[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Namuda

Xe máy
Nhìn cái tiêu đề thớt chắc các cháu thanh niên OF tò mò vào đọc xong lượn mất dép, toàn trung lão niên tài sản khủng đến phát hoảng, đã thế chém gió lại còn mạnh nữa chứ!!!!!
Cháu là thanh niên mới của of, tò mò vào đây xong thấy khủng hoảng luôn vì các cụ giỏi quá, nhiều tiền quá mà lại chém gió giỏi. Như cháu chỉ mong có việc làm đến lúc nghỉ hưu chứ chẳng mong nghỉ hưu sớm như các cụ ở đây được. Hiu hiu

TorienT

Xe container
Xin visa TQ giờ thế nào cụ ơi, tự xin hay là dvu vậy cụ? Nếu dịch vụ thì hế tbao nhiêu?
Xưa em đi thì làm dịch vụ, mà giờ thấy tự xin đã 100$ rồi + phí dịch vụ nữa ko biết bao nhiêu.
LG em đi rồi mà giờ quay lại cũng vẫn thích. TQ thì nhiều cảnh đẹp, nhưng tự nhiên thấy nó tăng phí visa lại thấy ko thích, nhưng mỗi khi so sánh cảnh đẹp thì Nhật các thứ là nhạt nhòa trước TQ, ko thể so được với nó :D :D
Em book tour sau đó làm việc với HDV để em chủ động lộ trình cụ.

TorienT

Xe container
Nhìn cái tiêu đề thớt chắc các cháu thanh niên OF tò mò vào đọc xong lượn mất dép, toàn trung lão niên tài sản khủng đến phát hoảng, đã thế chém gió lại còn mạnh nữa chứ!!!!!
Tuổi này thì ngoài chém gió còn làm được gì nữa đâu cụ.

Dancingwiththewind

Xe điện
Nay em đuối chả muốn làm gì, muốn xin thôi một việc mà mãi không đc. Thôi lại hô quyết tâm nghiên cứu làm tiếp vậy. Hoa và quả khắp vì sếp em là nữ, không khí rộn ràng vui vẻ mà em chả thấy vui tí nào.

Smile1102

Xe container
Ôi thời cháu đi làm chỉ cần bập bẹ tiếng anh (thằng F1.2 nhà cháu nó bảo con chưa thấy ai nói tiếng anh dở như mẹ) là ngon lắm rồi. Cơ hội nhiều vô kể, nhưng giờ các bạn cấp 2 đã ôm cuốn sách truyện nguyên bản tiếng anh đọc veo véo, giờ tiếng anh như tiếng kinh thôi, phải thêm 1 ngoại ngữ nữa mới coi là có NN, đứa nào ko có tiếng anh coi như dân tộc ko biết tiếng Kinh
Em vẫn phải nói TA ttong cviec, bạn bé nhà em nó cười bò nó bảo mẹ nói cứng quá.
Em chắc đầu năm tới tìm lớp tiếng Trung cho chúng nó học.

Smile1102

Xe container
Các cụ mợ lo lắng cho con cái nhỉ, từ chuyện học hành đến công việc. Nhà em thì kệ, muốn học thế nào thì học, sau muốn làm gì thì làm. Đời cua cua máy, đời cáy cáy đào :))
Thì cứ lo xuông thế nó mới đúng độ tuổi mà cụ :D
Tuy nó tự đào đời nó nhưng mình cũng chuẩn bị cho nó cái cày cái cuốc, giỏi hơn nữa là đào luống nào chứ cụ :D

Smile1102

Xe container
Thích quá, em thì mặc dù làm nhà, cũng không áp lực gì nhưng mà cảm giác ngày làm việc nó vẫn khác ngày nghỉ, vẫn mong tới ngày nghỉ. Bạn bè chưa ai hưu nên chưa có ai chơi cùng, nên cũng lưỡng lự chưa hưu.
Em có khi cũng làm quả gap year, chơi 1 năm lĩnh BHTN và đi học nấu ăn, học nhạc nọ kia phát . Nhưng cũng tiếc tiếc cv, đang làm việc wfh ko căng thẳng lại có lương tàm tạm, bỏ hơi phí :D :D
Còn tiếc là còn làm, khi nào chỉ muốn tung hê thì nên nghỉ mợ ạ.

Smile1102

Xe container
Cháu là thanh niên mới của of, tò mò vào đây xong thấy khủng hoảng luôn vì các cụ giỏi quá, nhiều tiền quá mà lại chém gió giỏi. Như cháu chỉ mong có việc làm đến lúc nghỉ hưu chứ chẳng mong nghỉ hưu sớm như các cụ ở đây được. Hiu hiu
Chém là việc của.mồm, còn mọi sự đúng sai thật giả tính sau mà cụ :)

Smile1102

Xe container
Nay em đuối chả muốn làm gì, muốn xin thôi một việc mà mãi không đc. Thôi lại hô quyết tâm nghiên cứu làm tiếp vậy. Hoa và quả khắp vì sếp em là nữ, không khí rộn ràng vui vẻ mà em chả thấy vui tí nào.
Em vẫn đang trên giường đây ạ. Sâng có cái họp lúc 9h mà em ngủ mê mệt lúc mở đc mắt ra là 9h18 phút :(
May mà cuộc họp đã đc cancel, đúng là hơn nhau cái số 😂😂😂

Dancingwiththewind

Xe điện
Em vẫn đang trên giường đây ạ. Sâng có cái họp lúc 9h mà em ngủ mê mệt lúc mở đc mắt ra là 9h18 phút :(
May mà cuộc họp đã đc cancel, đúng là hơn nhau cái số 😂😂😂
Em thì nhân viên quèn nên trước 8h10 phải giơ cái mẹt vào camera để nó chào em cái.
Chiều sau 16h50 cũng phải cho cái camera chào tạm biệt nhưng thường gần 6h em mới ra về. Về muộn chả cộng mà về sớm cứ bị trừ. Mấy tháng nay lương thấp quá nên không trừ điểm nữa mà chỉ gửi về cho các lãnh đạo biết cái bọn nhân viên của mình làm ăn ra sao.
Em chả ngủ đc 5h sáng đã dậy rồi mợ ạ.
Con em mỗi tiếng A đầu tư bao nhiêu mà vẫn chả đâu vào đâu. Nói đến ngoại ngữ 2 nó cứ giãy nảy lên, nói chung là lười. Nghĩ nó chán, biết thế hồi xưa lấy chồng sớm tí có phải con nó lớn rồi đỡ phải đau đầu.

Smile1102

Xe container
Xin visa TQ giờ thế nào cụ ơi, tự xin hay là dvu vậy cụ? Nếu dịch vụ thì hế tbao nhiêu?
Xưa em đi thì làm dịch vụ, mà giờ thấy tự xin đã 100$ rồi + phí dịch vụ nữa ko biết bao nhiêu.
LG em đi rồi mà giờ quay lại cũng vẫn thích. TQ thì nhiều cảnh đẹp, nhưng tự nhiên thấy nó tăng phí visa lại thấy ko thích, nhưng mỗi khi so sánh cảnh đẹp thì Nhật các thứ là nhạt nhòa trước TQ, ko thể so được với nó :D :D
Ôi em cũng muốn đi TQ đây, dự kiến cuối T11 đi cơ mà cong chưa chốt đi đâu.
Các cụ mợ cho em xin tí thông tin nên đi chỗ nào trc với? tầm 5-10 ngày, mà đi thời điểm đó thời tiết okie ko ạ?

Smile1102

Xe container
Em thì nhân viên quèn nên trước 8h10 phải giơ cái mẹt vào camera để nó chào em cái.
Chiều sau 16h50 cũng phải cho cái camera chào tạm biệt nhưng thường gần 6h em mới ra về. Về muộn chả cộng mà về sớm cứ bị trừ. Mấy tháng nay lương thấp quá nên không trừ điểm nữa mà chỉ gửi về cho các lãnh đạo biết cái bọn nhân viên của mình làm ăn ra sao.
Em chả ngủ đc 5h sáng đã dậy rồi mợ ạ.
Con em mỗi tiếng A đầu tư bao nhiêu mà vẫn chả đâu vào đâu. Nói đến ngoại ngữ 2 nó cứ giãy nảy lên, nói chung là lười. Nghĩ nó chán, biết thế hồi xưa lấy chồng sớm tí có phải con nó lớn rồi đỡ phải đau đầu.
Em làm cty nc ngoài flexible time nên mới hư thế. Vẫn đang trên giường cơ mà cviec vẫn phải xử lý mợ ạ.
Con em cũng lười, nhưng nó đồng ý học thêm NN2 rồi đây.

Dancingwiththewind

Xe điện
Thồi, các cụ tiền mãn teen đi chơi đi cho nó hạ hỏa khỏi mắng ck, mắng con, mắng kh, mắng sếp, mắng nhân viên. Tuần sau em với nóc nhà đi Lệ Giang. Nên đi chơi các cụ mợ ạ, mùa đẹp nhất năm.
Tự do tài chính sướng vậy đó, thích đi đâu là triển luôn. Lệ Giang em thấy bảo đẹp lắm luôn, em lại cho vào waiting list vậy

TorienT

Xe container
Ôi em cũng muốn đi TQ đây, dự kiến cuối T11 đi cơ mà cong chưa chốt đi đâu.
Các cụ mợ cho em xin tí thông tin nên đi chỗ nào trc với? tầm 5-10 ngày, mà đi thời điểm đó thời tiết okie ko ạ?
Đi Hàng châu đi mợ. Uống trà Long Tỉnh, ăn cua mùa thu.
P/s: Em chắc gốc Hán, thấy thích văn hóa và thiên nhiên Trung Hoa nhất.

BonnieBlue

Xe buýt
Mợ Smile1102, tay không bắt giặc mà chuyển sang học để làm BA thì có được không mợ? (Em là mợ nhé, ko phải cụ đâu ạ)

Smile1102

Xe container
Mợ Smile1102, tay không bắt giặc mà chuyển sang học để làm BA thì có được không mợ? (Em là mợ nhé, ko phải cụ đâu ạ)
Làm BA là cầu nối giữa Business và Technology, nếu có hiểu biết cả hai bên là đc ạ. Nói chung là đc nhưng phải có cơ hội để thực hành, ví dụ làm BA cho chính cty hiện tại. Vì BA cũng là một vị trí tương đối advance và lương cũng okie.

Smile1102

Xe container
Đi Hàng châu đi mợ. Uống trà Long Tỉnh, ăn cua mùa thu.
P/s: Em chắc gốc Hán, thấy thích văn hóa và thiên nhiên Trung Hoa nhất.
Vâng em sẽ cân nhắc ạ. Cơ mà còn phải rủ rê bạn bè nữa, vì nhà em đợt đó ai cũng bận,mỗi em đi chơi đc thôi.
Cua lông cũng ngon ạ, em ăn trong lần đi Nam Kinh mấy năm trc.
PS: Họ nhà em hiện tại là gốc Hán luôn, rất hiếm ở VN, cơ mà em ko biết gốc gác nhà em có phải họ này ko nữa. Hai ông anh em mắt 1 mí, hai bạn nhà em cũng mắt 1 mí đây :(