[Funland] Khu đô thị Nam 32 westpoint Hoài Đức HN

Nhachuacoxe

Xe buýt
Nhà cụ căn góc Lô 4.3 đối diện dãy nhà em qua vườn hoa nhỏ 🤠
Hình như không phải cụ ạ, em nhớ là có Chứ TT4, nhưng mà hình như là 4.1 sao ấy nhỉ? Nhà em là quay lưng vào vườn hoa nhỏ, mặt quay về phía đường 24m

nnperav

Xe tăng
Hình như không phải cụ ạ, em nhớ là có Chứ TT4, nhưng mà hình như là 4.1 sao ấy nhỉ? Nhà em là quay lưng vào vườn hoa nhỏ, mặt quay về phía đường 24m
Thế e nhầm e lại nhớ nhà cụ quay mặt vào vườn hoa, à mà em nhầm đúng là 4.1

Chỉnh sửa cuối:

Nhachuacoxe

Xe buýt
Thế e nhầm e lại nhớ nhà cụ quay mặt vào vườn hoa, à mà em nhầm đúng là 4.1
Khổ! Đến em còn chẳng nhớ nhà mình thế nào mà. Thi thoảng xuống nhìn, lắc đầu mấy cái rồi lại về cụ ạ.

Jiren198

Xe điện
Khổ! Đến em còn chẳng nhớ nhà mình thế nào mà. Thi thoảng xuống nhìn, lắc đầu mấy cái rồi lại về cụ ạ.
Nhà cụ 2 mặt đường, 1 là 13m hai là đường 8,5 m đi vào công viên nhỏ phải ko... cụ mua lâu chưa

Nhachuacoxe

Xe buýt
Nhà cụ 2 mặt đường, 1 là 13m hai là đường 8,5 m đi vào công viên nhỏ phải ko... cụ mua lâu chưa
Đâu có cụ, nhà em cả hai mặt đều 8.5m đường thôi. Có mặt đươngf 13m thì đã ngon. Căn đó hồi xưa em suýt mua được, chả hiểu sao về sau lại bảo có người cọc trước rồi, rút cục là do các nhóm sale chơi nhau.

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Lão Cường chủ tịch Lũng Lô 5 bảo trong năm nay xóa tên Lũng Lô 5 đổi thành tên mới. Mà nợ thuế mấy trăm tỷ dưới Ao Sào chả biết đã trả xong chưa. Cụ mua lô gần vườn bưởi thì còn lâu mới giải phóng mặt bằng xong nhé. Bên giai đoạn 2 thì dãy mặt đường cũng còn khuớt mới giải tỏa được. Thuê lối vào không trả tiền dân nó đào mẹ cả đường lên rào lại cũng phải chịu đấy. May có cái lối cạnh vườn quất dân nó cho đi nhờ không thì cũng đél có đường vào giai đoạn 2 luôn.
Tuờng xây bằng cái gạch chưng áp ấy thì treo cái điều hòa nặng cũng sợ bung cmn ra. Em vào lấy tay véo nhẹ cái đã bung raa luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Nhachuacoxe

Xe buýt
Lão Cường chủ tịch Lũng Lô 5 bảo trong năm nay xóa tên Lũng Lô 5 đổi thành tên mới. Mà nợ thuế mấy trăm tỷ dưới Ao Sào chả biết đã trả xong chưa. Cụ mua lô gần vườn bưởi thì còn lâu mới giải phóng mặt bằng xong nhé. Bên giai đoạn 2 thì dãy mặt đường cũng còn khuớt mới giải tỏa được. Thuê lối vào không trả tiền dân nó đào mẹ cả đường lên rào lại cũng phải chịu đấy. May có cái lối cạnh vườn quất dân nó cho đi nhờ không thì cũng đél có đường vào giai đoạn 2 luôn.
Tuờng xây bằng cái gạch chưng áp ấy thì treo cái điều hòa nặng cũng sợ bung cmn ra. Em vào lấy tay véo nhẹ cái đã bung raa luôn.
Cụ nói vậy em nghe cũng hiểu,vì thật ra em phát ơns với anh lũng loạn. Còn về gạch chưng áp thì có điểm hay điểm dở, nên tuỳ quan điểm mỗi người, em ko phán. Có điều treo điều hoà thì rơi sao được, dãy nhà em rất nhiều người về ở rồi, nhà các anh ấy đều treo điều hoà hết và chưa thấy ai kêu gì.

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói vậy em nghe cũng hiểu,vì thật ra em phát ơns với anh lũng loạn. Còn về gạch chưng áp thì có điểm hay điểm dở, nên tuỳ quan điểm mỗi người, em ko phán. Có điều treo điều hoà thì rơi sao được, dãy nhà em rất nhiều người về ở rồi, nhà các anh ấy đều treo điều hoà hết và chưa thấy ai kêu gì.
Nó nứt xé toang đầy raa cụ không để ý nên chưa biết thôi. Chục năm sau mới thấm.

Nhachuacoxe

Xe buýt
Nó nứt xé toang đầy raa cụ không để ý nên chưa biết thôi. Chục năm sau mới thấm.
À chục năm thì cũng khó nói thật, nhưng nếu khoan chuẩn, đóng nở ổn thì em nghĩ ko đến nỗi. Có điều gạch chưng áp đễ thấm nước.... lâu dài cũng rắc rối phết.

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
À chục năm thì cũng khó nói thật, nhưng nếu khoan chuẩn, đóng nở ổn thì em nghĩ ko đến nỗi. Có điều gạch chưng áp đễ thấm nước.... lâu dài cũng rắc rối phết.
Đợt em vào thăm lúc mấy căn chát xong sơn xong rồi nứt toác ra đầy cụ ah. Mấy căn cạnh lối đi giữa 2 lô ấy. Mà cụ mua thì bảo bạn QLDA họ bỏ lại đừng xây bức tường giữa phòng khách tầng 1 không sau lại phải đập đi. Em thấy mấy cụ mua rồi cụ nào cũng phải thuê thợ đập bỏ cái bức tường ngăn ấy cả.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Nhà em cũng có dùng gạch khí chưng áp này nên em biết, nó hút nước rất nhanh nên làm cho vữa trát bị cháy, khô , do vậy bị nứt lớp vữa (gạch ko bị nứt)
Giải pháp rất đơn giản: lúc trát thì cụ bảo thợ trát 2 lần
Lần 1 trát qua lớp mỏng, vữa ướt để tạo lớp đệm, lớp này mỏng nửa cm thôi, trát ẩu ko cần xoa cũng đc
Lần 2 trát như bình thường. Lúc này tường ko hút nước của vữa nữa nên ko nứt

Nhachuacoxe

Xe buýt
Nhà em cũng có dùng gạch khí chưng áp này nên em biết, nó hút nước rất nhanh nên làm cho vữa trát bị cháy, khô , do vậy bị nứt lớp vữa (gạch ko bị nứt)
Giải pháp rất đơn giản: lúc trát thì cụ bảo thợ trát 2 lần
Lần 1 trát qua lớp mỏng, vữa ướt để tạo lớp đệm, lớp này mỏng nửa cm thôi, trát ẩu ko cần xoa cũng đc
Lần 2 trát như bình thường. Lúc này tường ko hút nước của vữa nữa nên ko nứt
Lỗi không phải do gạch, mà là do biện pháp thi công thôi.

b0ybii

Đi bộ

Hôm trước em vào khu thấy chỗ xây gạch đỏ là họ xây gì ý các cụ nhỉ?

Chelskie

Xe đạp
Các cụ thông thái cho em hỏi lúc nhận nhà cần lưu ý những gì, kiểm tra gì với CDT ạ? Của em chuẩn bị nhận ạ.

Nhachuacoxe

Xe buýt
Lideco giá đất là 40-48tr/m2 rồi ( CĐT), nam32 được bao nhiêu rồi các cụ sale?