Hội xa xứ Kỉ niệm- thớt đầu tiên đây :Chi hội Xa xứ

Trạng thái
Thớt đang đóng

maxinh84

Xe tăng
Em chỉ dám dòm cái avt của cụ thui ạ, chứ cái chữ kí thì................:">
Đầu óc các cụ mợ phong phú nhỉ , em thì cứ nghĩ bút của cụ Dương hết mực thật , định kí mà không được :))

queenbee

Xe buýt
10 thành viên thì mai là đủ thôi mợ ạ. Mà sao mọi người khai trích ngang không đầy đủ lắm đâu nhé, có ngày tháng năm sinh mà mợ thì thiếu ngày tháng, mợ thì thiếu năm.
tùy mọi người thôi cụ ạ! gặp nhau ở đây thui cũng là vui lắm rùi. Chứ có người mún đầy đủ, có người ko mún khai thì thui cũng đc cụ ạ!

Quan trọng là mọi người hay nhớ tới nhà này để vào chém với nhau cho vui là em thấy vui lắm rồi!

35N1169

Xe điện
Cụ BMW ời!
Gia đình cụ nhìn hp quá. Mà sao Gấu nhìn trẻ mà con gái cụ lớn thế? Cụ có con NIVA mầu rất là nổi.

hungbm

Xe điện
Hay quá bây giờ lại có cả hội xa xứ. Em oánh dấu cái

35N1169

Xe điện
Đầu óc các cụ mợ phong phú nhỉ , em thì cứ nghĩ bút của cụ Dương hết mực thật , định kí mà không được :))
Thì đúng là như thế mà. Cái câu này là em hay nói khi ký sổ nợ nên quen mồm.

35N1169

Xe điện
Gia đình mợ cũng vậy nhìn hp lắm, bọn trẻ thật dễ thương hôm trước khen rồi mà hôm nào gặp cũng muốn khen.
Ông xã là người NN à? vì em nhìn anh ấy đẹp trai phong lưu tướng rất đàn ông như người Cazakstan ấy.

maxinh84

Xe tăng
tùy mọi người thôi cụ ạ! gặp nhau ở đây thui cũng là vui lắm rùi. Chứ có người mún đầy đủ, có người ko mún khai thì thui cũng đc cụ ạ!

Quan trọng là mọi người hay nhớ tới nhà này để vào chém với nhau cho vui là em thấy vui lắm rồi!

Bên mợ Diệp Anh vui không ?! Sắp Noel Tết nhất rồi đấy , nghe nói năm nay Tết sớm à, bấy nay em mù tịt chẳng biết lịch Âm nữa
Nhớ Hà Nội ... :((

queenbee

Xe buýt
Bên mợ Diệp Anh vui không ?! Sắp Noel Tết nhất rồi đấy , nghe nói năm nay Tết sớm à, bấy nay em mù tịt chẳng biết lịch Âm nữa
Nhớ Hà Nội ... :((
bên em thì có cả lịch ta, ngày nào mấy chị em em cũng giở ra xem, rồi ngóng..........:(( ko biết sao nữa, từ khi chơi OF đến giở, tự dưng hôm nay vào đây, em lại có cái cảm giác bùi ngùi khó tả quá...

maxinh84

Xe tăng
Gia đình mợ cũng vậy nhìn hp lắm, bọn trẻ thật dễ thương hôm trước khen rồi mà hôm nào gặp cũng muốn khen.
Ông xã là người NN à? vì em nhìn anh ấy đẹp trai phong lưu tướng rất đàn ông như người Cazakstan ấy.

=)) giời ạ , cụ khen thế thì chết em , xã em dân Đồng Nai ạ !
Nhìn cái mẹt ngầu ngầu thế mà ngố ! Chả biết chém gió chém diếc gì đâu , nói ô-tô-fun cũng chả hiểu , phải nói là xe-hơi-fun mới hiểu :))

queenbee

Xe buýt

=)) giời ạ , cụ khen thế thì chết em , xã em dân Đồng Nai ạ !
Nhìn cái mẹt ngầu ngầu thế mà ngố ! Chả biết chém gió chém diếc gì đâu , nói ô-tô-fun cũng chả hiểu , phải nói là xe-hơi-fun mới hiểu :))
hi hi, chắc Sói nhà mợ đi lâu rùi đúng hem ạ?

maxinh84

Xe tăng
bên em thì có cả lịch ta, ngày nào mấy chị em em cũng giở ra xem, rồi ngóng..........:(( ko biết sao nữa, từ khi chơi OF đến giở, tự dưng hôm nay vào đây, em lại có cái cảm giác bùi ngùi khó tả quá...
Đấy , giống em ,,, Tết nhất là lại tủi thân , bên Praha thì cũng xôm lắm , chứ bên này chả ai nhớ Tết , thế mới đau chớ ,
Thế tóm lại bao nhiêu Tây là Giao thừa hả mợ Diệp Anh ?!

maxinh84

Xe tăng
hi hi, chắc Sói nhà mợ đi lâu rùi đúng hem ạ?
Vâng xã em đi từ bé , nay đã hơn 20 năm chưa từng về lần nào ...
giờ mà về là thể nào cũng bị vặt lông :D
Bên này toàn là dân miền Nam xưa đi vượt biên thôi ,,, na ná giống bên MĨ , chứ không như bên Đông Âu

Mấy năm trước ông anh chồng em về lần đầu , đi ra Sài Gòn phải thuê ông xe ôm 5000 ông ý dắt sang đường =))

queenbee

Xe buýt
Đấy , giống em ,,, Tết nhất là lại tủi thân , bên Praha thì cũng xôm lắm , chứ bên này chả ai nhớ Tết , thế mới đau chớ ,
Thế tóm lại bao nhiêu Tây là Giao thừa hả mợ Diệp Anh ?!
Năm nay 23 tháng 1 năm 2012 là Giao thừa đó mợ! bên mợ có chuẩn bị tết và cũng ông công ông táo ko ạ?
Vâng xã em đi từ bé , nay đã hơn 20 năm chưa từng về lần nào ...
giờ mà về là thể nào cũng bị vặt lông :D
Bên này toàn là dân miền Nam xưa đi vượt biên thôi ,,, na ná giống bên MĨ , chứ không như bên Đông Âu

Mấy năm trước ông anh chồng em về lần đầu , đi ra Sài Gòn phải thuê ông xe ôm 5000 ông ý dắt sang đường =))
=)) chết cười với chiện của mợ :))

maxinh84

Xe tăng
Chỗ em chán lắm mợ ạ , người Việt ở đây theo đạo Công giáo nhiều nên cũng ăn Noel to hơn cả ăn tết mình ..
Năm ngoái em về Praha thăm gia đình , tiện thể mua bóng sang nấu canh ăn tết .
Nhà chả ai biết là cái gì , mẹ chồng em cứ gọi là "canh bong bóng" , bánh chưng thì cứ gọi "bánh tét "
Đau lòng :(

queenbee

Xe buýt
Chỗ em chán lắm mợ ạ , người Việt ở đây theo đạo Công giáo nhiều nên cũng ăn Noel to hơn cả ăn tết mình ..
Năm ngoái em về Praha thăm gia đình , tiện thể mua bóng sang nấu canh ăn tết .
Nhà chả ai biết là cái gì , mẹ chồng em cứ gọi là "canh bong bóng" , bánh chưng thì cứ gọi "bánh tét "
Đau lòng :(
dạ, chắc tại bên đó đông cộng đồng người Việt từ miền nam qua hơn. Mợ hỏi Sói nhà mợ hộ em cái là cái tỉnh em tới năm 2009 tên là gì ạ? cái tỉnh mà có đại bản doanh của Bang & Olufsen í ạ! tự dưng em quên khuấy đi mất :(

35N1169

Xe điện
Các mợ cứ ngồi hàn huyên. Em vừa đi một vòng cụng ly với mọi người mừng cho nhà chúng ta nhanh chóng lớn mạnh, phát triển không ngừng, sứng đáng đại diện từ khắp năm châu nhá.

maxinh84

Xe tăng
Các mợ cứ ngồi hàn huyên. Em vừa đi một vòng cụng ly với mọi người mừng cho nhà chúng ta nhanh chóng lớn mạnh, phát triển không ngừng, sứng đáng đại diện từ khắp năm châu nhá.
:)) :)) :)) , cụ lo công tác ngoại giao nhá nhá , em gặp mợ Diệp Anh chắc buôn hết sọt dưa mới quay lại :D :D
( em vẫn đang tìm mấy nick các cụ /mợ ở nước ngoài để tiếp tục lôi kéo .... Mọi người giúp em với !

maxinh84

Xe tăng
dạ, chắc tại bên đó đông cộng đồng người Việt từ miền nam qua hơn. Mợ hỏi Sói nhà mợ hộ em cái là cái tỉnh em tới năm 2009 tên là gì ạ? cái tỉnh mà có đại bản doanh của Bang & Olufsen í ạ! tự dưng em quên khuấy đi mất :(
Là thành Phố Struer mợ ạ ! B&O của Denmark nổi tiếng mà đắt kinh !

Trạng thái
Thớt đang đóng