưng em sẽ thi trước khi mua xe.

Ngặt cái là em thì dân văn phòng, mắt cận lòi, đi xe ga lên 70 80kmph là nước mắt nước mũi tòe loe; Oto thì đạp đến 80 90 là hết cỡ họa lắm ra cao tốc vít được hơn tăm là giảm ga.. Em xem trên mạng toàn đăng video phi 150 - 200 - 299.... 8-|@-)

Thế nhưng em vẫn muốn mua PKL, vẫn muốn cảm giác sáng chủ nhật thong dong dưới cái nắng nhẹ, hít thở làn gió thổi vào mặt, tự do vít ga vi vu để sống với chính mình.. Có cụ nào dân văn phòng cận lòi như em vẫn chơi PKL không???
Thế thì đừng mua PKL mà phải mua PK cực L. Xe càng to đi càng an toàn cụ ạ

Tata_Nano_Go_Go

Xe tải
Cụ chủ tài chính đủ thì cứ mạnh dạn mà chơi thôi, nhà cháu mắt cận cao 1.65 vẫn vần T120 chạy phố như thường, quen rồi thì chạy phố cũng cứ thích hơn sh350 :D. PKL chạy phố chỉ sợ nhất là trời mùa hè giò bị hun như giò lợn luộc còn mùa này chạy rất phê.

linh 7

Xe tải
nếu ko muốn lắc phải mua cỡ như GS1250, lắp thùng chính hãng, givi ...

MrFank

Xe buýt
Mấy lần e định mua nhưng ngại dắt lại thôi.
Đúng là chỉ ngồi trên xe thì sướng, chứ dắt ra dắt vào, lên dốc nữa thì ngại thật, cơ bản xe nó toàn sản xuất theo chuẩn QT, dài, cao, nặng so với tầm vóc người VN

cusao

Xe lăn
Mấy lần e định mua nhưng ngại dắt lại thôi.
Không biết bác bao tuổi, tầm thước thế nào nhưng em động viên bác là trc khi mua xe em cũng băn khoăn như bác....sau khi dùng xe trên 200kg vài tháng thì thấy có nặng nhưng kiểm soát nó cũng bình thường như Sh hay Waves thôi ạ. Điều quan trọng là khi đã quen thì bác sẽ có cảm nhận về cân bằng khi dắt, 1 khi đã có cân bằng thì việc dắt nó trở nên nhẹ nhàng hơn rất nhiều.....còn 1 khi đã đủ điều kiện để cưỡi lên thì ...thôi dồi...ko bàn nữa

Diep1979

Xe điện
Nhà cháu chơi classic cafe và underbone đi làm cho nó thoát phố nhanh :))

khoa.le

Xe máy
Quan trọng gì đâu bạn, thích và có điều kiện là mua thôi. Giống các đại gia mua siêu xe, mấy khi được hưởng công suất của nó ^^

cusao

Xe lăn
Sở thích cá nhân không cần sự ủng hộ hay thuyết phục của ai đó.
Ví dụ: Người mê âm thanh ng ta sắm những dàn âm ly hàng chục tỉ đồng để thưởng thức...ng khác thấy hâm, nhưng người sở hữu thấy sướng mặc kệ khả năng thẩm âm của người ta thế nào.
- Có rất nhiều trường hợp tích cóp cả đời, hy sinh hầu như mọi thứ chỉ để sở hữu 1 bức tranh vẽ nào đó...rồi thi thoảng lôi ra ngắm
.....
Quan trọng là họ có ham mê và theo đuổi ham mê đó. Đầy người cuộc đời tàu tàu chẳng có ham mê gì, chỉ cặm cụi kiếm sống như 1 dạng tồn tại. Như em chẳng hạn cũng là 1 điển hình cho sự tàu tàu

kieuthienan

Xe buýt
Em sợ hè nắng tắc đường, còn lại thì ko lo mấy.