[TNGT] Không thể cầm lòng được,tôi đã khóc khi đọc tai nạn này!

18H2-2763

Xe hơi
Website
www.vdt-vn.com
ơ các kụ cho em hỏi nó có 22 hay 23 tuổi sao đã lái đc công nhỉ

pro8386

Xe tăng
Thật là kinh hoàng.các nạn nhân còn sống kêu cứu trong tuyệt vọng mà không thể cứu nổi.đau xót quá.sẽ không it người rơi nước mắt trước cảnh tượng như thế.cầu mong cho linh hồn đc siêu thoát và xin chia buồn tới gd các nạn nhân.

lanhuong1965

Xe điện
Sắp tới đang chuẩn bị cấm hết xe máy, hạn chế oto, dồn hết dân lên hung thần xe bus, đứng chung với móc túi, cướp giật, để đỡ tắc đường nữa cơ ^:)^^:)^^:)^
Pạc ty của bác # đang muốn nhân rộng cái kiểu tai nạn chết chùm lương dân hay sao mà dồn hết dân lên hung thần xe bus hả bác???Đấy,có tai nạn...cháy xe,chết lần tính bằng chục mạng cho dù có muốn chặt chân thoát ra mà có được đâu!!!

(Em đang tính cho toàn bộ F1 di dân,còn đời em thì xong roài!!! :(( :(( :(( )

xe365vn

Xe container
Cô gái trẻ van xin chặt đôi chân mình đang bị kẹt để lôi cô ra ngoài nhưng không ai làm được, đành bất lực nhìn ngọn lửa nuốt trọn thi thể nạn nhân. Cùng lúc, một bé gái được mẹ đẩy thoát ra ngoài gào khóc xin mọi người cứu mẹ em...

đọc dòng này mà sợ ghê. nếu ở tình huống là mình ko biết có bác nào dám chặt chân e gái đó để cứu k???
chặt chân chắc gì cứu được vì chặt mà ko được cấp cứu khéo mất máu mà chết nên chả ai dám chặt sợ bị ám ảnh. chia buồn cùng các gia đình nạn nhân ,e đọc bài vụ sập nhà ở HN đã dưng dưng nước mắt bj lại đến vụ này...:(

jeehoon

Xe tải
Nghe mà rùng mình. Xin chia buồn cùng các gd nạn nhân.

raotro

Xe container
Cùng một kiếp người mà có người khổ quá!
Cầu cho các nạn nhân xấu số siêu thoát.:((

kienbeu

Xe điện
họa vô đơn chí...cầu cho các nạn nhân đc viên mãn nơi tây phương cực lạc!

man_X

Xe hơi
Xin chia buồn cùng gia đình các nạn nhân:((

biahoihanoi

Xe lăn
Nhũng người chứng kiến cũng ám ảnh mà ốm. Phải xử nặng chủ xe và lái xe đã để cho phụ xe điều khiển khi chưa đủ tuổi và không có bằng.

hatuan1983

Xe hơi
Đọc vụ tai nạn này em chợt nghĩ.
Nếu VN ta kiên quyết đầu tư, làm đường 2 làn toàn bộ quốc lộ 1A (có giải phân cách, như đoạn PHáp Vân -Ninh bình) . Thì có lẽ sẽ giảm được 70% tai nạn đó các bác nhỉ.
Tiếc quá với tiến độ thi công như rùa ở VN, vài km mà có khi làm vài năm. Thì có lẽ 100 năm nữa mong ước này cũng ko thành hiện thực.

1 năm em về Vinh vài lần, mà lần nào cũng lo ngay ngáy :(

chienkda

Xe tải
A di đà phật,
Cầu mong cho linh hồn nạn nhân siêu thoát!
Có 1 điều chớ chêu mà ít ai để ý là 2 cái khung xe cháy đó vẫn có thể lưu hành trên đường tiếp tục các bác nhỉ, thật là chết vì nghèo

cerato08

Xe điện
Tang thương quá, như trúng bom thời chiến ấy

banphagia

Xe tăng
tại sao xe khách lúc nào cũng tai nạn hả các cụ,các cụ công nhận mấy bác tài chạy ẩu không

xehonda

Xe hơi
em hay đi trên đường QL 2 , mấy cái xe khách bon em gọi là quan tài bay, cứ nghe thấy nó pép pép là mình dạt đi cho nó lanh , *** , xe nó chở mấy chục mạng ngưuơif mà lạng lánh đánh võng lao ầm ầm . xxxx thì không bao giờ hỏi bọn này rồi vì nghe đâu chúng nó làm luật từ đầu nguồn rồi

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Nghe cụ nói mà càng thêm bức xúc. Nhưng đây là hệ lụy của cả một hệ thống, rất khó ngay lập tức có thể thay đổi được. Em thử liệt kê vài cái mà em có thể nhớ ngay trong đầu:
- Công tác đào tạo lái xe (chưa kể bằng rỏm):
- Công tác quản lý của các công ty vận tải: họ có biết xe của họ luôn quá tải, quá tốc hay không, tài luôn quá giờ hay không?..
- Đăng kiểm: xe yếu, phanh kém, tay lái giơ, lốp mòn ... vẫn lưu thông mà còn chở quá tải nữa chứ. Có lần em nhìn thấy 1 chiếc xe khách Phú Thọ - Lâm Đồng, trông như một cái chuồng gà. Chả hiểu sao nó vẫn qua mặt các loại cơ quan đăng kiểm
- xxx trên đường: khi gặp xe có lỗi, nếu dừng lưu hành luôn,thì đảm bảo các lái xe sẽ ko dám tái phạm. Nhưng giờ thì cứ theo công thức của táo GT nên nó đơn giản hơn nhiều. Ví dụ gặp 1 con xe có lỗi phanh, lốp bị mòn, quá khách, quá tải, đáng lẽ phải hạ tải, nhưng... nó thường xẩy ra thế nào thì các cụ tự biết.
- Hạ tầng GT: đường nhiều đoạn nhẵn, đẹp, nhưng rất quanh co và hẹp. Đi đêm quan trọng nhất là cọc tiêu và vạch vôi. Nhiều đoạn mât hết cả hoặc vạch vôi cực mờ. Lại có đoạn, vạch vôi cũ kẻ chéo, lệch (do mở đường) mà vẫn ko xóa đi, rất nguy hiểm.
..
Tóm lại, nó là cả một hệ thống chứ ko phải ngày một ngày hai mà hết được. Các cụ muốn an toàn, cứ phải tự trang bị bản thân, còn những thứ ko phụ thuộc vào bản thân thì coi như... tại số.
Cụ nói chuẩn lắm,đúng là lỗi tại cả một hệ thống,dột từ nóc dột xuống rồi,cứ thằng bé kiếm tiền để nuôi thằng lớn,thằng lớn lại hì hụi kiếm tiền nuôi thằng lớn hơn nữa...mà đã là tham thì là vô độ ko bao giờ biết là đủ,nhất lại cứ đc tham thoải mái mà chẳng có tội,chưa bao giờ truy tố đc ông nào gọi là bự cả...thế thì làm gì dân chẳng khổ.
Bên TQ nó nghiêm hơn ta nhiều,(còn các nước Tư Bản thì TQ còn ko có cửa),ko có cảnh công an đứng đường,đi vài nghìn km cũng ko có bóng dáng CA,nhưng nếu có lỗi bắt đc thì phạt rất nặng,ko có chuyện làm luật,đi cùng tài xế mời nó một giọt bia nó cũng ko uống.

filmonline

Xe điện
Giờ mới đọc cái này.
Kinh khủng khiếp hoảng hốt !

phocu_cb

Xe điện
Tai nạn nghiêm trọng và cực nghiêm trọng chủ yếu xảy ra ở khu vực miền Trung
Chẳng biết bác # có giải pháp về vấn đề này chưa nhỉ

luuhung

Xe hơi