Chi hội Kia Sportage: kinh nghiệm sử dụng, sửa chữa và bảo dưỡng

ngthenam

Xe buýt
Có cụ nào độ đèn đóm rồi cho em hỏi với. Hiện tại mỗi bên đèn có đèn cos là có lens sẵn rồi, pha thì không. Em muốn độ đèn theo phương án sau:
Bên cos:
- Giữ nguyên lens
- Thay bóng xenon và ballast (tùy budget mà thay loại xịn hay fake)
Bên pha:
- Thay bóng loại tăng cường độ sáng 30-90% gì đấy

Các cụ cho e xin ý kiến với ạ.

krat

Xe hơi
Ở HN thì các cụ hay lấy em Sportage này ở đâu, em cũng đang muốn tham khảo em này.

trxbach

Xe tải
Có cụ nào độ đèn đóm rồi cho em hỏi với. Hiện tại mỗi bên đèn có đèn cos là có lens sẵn rồi, pha thì không. Em muốn độ đèn theo phương án sau:
Bên cos:
- Giữ nguyên lens
- Thay bóng xenon và ballast (tùy budget mà thay loại xịn hay fake)
Bên pha:
- Thay bóng loại tăng cường độ sáng 30-90% gì đấy

Các cụ cho e xin ý kiến với ạ.
Em đã làm và thấy ổn cụ ạ:
Cos em thay bóng xenon 4300 nhìn đường rõ, ko bị loá. Đường cắt ko nét vì bi theo xe là để dùng với bóng halogien.
Pha em thay bóng tăng sáng của Philip có màu hơi xanh nên hợp với màu của xenon nhưng hơi bị loá khi trời mưa. Được cái cực sáng, chạy đường quốc lộ tối chỉ nháy pha 1-2 lần là xe cùng chiều nhường đường, xe ngược chiều hạ pha ngay.
Nếu cụ làm phương án này thì nên thay đôi bóng đèn gầm bằng bóng màu vàng, khi nào trời mưa đường ướt bật thêm lên sẽ rất hiệu quả.

DH_Altis07

Xe tải
Cos em thay bóng xenon 4300 nhìn đường rõ, ko bị loá. Đường cắt ko nét vì bi theo xe là để dùng với bóng halogien.
Pha em thay bóng tăng sáng của Philip có màu hơi xanh nên hợp với màu của xenon nhưng hơi bị loá khi trời mưa. Được cái cực sáng, chạy đường quốc lộ tối chỉ nháy pha 1-2 lần là xe cùng chiều nhường đường, xe ngược chiều hạ pha ngay.
Nếu cụ làm phương án này thì nên thay đôi bóng đèn gầm bằng bóng màu vàng, khi nào trời mưa đường ướt bật thêm lên sẽ rất hiệu quả.
Cụ cho em hỏi Cụ thay bóng Philip gì, có ảnh hưởng gì không và giá cả ra sao ạ?

ngthenam

Xe buýt
Cảm ơn cụ, em sẽ thay theo phương án giống của cụ. Trước cụ đầu tư hết bao nhiêu xiền ạ? Ah, em vẫn hóng cụ vụ review cái gạt mưa tự động :D. E mời rượu cụ nhưng OF nó lại bảo thế này "Úi, sao bác chú ý tới bác trxbach nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải cho điểm 10 người khác rồi mới cho điểm lại bác trxbach được." thôi e nợ cụ vậy :)

Chỉnh sửa cuối:

thanhaudio99

Xe đạp
chào các cụ .
hiện em cũng đang dùng spotage , em muốn độ đèn hoặc lắp xenon , chưa biết loại nào và giá cả làm sao .
mong các cụ chỉ dùm . thanks .

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Cho em hỏi nhỏ các cụ Spo tí nhẻ ~X(
Em đang định mua ẻm này nhưng thóc gạo có hạn ( khả năng chỉ mua được em Spo của anh hải ) Khi xem em SPO GDI 2013 thì thấy chuẩn quá [-O< NHưng ... xèng thì hơn quá nhiều ( 200 củ khoai ) Theo các cụ thì tầm tiền đó bỏ ra có xứng đáng với giá trị của em ý không :-?
Mong các cụ tư vấn cho em với ?

trxbach

Xe tải
Cảm ơn cụ, em sẽ thay theo phương án giống của cụ. Trước cụ đầu tư hết bao nhiêu xiền ạ? Ah, em vẫn hóng cụ vụ review cái gạt mưa tự động :D.
Em lắp ở Long Thịnh 2 năm trc rồi, hồi đấy bộ bóng+balad khoảng 6tr, bóng tăng sáng Philip 900n. Còn vụ gạt mưa tự động em ship Ebay về rồi nhưng bận chưa đi lắp được cụ ạ!

ngthenam

Xe buýt
Em lắp ở Long Thịnh 2 năm trc rồi, hồi đấy bộ bóng+balad khoảng 6tr, bóng tăng sáng Philip 900n. Còn vụ gạt mưa tự động em ship Ebay về rồi nhưng bận chưa đi lắp được cụ ạ!
Em định lắp bóng xenon với ballast canbus (thấy bảo TQ chất lượng cao :D). Có cụ nào biết bóng cos của Sportage là chân gì không ạ? E thấy có người bảo là H4 nhưng H4 là cả pha và cos trong khi Sportage 2 bóng riêng nhau.

mati

Xe buýt
Em đang định mua ẻm này nhưng thóc gạo có hạn ( khả năng chỉ mua được em Spo của anh hải ) Khi xem em SPO GDI 2013 thì thấy chuẩn quá [-O< NHưng ... xèng thì hơn quá nhiều ( 200 củ khoai ) Theo các cụ thì tầm tiền đó bỏ ra có xứng đáng với giá trị của em ý không :-?
Các Optiom hơn thì không đáng,nhưng với cấu hình động cơ thì rất xứng đáng.Nó hơn hẳn loại Theta 2.0 hút khí tự nhiên.

DH_Altis07

Xe tải
Nếu cụ đam mê tốc độ thì Cụ nên cân nhắc GDI, còn nếu kinh tế, đi nhẹ nói khẽ cười duyên thì Cụ cân nhắc xe A Hải. Còn dư tiền không biết làm gì thì Cụ nâng cấp body, thay mâm lốp,... option thì E nghĩ spor đủ dùng không cần nâng cấp thêm gì đâu.

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Các Optiom hơn thì không đáng,nhưng với cấu hình động cơ thì rất xứng đáng.Nó hơn hẳn loại Theta 2.0 hút khí tự nhiên.
Nếu cụ đam mê tốc độ thì Cụ nên cân nhắc GDI, còn nếu kinh tế, đi nhẹ nói khẽ cười duyên thì Cụ cân nhắc xe A Hải. Còn dư tiền không biết làm gì thì Cụ nâng cấp body, thay mâm lốp,... option thì E nghĩ spor đủ dùng không cần nâng cấp thêm gì đâu.
Cám ơn các cụ nhiều =D> giờ là 1 bài toán khó đấy CX5 - Crv2.4- Spo gdi = 1ty1 ( 1ty 150) Mỗi xe có 1 cái hay riêng :-?
1- SPO gdi Kiểu dáng thì em thích -đồ chơi ổn .. ( đời cũ 2011)
2- CX5 dáng được đồ chơi với công nghệ không bằng spo gdi ( xe ld 2013 mẫu mới hoàn toàn )
3- CRV 2.4 chạy ổn không mất giá - đồ chơi ít ....kiểu dáng không thích ... ( Mẫu mới xe LD đời 2013 ..)
Em đang phân vân mấy ẻm này .... các cụ đã chạy qua các xe này cho em 1 lời khuyên .....
PS/ vẫn kết spo gdi nhưng em ý đã ra lâu rồi mà không có xe mới ....?

DH_Altis07

Xe tải
Em xin phép được nói đôi chút cảm nhận riêng của e thế này.
Thứ nhất, spor E thấy đi rất ổn, nhất là máy GDI thì máy móc ngon hơn, option thì hok phải nghĩ. Hiện nay nước ngoài đã ra phiên bản nâng cấp mới nhưng E thấy xấu hơn bản hiện tại.
Thứ hai, CRV thì được chuộng vì tâm lý là xe Honda. Đầu xe trông được chứ đuôi xe hơi ngộ, hihi. Kiểu dáng nhìn chung hơi già, cái nữa e không thích là kiểu om hàng để đẩy giá. Về cảm giác lái, em đang đi xe em sportage, option đầy đủ, cảm giác lái chắc nịch (xe em trợ lực dầu) , nhảy sang lái xe ông bạn mới lấy, bản 2.0, thực sự hơi thất vọng về độ cách âm, nhìn taplo thì trống trơn, trơ lông lốc. (Chắc do e đi sportage, hehe)
Thứ ba, Em thấy nếu có điều kêinj thêm tí làm CX5 là ổn nhất, kiể dáng đẹp, công nghệ Hot,option đủ dùng. Xe này em chưa đi thử lâu lâu nên không dám chém bừa.
Em có đôi dòng suy nghĩ cá nhân cho cụ tham khảo. Tất cả chỉ là tài liệu tham khảo, quan trọng cụ phải đi một vòng ba hãng để cảm nhận trực tiếp, xem xe nào hợp với tiêu chí của mình.
Chúc cụ có lựa chọn sáng suốt.

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Em xin phép được nói đôi chút cảm nhận riêng của e thế này.
Thứ nhất, spor E thấy đi rất ổn, nhất là máy GDI thì máy móc ngon hơn, option thì hok phải nghĩ. Hiện nay nước ngoài đã ra phiên bản nâng cấp mới nhưng E thấy xấu hơn bản hiện tại.
Thứ hai, CRV thì được chuộng vì tâm lý là xe Honda. Đầu xe trông được chứ đuôi xe hơi ngộ, hihi. Kiểu dáng nhìn chung hơi già, cái nữa e không thích là kiểu om hàng để đẩy giá. Về cảm giác lái, em đang đi xe em sportage, option đầy đủ, cảm giác lái chắc nịch (xe em trợ lực dầu) , nhảy sang lái xe ông bạn mới lấy, bản 2.0, thực sự hơi thất vọng về độ cách âm, nhìn taplo thì trống trơn, trơ lông lốc. (Chắc do e đi sportage, hehe)
Thứ ba, Em thấy nếu có điều kêinj thêm tí làm CX5 là ổn nhất, kiể dáng đẹp, công nghệ Hot,option đủ dùng. Xe này em chưa đi thử lâu lâu nên không dám chém bừa.
Em có đôi dòng suy nghĩ cá nhân cho cụ tham khảo. Tất cả chỉ là tài liệu tham khảo, quan trọng cụ phải đi một vòng ba hãng để cảm nhận trực tiếp, xem xe nào hợp với tiêu chí của mình.
Chúc cụ có lựa chọn sáng suốt.
Em cũng cảm nhận như cụ \m/ ĐÚng là phải đi thử cả 3 ông xem thế nào ?Cám ơn cụ nhiều .. nhiều!

btpaul

Xe đạp
sao các cụ không hùn tiền lại, thuê dich catalogue từ tiếng Hàn sang tiếng Việt 1 lần để xài nhỉ?

Mazda3301086

Xe buýt
em đi con kia sportage đời 2009 , độc hành vì chẳng thấy ai đi , hôm nay vào đây thấy phấn khởi hy vọng có người cũng đi đời 2009 giống em , hiện em mong muốn tìm được vài option cho nó mong các kụ biết nơi chỗ chỉ giúp em
1. Bậc lên xuống
2. DVD theo xe
3. Bọc lại ghế bằng nỉ cao cấp theo xe
Còn một số thứ nữa chưa nghĩ ra ....

Xe em đăng ký 2012 biển 29A-497.87 hiện giờ chạy được 2 vạn km
số cầm tay 0906002816
Cụ nào biết chỗ ới em nhé tks nhiều !

DH_Altis07

Xe tải
em đi con kia sportage đời 2009 , độc hành vì chẳng thấy ai đi , hôm nay vào đây thấy phấn khởi hy vọng có người cũng đi đời 2009 giống em , hiện em mong muốn tìm được vài option cho nó mong các kụ biết nơi chỗ chỉ giúp em
1. Bậc lên xuống
2. DVD theo xe
3. Bọc lại ghế bằng nỉ cao cấp theo xe
Còn một số thứ nữa chưa nghĩ ra ....

Xe em đăng ký 2012 biển 29A-497.87 hiện giờ chạy được 2 vạn km
số cầm tay 0906002816
Cụ nào biết chỗ ới em nhé tks nhiều !
Cụ thử sang gian hàng Duk xem thế nào.
Đây cụ: http://www.otofun.net/threads/304032-duk-thay-doi-de-khac-biet
Cả gian hàng này nữa: http://www.otofun.net/threads/283579-viet-phat-cung-cap-day-du-phu-tung-do-choi-cac-dong-xe-han-quoc-nhat-khuyen-mai-lon
Chúc cụ sớm tìm được món đồ như ý.

kia sportage

Đi bộ
Chào các cụ! Cụ nào đã dùng Sportage Limited lam ơn cho hỏi kết nối điện thoại với xe ntn nhe?

kia sportage

Đi bộ
Màn hình toàn chữ Hàn, chiu ko mò được.....chán!