Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

maund

Xe tải
Hôm nay em đưa V2 đi kiểm tra bảo dưỡng hệ thống côn số, thay phớt đầu+ đuôi trục cơ và phớt trục cam

Lên cầu

Hạ hộp số và côn xuống rồi kiểm tra lòng mề, do bị hở phớt đuôi trục nên dầu bẩn bên trong

Bàn ép và lá côn vẫn đang ok

Bánh đà sau khi đã thay phớt

Thay phớt đầu trục cơ, phớt trục cam và kiểm tra bơm nước

Ồ vẫn đang mới

Bi ép đang dùng được chỉ cần bảo dưỡng tra mỡ

Bi 3 cạnh 2 bên vẫn tốt

Thợ kiểm tra visai bảo chưa can gì cả, vẫn ổn
Khung gầm

Khung gầm vẫn đang ổn, chưa mục mọt
Kết thúc 1 ngày với cv chính là thay 3 phớt chắn dầu và kt bộ côn thì đã hoàn thành tông thiệt hại tiền công 550k phớt em tự mua, thợ bảo xe em đang ngon lắm làm em mừng cả ngày hôm nay :D:D:D
Khung gầm của bác vẫn còn ngon thế. nhìn lại xe em mà xót quá. :(

Hao_su_cu

Xe máy
331 - Khu 5 TT Kim Tân Thạch Thành - Thanh Hóa
Hôm nay em đưa V2 đi kiểm tra bảo dưỡng hệ thống côn số, thay phớt đầu+ đuôi trục cơ và phớt trục cam

Lên cầu

Hạ hộp số và côn xuống rồi kiểm tra lòng mề, do bị hở phớt đuôi trục nên dầu bẩn bên trong

Ồ vẫn đang mới

Bi 3 cạnh 2 bên vẫn tốt

Khung gầm

Kết thúc 1 ngày với cv chính là thay 3 phớt chắn dầu và kt bộ côn thì đã hoàn thành tông thiệt hại tiền công 550k phớt em tự mua, thợ bảo xe em đang ngon lắm làm em mừng cả ngày hôm nay :D:D:D
Xe bác đang chất quá!

Hao_su_cu

Xe máy

Zjzon

Xe hơi

Lên cầu

Ồ vẫn đang mới

Bi 3 cạnh 2 bên vẫn tốt

Khung gầm

Xe cụ vẫn còn đẹp lắm!!

Hao_su_cu

Xe máy

tranquantn

Xe máy
Đăng ký Du Xuân Pride's Club 2017.
- Địa điểm chính: Chùa Phật Tích, huyện Tiên Du, Bắc Ninh.
- Thời gian: Chủ nhật ngày 26/02/2017 tức mùng 1/02 âm lịch.
(địa điểm thứ 2 sau khi đi Phật tích và địa điểm ăn trưa em xin phép được thông báo sau)
- Chốt danh sách đăng ký trước 0h ngày 23/02/2017. Thể thức đăng ký như lần SN (trẻ em dưới 6 tuổi free, từ 6-15 tính 1/2 suất, trên 15 tuổi tính như người lớn)
----------------------------------------------
DANH SÁCH ĐĂNG KÝ
1 - CT Le Bluestar + Gấu + 2F1 = 3,5s
2 - Hai Xom + Gấu + F1 = 3s
3 - Phu Nguyen + ....
4 - ..............
Kính mời các bác đăng ký tham gia.

Đăng ký Du Xuân Pride's Club 2017.
- Địa điểm chính: Chùa Phật Tích, huyện Tiên Du, Bắc Ninh.
- Thời gian: Chủ nhật ngày 26/02/2017 tức mùng 1/02 âm lịch.
(địa điểm thứ 2 sau khi đi Phật tích và địa điểm ăn trưa em xin phép được thông báo sau)
- Chốt danh sách đăng ký trước 0h ngày 23/02/2017. Thể thức đăng ký như lần SN (trẻ em dưới 6 tuổi free, từ 6-15 tính 1/2 suất, trên 15 tuổi tính như người lớn)
DANH SÁCH ĐĂNG KÝ
1 - CT Le Bluestar + Gấu + 2F1 = 3,5s
2 - Hai Xom + Gấu + F1 = 3s
3 - Phu Nguyen + ....
4 - ..............
Kính mời các bác đăng ký tham gia.

Chào các bác cho em đăng ký 2 xuất lớn và một F1 6 tuổi

tranthangub

Xe buýt
xe cháu đang gặp hiện tượng bị tràn xăng ở chế dẫn tới xe bị sặc xăng ko nổ được. do chưa có thời giam bỏ chế ra xem nên cháu xử lý nhanh là tháo tạm kính mắt xăng chỉnh tạm phao xăng. ( cháu đang nghi thằng này ) hiện tại ok. chủ nhật rảnh rỗi cháu dự tháo chế ra kiểm tra xem .

vậy cháu xin tư vấn tư vấn các cụ vệ bệnh tràn xăng này ạ .. nên kiểm tra những chi tiết nào . cần lưu ý những gì ạ

khi tháo mặt chế ra cháu ngại nhất tấm amang của nó. , gồm các chi tiết nhỏ. đục đẽo thủ công khó . vậy tấm này có tấm bán sẵn ko ạ ?

cháu cảm ơn các cụ

Xôi sáng

Xe buýt
Để hoàn thành quy trình tổng bảo dưỡng chăm sóc V2 chiều nay em lại tiếp tục phần còn lại
Đầu tiên là thay đôi dây curoa mới

Đôi dây curoa của máy phát và bơm trợ lực đã bị chai và nhìn rõ vết nứt khi ta bẻ ngược từ trong ra, thiệt hại 100k/2 dây
Tiếp tục thay dầu máy và dầu hộp số

Dầu máy 350k/can 4L

Dầu hộp số em mua loại này mua lẻ 3L hết 280k

Tháo vệ sinh con này và cho nó tid keo

Đổ dầu với cái chai aqua 2L cắt đáy chốc ngược làm muỗng

Đã xong, và đây là kq thu được, dầu máy sau 6000km, dầu hộp số khi lấy xe về kt thấy đang chạy được nên để đến giờ mới thay
Bây giờ có thể yên tâm bon bon cùng V2 rồi :)

Xôi sáng

Xe buýt
xe cháu đang gặp hiện tượng bị tràn xăng ở chế dẫn tới xe bị sặc xăng ko nổ được. do chưa có thời giam bỏ chế ra xem nên cháu xử lý nhanh là tháo tạm kính mắt xăng chỉnh tạm phao xăng. ( cháu đang nghi thằng này ) hiện tại ok. chủ nhật rảnh rỗi cháu dự tháo chế ra kiểm tra xem .

vậy cháu xin tư vấn tư vấn các cụ vệ bệnh tràn xăng này ạ .. nên kiểm tra những chi tiết nào . cần lưu ý những gì ạ

khi tháo mặt chế ra cháu ngại nhất tấm amang của nó. , gồm các chi tiết nhỏ. đục đẽo thủ công khó . vậy tấm này có tấm bán sẵn ko ạ ?

cháu cảm ơn các cụ
Tràn xăng do kim 3 cạnh trong chk bẩn nên khi xăng lên 1/2 mắt kính phao xăng đẩy ko kín cái kim 3 cạnh được vì vậy xăng cứ tiếp tục bơm vào làm tràn xăng
Cụ tháo ra chú ý chụp hình lại từng công đoạn để sau lắp khỏi sai
Khi tháo thì dùng chai rửa chk vệ sinh tất cả các nơi, ngóc ngách cho sạch, thay luôn lọc xăng mới
Cái gioăng chỗ chk thì ko có bán sẵn đâu, cụ ra quán phụ tùng mua 20k amiang về cụ làm thoải mái, việc cắt nó cũng đơn giản thôi, khi lắp nhớ bôi keo là đc
Chúc cụ thành công

bluestar2006

Xe container

cháu cảm ơn các cụ
Tràn xăng là do xăng bẩn lọt vào CHK làm hở đầu kim 3 cạnh như bác Xôi đã nói bác nhé.

Nguyên nhân có vài khả năng:
- Lọc xăng cũ, bẩn, hoặc thủng.
- Ống cao su từ lọc - bơm - CHK mủn bên trong
- Cổ bình xăng thủng là xăng trong bình bẩn.

Bác cứ kiểm tra và loại trừ từng nguyên nhân.

Còn mở CHK thì cái gioăng mặt CHK ko có sẵn để thay, bác phải nhẹ nhàng để sử dụng lại nó. Nếu cắt lại phải dùng tấm amiang loại dày mới phù hợp.
Còn gioăng giữa CHK và cổ hút thì đơn giản hơn, dễ cắt.