Khuyến cáo: Tuýp vặn ốc để thay lốp của Fiesta và Focus

capu

Xe tải
Hôm qua mưa to gió lớn, Gấu nhà em cà lốp và bậc thang làm rách, thê là sáng nay em ngoan ngoãn mang kích ra thay lốp.

Vặn vẹo được mấy cái thì cái tay đòn (phần kéo dài) của Tuýp vặn ốc cong veo 1 phát, thế là *ếch dùng được. Quay sang Bác hàng xóm đang dùng xe Focus hỏi mượn cái tuýp của xe bác ấy để vặn thì cũng giống y chang.

Kế luận là cái tuýp vặn ốc này của Fiesta và Focus chỉ để làm cảnh thôi. Các Bác hay đi xa nên đề phòng, theo em là cắt 1 đoạn ống nước bằng kẽm (loại đường kính 27mm) làm tay công cho cái tuýp này thì mới vặn ốc để thay bánh được.

Bác TSTA phản hồi cho hãng biết cái vụ này nhá, không lúc chủ nhân của xe cần thì không dùng được.

leung

Xe hơi
theo em là lên đại lý ford nhận thêm 1 đoạn ống nước bằng kẽm nữa (d=27mm) cho nó lành cụ nhẩy :))

hiephusky

Xe tải
Hôm qua mưa to gió lớn, Gấu nhà em cà lốp và bậc thang làm rách, thê là sáng nay em ngoan ngoãn mang kích ra thay lốp.

Vặn vẹo được mấy cái thì cái tay đòn (phần kéo dài) của Tuýp vặn ốc cong veo 1 phát, thế là *ếch dùng được. Quay sang Bác hàng xóm đang dùng xe Focus hỏi mượn cái tuýp của xe bác ấy để vặn thì cũng giống y chang.

Kế luận là cái tuýp vặn ốc này của Fiesta và Focus chỉ để làm cảnh thôi. Các Bác hay đi xa nên đề phòng, theo em là cắt 1 đoạn ống nước bằng kẽm (loại đường kính 27mm) làm tay công cho cái tuýp này thì mới vặn ốc để thay bánh được.

Bác TSTA phản hồi cho hãng biết cái vụ này nhá, không lúc chủ nhân của xe cần thì không dùng được.
Cái của bác vặn dc còn may đấy, trước e đi FC cái của hãng ko vặn dc, toàn bị trượt ốc nên phải mua cái khác dự phòng kìa... phụ kiện đi kèm và lốp dự phòng của ford bgio chán lắm. E cũng thích Ford nhưng càng ngày thấy dịch vụ càng kém, ko biết các nước thế nào chứ VN thế này ảnh hưởng thương hiệu Ford quá

Piesta

Xe tải
Em thì đã dùng thử 1 lần thì vẫn dùng được, cái kích lốp mới là vấn đề cơ ạ. Nếu có đk thì làm 1 bộ kích + tuýp để thay lốp khác cho lành ạ !

tuyenvpt

Xe tăng
Nếu các cụ định kiếm ống nước thì lên đê la thành kiếm tuýp cũ dày dặn chứ tuýp mới bây giờ mỏng lắm, tốt nhất là ra cửa hàng làm giảm sóc xe máy mua cái ty giảm sóc trước cũ ý vừa mạ đẹp, cứng, nhẹ.

capu

Xe tải
Cụ nào làm ở Ford phản hồi với hãng để khắc phục thì hay nhỉ

TSTA

Xe container

giờ em mới đọc đc bài của bác, em sẽ phản ánh ngay.
Bác có hình của tay công bị cong ko, up lên cho cả nhà cùng chiêm ngưỡng mức độ lợi hại ntn :)

digger

Xe tăng
Tay cụ to thế, em dùng tròn một năm với gần hai vạn rồi mà vữn chưa cong (dùng hàng chục lần rồi).

Gowind

Xe tải
Mấy cái vụ chất lượng này nó đểu từ Mỹ hay về VN bị nhiễm nên mới đểu nhỉ? Không thể hiểu nổi 1 thương hiệu lớn thế mà toàn cắt xén những thứ lặt vặt, từ cái lọc gió ĐH, ống tràn ắc quy đến cái tay công.

HNmember

Xe tăng
Hì hì, E lại nghĩ là do khi vặn ốc bằng máy- các chú thợ nhà mình đã vặn quá tay! Thế nên sẽ có Kụ ko thể tháo bằng tay được! Cái này nếu cứng quá sẽ bị gãy và rất rắc rối! Nhà sản xuất sẽ chọn: THÀ CONG CÒN HƠN GÃY!

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Cụ mua ống nước cẩn thận không lại bị quy là vũ khí. nhưng mà nói thế em cũng chột dạ, kiểm tra lại bộ Tuýp, đi 2 năm mà em chưa đụng bao giờ .

xeđạp

Xe buýt
Em nghe nói là đời từ 2009 mới bị còn từ 2008 trở về trước thì ok, cá nhân em đã thay vài lần, tối đa là 15 phút cho 1 bánh xe = kích và khóa mở ốc tốt.

vnr_82

Xe điện
Xe 2007 của e thấy bt, có chọc ngoáy thay vài lần mọi thứ vẫn ok. Chỉ có bộ kick có vẻ vẫn hơi thấp có cảm giác yếu.

Songque

Xe tăng
Gặp vụ này trên miền ngược chắc mắc võng ngủ để chờ gọi người sửa, cảm ơn chủ thớt nhé!

stycar

Xe đạp
Cảm ơn cụ chủ thớt! Xe em mới đi, chưa phải dùng lần nào. Hôm nào em thử cái, không đến khi cần lại là hàng mã thì tiêu.

ZAD Viet

Xe điện
Bác capu nói chuẩn đới!
Tốt nhất làm thêm đoạn ống tuýp.
Vì thay công theo xe ngắn.
Hôm trước em k làm sao vặn được ốc ở lốp dự phòng ra.
Vì khi vào là bằng máy. lúc thay lốp lại bằng tay.
Tay công ngắn chả có lực gì cả.
tay công FE nhà em thì k bị cong!

Diboj

Xe hơi
Em không nghĩ nó yếu nhưng giác không vừa, vặn toàn bị chạy khó quá em toàn vá dùi tại chỗ

QuangTN

Xe buýt
Em chưa thay lốp phát nào nhưng lôi ra nghịch bẻ thử đã thấy cong. Kéo mạnh còn tuột luôn thành 2 khúc.
Cá nhân em thấy ko cần đoạn mở rộng lắm vì có thể giẫm lên là chặt hơn máy vì các cụ nhỏ nhẹ cũng 60kg :D