[Thảo luận] Khuất tầm nhìn, tí cho cu tí vào BV

Minh Hằng

Xe tải
Sáng nay em đi tơ lít, ăn bún , rồi cà phê, rồi xin phép vợ cả đàng hoàng. Đúng bài chuyên gia tâm lý dạy, ngồi thoải mái, nghe nhạc nhẹ nhàng, thả lỏng người... Từ xa, em thấy đèn đỏ chuyển xanh, đường thì không có ngã tư gì cả, em đang thiền thì thằng cu tí này nó xồ ra, em phanh dập mặt, may vẫn kịp. Em đã không nhìn thấy nó tí nào cho đến khi nó xồ ra như vậy do bác xe bít đứng che cho nó. May mà nhà em và nhà nó đều có phúc , chứ không thì chắc giờ này trong bệnh viện rồi. May hơn nhà bác gì, chở cả vợ và Gấu, cho 1 bác song phi lên nắp ca bô... he he! Giao thông nhà mình kinh thật! Phù phù..
Mời các cụ xem 10 giây vi reo của em nhé, trông thế thôi mà tim em cứ xuỳnh xuỵch một lúc đấy ạ!
http://www.youtube.com/watch?v=4tFKntlGlbE
#:-s

27091403

Xe tăng
Mừng cho cụ thoát nạn oan gia . Gần nhà em có bến xe buýt , các cháu sv cứ xuống xe là chạy vòng qua đầu xe buýt để sang đg toàn tự gây tai nạn cho chính mình vì xe buýt che khuất tầm nhìn :-<

Pumzen

Xe ba gác
Trẻ trâu 2b k còn từ nào để tả nổi mức độ stupid nữa. Rất nhiều lái xe chết oan ở những dạng này. Nhất là đi qua những ngõ,hội 2b ào ra, khi đi qua những nơi dạng như này, nhà cháu luôn cẩn thận,từ chân ga chuyển sang phanh ngay,cứ để xe chạy theo quán tính,đi gần hết ngõ nhà cháu mới lại ga. Cũng đôi lần phanh kịp đấy, do mình chủ động. Chúc mừng cụ chủ tránh đc nạn.

Civic TN

Xe lăn
Cu 2b đi láo quá

romantic_kt1

Xe tăng
May, nhưng cụ cũng có lỗi, qua đoạn giao nhau bị khuất tầm nhìn mà cụ bon cũng ác, phải em là bò từ từ qua anh Bus thôi, giao thông Vịt đếc biết thế nào được. Cụ rút lưng quần lấy thêm kinh nghiệm đi nhé, đi làm sao để nó không đâm được vào mình :))

Chỉnh sửa cuối:

Minh Hằng

Xe tải
May, nhưng cụ cũng có lỗi, qua đoạn giao nhau bị khuất tầm nhìn mà cụ bon cũng ác, phải em là bò từ từ qua anh Bus thôi, giao thông Vịt đếc biết thế nào được. Cụ rút lưng quần lấy thêm kinh nghiệm đi nhé, đi làm sao để nó không đâm được vào mình :))
Dạ, đoạn này không có đường giao cụ ơi, em đi 26 cây chuối mà cụ bảo là "bon cũng ác" ạ? mỗi lần tai qua nạn khỏi là có thêm kinh nghiệm cụ nhỉ!

minhmo

Xe cút kít
Em rất kiêng vượt những xe to khuất tầm nhìn ở những nơi ngã tư, ngã 3. Đã có rất nhiều cờ nhíp tai nạn do vượt xe to ở ngã tư, ngã ba do khuất tầm nhìn rồi.
May cả cho cụ và nhà nó.

qaz123

Xe tải
May quá không ai bị sao

Haigv

Xe tăng
Mừng cụ thoát hiểm trong gang tấc. Góp ý cụ chút là có nhìn thấy thằng cả dớ nó vượt qua đầu xe buýt và hình như cụ hơi tăng tốc vì thấy đèn xanh thì phải, còn những 5x giây vội gì cụ khi tầm nhìn hạn chế và đến đường giao cắt, GT VN mình nó thế mà cụ.

phong_qh

Xe buýt
Người, phương tiện khuất tầm nhìn lao qua đường tỉ lệ tai nạn rất cao,
Cụ cũng bị xe buýt che khuất tầm nhìn bên phải tại ngã tư cụ phải lường trước điều này.

Website
www.facebook.com
Sáng nay em đi tơ lít, ăn bún , rồi cà phê, rồi xin phép vợ cả đàng hoàng. Đúng bài chuyên gia tâm lý dạy, ngồi thoải mái, nghe nhạc nhẹ nhàng, thả lỏng người... Từ xa, em thấy đèn đỏ chuyển xanh, đường thì không có ngã tư gì cả, em đang thiền thì thằng cu tí này nó xồ ra, em phanh dập mặt, may vẫn kịp. Em đã không nhìn thấy nó tí nào cho đến khi nó xồ ra như vậy do bác xe bít đứng che cho nó. May mà nhà em và nhà nó đều có phúc , chứ không thì chắc giờ này trong bệnh viện rồi. May hơn nhà bác gì, chở cả vợ và Gấu, cho 1 bác song phi lên nắp ca bô... he he! Giao thông nhà mình kinh thật! Phù phù..
Mời các cụ xem 10 giây vi reo của em nhé, trông thế thôi mà tim em cứ xuỳnh xuỵch một lúc đấy ạ!
http://www.youtube.com/watch?v=4tFKntlGlbE
#:-s

Chúc mừng kụ chủ và kụ 2b quá may mắn nên không vướng chuyện.

Tình huống này rất hay xảy ra, khi chiều đèn xanh chuẩn bị chuyển đỏ nên xe bên đó hay đi cố, còn chiều đèn đỏ chuẩn bị xanh nên xe chiều này thường không phanh dừng chờ đèn xanh, mà hay tranh thủ đà xe để khi đèn xanh là vọt qua luôn. Kết quả 2 xe đi cố thường gặp nhau giữa giao lộ.

Trường hợp cụ thể của kụ chủ, tại giây thứ 1 trong clip ta có thể thấy bóng chú 2b kia vào giao cắt khi đèn bên hướng kụ chủ chưa bật xanh (xem vòng tròn màu xanh hình 1). Nếu không có đèn vàng thì có khả năng chú 2b vào giao lộ khi đèn bên đó vẫn đang xanh.

Đến giây thứ 2, đèn hướng kụ chủ bật xanh (xem mũi tên xanh hình 2). Kụ chủ theo đà đi tới luôn nên suýt gặp chú 2 bánh trước đầu xe buýt.
Kinh nghiệm cần rút ra ở đây là khi đèn mới chuyển xanh, chúng ta nên đi từ từ qua giao lộ, đề phòng các xe 2b hay đi cố lao sang húc vào sườn mình.

Hình 1

Hình 2

ThanhTungTB

Xe điện
Thật may cho chủ thớt .1 tình huống gay cấn cho cả 2 đội .

HuyArt

Xe lăn
Em rất kiêng vượt những xe to khuất tầm nhìn ở những nơi ngã tư, ngã 3. Đã có rất nhiều cờ nhíp tai nạn do vượt xe to ở ngã tư, ngã ba do khuất tầm nhìn rồi.
May cả cho cụ và nhà nó.
Chỗ này bên quận Long Biên, ngã 3 phía bên kia nên cụ chủ mất cảnh giác, thằng trẻ trâu đi ngu vãi

Chỉnh sửa cuối:

ChuyenDaQua

Xe tăng
Cụ nên rút kinh nguyệt lần sau, phải lường trc đc mọi tình huống, nhất là khuất tầm nhìn như trường hợp của cụ.
Còn Cụ gì bảo 2b đi láo. em chả thấy láo tý nào. Nó sang đường,Cụ bít cụ ý nhường hẳn cho nó rồi còn gì. Đừng có hơi 1 tý là đổi cho 2b đi láo thế.

xecobonbanh

Xe buýt
Không ai làm sao là may mắn rồi

coixay

Xe buýt
Cụ qua ngã tư mà "đường thì không có ngã tư gì cả, em đang thiền" thì phải "phanh dập mặt" là đúng rồi.

Minh Hằng

Xe tải
Cụ qua ngã tư mà "đường thì không có ngã tư gì cả, em đang thiền" thì phải "phanh dập mặt" là đúng rồi.
Đây ko phải ngã tư cụ ơi, đây là ngã ba, đường giao cắt ở bên trái em cơ, thằng cu tí nó phi xe từ cửa nhà nó cắt ngang đường, xe bít vẫn chưa đi, nhưng có 1 chú ô tô đứng chờ đèn xanh đã đi ( khi đi đèn chuyển xanh ) rồi. Và em cũng lưu ý cụ, " thiền " không phải là đang ngủ cụ nhé! :)

Website
www.facebook.com
Cụ nên rút kinh nguyệt lần sau, phải lường trc đc mọi tình huống, nhất là khuất tầm nhìn như trường hợp của cụ.
Còn Cụ gì bảo 2b đi láo. em chả thấy láo tý nào. Nó sang đường,Cụ bít cụ ý nhường hẳn cho nó rồi còn gì. Đừng có hơi 1 tý là đổi cho 2b đi láo thế.
Xe 2b đi như vậy là chuyện bình thường ở huyện.

Thông qua 4 hình chụp dưới đây, nhà cháu muốn các kụ chú ý thêm: không nên vượt qua đầu xe làn bên cạnh khi đang đi qua ngã tư, khi mình bị khuất tầm nhìn.
Rất có khả năng có một chiếc 2 bánh đi cố cúp đầu xe đó, mình rất dễ đâm vào xe 2b đó vì bị khuất tầm nhìn.

Minh hoạ:

Hình 1: khi đèn chuyển xanh, có chiếc Inova chạy song song bên trái xe nhà cháu (có bóng gương chiếu hậu của Inova in dưới mặt đường). Nhà cháu cẩn thận chạy chậm, không vượt qua đầu xe Inova đó.

Sau đó 1 giây, có một anh hùng 2b vượt đèn đỏ chạy ngang, cắt mặt cả dòng xe 4b

Nếu trước đó 2 giây, nhà cháu tăng tốc vượt qua xe Inova bên trái đó thì chiếc 2b này đã nằm gọn dưới gầm xe nhà cháu rồi.

Nhà cháu vẫn từ từ chạy qua hết giao cắt, mặc cho chiếc Inova kia vượt qua.

Clip
Các kụ xem từ giây thứ 4 nhé

[video=youtube;alISh18xoSg]http://www.youtube.com/watch?v=alISh18xoSg[/video]

Kysidemtrang

Xe buýt
những quả khuất như thế thì mình luôn chủ động phanh giảm giảm chờ hết khuất hẳn rồi mới ga lên cũng chưa muộn cụ chủ ạ :))
Việt-Nam mà. đi đường rất mệt. đâu có được thư thái một phút giây nào.