Kí sự 1 ngày mua xe đạp.....

pear

Xe đạp
Hôm nay là 1 ngày nóng vãi chấy ra như bao ngày khác ở Hà Nội......theo như kế hoạch thì sáng nay đưa thằng cu em đi mua cái xe đạp cho nó đi học....trc đó vài hôm e có vào OF đọc review, hỏi han các kiểu thì chốt mua đc em M136 TrinX, tìm đc vài chỗ thì pick chỗ gần nhất là xedap24h.com...sự việc thì cũng không có gì đáng nói nếu như em mua đc xe 1 cách bình yên êm ái ( mà em thì cũng chỉ mong thế )tuy nhiên.....

Đến nơi, gặp 1 anh đang trông hàng hộ anh chủ cửa hàng vì anh Việt chủ cửa hàng đang đi chuyển hàng sắp về, em có hỏi m136 còn xe không thì đc trả lời là có và bảo sẽ lấy ra cho em xem ( xe đang trong thùng ), ok, bảo a mở ra lắp luôn lấy luôn, lúc đó thì anh Việt cùng 1 cậu em nữa cũng về đến nơi và cùng ngồi lắp xe cho em...

Lúc đó em cũng không có cơ hội mà xem cái xe từng tí 1 vì 3 ng ngồi lắp rồi thì lấy đâu không gian mà xem? Định bụng để các anh lắp xong, cho thằng cu em đi thử, ok thì thanh toán, nhưng đến lúc lắp gần xong, đang lắp cái bánh trc thì em thấy cái nan hoa của xe nó không đc thẳng cho lắm, nó cong gập vào như thế này ( ảnh chụp tại cửa hàng sáng nay ):

Em có hỏi anh chủ là tại sao nó lại cong như thế này thì anh có trả lời nó cong là bình thường, vì nó kẹp vào cái đùi gà nên nó làm cong thế, well, rất tiếc là em k tin như thế, và cái xe mới thì nó không thể chưa chạy đã cong như xe trèo đèo lội suối được...em có hỏi lại thì anh vẫn khẳng định là không sao, bình thường.....tiếp, 1 lúc sau lắp vào xe thì bánh xe đảo rồi chạm đĩa phanh vào má phanh, lúc này anh Việt có tháo bánh ra và dùng..kìm để bẻ lại đĩa phanh cho nó không chạm nữa....đến đây thì em hơi hốt =)) vì thú thực là em có nghe ông anh chạy supersix evo kêu khoảng cách từ cái đĩa cho đến cái má phanh nó chỉ có 0.5mm thôi, cầm kìm bẻ thì nó không thể chính xác đc.....mà cũng đúng là từ xưa đến giờ, phanh brembo, nissin các kiểu em chưa thấy cái nào vừa đập thùng đã cong đĩa phanh.....mà cái xe đạp thống nhất hơn chục năm trc em chạy mới mua nan hoa nó cũng không cong....mà chưa kể đến xe mới nhưng phải tháo vòng bi ra để xếp lại.....đến đây thì em cũng đành xin lỗi anh Việt và bảo em k lấy cái xe như này được, mong anh thông cảm...Và anh Việt có phản ứng kiểu what the fk, xe có sao đâu em, lí luận của em anh không chấp nhận đc, em không thích thì anh thay cho em cái nan hoa mới blah blah blah....và giọng nói có vẻ hơi bực mình....ok xin lỗi tiếp em k lấy được anh ạ, và đến lúc này anh có nói 1 câu làm em cũng hơi không vui, anh có bảo em là em mua bán kiểu này không ổn, và mua m136 ở đây còn không ưng thì đi đâu cũng thế thôi và không quên đá thêm 1 câu, em sẽ không mua được cái xe nào đâu =)) Well, đến đây thì bực mình thật. Thiết nghĩ 1 cái xe lỗi, đem ra, khách không ưng thì có lẽ trên cương vị người bán hàng anh nên xin lỗi khách và lấy cái xe khác ra cho khách xem chứ không phải nói với khách kiểu như vậy, đâu phải chỉ mình anh bán xe đạp ở Hà Nội? Tuy vậy nhưng cũng vẫn phải cảm ơn anh Việt xedap24h, vì nhờ anh chăm sóc khách hàng tốt quá nên đến chiều em đã mua được cái xe khác ( Galaxy ML200 ) ở xbikeshop của bác Huy, em mua cái xe đó chỉ hết có 2 phút cả thanh toán thôi, vì người ta chăm sóc khách hàng cũng hơi khác bên xedap24h tý, chưa kể giá rẻ hơn gần nửa triệu.....

Sau ngày hôm nay thì có lẽ em cũng rút ra được kinh nghiệm, không phải cứ bán đắt hơn là dịch vụ tốt hơn, mà nó cũng hên xui lắm.....Có lẽ bên xedap24h nên cải thiện dịch vụ chứ không thế này thì.....

Thôi dông dài vậy đủ rồi, cám ơn mọi người đã đọc bài, sau đây là tiết mục ảnh ọt kết thúc diễn văn =)) xin chào các cụ :3!!

totut

Xe máy
Website
www.manulife.com.vn
Người làm dịch vụ bây giờ cũng mỗi người 1 tính, nhưng thiết nghĩ các cụ bán khi bán hàng thì nên đặt mình vào vị thế của các cụ mua để mà phục vụ cho tốt, vì còn sống với nhau lâu dài mà, đâu phải tiền trao cháo múc 1 món hàng là ko liên quan gì đến nhau nữa đâu.

hmhung48104

Xe đạp
Em cũng là một người bán hàng, nhưng không phải bán xế độp.Đôi khi có những lúc nóng nảy,bực mình mà khiến khách hàng từ chối mua hàng của mình.Các cụ cũng đừng vì thế mà tẩy chay cụ xedap24h ,cụ xedap24h cũng nên chiều khách hơn,chúc cụ buôn bán thuận lợi.
ps: em là em éo biết mấy cụ ở trên đâu nhá :D

Koii

Xe tải
Các anh em trọng hội xe đạp Trinx giờ toàn mua xe của bác Quang Huy. Cũng là do bác ý có thái độ phụ vụ nhiệt tình và chỉnh sửa xe miễn phí cho anh trong club cho dù không phải mua xe ở chỗ bác ý ! :-bd

chuotbach1903

Xe buýt
hùi xưa tí thì mua của 24h con xe Hummer lúc đó rao bán 9,8tr, sau 1 thời gian tham khảo OF thì ko thấy vì thấy đồ thấp mà giá quá cao, nên chia tay luôn :)).(khoảng nửa tháng sau quay lại nhìn con xe đó, thấy còn 9,2m, ?????). Sau dc Of Mamaincar giới thiệu vài chỗ và có qua Xbikeshop, chủ shop cũng nhiệt tình tư vấn, giá thì ổn nhất so với vài cửa hàng đã tham khảo. Tiếc là chưa có duyên mua xe của bác Huy vì đang sài 1 em Giant ATX 777. với mình, giá là 1 chuyện nhưng cách phục vụ tốt mới là điều quan trọng, dù rẻ mà bán như bố thí cho khách thì next. Chúc cụ chủ thớt đạp ê mông nhá :))

lululala

Xe buýt
Thái độ như thế thì ko phải là ở nguyên chỗ đó đâu :)), đồng ý quan điểm ko phải đắt hơn là chất lượng dịch vụ tốt hơn.
Bên xedap24h thấy bán cũng nhiều, mà dịch vụ như thế thì hơi buồn. Nan hoa cong thế mà kêu bt thì cũng đến ạ cụ ý luôn =))
Đôi khi trong quá trình vận chuyển có thể nó bị cong vênh hay ntn là chuyện bt, nhưng thái độ kiểu đó thì cũng nên lánh tí

chuotbach1903

Xe buýt
nếu cụ chủ đổi luôn cho cái bánh, có khi lại đắt hàng ấy chứ ;))

mamaincar

Xe tải
hùi xưa tí thì mua của 24h con xe Hummer lúc đó rao bán 9,8tr, sau 1 thời gian tham khảo OF thì ko thấy vì thấy đồ thấp mà giá quá cao, nên chia tay luôn :)).(khoảng nửa tháng sau quay lại nhìn con xe đó, thấy còn 9,2m, ?????). Sau dc Of Mamaincar giới thiệu vài chỗ và có qua Xbikeshop, chủ shop cũng nhiệt tình tư vấn, giá thì ổn nhất so với vài cửa hàng đã tham khảo. Tiếc là chưa có duyên mua xe của bác Huy vì đang sài 1 em Giant ATX 777. với mình, giá là 1 chuyện nhưng cách phục vụ tốt mới là điều quan trọng, dù rẻ mà bán như bố thí cho khách thì next. Chúc cụ chủ thớt đạp ê mông nhá :))
Còn 9m2 vì tỷ giá nhân dân tệ giảm nhá anh =))

meodenmatlua

Xe điện
Em đi mua xe đạp cũ mà chủ cửa hàng còn bảo, tầm 1 tháng quay lại đây em bảo dưỡng lại xe cho.
Cái này cụ chủ shop hơi kém và ẩu. Bánh xe đạp bị cong nan hoa sớm muộn cũng bị đảo vành, còn phanh đĩa mà phải nắn thì coi như vứt.
Giá như chủ shop đem cái bánh khác ra đổi rồi xử lý cái bánh kia sau thì vừa bán đc xe vừa được lòng khách.

chuotbach1903

Xe buýt
Còn 9m2 vì tỷ giá nhân dân tệ giảm nhá anh =))
:)), vừa xúc con ATX 777 rồi, đang ê hết cả mông, giờ đến cty phát cho nó vào phòng điều hòa :)). xe chả có phụ kiện chết j cả, đang tính mua mấy thứ, nhất là cái túi to 1 chút còn mang cơm trưa :))

mamaincar

Xe tải
:)), vừa xúc con ATX 777 rồi, đang ê hết cả mông, giờ đến cty phát cho nó vào phòng điều hòa :)). xe chả có phụ kiện chết j cả, đang tính mua mấy thứ, nhất là cái túi to 1 chút còn mang cơm trưa :))
Trời như mấy hôm trước mà độp đến cty thì cả cơm và người đều thiu ngay :))

chuotbach1903

Xe buýt
sáng toàn mặc áo sát nách đạp cong mông, mồ hôi mẹ, mồi hôi con toát ra như tắm, kaka, đến cty thì kiếm khăn lau người, thay áo là lại ngon lành cành đào, từ nhà đến chỗ làm có hơn 5km, thiu sao dc chứ hehee

mamaincar

Xe tải
Cụ xúc em ý rồi à, có chơi nhóm nào ko, giao lưu, em thuốc cụ bán xe đấy lên đời xe em =))
Bác Chuột xúc nhé, ko phải em.
Em đang chờ tiền để mua cái thụt đơ promend của bác đơi.

chuotbach1903

Xe buýt
Cụ xúc em ý rồi à, có chơi nhóm nào ko, giao lưu, em thuốc cụ bán xe đấy lên đời xe em =))
hôm Trước bảo cụ rồi, cụ bớt cho e tí đi, có khi e phê thuốc của cụ là xúc, mà cụ không nỡ rời ra em nó, e thì lại đang thiếu xem bán xe máy giờ đi ô tô 80 chỗ :))

pear

Xe đạp
nếu cụ chủ đổi luôn cho cái bánh, có khi lại đắt hàng ấy chứ ;))
Chuẩn rồi cụ ạ, nếu lấy cái bánh khác ra thì em đã không đi chỗ khác, em cũng có thời buôn bán linh tinh, sp lỗi 1 cái dù là nhỏ nhất em cũng cất luôn, lấy cái mới ra cho khách, cái kia xử lí sau, đằng này....

lululala

Xe buýt
hôm Trước bảo cụ rồi, cụ bớt cho e tí đi, có khi e phê thuốc của cụ là xúc, mà cụ không nỡ rời ra em nó, e thì lại đang thiếu xem bán xe máy giờ đi ô tô 80 chỗ :))
Cứ đi dần dần lên thuốc mới thấm cụ ạ :)), con 777 đó cụ đi cũng thoải mái nhẹ nhàng rồi, cụ đi chán vài tháng bán cũng ko mất giá, lúc đó xe em mà còn , cụ còn máu thì kính cụ lên :))

hminh2005

Xe điện
Em mua xe sau sáu tháng quay lại bì có tiếng kêu mà CH phải tháo tung ra bảo dưỡng cho em miễn phí, đổi lại thụt đằng trước vì ko hoạt động. Có như vậy mới giữ được khách hoặc ít ra họ sẽ giới thiệu người khác

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Hai ae vừa đi chở xe ra bến mỹ đình về, bị xe khác va vào ngã trật cả gân tay về thấy khách vội vội vàng vàng lắp xe. Lắp xe gần xong thấy côn bị bó chỉnh lại đồng thời bảo dưỡng luôn ổ bi. Xong xuôi cái xe cụ chẳng nói chẳng rằng nói " Muộn rồi e phải về ăn cơm". Thật sự là tôi ngớ người chẳng hiểu bạn trẻ này thế nào và không hài lòng điểm gì.
Còn cái nan hoa cong tôi đã nói nếu ko thích để tôi thay luôn cho cái khác rồi, vì lúc đó kiểm tra vành cũng ko bị đảo chỉ thay nan là ok ngay nhưng cũng ko đồng ý.
Là thằng đàn ông trên đời nếu ko vừa ý cái thì cứ mạnh bạo đề xuất, tôi sẵn sàng thay cho cái bánh khác ngay, nhưng cụ này cũng đâu có đề xuất gì
Làm cái n ghề này nó cũng như làm dâu trăm họ, chắc chắn ko thể làm hài lòng tất cả mọi người, tôi chỉ có thể cố gắng để phục vụ tốt nhất có thể trong khả năng thôi, còn tôi nói thật một số cụ nhân cơ hội này vào chọc ngoáy cũng ko có hay đâu, các cụ có khẳng định các cụ chưa lam mất lòng khách hàng nào chứ?
p/s cụ trẻ thớt: nên sống thoáng hơn và đừng quá trầm trọng hóa vấn đề. ok

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
E mà ko dờ thùng con khác thì e té luôn cho nhanh, lấy kìm chỉnh đĩa phanh thì hãi quá. E đã chơi thì chơi đồ hãng giant tầm 5-7 củ cho nó lành.