Kia forte - Trao đổi chia sẻ kinh nghiệm

Cuabien

Xe điện
Đúng là hơi nản cụ nhỉ. sao cái option như thế mà đưa về giá lại cao đến như vậy đc. bó hết cả các thứ luôn.
Mấy thằng chết toi này đưa giá hợp đồng cao quá nên giờ khối ông nhập Forte cũng đang đau đầu ! Giá bọn này nhập về phải cao hơn ở ngoài khoảng 3k do bị áp giá tính thuế cao tướng ! Ngu thì chết chứ bệnh tật gì !!! :102:

anhhoang

Xe tải
Em nghĩ bác gì hôm trước nói đúng: Thaco nhạp mấy lô Cerato về thăm dò thị trường (những lô này không đặt lợi nhuận lên hàng đầu), giá khai báo cao để ép các công ty ngoài đang nhập Forte giá thấp hơn se chịu mức thuế như Thaco giá bán sẽ cao lên . Đến cuối năm Thaco nhập linh kiện về lắp khai giá thấp tẹt giá bán xe lắp ráp thấp thì xe Forte nhập bán sao nổi .

chaoban123

Xe máy
Em nghĩ bác gì hôm trước nói đúng: Thaco nhạp mấy lô Cerato về thăm dò thị trường (những lô này không đặt lợi nhuận lên hàng đầu), giá khai báo cao để ép các công ty ngoài đang nhập Forte giá thấp hơn se chịu mức thuế như Thaco giá bán sẽ cao lên . Đến cuối năm Thaco nhập linh kiện về lắp khai giá thấp tẹt giá bán xe lắp ráp thấp thì xe Forte nhập bán sao nổi .
Kiểu này thì có mà chết ah, chiến lược chiến thuật kinh quá

Cuabien

Xe điện
Bình thường các C.ty nhập giá CIF + thuế chỉ vào khoảng 25k, Thaco nhập về giá CIF + Thuế đã khoảng 27,5 rồi, không hiểu nó cắt cái khỉ gì và bán giá bao nhiêu cho có lãi. Ai chẳng biết ra sau thì không cần lãi để chiếm thị phần đã nhưng chiếm kiểu này chắc chết dân ! :102:

accord_89

Xe tăng
Bình thường các C.ty nhập giá CIF + thuế chỉ vào khoảng 25k, Thaco nhập về giá CIF + Thuế đã khoảng 27,5 rồi, không hiểu nó cắt cái khỉ gì và bán giá bao nhiêu cho có lãi. Ai chẳng biết ra sau thì không cần lãi để chiếm thị phần đã nhưng chiếm kiểu này chắc chết dân ! :102:
Cái đó nói trắng ra là thủ đoạn kinh doanh của tha_cồ, nói cách khác là cách ma kết hợp với tinh của các doanh nhân. Các bác cứ mua xe nhập mà sử dụng, cách đó có lẽ đóng thuế cho nhà nước nhiều nhất, chứ xe liên doanh bị đội giá đầu vào thì không biết xèng của anh em mình chắt lưng buộc bụng mới dành giụm được chảy đi đâu.

winwin2610

Đi bộ
Cái đó nói trắng ra là thủ đoạn kinh doanh của tha_cồ, nói cách khác là cách ma kết hợp với tinh của các doanh nhân. Các bác cứ mua xe nhập mà sử dụng, cách đó có lẽ đóng thuế cho nhà nước nhiều nhất, chứ xe liên doanh bị đội giá đầu vào thì không biết xèng của anh em mình chắt lưng buộc bụng mới dành giụm được chảy đi đâu.
Bác nói thế có khi không phải, bọn Thaco, hơi tự tin thái quá đối với thương hiệu Kia quá rồi, thử hỏi các bác có xe thì có bao nhiêu người không gắn thêm các đồ chơi và phụ kiện cho xe, bộ ghế da lắp trên phiên bản cao mất bao nhiêu tiền rồi mà chỉ may được ở VN với nguyên liệu chẳng biết rỏ xuất sứ của da, còn thêm bao nhiêu cái khác ví dụ như la răng 17" bộ vỏ nửa (phiên bản cao của TC vẩn là vành 16", hai bánh sau tang trống) thì em e là với tầm tiền dự tính bán ra của Thaco phiên bản cao 28.500 đô mỷ mà mổi khi ra đường lớ ngớ thế nào mà đậu gần xe bác Cua và bác Kenu, chắc các bác mua xe của TC lòng bổng thấy ngổn ngang tự trách mình sao không bỏ thêm vài K để tìm kiếm mà cứ sa vào vủng lầy của bọn TC

HUMMER H2 SUV

Xe container
em đồng ý với Bác. Hơn nữa khi mua xe cần hỏi rõ những option chính và các điều khoản, chứ ko em thấy mấy Bác mua FORTUNER kêu ầm ĩ vì bị lên giá :102:(b)

Arcuong

Xe đạp
@Kenu97: Bác Kenu97 là ai thế nhở HIX...

Arcuong

Xe đạp
Hôm trước em thấy có con FORTE có đèn xenon biển 30P-6985 không biết của Bác nào ấy nhể? Sao xe em cũng SLi mà không có mới đau chứ?

kenu97

Xe container

khoack

Xe đạp
các bác cho em hỏi ! ở Đà Nẳng thi xem và mua em này ổ đau ah:102:

Arcuong

Xe đạp
Báo cáo Bác Kenu97 em ĐK rồi nhá.(l)

Arcuong

Xe đạp
Hê hê cái này thì đơn giản thôi. Các Bác đi du lịch "sinh thái" em bao tất.(c)

Trauden201

Đi bộ
Em ban khoan cai vu lam chong on cho con Forte qua! moi nguoi cu khuyen la khong nen lam. Neu lam chong on nua thi co giam duoc nhieu khong? Xe lam chong on thi co bi anh huong gi sau nay ko? Bac nao co kinh nghiem cho em xin mot loi khuyen.