Kia Sportage Trường Hải vs Sportage Nhập - Giá cả và trang bị

hienhtd

Xe tải
Em cũng đang muốn mua em này mà chưa có thông tin gì về giá cả hay chât lượng cả!tiện thể đây các bác đã đi sportage cho em xin nhận xét về em nó với! Về độ tốn xăng, độ bốc,độ ồn, độ êm và độ an toàn của xe!
Em xin cám ơn các bác nhiều ạh!>:D<

chutieu

Xe tăng
Em cũng đang muốn mua em này mà chưa có thông tin gì về giá cả hay chât lượng cả!tiện thể đây các bác đã đi sportage cho em xin nhận xét về em nó với! Về độ tốn xăng, độ bốc,độ ồn, độ êm và độ an toàn của xe!
Em xin cám ơn các bác nhiều ạh!>:D<
Ngon - bổ - rẻ - chât lượng khỏi chê - chân em này dài tương đối:-bd.
Thông số bản Sportage Limited nhập bác tham khảo qua:
• Hệ thống phanh chống bó cứng phanh ABS, phân bố lực phanh điện tử EBD
• Hệ thống cân bằng điện tử VDC
• Hệ thống hỗ trợ đổ đèo HDC
• Hệ thống kiểm soát nhiên liệu ECO
• 10 Túi khí an toàn
• Gương kính điện, gương chiếu hậu gập điện kiểu thể thao, kính ghế lái điều khiển 1 chạm, chống kẹt
• Kính chống tia cực tím
• Đầu DVD 01 đĩa, 07 loa Mp3, USB, AUX, các phím điều khiển âm thanh - chế độ thoại rảnh tay tích hợp trên vô lăng
• Kết nối điện thoại – nghe nhạc Bluetooth
• Điều hòa tự động 02 vùng nhiệt độ, hệ thống lọc không khí trong xe
• Vô lăng gật gù, trự lực lái EPS
• Chìa khóa điều khiển từ xa thông minh ( Smart Key). Nút khởi động start/stop
• Cảm biến lùi thông mình, đa điểm, hiển thị trên đồng hồ taplo trung tâm, Camera lùi tích hợp hiển thị trên màn hình DVD.
• Đồng hồ hành trình hiện thị đa chức năng.
• Cửa nóc panorama, giá nóc, đèn phanh thứ 3 trên cao.
• Đèn pha HID cảm biến tự động, gạt mưa cảm biến tự động
• Cảnh báo áp suất lốp
• Ghế da cao cấp, Sấy ghế hàng ghế trước – sau, sấy ghế trước 02 chế độ, ghế lái có chế độ làm mát, ghế lái điều khiển điện 08 hướng.
• Lazang đúc hợp kim 5 chấu kép 18inch
• Tay nắm cửa mạ crom, đèn sương mù trước.
• Ăngten gắn ngoài kiểu thể thao, ốp bậc lên xuống mạ Crom, Ngăn lạnh.

o0atulao0

Xe tăng
xe đẹp chắc giá cũng đẹp thui cụ à 2 cái này thường hay song hành vơi nhau mà :P

facehiden

Xe máy
Theo em múc xe anh Hải, cũng là nhập bớt vài option bù lại cái hậu mãi. Mua em này bên anh Hải bây giờ đợi có lâu k nhỉ, cụ nào mua rồi cho ý cò cái đê !

theDoctor

Xe máy
Một đồng nghiệp của em cũng mới cưới em KS của bác Hải, đúng là bản của bác Hải thì bị cắt đi một số option như: gạt mưa tự động, rửa đèn, đèn pha tự động, sưởi ghế và một số option nữa em nhớ không hết. Em cũng đang lăn tăn giữa em này và Tucson, do cụ nhà em thì đang kết Tucson còn em thì lại mê em KS này. Em đang làm công tác tư tưởng cho cụ nhà, do đó các cụ tư vấn giúp em chọn em nào thì ok ạ? Em rót voka chờ các cụ ạ.

elegantteam

Xe tăng
Một đồng nghiệp của em cũng mới cưới em KS của bác Hải, đúng là bản của bác Hải thì bị cắt đi một số option như: gạt mưa tự động, rửa đèn, đèn pha tự động, sưởi ghế và một số option nữa em nhớ không hết. Em cũng đang lăn tăn giữa em này và Tucson, do cụ nhà em thì đang kết Tucson còn em thì lại mê em KS này. Em đang làm công tác tư tưởng cho cụ nhà, do đó các cụ tư vấn giúp em chọn em nào thì ok ạ? Em rót voka chờ các cụ ạ.
Trẻ thì thích Spro là đúng rồi, Cứ nhập mà phang cụ nhé.

Bo cu

Xe hơi
Theo em múc xe anh Hải, cũng là nhập bớt vài option bù lại cái hậu mãi. Mua em này bên anh Hải bây giờ đợi có lâu k nhỉ, cụ nào mua rồi cho ý cò cái đê !
Mua của anh Hải bây giờ chuẩn giá là 870 triệu, đã bao gồm VAT. Thời điểm này anh Hải đang cháy hàng nên chắc phải đợi 1, 2 tuần gì đó. Tuy nhiên anh Hải chỉ nhập 4 mầu trắng, bạc, xám và gì đấy không nhớ rõ. Nếu cụ cần tìm hiểu chính xác thì nên đến Showroom của anh Hải ở Phạm Hùng hoặc Ngô Gia Tự...Nhân viên tư vấn cho khách nhiều khi còn không hiểu bằng khách hàng đâu cụ ah. Hehehehee

tucson2010

Xe tải
Theo em các cụ cữ xe nhập mà phang, chất lượng hơn nhiều chứ chờ được cái chế độ hậu mãi ở Việt Nam thì em sợ rằng...:-??

danmexe

Xe điện
Thì cũng là xe nhập cả mừ...

chutieu

Xe tăng
Thì cũng là xe nhập cả mừ...
Nhập cả nhưng khác cái - 1 phiên bản dành cho thị trường xuất khẩu( hàn quốc xuất đi các nước khác) - 1 phiên bản dành cho thị trường nội địa ( dành riêng cho người Hàn sử dụng)

elegantteam

Xe tăng
Nhập cả nhưng khác cái - 1 phiên bản dành cho thị trường xuất khẩu( hàn quốc xuất đi các nước khác) - 1 phiên bản dành cho thị trường nội địa ( dành riêng cho người Hàn sử dụng)
Mà xuất sang thị trường Viêt nam thì chỉ cần tiêu chuẩn Việt nam thôi - đúng không cụ?

Vsqn

Đi bộ
Cháu mò sang nhà spor này rồi.vừa đi xem 1 em spor màu nâu vàng về.đánh giá qua thế này ạ.
-tuy ko cùng phân khúc với santa fe nhưng em thấy hình thức spor ăn đứt chú santa fe nằm gần đấy(show em xem ko thấy có tucson để so xem) trông xa xa mông em này lại giống bmw x6:))
-dàn đèn trước kém optima,ko có rửa đèn,ko có chuyển số vô lăng :(
-ghế da cứng vậy:| anh hải có luộc mất bộ da ghế ko biết?

condienban

Xe máy

Highway Star

Xe đạp
Bác nào chạy xe Sportage rồi cho em hỏi em nó uống xăng như thế nào ạ? Em thấy cũng khá đấy hay do em không biết lái nhỉ :(

Jack i30

Xe tải
Cụ bảo khá là bao nhiêu? Nếu đường trường >400km thì hết khoảng 9l - 9,3l/100km tùy trọng tải. Còn nội thị HN thì khoảng 13,3l/100km. Với động cơ 2.0 Theta II thế này là ok lắm rồi, nếu được trang bị phun trực tiếp thì tiết kiệm hơn được tí.
TB: nếu cụ đi đường trường nhiều thì chuyển sang chế độ chạy sport thì sẽ tiết kiệm được hơn, nhưng nếu không sử dung hợp lý thì ngược lại!

Highway Star

Xe đạp
Em thấy ăn 19l/100km ạ, em toàn đi làm thôi, nhà - cơ quan - nhà, nhưng toàn tuyến đường tắc. Chế độ chạy sport ở đâu cụ ơi, hay cụ cho em số cầm chân để em hỏi mấy thứ với ạ.

Jack i30

Xe tải
Em thấy ăn 19l/100km ạ, em toàn đi làm thôi, nhà - cơ quan - nhà, nhưng toàn tuyến đường tắc. Chế độ chạy sport ở đâu cụ ơi, hay cụ cho em số cầm chân để em hỏi mấy thứ với ạ.
Trời đất!! cụ chạy thế này em dự là xe của cụ cũng khát 'Bia' giống cụ rồi! OK, có gì thắc mắc cụ cứ call em, cái gì em biết sẽ tư vấn cho cụ. 0936118989

khactuyen

Xe tăng
em đang ngắm nghía con này mà nghe cụ nói thế hú hồn. Em nghĩ chắc xe cụ mới nên nguyên nhân:
1. Máy mới chạy nên tốn bia hơn (con Cerato của em khoảng 2k km trở ra mới giảm đi).
2. Cụ thử đổ đầy xăng, reset đồng hồ về 0, sau khi đi hết lại đổ xăng thì sẽ ra số thực.

Em thấy con này 2.0 ko nhẽ lại tốn hơn CRV 2.4? chắc máy H nằm kém H đứng rồi.
@jack i30: cuối tuần em qua chạy thử vợ 2 cụ nhé?

TuCongCuu

Xe hơi
Xe anh Hải thì đồ đạc kém 1 chút so với xe nhập, còn xe nhập thì bảo trì bảo dưỡng lại kém một chút so với anh Hải, nhưng chẳng có anh nào lại muốn bán hàng chỉ một lần. Tóm lại là điều kiện kinh tế và phong thủy mà chơi các bác ạ :-|

Jack i30

Xe tải
em đang ngắm nghía con này mà nghe cụ nói thế hú hồn. Em nghĩ chắc xe cụ mới nên nguyên nhân:
1. Máy mới chạy nên tốn bia hơn (con Cerato của em khoảng 2k km trở ra mới giảm đi).
2. Cụ thử đổ đầy xăng, reset đồng hồ về 0, sau khi đi hết lại đổ xăng thì sẽ ra số thực.

Em thấy con này 2.0 ko nhẽ lại tốn hơn CRV 2.4? chắc máy H nằm kém H đứng rồi.
@jack i30: cuối tuần em qua chạy thử vợ 2 cụ nhé?
Có khả năng thứ 6 em đi Nam Định, cụ muốn qua em khoảng thứ 7 hoặc CN cụ nhé! Nhớ alo trước để em còn trốn Vợ cả!he..