KIA Soul 4u

Trạng thái
Thớt đang đóng

Quang Minh

Xe hơi
Thành lập Kia Soul Club

Bác Deconcon ở đâu roài, post ảnh hôm T7 đi off lên đi, cho anh em mở rộng tầm mắt.
The ý em lấy ngày 3/7/2009 là ngày thành lập hội (trước ngày quốc khánh Mỹ 1 ngày cho oách :21:), và em bầu Bác Dêcon làm chủ tịch, bác Trausat làm Bí thư.(c) lấy tên hội là KS Club (KIA SOUL= KS, hơi giống ngôn ngữ trong mấy trò game online :21:)
Đó là ngu ý của em, các bác nên ý kiến đi.

Chabietgi

Xe máy
Đề nghị Bác bỏ chế độ Chủ tịch ,Bí thu đi hộ.Oải lắm rùi.

sepbu

Xe điện
hihi !!! gọi là Đại Ca là hay nhất ... mấy từ kia có vẻ nhàm quá rồi ...
Cứ Đại Ca Sun là chuẩn ...:))

Deconcon

Xe hơi
Bác Deconcon ở đâu roài, post ảnh hôm T7 đi off lên đi, cho anh em mở rộng tầm mắt.
The ý em lấy ngày 3/7/2009 là ngày thành lập hội (trước ngày quốc khánh Mỹ 1 ngày cho oách :21:), và em bầu Bác Dêcon làm chủ tịch, bác Trausat làm Bí thư.(c) lấy tên hội là KS Club (KIA SOUL= KS, hơi giống ngôn ngữ trong mấy trò game online :21:)
Đó là ngu ý của em, các bác nên ý kiến đi.
Có lẽ phải kêu gọi một số anh em trong OF đã, đang và sẽ đi Soul vào nhóm đã nhỉ. Thỉnh thaongr tụ nhau tán phét cho vui. Hôm rồi gặp Trausat & Quang Minh thấy vui quá. H vọng số lượng Soulter sẽ tăng nhanh.

TrauSat

Xe tải
Có lẽ phải kêu gọi một số anh em trong OF đã, đang và sẽ đi Soul vào nhóm đã nhỉ. Thỉnh thaongr tụ nhau tán phét cho vui. Hôm rồi gặp Trausat & Quang Minh thấy vui quá. H vọng số lượng Soulter sẽ tăng nhanh.
Đồng ý với bác! thêm nhiều nhiều bác OF đi Sun tham gia thì tụ hội mới rôm.
Hôm rùi học bác Dê, em nhờ bác Color check hộ cái VIN, thấy mọi option trong list đều giống những gì xe mình đang có, mừng quá bác ạ!

sepbu

Xe điện
Em khoái dáng xe của em suol này lắm ... nhìn ngồ ngộ ,vui vui , hay hay ... hợp với cá tính của em phết ...
mà hình như có họ hàng gì với con Fiat doblo nhà em hay sao ý ... (l)

Deconcon

Xe hơi
Bác nào có Kia Soul thì tụ tập vào đây đê

mytom

Xe đạp
tiếc quá, hôm vừa rồi em không đi được vì phải đi ăn cưới. lần sau hi vọng em tham gia được

TrauSat

Xe tải

Deconcon

Xe hơi
Mấy hôm rồi đi công tác nên chưa hỏi bên Hoang gia có giấy tờ chwa. Làm xong biển Em sẽ alo ngay.
Có cái Ảnh 2 Em Soul hôm vwaf rồi. Mời các bác xem.
Bản 2U của Trausat chẳng khác gì 4U của Em, chỉ thiếu túi khí thôi. Giá lại cực mềm. Một vài thông số hơi khác nhw tiêu thụ xăng nhiều hơn tý, khí thải cũng nhiều hơn. Mà bản 4U của Em có kính lái là laọi Solar Glass. Nhìn hơi xanh hơn bản 4U.

Quang Minh cũng đang nghiên cwus một Em. Mong hội Kia Soul VN phát triển nhanh nhw nhw Kia Soul thế giới :)

Chỉnh sửa cuối:

TrauSat

Xe tải
Em đính chính chút là xe của em đủ 8 túi khí, thiếu so với của bác Dế quả camera lùi.
Em nhờ ông bạn check hộ thông tin trên cái tem dán trên kính bên phải phía sau xe của em & của bác, đó là  EVAP. GAS CONTROL (Mức độ kiểm soát sự bay hơi xăng - xăng ở bình xăng bay hơi tự nhiên được lưu giữ và nạp lại vào động cơ khi khởi động lại), của em là LEV-2 (mức 2), của bác là LEV-1 (mức 1 => ngon hơn) => Có thể hệ thống này cũng có ảnh hưởng đến mức tiêu thụ nhiên liệu, khí thải??? => Các bác sắp mua xe cần lưu ý đến cái tem này.
Cái này là của em:

Cái này là của bác Dế:

Chỉnh sửa cuối:

sepbu

Xe điện
ảnh to quá ... em nhìn không rõ con nào là 2U &4U :)

titbop

Xe đạp
Em đính chính chút là xe của em đủ 8 túi khí, thiếu so với của bác Dế quả camera lùi.
Em nhờ ông bạn check hộ thông tin trên cái tem dán trên kính bên phải phía sau xe của em & của bác, đó là EVAP. GAS CONTROL (Mức độ kiểm soát sự bay hơi xăng - xăng ở bình xăng bay hơi tự nhiên được lưu giữ và nạp lại vào động cơ khi khởi động lại), của em là LEV-2 (mức 2), của bác là LEV-1 (mức 1 => ngon hơn) => Có thể hệ thống này cũng có ảnh hưởng đến mức tiêu thụ nhiên liệu, khí thải??? => Các bác sắp mua xe cần lưu ý đến cái tem này.
Cái này là của em:

Cái này là của bác Dế:
Của tôi hình như cũng là số 2 thôi, thế xe của bác decon xịn nhất à, chúc mừng bác.

Chỉnh sửa cuối:

mytom

Xe đạp
em có một băn khoăn như sau: chìa khóa điều khiển từ xa có mỗi một cái, xe của minh là xe nhập, nhỡ chẳng may làm mất cái chìa khóa đó thì làm lại ở đâu được? Không biết Trường Hải cuối năm sản xuất Soul có làm được không?
Các bác cho ý kiến nhé...

Deconcon

Xe hơi
Em đăng ký xong biển+làm đăng kiểm rồi các bác ah. Ko hiểu sao Bác làm thuế quý Em hay sao mà tính giá xe có 489 triệu. Vậy là thuế truớc bạ bớt hẳn được 650k. Hay quá. Để hôm nào họp nhóm Soul Em mời bia các bác nhé.

bizviet

Xe điện
Không chơi để IPOD kiểu này nhé.

Để sang phía bên phụ.

Lý do an toàn: chẳng may sóc nó nhẩy xuống khu vực chân phanh, chân ga thì chẳng biết hậu quả thế nào. Em chưa hình dung hết, nhưng tôt nhất là tránh
Em mua một cái dây ra loa, 2 đầu 3mm ở Điện tử Cảnh Thịnh - Hàng Bài, giá 15k đồng, kết nối Ipod ngon ơ các bác ạ.

TrauSat

Xe tải
Không chơi để IPOD kiểu này nhé.

Để sang phía bên phụ.

Lý do an toàn: chẳng may sóc nó nhẩy xuống khu vực chân phanh, chân ga thì chẳng biết hậu quả thế nào. Em chưa hình dung hết, nhưng tôt nhất là tránh
Đấy là em Demo để chụp ảnh cho nó dễ nhìn cái jắc thôi cụ ạ.
Dù sao cũng thanks cụ đã quan tâm đến an toàn của anh em.

TrauSat

Xe tải
The ý em lấy ngày 3/7/2009 là ngày thành lập hội (trước ngày quốc khánh Mỹ 1 ngày cho oách :21.
QuangMinh đã đặt Soul chưa vậy, cập nhật cho a e biết tý?

xecaitien111

Xe hơi
Cho em quảng cáo chút nhá :)!bác nào có nhu cầu soul 2U thì alô cho em nhá!option ko thua kém gì soul 4u đâu ợ!Chúc Câu lạc bộ Soul của các cụ ngày càng đông thành viên nha (b)(b)(b)

mytom

Xe đạp
các bác cho em hỏi đã bác nào độ âm thanh cho Soul chưa? Em thấy âm thanh của Soul cũng ổn rồi, nhưng cần thêm chút Bass. Em qua Duy Linh hỏi lắp thêm sub gầm ghế thì anh ý bảo sẽ bị trộn tiếng - không hay. Con giải pháp nữa là thay hoan toàn bộ âm thanh, có thể lên tới 40 triệu. Ặc.... chẳng nhẽ không có giải pháp nào cho tiếng Bass?

Trạng thái
Thớt đang đóng