[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

BonnieBlue

Xe buýt
Chắc trường chuyên bên Tây nhỉ. Nghe hấp dẫn, mà nếu trúng học phí cũng cao lắm thì phải.
Trường tư VN thôi mợ ạ, học phí thấp hơn Sentia/Olympia. Bạn lớn nhà em học cấp 2 Alpha, nói chung vì trường "tuyển" phụ huynh và rất open trong ứng xử, giao tiếp với PH, và các PH tương đồng về quan điểm giáo dục với nhau và với trường nên cả các con và PH đều thấy hài lòng. Có điều Alpha thì đã thay đổi về chủ trường, ko còn là đội ngũ ban đầu nữa, với là con em ko học nữa nên cũng ko biết môi trường có thay đổi gì không. Còn JP thì cũng nhiều người khen ạ.

prado2012

Xe điện
Trường tư VN thôi mợ ạ, học phí thấp hơn Sentia/Olympia. Bạn lớn nhà em học cấp 2 Alpha, nói chung vì trường "tuyển" phụ huynh và rất open trong ứng xử, giao tiếp với PH, và các PH tương đồng về quan điểm giáo dục với nhau và với trường nên cả các con và PH đều thấy hài lòng. Có điều Alpha thì đã thay đổi về chủ trường, ko còn là đội ngũ ban đầu nữa, với là con em ko học nữa nên cũng ko biết môi trường có thay đổi gì không. Còn JP thì cũng nhiều người khen ạ.
Mợ star ở Mỹ mà mợ, không phải mấy trường này rồi. Alpha em thấy có ở sát Nam An Khánh, mợ có hài lòng không? Olympia em đến thì thấy đội ngũ giáo viên phần mềm tốt. Các mẹ thì khen Sentia hơn về triết lý giáo dục và csvc mà em chưa tới. Em thì thích trường academic phải tốt đầu tiên đã, nhân cách hay yêu thương bố mẹ dạy ở nhà rồi.
Nói chung giờ nhiều trường thật. hà nội dân đông tha hồ mở trường.

Chỉnh sửa cuối:

Xechaybangcom

Xe điện
Chị thì bận làm việc và chọn trường cho bọn nhỏ. Ông con giai đại học chữ to ( tiền tiểu học).
Mợ my.eb với mợ là chị em họ hàng à? Em thấy mợ my.eb con đã lớn mà con của mợ mới tiền tiểu học là sao?

Vào đây em cũng học hỏi được các mợ nhiều lắm. Em thì toàn tàu ngầm đọc lén, không có trồi lên mấy 😊

prado2012

Xe điện
Mợ my.eb với mợ là chị em họ hàng à? Em thấy mợ my.eb con đã lớn mà con của mợ mới tiền tiểu học là sao?

Vào đây em cũng học hỏi được các mợ nhiều lắm. Em thì toàn tàu ngầm đọc lén, không có trồi lên mấy 😊
Vâng mợ cứ vào tán phét với bọn em. Ở đây quý nhau thì vào, có nhiều điểm đồng cảm hay kể cả khác biệt thì càng đa dạng, càng vui.
Mợ eb có nhiều điểm giống em, trải qua một số chuyện em đã trải qua nên em hiểu chút, còn chưa có duyên gặp nhau bao giờ. Gọi là chị em trên này là đúng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Tên trường là gì thế em? Nếu vậy quá tốt. Mừng cho hai mẹ con lắm lắm. Trường nhiều nên chon khó và mất công em nhỉ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ngẫm sự đời đời đúng thật cccm nhỉ ~o)

Ta về bỏ hết sân si
Bao nhiêu phiền muộn buông đi, tiếc gì
Qua rồi cái độ xuân thì
Hợp tan ly biệt, thôi tùy nợ duyên.
Đã kinh qua đủ muộn phiền
Bây giờ chỉ muốn an yên nhẹ nhàng
Giữa trời, giữa đất mênh mang
Ta đi tìm chút bình an cho mình.
Nửa đời sống trọn nghĩa tình
Nửa đời còn lại, thương mình nhiều hơn
Bằng lòng - trân quý - biết ơn
Là ta đã trưởng thành hơn mỗi ngày.

Nguồn trên face!

just for fun

Xe lăn
Cựu phu nhân xinh nhỉ, có lẽ nhìn xinh nhất trong số các phu nhân thì phải

phuongan

Xe điện
Cụ BDS68
Em không quan tâm và tìm hiểu quá sâu vào chính trường, không biết đúng sai thật tình ra làm sao. Nhưng cá nhân em rất có cảm tình với bác T và phu nhân của bác ấy.

Thành Thị 1

Xe điện
Bạn nhà mợ may mắn được bố mẹ lo cho tuổi thơ bình yên @};-
Nói thì mới nhớ, đúng là tuổi thơ của e đọng lại chỉ là tình yêu thương vô bờ của mẹ, từ lóc cóc đưa con đi thi, đi xin học lò chuyên, rồi đi xin điểm. Còn con cái thì mãi sau này mới ngấm dc cái tình yêu đó, khi nó đã làm cha mẹ 1 thời gian, và lại lụi hụi lo 1 tuổi thơ khác cho đám con mình và buông những lời gắt gỏng cho ng mẹ già của mình. Nghĩ cũng cay mắt, nên h e quyết kệ lũ giặc con ấy, đi chơi cho ấm thân đã. Hehe!!!!

prado2012

Xe điện
Nói thì mới nhớ, đúng là tuổi thơ của e đọng lại chỉ là tình yêu thương vô bờ của mẹ, từ lóc cóc đưa con đi thi, đi xin học lò chuyên, rồi đi xin điểm. Còn con cái thì mãi sau này mới ngấm dc cái tình yêu đó, khi nó đã làm cha mẹ 1 thời gian, và lại lụi hụi lo 1 tuổi thơ khác cho đám con mình và buông những lời gắt gỏng cho ng mẹ già của mình. Nghĩ cũng cay mắt, nên h e quyết kệ lũ con giặc ấy, đi chơi cho ấm thân đã. Hehe!!!!
Cụ kệ đc khối. Cụ kệ sau nó lại về đòi bán nhà là khóc ngay. Chữ yên bình nghe tưởng dễ nhưng không dễ

BonnieBlue

Xe buýt
Mợ star ở Mỹ mà mợ, không phải mấy trường này rồi. Alpha em thấy có ở sát Nam An Khánh, mợ có hài lòng không? Olympia em đến thì thấy đội ngũ giáo viên phần mềm tốt. Các mẹ thì khen Sentia hơn về triết lý giáo dục và csvc mà em chưa tới. Em thì thích trường academic phải tốt đầu tiên đã, nhân cách hay yêu thương bố mẹ dạy ở nhà rồi.
Nói chung giờ nhiều trường thật. hà nội dân đông tha hồ mở trường.
À, là em nói về trường mà mợ Amethyst2020 cho con học, ko phải mợ Starsn đâu ạ.
Trường Alpha em hài lòng mợ ạ, nhưng đổi sang Equest làm chủ rồi nên em ko rõ còn giữ được nét riêng trước đây không ạ, nhưng em nghĩ đầu tư về học hành, csvc và tiếng Anh thì chắc sẽ hơn trước.
Sentia thuộc hệ thống Koala ấy, mầm non Koala rất được yêu thích mợ ạ. Em thấy Sentia và Olympia đều ổn cả, mà con em chọn Olympia vì nó thích một số thứ nho nhỏ ở Olympia thôi :)

prado2012

Xe điện
nguyên nhân chính của sa ngã là không được lắng nghe, cả ở trường lẫn ở nhà. Bm quan tâm rồi học ở môi trường tốt chắc không sa ngã đâu ạ.
Câu này hay này: lắng nghe. Chính chị đã và đang cố gắng làm.

prado2012

Xe điện
À, là em nói về trường mà mợ Amethyst2020 cho con học, ko phải mợ Star đâu ạ.
Trường Alpha em hài lòng mợ ạ, nhưng đổi sang Equest làm chủ rồi nên em ko rõ còn giữ được nét riêng trước đây không ạ, nhưng em nghĩ đầu tư về học hành, csvc và tiếng Anh thì chắc sẽ hơn trước.
Sentia thuộc hệ thống Koala ấy, mầm non Koala rất được yêu thích mợ ạ. Em thấy Sentia và Olympia đều ổn cả, mà con em chọn Olympia vì nó thích một số thứ nho nhỏ ở Olympia thôi :)
À hoá ra koala mở Sentia. Trc bé nhị nhà em học Koala mà.

prado2012

Xe điện
À, là em nói về trường mà mợ Amethyst2020 cho con học, ko phải mợ Starsn đâu ạ.
Nếu nhà em chuyển về dưới đấy thì chắc cho cu học olympia đấy, nhưng chắc kế hoạch thay đổi. Nên chuyển vị trí mợ ạ. Vậy cấp 3 bạn nhà mợ học olympia à?

BonnieBlue

Xe buýt
Nếu nhà em chuyển về dưới đấy thì chắc cho cu học olympia đấy, nhưng chắc kế hoạch thay đổi. Nên chuyển vị trí mợ ạ. Vậy cấp 3 bạn nhà mợ học olympia à?
Bạn học Olym là bạn bé nhà em, đang cuối cấp 1 ạ. Bạn bé thì chắc theo Olympia mợ ạ, còn ko thì FPT (vì bạn ấy thích máy tính, lập trình) ngoài ra thì em cũng chưa tính pa nào khác mợ ạ.

prado2012

Xe điện
Bạn học Olym là bạn bé nhà em, đang cuối cấp 1 ạ. Bạn bé thì chắc theo Olympia mợ ạ, còn ko thì FPT (vì bạn ấy thích máy tính, lập trình) ngoài ra thì em cũng chưa tính pa nào khác mợ ạ.
Uh fpt hay đấy, hợp con trai. Mà nó xa quá nếu đi từ nhà em nên em ko tính tới.

Thành Thị 1

Xe điện
Câu này hay này: lắng nghe. Chính chị đã và đang cố gắng làm.
E sau khi đọc 1 nửa đàn ông là đàn bà, cũng thấy mình hay dẹo dẹo, nhưng mặt tốt là trở nên nhạy cảm hơn, e chịu khó lắng nghe ng nói hơn chính là để hiểu ng ta hơn, nên bọn trẻ nhà e, nhiều khi nhìn sắc mặt e đã biết vấn đề ở đâu rồi, chỉ cần tìm cách khơi ra hoặc hỗ trợ để giải quyểt vấn đề, dc cái e tương tác với bọn chúng nhiều, nên dễ nắm bắt. Cũng chả biết giữ dc cái này đến lúc nào, thôi thì mưa mát mặt ngày nào thì hay ngày đấy vậy.