[Funland] Khu Đô thị đáng sống tại Hà Nội

vietran

Xe ba gác
Câu hỏi của cụ phải có giả thiết trên cơ sở các yếu tố như vị trí địa lý, mức giá... là như nhau hoặc người dùng không quan tâm và nơi đó chỉ để ở thôi, nếu vậy thì thời điểm hiện tại theo em thì Ecopark là đáng sống nhất. Tuy nhiên trong tương lai The Manor Central Park (sau khi hoàn thiện toàn bộ) cũng là lựa chọn tốt và đáp ứng được nhiều tiêu chí.
Ecopark phải đi qua cầu là mất điểm rồi, cụ nào ở Hưng yên thì ổn. Vị trí của nó không đẹp, cách xa các trường đại học, cơ quan nhà nước, bệnh viện lớn,...

vietran

Xe ba gác
CC Ciputra nghe nói chờ thang máy mỏi cổ
cụ lại nghe nói rồi
em chưa bao giờ phải chờ thang máy ở đó, sảnh chờ sạch sẽ, tầng 1 là nơi chờ như sảnh khác sạn chứ k phải là nơi nấu bếp bán hàng như các chung cư của anh VIn, sân để xe k mất tiền và rộng rãi chứ không lao hun hút xuóng hầm tính tiền theo giờ như VIn của anh Vượng.
Nói chung Ciputra là khu đô thị khá hợp lý toàn diện cả về vị trí, thiết kế cả khu, thiết kế từng phần, quản lý kđt và giờ giá cũng hợp lý chứ k cao ngất như ngày xưa, điểm trừ là có cái nghĩa địa to tổ chảng kề bên

trantuan1101

Xe tăng
cụ lại nghe nói rồi
em chưa bao giờ phải chờ thang máy ở đó, sảnh chờ sạch sẽ, tầng 1 là nơi chờ như sảnh khác sạn chứ k phải là nơi nấu bếp bán hàng như các chung cư của anh VIn, sân để xe k mất tiền và rộng rãi chứ không lao hun hút xuóng hầm tính tiền theo giờ như VIn của anh Vượng.
Nói chung Ciputra là khu đô thị khá hợp lý toàn diện cả về vị trí, thiết kế cả khu, thiết kế từng phần, quản lý kđt và giờ giá cũng hợp lý chứ k cao ngất như ngày xưa, điểm trừ là có cái nghĩa địa to tổ chảng kề bên
đâu,hôm qua em đi khảo sát làm nội thất cho 1 KH,họ bảo họ có căn CC ở đó nhưng hay phải chờ thang máy (hình như khu mà thang máy tách biệt )nên hay phải đợi

Ms.Huyen

Xe tải
Ecopark thì cũng thích mà xa quá, Vinhome quá đẹp, em mà có tiền em cũng mua ở đây. Nhân tiện gt e bên chủ đầu tư Gamuda đang phân phối cái số 1 chủ thớt nói ;))

Đặng Tình

Xe đạp
Ngồi rảnh rảnh với mấy ông anh thiết kế, cải tạo, nội thất... các khu đô thị quanh Hà Nội, có mấy cái khu đô thị cao cấp, mà cái nào đáng sống nhất mà tranh cãi nhau không ngừng. Các cụ đã sống ở đấy rồi cho em xin ý kiến khách quan với ạ.
- Khu đô thị Gamuda- Diện tích và khuôn viên cây xanh tốt, thiết kế hợp lý, giá thành phải chăng không muốn nói là hơi rẻ, Chất lượng xây dựng tầm trung, đi lại hơi xa vì nằm ở tận Công Viên Yên Sở.
- Khu đô thị EcoPark- cái này thì khỏi phải bàn, chất lượng xd tốt, khuôn viên cây xanh nhiều, mật độ xây dựng chung cư hợp lý. Mỗi điểm trừ là hơi xa giống anh bạn trên.
- Các khu đô thị của Vincom: theo thiển ý của em, chất lượng xây dựng tốt, mật độ xây dựng tương đối, vị trí xây dựng tương đối VIP, nhưng nói về chung cư thì nói thật là em không thích, vào trong tòa chung cư của Vin thì như đi vào cái hộp ấy. Còn khu Biệt Thự thì không phải bàn rồi ạ.
- Khu đô thị Ciputra- Nam Thăng Long: chất lượng xây dựng tầm trung, mật độ xây dựng cao, bố trí cảnh quan không đồng đều.
- Khu đô thị park City- Lê Văn Lương Hà Đông: mật độ xây dựng cao, chất lượng xây dựng tương đối tốt, Chưa hoàn thiện nhưng chủ yếu thấy quy hoạch thì thấy các khu tiện ích cũng okie
- Và cuối cùng là The Manor Nguyễn Xiển: Chất lượng xây dựng và thiết kế không phải nói, quá đỉnh, không viên cây xanh và các khu vực tiện ích nhiều, bố trí hợp lý các khu cao tầng. Nói chung qua nhiều ý kiến đánh giá, thì em vẫn đánh giá khu đô thị The Manor Nguyễn Xiển là ổn nhất.
Còn theo ý kiến các cụ, các cụ đánh giá khu đô thị nào ạ.
Em 1 vote cho Vin. Em thấy hàng vin giá mặc dù khá cao nhưng chất lượng dịch vụ vs cả tiện ích thì rất oke.

boyboy1990

Xe điện
tùy theo quan điểm hay tiêu chí của từng cá nhân và gia đình mà đánh giá khác nhau, nói về khu đô thị thì cái đầu tiên là về cảnh quan môi trường và sau đó là tiện ích đi kèm, Cụ nào thích mát mẻ yên tĩnh thì sang Ecopắc nhưng mà đi lại xa bỏ mịa, đi làm đã mệt thì chớ lại lái xe căng cái mắt thêm vài tiếng mới về nhà, mà hễ có việc gì bên Hà nội thì cũng mất luôn cả buổi. ( Em loại luôn )
Ciputra thì em chưa dc ở nhưng em thấy có vẻ cũng ổn về vị trí cảnh quan môi trường uy tín chủ đầu tư... Còn không biết các tiện ích thì như thế nào, Các bác cho em hỏi luôn ở đó có bể bơi bốn miễn phí chu cư dân không ? Có trường học chất lương với giá vừa phải không ? Có bệnh viện đa khoa tốt không ?
Có trung tâm thương mại rộng lớn đầy đủ các loại hàng hóa , vui chơi giải trí không ? ....
Về Gamuda, Quê em ở ngay gần đó thì em thấy là không nên, khu này đi lại cũng khá xa , đường vào thì ngoằn nghèo( Đường vào là vành đai 3 ) , bụi bặm tai nạn liên tục, rất nguy hiểm, chất lượng xây dựng thì bình thường , tiện ích lại chẳng có gì, Có cái bể bơi ngoài trời thì bố trí xa tít ...
Park city thì same Gamuda .
The Manor thì dang xây chua biết như nào
Vậy cuối cùng Em đã chon Vinhome . Có le người ta không thể tìm ra điểm đáng chê của Vinhome nên chỉ có thể xoáy vào việc thiết kế căn hộ bí ( 1 phòng ngủ nhỏ không có ánh sáng ) nhưng giờ thì Vin đã khắc phụ hoàn toàn rồi Park hill, Sky lake , Green Bay....
Cụ nào chê cảnh quan môi trường , dịch vụ vệ sinh bảo vệ của Vinhome ?
Cụ nào chê khu vui chơi trẻ con của Vinhome ?
Cụ nào chê bể bơi 4 mùa ( quanh năm bơi lội dù nắng dù mưa của Vinhome ) ?
Cụ nào chê trung tâm thương mại khổng lồ ngay dưới chân toàn nhà đầy đủ hàng hoá , siêu thị, vui chơi giải trí ....?
Cụ nào chê chất lượng khám chữa bệnh và chăm sóc sức khỏe của Vimec ( cách toà nhà chỉ 3 bước chân ) ?
Hiện tại thì em thấy tuy Royal và Time đã ra dc 5 năm nhưng cach quản lý vận hành va chăm sóc của Vinhome thì phải nói không có gì để chê cả, Các khu mới đang xây như GrenBay , Sky lake.... sẽ cập nhât và áp dụng cac tiến bộ mới nhất theo kịp xu thế , Em khẳng định là trong vòng 10 năm nữa chưa có nhà BDS nào vượt qua được Vỉngoup đâu ạ và cũng ko có khu đô ttị nào hơn Vinhome.
Ở trong chăn mới biết chăn có rận bác ạ, sân chơi của Vin đẹp, hoành tráng nên kết quả nó như hình dưới, ngoài ra có vẻ Vin ko chú tâm lắm vào thiết kế căn hộ, như khu Park Hill mới tinh, nhiều lỗi của Times đã được khắc phục, nhưng lại phát sinh nhiều lỗi mới toanh, mà toàn lỗi hệ thống ảnh hưởng sâu rộng :D

Ms.Huyen

Xe tải
Ở trong chăn mới biết chăn có rận bác ạ, sân chơi của Vin đẹp, hoành tráng nên kết quả nó như hình dưới, ngoài ra có vẻ Vin ko chú tâm lắm vào thiết kế căn hộ, như khu Park Hill mới tinh, nhiều lỗi của Times đã được khắc phục, nhưng lại phát sinh nhiều lỗi mới toanh, mà toàn lỗi hệ thống ảnh hưởng sâu rộng :D

dã man quá cụ nhỉ

xaynhatrongoi

Xe tăng
Thế mới nói, về chất lượng quản lý và dịch vụ thì chắc chắn đến hiện tại Vin vẫn đang dẫn đầu, còn về các sân chơi của Vin hay Royal thì bên em đều đang có người nhà đang ở đấy, nên em nêu đánh giá khách quan là vậy thôi ạ. Còn Sài Đồng là khu biệt thự cao cấp rồi nên không dám ý kiến. Khu Ciputra thì được cái giao thông thông thoáng hơn so với các khu khác, nói về chất lượng, thật sự trong năm rồi em vẫn ấn tượng với anh bạn The Manor với các lý do sau:
- Khu The manor cũ hiện nay tại mỹ đình, chất lượng xd quá là ổn, quản lý và điều hành chuyên nghiệp, em đi sửa nhà cho mấy căn chung cư, gần 20 năm chứ có ít đâu, vậy mà không khác gì đi sửa chữa nhà do dân tự làm.
- 1 ông anh vừa làm thiết kế hệ thống cơ điện cho Bitexco khu mới, phải nói là yêu cầu quá cao về thiết kế, không được sai 1 lỗi, giá thành cao ngất, nhưng phải chuẩn, thiết kế sai để thi công bóc lỗi, thiết kế bị phạt, hic hic.
- nhìn sơ bộ cảnh quan khu Quy hoạch khu mới, em thấy ổn, khu VP Làm Việc, khu nhà ở, khu thương mại, nói chung đầy đủ tiện ích, các nhà thầu đang thi công tại đấy, qua tham khảo thấy cách làm của CĐT rất chuyên nghiệp, chất lượng xd tốt.
- Ecopark thì được mệnh danh là khu đô thị xanh rồi, chất lượng dịch vụ CC thì em chưa biết thế nào, chất lượng nhà thấp tầng xd tương đối tốt, mỗi cái như các cụ nói điểm trừ là hơi quá xa.

pandahn

Xe điện

Sao nước lại lênh láng thế cụ

VipLand

Xe buýt
E thấy thích ciputra rôig nhưng mua thì e mua 2 căn CC sát nhau chứ ko mua BT

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Các cụ cứ thấy khu đô thị nào mà đáp ứng được tiêu chuẩn quy hoặch đô thị, CĐT xây dựng được hết các hạng mục chức năng, đồng thời quản lý sử dụng tốt, không lấn chiếm, không sử dụng sai mục đích thì là đô thị đáng sống.

xe tien

Xe tải
Theo em chỗ nào nhiều anh nước ngoài là tốt đặc biệt mấy chú pháp ... ! Ciputra ' ecopark'....vincomvillage....

Tuệ Linh

Xe đạp
Em chỉ biết kỹ về 3 chỗ này:

1. The Manor của Bitexco. Thiết kế đẹp, hợp lý, chất lượng xây dựng tốt. Tổng khu cũng tốt vì thoáng đãng và rộng rãi, đẹp, nó là chung cư cao cấp đầu tiên của HN nhưng bây giờ các dự án mới ra cũng không thể vượt qua được.
Mỗi tội khu này ngày xưa dân không chịu để cho chủ đầu tư vận hành quản lý dịch vụ nên không được hoàn hảo (bể bơi cắt, cây xanh không đầu tư đẹp như ban đầu).

2. Times city và Park: Có 2 lỗi to đùng:
- Thiết kế quá tệ. Thật sự anh V quá ki bo không đầu tư cho thiết kế nên vào ở rồi mới thấy bí bách và bất hợp lý. Park ra sau tưởng khắc phục được nhưng vẫn thế nhé, nhà tối, bí, mùa hè gần như phải chạy điều hoà cả ngày. Dân nhận nhà ai cũng đập đập phá phá sửa chữa, lãng phí kinh khủng.
- Mua nhà cầm chắc lỗ. Không chỉ 2 khu này mà chỗ nào của Vin em cũng thấy mua thì giá cao chót nhưng đến khi bán may ra thì hoà vốn, còn thường là cắt lỗ.
- Các điểm mạnh không thể chỗ nào sánh bằng: dịch vụ tận răng, đầy đủ, an ninh cực tốt, quản lý chiên nghiệp.

3. Ecopark
- Bác nào thích không gian rộng rãi thoáng đãng và cây xanh thì nó là số 1.
- Khu này rất chiu khó sản xuất ra các căn hộ vừa tầm tiền, dịch vụ tiện ích ngày càng nhiều và sành địu
- Để ý đầu tư đất nền khu này rất tốt vì họ bán ra ban đầu thường khá rẻ, chỉ sau 1-2 năm có thể tăng gấp rưỡi. Cá biệt có chị bạn em mua 130m đất, mua 2015 giá 17 bây giờ lên 36.
- Em không thấy xa có thể do đi nhiều thành quen, vì đường thoáng. Từ đây chạy xe lên phố mất 20-30 phút bằng bò từ Mỹ Đình lên hồ.
Hết ạ.

yoa_911

Xe máy
Tùy địa điểm của từng cụ đi làm thôi ah

emyeumazda

Xe buýt

Chắc cụ cũng đang ở park phải không ạ ? Đây là cái sân chơi nước , vì mới khai trương nên bà con cứ dân đổ dồn về nên khá đông. như hồi khai trương nhạc nước vậy , tuy nhiên có đông thì mới vui , đông nhưng trong trật tự , vui vẻ , thân thiện, chứ không láo nháo ô nhiễm , mất vệ sinh . Đông kiểu lễ hội khác với đông kiểu quá tải ở HH Linh Đàm cụ nhé, cụ cần phải đánh giá đúng và khách quan sự việc

mibee

Xe máy
Chắc cụ cũng đang ở park phải không ạ ? Đây là cái sân chơi nước , vì mới khai trương nên bà con cứ dân đổ dồn về nên khá đông. như hồi khai trương nhạc nước vậy , tuy nhiên có đông thì mới vui , đông nhưng trong trật tự , vui vẻ , thân thiện, chứ không láo nháo ô nhiễm , mất vệ sinh . Đông kiểu lễ hội khác với đông kiểu quá tải ở HH Linh Đàm cụ nhé, cụ cần phải đánh giá đúng và khách quan sự việc
nhưng cư dân T, P không thích điều này:))

khu nào ko quan trọng, quan trọng là tầm tiền và nhu cầu của cụ muốn ở khu nào thôi ạ

kvboto

Xe container
Em thấy trung hòa nhân chính là nhất ạ \:D/