[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Jumping up

Xe tải
Bắt đầu từ hôm nay chắc mình phải cố đi bộ đủ KPI 10km/ ngày, chả hiểu sao tự dưng click vào tham gia thử thách này chắc lúc đó bị mất trí 😂 sáng nay chạy muốn nội thương mới đạt hơn 7km/49km phải hoàn thành trong 5 ngày.
Share với các cụ mợ vài tấm ảnh vu vơ trên đường chạy khời đầu tuần mới >:D<

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Ngày đầu tuần các cụ mợ đi kiếm xèng hết rồi, em ở nhà trông nhà vậy,
Hôm nay em chưa có chuyện gì hay để hầu các cụ mợ :D
Em đi làm rồi ạ, mấy tháng đầu chỉ là onboarding thôi, chủ yếu làm thủ tục nội bộ và học nên cũng nhẹ nhàng.

Jumping up

Xe tải
Kể ra cảm giác rảnh rỗi khi cả thế giới bận rộn cứ sao sao ấy :-o Tận hưởng nốt tháng 4 nhàn rỗi để quay lại đường đua f1 vào tháng 5 các cụ ạ 😅🫠

Jumping up

Xe tải

my.eb

Xe điện
Cụ chị lại tiếp tục những ngày bận rộn đi làm ấy, sướng nốt tháng 4😆
Cụ chị lấy xong BHTN rồi lại lên đường cho 1 nhiệm kỳ mới ạ :D
Hôm qua em đọc thấy tận năm 2038 em mới được nhận lương hưu, thôi em kệ đấy, nhà nước muốn làm gì thì làm :((

Jumping up

Xe tải
Cụ chị lấy xong BHTN rồi lại lên đường cho 1 nhiệm kỳ mới ạ :D
Hôm qua em đọc thấy tận năm 2038 em mới được nhận lương hưu, thôi em kệ đấy, nhà nước muốn làm gì thì làm :((
Cố gắng làm công dân ưu tú chắm chỉ nộp thuế xây dưng đất nước giàu mạnh. Tính ra chị nộp thuế TN đều đặn từ ngày ra trường luôn 😁
Thời gian trôi nhanh giờ đã phải tính bao giờ về hưu, lão già thời gian không bỏ quên một ai 😐😋

Smile1102

Xe container
Cố gắng làm công dân ưu tú chắm chỉ nộp thuế xây dưng đất nước giàu mạnh. Tính ra chị nộp thuế TN đều đặn từ ngày ra trường luôn 😁
Thời gian trôi nhanh giờ đã phải tính bao giờ về hưu, lão già thời gian không bỏ quên một ai 😐😋
Thế chị vẫn làm cviec cũ hay mới ạ? Mà chị nghỉ đc mấy tháng rồi? Cty em có vẻ mọi ng bận sấp mặt.
Em thì cũng một đống training học miệt mài luôn, em thấy cũng hay vì mình ở nhà ì ng quá, đi làm giờ giấc quy củ hơn.

pig_dragon_83

Xe tải
Kể ra cảm giác rảnh rỗi khi cả thế giới bận rộn cứ sao sao ấy :-o Tận hưởng nốt tháng 4 nhàn rỗi để quay lại đường đua f1 vào tháng 5 các cụ ạ 😅🫠
Cụ giống em, mà ngồi starbuck hơi bị sang đó. Ngồi từ tháng 1 tới giờ cũng bắt đầu chán rồi. Phỏng vấn 2 bank vừa tạch, hôm nọ vừa phỏng vấn bên FPT mà chắc tạch tiếp, với đi làm xa quá tận 13km hài.

Smile1102

Xe container
Cụ giống em, mà ngồi starbuck hơi bị sang đó. Ngồi từ tháng 1 tới giờ cũng bắt đầu chán rồi. Phỏng vấn 2 bank vừa tạch, hôm nọ vừa phỏng vấn bên FPT mà chắc tạch tiếp, với đi làm xa quá tận 13km hài.
Cụ làm lvuc gì đó ạ? Mà sao pvan lại tạch thế?

Hoàng Trà

Xe máy
Website
www.facebook.com
Tình hình công việc dễ tìm, dễ pv ko cụ?
Em đang cần tìm bạn QC và kiêm quản lý sx mà chưa có, cho ngành may mặc thời trang, mà tìm mãi chưa có.

pig_dragon_83

Xe tải
Tình hình công việc dễ tìm, dễ pv ko cụ?
Em đang cần tìm bạn QC và kiêm quản lý sx mà chưa có, cho ngành may mặc thời trang, mà tìm mãi chưa có.
Bên mảng IT thì vẫn nhiều việc, CV đẹp thì họ vẫn gọi phỏng vấn suốt, nhưng cảm giác mình hơi outdate, và lười hơn xưa. Ngồi ôn mấy câu hỏi pv mà cảm thấy chán. Giờ muốn kiếm việc phù hợp thì phải gặp người biết mình, để tìm những công việc hợp với job gần đây mình làm thì mới ổn. Mà giờ 41 rồi cứ lười lười, trade coin lại kiếm được đâm ra càng lười đi làm, sáng ngồi cafe tí kiếm được 100u 200u đâm ra lười. Dù biết món này thì ko bền, kiếm dễ thì cũng mất dễ.

Đợt rồi cũng định xin vào bank cho ổn định, chứ tuổi này vô mấy cty IT bình thường thì chỉ 1 thời gian là dễ bị layoff. Mà pv thẳng thì thấy có vẻ khó hợp, đi đường vòng nhờ mấy đứa bạn làm bank, để kiếm đường chạy mà nó bảo mảng IT chủ yếu vẫn là thi vào ít kiểu cocc. Chứ bỏ vài trăm triệu kiếm 1 việc ổn định thì cũng ok.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trà

Xe máy
Website
www.facebook.com
Bên mảng IT thì vẫn nhiều việc, CV đẹp thì họ vẫn gọi phỏng vấn suốt, nhưng cảm giác mình hơi outdate, và lười hơn xưa. Ngồi ôn mấy câu hỏi pv mà cảm thấy chán. Giờ muốn kiếm việc phù hợp thì phải gặp người biết mình, để tìm những công việc hợp với job gần đây mình làm thì mới ổn. Mà giờ 41 rồi cứ lười lười, trade coin lại kiếm được đâm ra càng lười đi làm, sáng ngồi cafe tí kiếm được 100u 200u đâm ra lười. Dù biết món này thì ko bền, kiếm dễ thì cũng mất dễ.

Đợt rồi cũng định xin vào bank cho ổn định, chứ tuổi này vô mấy cty IT bình thường thì chỉ 1 thời gian là dễ bị layoff. Mà pv thẳng thì thấy có vẻ khó hợp, đi đường vòng nhờ mấy đứa bạn làm bank, để kiếm đường chạy mà nó bảo mảng IT chủ yếu vẫn là thi vào ít kiểu cocc. Chứ bỏ vài trăm triệu kiếm 1 việc ổn định thì cũng ok.
Em nghĩ, đúng là tìm việc phù hợp ko dễ, cũng như bên em tìm nhân viên ko dễ ấy ...
Tìm được em nv mình ưng ý, đúng là quá khó!
Nhiều khi nghĩ, nhân viên với mình cngx cần có cái duyên :)

Hoàng Trà

Xe máy
Website
www.facebook.com
Năm nay, em đã tuổi trên trung niên, dấn thân vào một mảng mới, mà em thích nó từ lâu, vì nó là niềm đau của em và đa số phụ nữ :)
Dấn thân vào, mới thấy mình ủn mình vào vũng bùn :)
Mà ko được thoát ra, phải đi tới thôi!