[Funland] Không phải dân tập thể thao nhưng vẫn mua Garmin

Langthang_Mercedes

Xe container
nhiều người nthe lắm cụ nhé, nhất là người mới bắt đầu, vì họ sẽ k biết thành tích ntn để điều chỉnh bản thân,
em còn chưa nói tới hiện nay nhiều doanh nghiệp tổ chức thi onl để nhân viên có động lực tập thể dục.thi onl như vậy thì phải mang theo điện thoại ghi nhận thành tích (nếu k có đồng hồ).
Nếu là giải online thì đo bằng điện thoại chỉ để tính có tham dự, đồng hồ đo được nhịp tim mới có giải. Công ty em chọn mấy chục ông đạt thành tích cao thi đấu nội bộ offline phát nữa là sau đó hết online lụi, phong trào rèn sức khỏe lên cao :D .

suppernova112

Xe buýt
Ko thể thao mà lại đú thì cứ Apple wacth cho nó nhanh gọn
Apple watch em lại ko thích kiểu dáng nó hơi nữ tính, và giá cũng cao :D
Chả lẽ mua Seiko quân đội, Seiko lặn, hoặc mấy con casio kiểu thể thao :D, mà giá bọn đó cũng 7-10tr rồi, mỗi chức năng xem giờ :D

suppernova112

Xe buýt
Tập tành thì nên đeo. Còn không thì nên dùng loại khác.
Em lười tập lắm, nên nghĩ đi nghĩ lại chả lẽ chỉ vì đú theo trend mà mình mua? trong khi chả bao giờ tập, mà kể có tập thì mấy cái đó em cũng xem được trên đt rồi, bắt GPS còn chuẩn hơn :D
Nếu giá 2-3tr thì tôi tặc lưỡi mua cho bằng bạn bằng bè... Chứ đây toàn chục củ :D

Hay lại cứ Seiko quân đội, lặn, hay Casio cho lành :D

Ryan848

Xe container
em tính mua casio mà đang quan trọng hình thức hơn, bảo mua Garmin ko dùng các chức năng cũng phí, mà mua Casio chỉ xem giờ thôi thì lại ko bắt theo xu hướng smart watch :D
mấy dòng Casio này thì đo ko chuẩn đâu, được mỗi cái đo nhiệt độ, khí áp kế là chuẩn, còn lại đo độ cao, đếm bước chân ko chuẩn
Cụ tham khảo thêm xem, em ngó thấy có kết nối đt qua bluetooth mà.
Casio khá nhiều dòng chuyên về outdoor nên nghĩ có khi nó còn chuẩn hơn rất nhiều so vs các dòng sw khác ấy chứ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Theo dõi chả để làm gì, ngày nào cũng như ngày nào, đeo vướng/
Ơ, thế thằng đeo Rolex, Pantex Philip cũng vướng à cụ, nó lại chả theo dõi gì nữa cơ, xem giờ thì trên alo có rồi? :D :))

isak

Xe tăng
Đồng hồ thể thao Garmin dưới 10 củ em đánh giá xấu, vỏ nhựa, màn bé, đàn ông đeo thấy không đẹp. Chính vì thế nên em trung thành dòng Coros mấy năm nay, chất lượng same same Garmin, thua chút thương hiệu, nhưng được rất nhiều elite chọn/quảng bá. Và nó cũng rất đẹp: dòng Apex Pro, Vertix ...

lovingaudi

Xe máy
Cụ hỏi những người không tập mà đeo Garmin để làm gì vậy? :D
Theo xuất phát từ phong trào chạy rồi mua garmin, thì dần nó hình thành xu hướng thời trang, người ta mua đeo là bình thường mà. Quanh em đầy người đeo mà không có hoặc ít vận động

bomong

Xe điện
Có 2 lầ
Ơ, thế thằng đeo Rolex, Pantex Philip cũng vướng à cụ, nó lại chả theo dõi gì nữa cơ, xem giờ thì trên alo có rồi? :D :))
Có 2 lần đang ngồi ăn sau khi chạy bộ, mà garmin la toáng lên, nhịp tim trên 120
Hoảng hốt đi nằm, định đi cấp cứu, mà có sao đâu, chả biết do tim đập sai hay garmin sai nữa, kinh quá/

Thà đừng đeo, khỏi phải lo lắng

Maz6666

Xe buýt
Bơi thì mua con gì các cụ? có cụ nào dùng cho bơi lội tư vấn em với
chúc mừng mợ hỏi đúng người ;), có emđây, sau khi trả học phí khá nhiều cho Garmin Fn6, fr255 955 rồi Coros Vertix, Apec, Huawei GT4,Amazfit GTR3,4 túm váy lại giờ dùng amazfit T-rex 2 thấy track bơi là phù hợp nhất

isak

Xe tăng
Có 2 lầ

Có 2 lần đang ngồi ăn sau khi chạy bộ, mà garmin la toáng lên, nhịp tim trên 120
Hoảng hốt đi nằm, định đi cấp cứu, mà có sao đâu, chả biết do tim đập sai hay garmin sai nữa, kinh quá/

Thà đừng đeo, khỏi phải lo lắng
Tim cụ bị sao mà 120 nó đã la toáng ??? Sau khi chạy về tim nó dao động 90-120 là bình thường chứ

chúc mừng mợ hỏi đúng người ;), có emđây, sau khi trả học phí khá nhiều cho Garmin Fn6, fr255 955 rồi Coros Vertix, Apec, Huawei GT4,Amazfit GTR3,4 túm váy lại giờ dùng amazfit T-rex 2 thấy track bơi là phù hợp nhất
Bơi tuỳ thuộc vào bơi bể hay bơi open ngoài trời. Dân bơi hay dùng Suunto, còn em dùng Coros thấy ổn, ko bị sai lệch nhiều, đếm vòng chuẩn hơn Garmin, nhận biết kiểu bơi đúng.

Bimmer

Xe điện
Đh đeo cho đẹp tay là chính mà cụ cứ con nào độc lạ mà chơi

Vongai

Xe buýt
C
Em qua Hoàng Hà mobile xem rồi, Huawei Gt3,4 đủ cả, Ko ăn thua, chậm lắm, lướt ko mượt, vẫn thua Garmin nhiều
Cụ lại nói quá cho Garmjn chăng? Em đeo HW GT2 từ năm 2020 tới giờ, pin bền, khỏe, cực nam tính,
Độ chính xác gần như tuyệt đối, vì em chạy tầm 5 giải HM, gần khít với kết quả của BIB.
So sánh với Garmin, kể cả mấy con đắt như 245,..vv thì hình thức GT2 ăn đứt,
Nhất là khoản pin khỏe,
Làm gì có chuyện giật lag? Dù thông báo cuộc gọi, tin nhắn thì đúng là lúc được lúc ko thật,
Vấn đề syn lên Strava em làm dễ ợt,
Nhg Strava nó cắt 1 đoạn của đồng hồ nên 2 cái ko ăn khớp thôi.
Nói thực, ngồi trong hội chạy 16 ông, em mắng bọn kia dùng Garmin như trẻ con, ko có mắt thẩm mỹ, giá đứt pin lại yếu, ko ông nào phản bác lại đ. 1 câu,

Chỉnh sửa cuối:

Maz6666

Xe buýt
Tim cụ bị sao mà 120 nó đã la toáng ??? Sau khi chạy về tim nó dao động 90-120 là bình thường chứ

Bơi tuỳ thuộc vào bơi bể hay bơi open ngoài trời. Dân bơi hay dùng Suunto, còn em dùng Coros thấy ổn, ko bị sai lệch nhiều, đếm vòng chuẩn hơn Garmin, nhận biết kiểu bơi đúng.
bơi thì garmin tệ nhất, kiểu bơi sai, vòng sai, Coros thì cũng ổn nhưng app sơ sài và không có auto pause (mình bơi bể và hay nghỉ), Amàzit tương tự Coros nhưng rẻ hơn mà màn Amoled

Langthang_Mercedes

Xe container
Do set số đó thì đúng số nó la toáng thôi, cụ chủ nhìn thấy gái đẹp, mặc sexy, nhịp tim tăng là bình thường mà. Mà hơi lạ, khi chạy chắc chắn nhịp tim lên quá 120, nó có la không?

Cụ cho em hỏi chút ạ vì em chưa đeo bao giờ. Em đi bộ và đạp xe. Muốn mua 1 cái ghi lại các thông số cơ bản khi mình tập như đường đi, số km, tốc độ, nhịp tim....thì nên mua loại gì ạ? Và cái này nó kết nối với tất cả các loại điện thoại ạ cụ hay phải loại nào dùng riêng cho dòng điện thoại nào ạ?

Moriarty

Xe container
C

Cụ lại quảng cáo trá hình cho Garmjn chăng? Em đeo HW GT2 từ năm 2020 tới giờ, pin bền, khỏe, cực nam tính,
Độ chính xác gần như tuyệt đối, vì em chạy tầm 5 giải HM, gần khít với kết quả của BIB.
So sánh với Garmin, kể cả mấy con đắt như 245,..vv thì hình thức GT2 ăn đứt,
Nhất là khoản pin khỏe,
Làm gì có chuyện giật lag? Dù thông báo cuộc gọi, tin nhắn thì đúng là lúc được lúc ko thật,
Vấn đề syn lên Strava em làm dễ ợt,
Nhg Strava nó cắt 1 đoạn của đồng hồ nên 2 cái ko ăn khớp thôi.
Nói thực, ngồi trong hội chạy 16 ông, em mắng bọn kia dùng Garmin như trẻ con, ko có mắt thẩm mỹ, giá đứt pin lại yếu, ko ông nào phản bác lại đ. 1 câu,
GT4 bản dây thép công nhận đẹp thật

raisomoon

Xe tăng
Em ko hiểu người ko tập thể thao thì mua cái đồng hồ thể thao làm quái gì.

Vì em cũng dùng, thực sự e chỉ ngó tới nó khi tập và đồng bộ với ứng dụng. Còn bình thường thì nó chả khác quái j cái đồng hồ xem giờ, lại còn mất công sạc.

suppernova112

Xe buýt
Cụ tham khảo thêm xem, em ngó thấy có kết nối đt qua bluetooth mà.
Casio khá nhiều dòng chuyên về outdoor nên nghĩ có khi nó còn chuẩn hơn rất nhiều so vs các dòng sw khác ấy chứ.
kết nối qua bluetooth để tự chỉnh đồng qua qua điện thoại , và nó cũng ghi lại hành trình, nhưng em thấy ko chuẩn lắm, chắc ko thể chuẩn như GPS của Garmin được

suppernova112

Xe buýt
Em ko hiểu người ko tập thể thao thì mua cái đồng hồ thể thao làm quái gì.

Vì em cũng dùng, thực sự e chỉ ngó tới nó khi tập và đồng bộ với ứng dụng. Còn bình thường thì nó chả khác quái j cái đồng hồ xem giờ, lại còn mất công sạc.
cụ nói đúng, nhưng mà vì đú nên em mới lăn tăn :D
Nhìn cái đồng hồ thông minh nó cũng bắt mắt, lại lắm chức năng nên thích, nhưng đúng là ko tập luyện gì mà dùng thì cũng chỉ để xem giờ :D
Thôi chắc em lại mua Casio Protrek thôi , dòng outdoor của Casio