Thảo luận Kia Moning nhập khẩu và Kia moning sport của Trường Hải

Dragonqn

Xe máy
Nhà cháu đang muốn cưới 1 em Kia moning mà đang phân vân giữa xe nhập khẩu và xe của Trường Hải. Cụ nào có kinh nghiệm cho nhà cháu xin tí ý kiến. Có mấy thùng Votka đang mở sẵn đây

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Kụ nên mua xe nhập đi, chênh nhau không đáng mấy về tiền nhưng chắc chắn là khác nhau rất nhiều về chất lượng đấy ạh.. kụ cứ tin E đi \:D/

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
chất lượng đã đc khẳng định bằng sự chênh giá 40 củ cụ ợ...sèng nhiều thì nhập mà trả góp thì sport thaco cho lành...cố quá là quá cố đới cụ nhớ...có gì bẩu em

OKLEY

Xe buýt
Cụ cố tí nữa làm con nhập cho lành.

N8890

Xe máy
E cũng đã phân vân
Kia TH là nhập linh kiện về lắp ráp, chỉ có sơn là kém ( không riêng Kia, tất cả xe liên doanh đều thế )
Chênh nhau 40 triệu nên trước bạ cũng tăng đáng kể
Sau 1 thời gian có nhu cầu đổi xe giá không thể nào đắt hơn 20 triệu

coldwinter

Xe tải
Nếu bác định đổi xe trong thời gian ngắn thì mới quan tâm đến lúc bán xe, chứ mua xe mà chưa biết lúc nào bán mà bác N8890 đã lăn tăn thế thì chỉ có mua toyota hoặc honda cho nó được việc ạ.

vietnhan158

Xe tải
Mời bạn tham khảo
Thông số cơ bản
Hãng xe Kia
Mẫu xe Morning
Năm sản xuất/Model 2010/2011
Màu ngoại thất Màu xanh cốm
Màu nội thất Màu đen
Loại nhiên liệu Xăng
Số chỗ ngồi 5 chỗ
Dung tích xi lanh 1.0 L
Hộp số Số tự động
Mã lực 72/6.000
Mô men xoắn cực đại 9.2/4.500
Chiều dài tổng thể 3550mm
Chiều rộng tổng thể 1595mm
Chiều cao tổng thể 1480mm
Chiều dài cơ sở 2455mm
Cỡ lốp (trước/sau) P175/50R15
La răng Đúc hợp kim kiểu bông mai
Tiện nghi
• Hệ thống phanh ABS bốn bánh
• Tay lái điều chỉnh cao thấp, trợ lực lái EPS
• Túi khí ghế lái ,ghế phụ
• Cảm biến lùi, Camera lùi tích hợp trên gương
• Điều hòa tự động
• Hộp số tự động 4 cấp,chế độ số thể thao
• Antenna gắn ngoài kiểu thể thao.
• Gương, kính điều khiển điện, Gương chiếu hậu trong chống chói ECM
• Hệ thống kiểm soát nhiên liệu ECO
• Chìa khóa điều khiển từ xa, Khóa cửa trung tâm
• Đèn gầm
• Ghế lái có bơm ghế(điều chỉnh cao thấp) có bệ đặt tay
• Tựa đầu ghế sau, Ghế sau gập 4/6
• Âm thanh CD, MP3, Audio, AUX, USB
• Larang đúc 15 inch kiểu bông mai
• Đuôi cá, đèn phanh thứ 3 trên cao, Xi nhan trên gương
• Sấy ghế lái và phụ lái
• Ốp Bokis sườn
• Gạt nước mưa kính sau
• Tay mở cửa mạ Crom

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cơ bản thì nhập khẩu vẫn ngon choét, em không tính giá chênh 40tr là cơ bản, mà tính theo tỉ lệ % thì nó chênh khoảng 10%, nên cũng phải lựa túi tiền,
Còn chất lượng thì hơn hẳn xe lắp ở vn rồi, không dưng xe lắp ở vn lại thiếu đồ tùm lum, chưa kể quy trinh kiểm tra, lắp ráp kém hẳn xe nhập,
tốt nhất cụ nên đi thử cả 2 em để có lựa chọn sáng suốt

Kia DVD 5.1

Xe tăng
E cũng đã phân vân
Kia TH là nhập linh kiện về lắp ráp, chỉ có sơn là kém ( không riêng Kia, tất cả xe liên doanh đều thế )
Chênh nhau 40 triệu nên trước bạ cũng tăng đáng kể
Sau 1 thời gian có nhu cầu đổi xe giá không thể nào đắt hơn 20 triệu
Kụ chưa mua xe đã nghĩ đến chuyện bán xe rồi, mà lăn tăn làm gì cho mệt cơ chứ.. E làm xe liên doanh gần chục năm nay nên hiểu rõ chất lượng xe liên doanh so với xe nhập thế nào 8->, mấy ông liên doanh luôn coi VN là mảnh đất béo bở để tranh thủ kiếm chác trước khi thị trường xe hơi mở cửa.. nhập CKD về VN thì bớt đi rất nhiều option, hoặc các ông ấy nhập option từ Tungcua về để cho nó rẻ, vỏ thì mỏng, sơn bả kém, đặc biệt là khâu chống ồn cực kém... mấy ông đại lý Toyota VN còn hợp thức hóa kiếm tiền của khách hàng kiểu: muốn lấy xe sớm thì phải lắp thêm đồ chơi, mà ghế da các ông ấy mua chỉ khoảng 6 kủ, tính tiền khách hàng toàn nghìn đô... thật quá thể đáng ^:)^ Tốt nhất mua xe nhập cho nó lành ạh..

thangcar

Xe hơi
Động cơ xe nhập là động cơ thế hệ mới, dung tích nhỏ hơn nhưng công suất cao và tiết kiệm nhiên liệu hơn. Cụ cứ tìm hiểu kỹ mà xem.

Dragonqn

Xe máy
Nhà Cháu có lời cảm ơn các Cụ đã cho ý kiến (Nhà cháu đã rót vôt ka rồi, mời các Cụ nhé). Cháu nghe chú sale của TH nói là bên TH nhập CKD về lắp nên chất lượng không khác nhau gì mấy so với xe NK, chỉ cắt bớt 1 túi khí bên phụ thôi. Chả biết thế nào nữa.

congnongphonui

Xe buýt
Nhà Cháu có lời cảm ơn các Cụ đã cho ý kiến (Nhà cháu đã rót vôt ka rồi, mời các Cụ nhé). Cháu nghe chú sale của TH nói là bên TH nhập CKD về lắp nên chất lượng không khác nhau gì mấy so với xe NK, chỉ cắt bớt 1 túi khí bên phụ thôi. Chả biết thế nào nữa.
cái mồm, cái mồm!!

kia.saigon

Xe máy
Có xèn múc quả nhập đi bác ạ!Mor nhập nhìn nét căng mịn,khỏi phải lo.
Còn nếu mới có tầm 200tr mà ráng thì theo em ko nên,mua cho đúng túi tiền là hợp lí nhất đó.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Kụ cứ cưới một E nhập ngoại đi, kụ sẽ không phải ân hận vì quyết định đó đâu ... bởi E nó sẽ thuộc loại "chân dài đến nách" mà ... E thề, E hứa, E đảm bảo... đới.. =))

minhconspq

Xì hơi lốp
Không thấy 1 bài nào khuyên cụ chủ thớt mua xe Trường Hải nhỉ................:)) mà không có ai bán xe cả đâu, tuyền khuyên thực lòng đó.
XE NHẬP, bảo GẤU triện cái dấu vào là xong

Phuong-HP

Xe hơi
Em khuyên cụ chủ thớt một câu. Có tiền và không lăn tăn vụ bảo hành thì múc xe nhập còn còn lăn tăn về bảo hành thì múc Trường Hải.

Dragonqn

Xe máy
Vậy là quyết định xe nhập các Cụ nhỉ. Có Cụ nào biết địa chỉ nào bán vừa rẻ vừa tốt không ạ?

tndp

Xe đạp
Kia nhập hơn Kia sport trường hải theo em đắt giá nhất là

1. ABS: nhập có, TH thì không
2. túi khí: nhập 2 cái trong khi Thaco 1 cái
3. camera de tích hợp gương hậu trong xe: nhập có, TH không
4. khóa cửa khi xe lăn bánh: nhập có, TH không (muốn gằn thêm thì 500K ngoài lock cữa thì dc thêm cái cảnh báo tốc độ khi xe đi 40km.h, 80km/h, 100km/h)

tóm lại là nhiều tiền thì chơi xe nhập luôn dc cái ABS. như em ít tiền chỉ góp thì làm con THACO Sport tiếc là k có cái ABS thôi chứ các thứ khác em thấy không quan trọng

KMN2010

Xe tăng
Nhà cháu đang muốn cưới 1 em Kia moning mà đang phân vân giữa xe nhập khẩu và xe của Trường Hải. Cụ nào có kinh nghiệm cho nhà cháu xin tí ý kiến. Có mấy thùng Votka đang mở sẵn đây

Em chưa nói về option xe nhập nhiều hơn, riêng quả máy của xe KM 2010 là máy cải tiến còn xe TH vẫn là trò bình mới rượu cũ (chỉ thay thân vỏ còn máy thì vẫn 1.1 như các đời xe trước. Xe nhập 2010 là máy 1.0 nhưng đã cải tiến nên nhiều hơn đời cũ 8 ngựa.

Em thì cực ghét TH vì mấy cái vụ giảm bớt option, mà toàn những cái quan trọng như ABS (em quan tâm đến độ an toan nhiều hơn là rẻ ít tiền)

KMN2010

Xe tăng
Kia nhập hơn Kia sport trường hải theo em đắt giá nhất là

1. ABS: nhập có, TH thì không
2. túi khí: nhập 2 cái trong khi Thaco 1 cái
3. camera de tích hợp gương hậu trong xe: nhập có, TH không
4. khóa cửa khi xe lăn bánh: nhập có, TH không (muốn gằn thêm thì 500K ngoài lock cữa thì dc thêm cái cảnh báo tốc độ khi xe đi 40km.h, 80km/h, 100km/h)

tóm lại là nhiều tiền thì chơi xe nhập luôn dc cái ABS. như em ít tiền chỉ góp thì làm con THACO Sport tiếc là k có cái ABS thôi chứ các thứ khác em thấy không quan trọng
Thế xe cụ có 1 túi khí, nếu trót dại có vấn đề gì thì người ngồi bên phụ sẽ ra sao???????? Còn camera lùi tích hợp trên gương + gương chống chói cũng rất cần thiết cho những ai mới lái (camera của xe ăn đứt mấy cái camera mà các cụ lắp ở cửa hàng đồ chơi nhé - nếu em nhớ ko lầm thì giá bộ này tầm 10tr)

Nếu tính chi tiết ra thì xe nhập còn rẻ hơn TH đấy ah