[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

just for fun

Xe lăn
nhà cháu cứ dắt nhau đi ăn buffets là thích, trẻ con nhà cháu nó thích ăn ở Sen.
Mấy lần ra kitchi kitchi mà ko hợp vì đồ ko tươi.

Nhimtiu

Xe container
Bò nhà gấu chó này đắt kinh dị, mồm nhậu như bọn e vào Hoa Viên làm đĩa bò nướng đá muối là ngon rồi, ăn kiểu xịn xịn e ấp này k đủ tiền với k đủ ăn ;))
Ah vì em đc mời mà toàn mấy anh mồm to quen rồi nên gọi cái tomahawk này k đã 8củ rồi chưa kể đồ khác cụ ạ. Vâng giá cũng k bình dân nên nếu căn cơ thì k dám gọi nhiều cụ ạ. :))

Batman

Xe điện
Người OF
Thanh toán xong bill mất xừ nửa tháng lương, chỗ này chắc ít ai dám vào, trừ khi là có công việc. :D
Ah vì em đc mời mà toàn mấy anh mồm to quen rồi nên gọi cái tomahawk này k đã 8củ rồi chưa kể đồ khác cụ ạ. Vâng giá cũng k bình dân nên nếu căn cơ thì k dám gọi nhiều cụ ạ. :))

Nhimtiu

Xe container
Thanh toán xong bill mất xừ nửa tháng lương, chỗ này chắc ít ai dám vào, trừ khi là có công việc. :D
Vâng chắc kiểu đãi khách k phải lăn tăn thì ok, em đi ăn nhậu hôm đó đc mời mà em còn đc phong bì mấy củ cũng ngại vì mình chỉ chém zó là chính vì có khách NN nên quân ta cứ muốn em đi chém zó cho vui cụ ạ. :))

Batman

Xe điện
Người OF
Vâng chắc kiểu đãi khách k phải lăn tăn thì ok, em đi ăn nhậu hôm đó đc mời mà em còn đc phong bì mấy củ cũng ngại vì mình chỉ chém zó là chính vì có khách NN nên quân ta cứ muốn em đi chém zó cho vui cụ ạ. :))
Hề hề, hôm bữa đi ăn, tay cùng phòng em bảo bữa này chắc phải hết tầm 5tr nhỉ, em bảo cũng tầm đó thôi.
Nhưng bụng thì nghĩ, 5tr thì chả đủ thanh toán cho hai cái nồi 9 phần cua Hoàng Đế, may hôm đó em không phải là chủ chi, chứ chủ chi vụ đó thì xác định hít khí giời nửa tháng. :))

prado2012

Xe điện
Thôi cụ ạ, chát lắm, em thử rồi :D nhà mà 4 ng đi ăn tự trả tiền thì thôi em ra bờ hồ ăn street food xong vào Dior mua đồ còn hơn 😂😂😂
Cho chúng nó vào đại sứ quán Ý ăn đồ Ý cho đúng vị lại dễ hiểu. Trc chị cũng hay cho vào metropole ăn đồ tây, cầm thẻ member accor là giảm 25%, tính ra hạp lý.

Nhimtiu

Xe container
Hề hề, hôm bữa đi ăn, tay cùng phòng em bảo bữa này chắc phải hết tầm 5tr nhỉ, em bảo cũng tầm đó thôi.
Nhưng bụng thì nghĩ, 5tr thì chả đủ thanh toán cho hai cái nồi 9 phần cua Hoàng Đế, may hôm đó em không phải là chủ chi, chứ chủ chi vụ đó thì xác định hít khí giời nửa tháng. :))
Vâng nếu cụ k phải căn ke về giá thì nó mới thoải mái gọi đc chứ cccm nào k quen coi xong lại ngất mất. :)) Ah cụ vào Gia ngay 61 Văn Miếu còn chát hơn đấy:

prado2012

Xe điện

phuongmit

Xe cút kít
Các cụ mợ đang bàn toàn fine dining giá chót vót, k khéo mợ eb với đối tác đang ăn nem nướng uống trà chanh nghe chuông nhà thờ rồi ;))

prado2012

Xe điện
Chẹp, riêng steak em toàn đặt mua thịt rồi tự làm vì sauce em làm chuẩn pháp, thịt thì mua 1-4 củ/kg là ngon lắm rồi, thêm gan ngỗng cũng đặt rồi tự chế biến không bị cái vị sauce ngọt ngọt. Ăn ở gấu chó thì xịn mịn mà tốn ví quá cụ nhể.

Batman

Xe điện
Người OF
Vâng nếu cụ k phải căn ke về giá thì nó mới thoải mái gọi đc chứ cccm nào k quen coi xong lại ngất mất. :)) Ah cụ vào Gia ngay 61 Văn Miếu còn chát hơn đấy:

Vâng, em cứ lưu các địa điểm cụ chỉ vào, kiểu gì em cũng đi check cho biết. Tiền tiêu nó cũng xứng đáng với thu nhập mà. :))
Đại thể thế, khách nào mồm rộng thì ta mời đi ăn kiểu mồm rộng, tiền thì cũng ngán gì vì quẹt visa cơ mà. =))

Batman

Xe điện
Người OF
Chẹp, riêng steak em toàn đặt mua thịt rồi tự làm vì sauce em làm chuẩn pháp, thịt thì mua 1-4 củ/kg là ngon lắm rồi, thêm gan ngỗng cũng đặt rồi tự chế biến không bị cái vị sauce ngọt ngọt. Ăn ở gấu chó thì xịn mịn mà tốn ví quá cụ nhể.
Mợ là phụ nữ và thạo nấu ăn nên tự làm được, chứ cánh thanh niên bọn em chỉ ăn thôi, bảo làm thì làm bằng niềm tin hự. :P
Nấu ăn tại nhà là thứ mệt mỏi nhất, em chỉ làm được đồ hải sản thôi, thịt em không biết chế biến hự.

Nhimtiu

Xe container
Vâng, em cứ lưu các địa điểm cụ chỉ vào, kiểu gì em cũng đi check cho biết. Tiền tiêu nó cũng xứng đáng với thu nhập mà. :))
Đại thể thế, khách nào mồm rộng thì ta mời đi ăn kiểu mồm rộng, tiền thì cũng ngán gì vì quẹt visa cơ mà. =))
Em tưởng cụ chỉ hay quẹt tin đờ thôi chứ nhể?=)) :))

Batman

Xe điện
Người OF
Tấm chiếu mới lại gặp các cháu rê bệ lên phố ngựa mây ăn tối là ờ ớ ơ ;))
Trên Mã Mây có gì đó thanh niên, dạo này không được đi phố đêm nên nhà iem chưa rõ. ;))

Nhimtiu

Xe container
Nào cụ dạy em phát vụ này nhé, công nghệ em không thạo. =))
Các cụ không thạo thì ai thạo bi giờ, em thì nghe hơi nồi chõ thế chứ em chưa bị dí bill nên chắc phải gs phuongmit nhiều kinh nghiệm đi bar chỉ cho mấy chiêu cụ ạ. :))