Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bsaivn

Xe đạp
em chao ca nha cac cu cho e hoi xe e khong de duoc galangti la vi ly do gi vay cac cu dup e voi e cam on

bsaivn

Xe đạp
va cac cu cho em hoi la may no di khoang bao lau thi quat may moi hoat dong vay e moi di xe len khong biet cu nao dup e voi nhe vi co ngoi bao xe chay mot luc quat gio phai chay con khong la hong aut hoac role roi e khong biet nho chaC CỤ chi dup e em cam on

bsaivn

Xe đạp
ct va cac bac cho e hoi em o soc son muon mua it do thay the cua xe nha minh o dia chi nao tien va gia ca hop ly (doang cua, bat beo, vong bi,con sau congtomet) bac nao biet chi dup e voi em cam on

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
va cac cu cho em hoi la may no di khoang bao lau thi quat may moi hoat dong vay e moi di xe len khong biet cu nao dup e voi nhe vi co ngoi bao xe chay mot luc quat gio phai chay con khong la hong aut hoac role roi e khong biet nho chaC CỤ chi dup e em cam on
Bác chú ý nhé có nhiều vấn đề mà xe không để galenty được. Do CHK bẩn,cũng có thể gần mắt báo xăngcos cái cảm biến xăng có 2 dây điện vào bị bung, cũng có thể chỉnh xăng và gió chưa chuẩn.
Còn cảm biến quạt nếu còn hoạt động thì chạy khoảng 5-10 phút thì quạt két nước sẽ chạy, còn nếu đấu tắt thì bật chìa khoá là chạy ạ

PhamQuangThanh

Xe tải
e hỏi hộ bác thì như sau.
mặt máy bãi 2.5 củ
gioang mặt máy + phớt gít 250k
dầu, cốc lọc+ công xá...
tổng động viên tầm 3.5 củ thời gian hoàn thành 1 ngày. cụ máu thì sáng mai phi lên em sớm, chiều nhậu xong thì lấy xe đi về
Bây h em chả biết bị bệnh gì, chưa timg ra nguyên nhân nước vào dầu nên chả biết là phải thay cái gì? cụ nào có cách để loại trừ thì bày em với?

bsaivn

Xe đạp
em vua ra nho a hang xom co xe va cung biet ti ve xe xem ho thi tho truoc dau day dien nham ho lai lay 2 dau day dau vao 2 coc cua cu dien gan ben lai a kia go ra dau lai thi de duoc may no rat nho ma khong chet 200v nhung thay bao chi dau tam thoi vi a giai thich cho e cai do chi co tac dung khi de may no nho khi ga len role do phai ngat nhung dau the nay no van hoat dong se ton xang hon theo cac bao co dung vay khong va cach khac phuc de khi ga len thi role do khong con hoat dong nua nho cac bao tu van dup e.quat gio của e di tam 10km moi hoat dong khi ma kim bao nhiet chi khoang 10hvay co van de gi khong cac bac e moi lai xe len khong hieu mong cac bac dup e

bsaivn

Xe đạp
ct va cac cu cho em hoi ngu ti may cai den duoi cung la bao nhung gi vay canh den bao xang vi sang e ra de may thay hien cai den ngay canh den bao xang ma e k biet la den gi

vuahung105

Xe container
ct va cac cu cho em hoi ngu ti may cai den duoi cung la bao nhung gi vay canh den bao xang vi sang e ra de may thay hien cai den ngay canh den bao xang ma e k biet la den gi
phiền cụ gõ tiếng việt có dấu . dịch thế này mệt tóa :)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
CT đã lắp công tắc lên kính mới chưa ? chỉ giúp em phát.
bên trái có cái giắc 6 chân
1--3-- 4--5
2----------6
bên phải giắc 5 chân
1--0--3
2-----4

Chỉnh sửa cuối:

dongbaclangtu

Xe điện
Công tơ mét xe của em thỉnh thoảng nó lại có tiếng kêu rè rè nhỏ như kim loại quệt vào nhau. Em tháo đồng hồ ra xoay bằng tay thì ko thấy hiện tượng gì. Đầu dây công tơ mét có một đoạn nắn thành hình vuông ko thấy có mấu gì cả. Chủ tịch và các bác có kinh nghiệm về món này tháo gỡ cho em với ạ!

vuahung105

Xe container
Công tơ mét xe của em thỉnh thoảng nó lại có tiếng kêu rè rè nhỏ như kim loại quệt vào nhau. Em tháo đồng hồ ra xoay bằng tay thì ko thấy hiện tượng gì. Đầu dây công tơ mét có một đoạn nắn thành hình vuông ko thấy có mấu gì cả. Chủ tịch và các bác có kinh nghiệm về món này tháo gỡ cho em với ạ!
bác tìm lại bài của bác pridecd5. trong thớt naỳ có nhiều ảnh lắm đấ

pride92

Xe tải
contermet của pride không có mấu (ngạnh) gì đâu cụ ạ! Cụ bôi tí mỡ dính vào rồi cắm contermet vào ạ!

Queen_hp

Xe buýt
Kính các cụ!
Em mới được thừa kế lại 1 chú Kia Pride đời ơ kìa, máy móc, thân vỏ xem chừng đỏng đảnh lắm. Vì cũng chưa có điều kiện về kinh tế nên em định tự mua đồ và nhờ mấy bác thợ thay thế, sửa chữa tính công thôi.
Em muốn hỏi địa chỉ để mua đồ về thay ( giảm sóc, đèn pha, xi nhan, đài CD+mp3+USB....+ rất nhiều đồ phụ tùng liên quan tới máy...).
Kính các cụ chỉ giáo ạ.
Em xin cám ơn!

pride92

Xe tải
Kính các cụ!
Em mới được thừa kế lại 1 chú Kia Pride đời ơ kìa, máy móc, thân vỏ xem chừng đỏng đảnh lắm. Vì cũng chưa có điều kiện về kinh tế nên em định tự mua đồ và nhờ mấy bác thợ thay thế, sửa chữa tính công thôi.
Em muốn hỏi địa chỉ để mua đồ về thay ( giảm sóc, đèn pha, xi nhan, đài CD+mp3+USB....+ rất nhiều đồ phụ tùng liên quan tới máy...).
Kính các cụ chỉ giáo ạ.
Em xin cám ơn!
Cụ ở HN hay ở đâu đới ạ?

deewey

Xe buýt
hình như xe cụ là CD5 thì phải.
cụ giật cái nắp ở cốp sau ra có cái giắc 2 dây ( một dây đỏ, một dây đen thì phải) đang chơ lơ, chưa cắm vào đâu, đấy chính là dây đấu đèn phanh trên cao đáy ah. công việc còn lại chỉ là luồn dây và gắn đèn thôi ợ
Cái đèn thì mua ở đâu kụ nhi? Ở xe đã có chỗ chờ để lắp chưa ạ?

vuahung105

Xe container
Cụ ở HN hay ở đâu đới ạ?
cụ kid đâu rùi, đồng hương nè.
wellcome bác tham gia pride'club.
bác cho thêm ít thông tin về v2, không phận thường bay, bác muốn mua đồ ở Hà Nội hay ở đâu ?? thì các cụ sẽ giúp bác chính xác hơn ah.
chúc bác tìm thấy niềm vui vơi PC!!!!

deewey

Xe buýt
Cái đèn thì mua ở đâu kụ nhi? Ở xe đã có chỗ chờ để lắp chưa ạ?
Kụ ơi, có phải cái nắp bằng da mà nó gắn ở phần cửa sau đấy ko ? Cứ giật mạnh là nó ra à hay phải vặn vít vậy?

vuahung105

Xe container
Kụ ơi, có phải cái nắp bằng da mà nó gắn ở phần cửa sau đấy ko ? Cứ giật mạnh là nó ra à hay phải vặn vít vậy?
đúng òi, giật kheo khéo thôi. kẻo lại đi viện.
e toàn dùng mũi dao lách vào bẩy ra cho nó khoỉ hỏng tấm giấy nện.
đèn phanh thì nhiếu sự lựa chọn lắm, bác ngắm trong nhà cũng đủ mâu rùi.

kid1412arc

Xe tăng
Kính các cụ!
Kính các cụ chỉ giáo ạ.
Em xin cám ơn!
Nếu cụ ở hp thì chịu khó nhờ Giàng mua cho rồi ship về ạ, tiện hôm em về thì em ship kiếm tí tiền ăn tết. Hehe.