[Thảo luận] Kiểm tra giấy tờ của CSGT tại sao không nhỉ ?

saigonvw

Xe tăng
Theo em thì tất nhiên là mình có quyên hỏi giấy tờ xxx nếu mình cảm thấy nghi ngờ. Nhưng mà với điều kiện là mình phải chắc chắn là mình ko có lỗi gì cụ ạ, vì một khi xxx đã bắt được lỗi của mình mà mình còn hỏi giấy tờ xxx thì coi như hết đường xin xỏ, hết " xin anh linh động cho em" :D
Cụ hơi bị ngây thơ đấy ! Làm gì có chuyện Sói cảm động khi nghe Thỏ khóc . Ra đường bài học đầu tiên xxx được dạy là : Mềm nắn , rắn buông. Nếu mình đúng là E cứ phang thật lực, việc gì phải xoắn - cùng lắm là nộp phạt ( đôi khi còn rẻ hơn tiền bố thí đấy )

vinacolex

Xe đạp
Khi đã chắc mình không vi phạm hay lỗi nhẹ, trước mặt các đ/c xxx các cụ lưu ý:
- Tìm sơ hở: quân phục, quân lệnh, tác phong, cử chỉ, ngôn ngữ...nếu có gì sai là ta cứ thế áp đảo thôi.
- Nguyên tắc là không đưa giấy tờ khi chưa có chứng cứ phạm luật.
- Chiến thuật "lì" cũng đôi khi hữu hiệu một khi mình có thời gian.
- Chịu khó nhắc các từ "đồng chí", "tôi"...Theo em biết, các đ/c ấy rất sợ nghe mấy từ "đồng chí".
- Trả lời dứt khoát, mạch lạc và chỉ nên nói gì mình biết rõ.
Em là cứ rút cái điện thoại ra và nói," xin phép các đồng chí cho tôi được ghi âm" thế rồi nói gì thì nói. Thật đấy
em phải học hai bác này,rất hay và bổ ích.

vinacolex

Xe đạp
Cụ hơi bị ngây thơ đấy ! Làm gì có chuyện Sói cảm động khi nghe Thỏ khóc . Ra đường bài học đầu tiên xxx được dạy là : Mềm nắn , rắn buông. Nếu mình đúng là E cứ phang thật lực, việc gì phải xoắn - cùng lắm là nộp phạt ( đôi khi còn rẻ hơn tiền bố thí đấy )
Họ chỉ chờ những chú thỏ để vồ thôi,chứ gặp cáo là họ né ;;)

Longnguyen

Xe tải
e có kinh nghiệm từ thời còn là sinh viên đối với cơ động.
1 là nhũn như con chi chi, xin xỏ như kiểu k xin đc thì chết luôn ấy, lôi ví ra có khoảng 5k trong ví thì chúng nó cũng chán hẳn cho đi ngay. ( thời sv e đi đêm toàn nhét tiền vào cặp, k để ví bao h vì e cũng khoái trêu lũ này, cứ lượn phượn để chúng nó bắt chơi. có đêm em bị túm 5 lần vì cái đèn pha xe máy cháy)

2 là cứng như thép. mở miệng là "đề nghị", gọi "đồng chí", xưng "tôi". không xuất trình bất cứ 1 loại giấy tờ gì cả và liên tục nói : "các đồng chí yên tâm là tôi biết rõ luật của các đồng chí chứ không phải không biết, tuy nhiên hôm nay tôi không mang ví theo để cho các đồng chí xem thẻ của tôi" và chúng nó sẽ hỏi : anh công tác ở đâu. thế là em phệt: "báo a,b,c gì gì đó" là chúng nó bạt vía ngay.

giờ thì em có thẻ thật rồi, chưa lần nào xin xxx mất quá 30 giây nếu mình trình thẻ trước. cứ kêu là tôi đang đi lấy tin gấp quá, các đồng chí thông cảm là ok hết. xxx chẳng buồn nói thêm nửa câu nào luôn ạ. toàn : anh đi đi. :)

nam_ch

Xe buýt
1 là nhũn như con chi chi, xin xỏ như kiểu k xin đc thì chết luôn ấy, lôi ví ra có khoảng 5k trong ví thì chúng nó cũng chán hẳn cho đi ngay. ( thời sv e đi đêm toàn nhét tiền vào cặp, k để ví bao h vì e cũng khoái trêu lũ này, cứ lượn phượn để chúng nó bắt chơi. có đêm em bị túm 5 lần vì cái đèn pha xe máy cháy)

2 là cứng như thép. mở miệng là "đề nghị", gọi "đồng chí", xưng "tôi". không xuất trình bất cứ 1 loại giấy tờ gì cả và liên tục nói : "các đồng chí yên tâm là tôi biết rõ luật của các đồng chí chứ không phải không biết, tuy nhiên hôm nay tôi không mang ví theo để cho các đồng chí xem thẻ của tôi" và chúng nó sẽ hỏi : anh công tác ở đâu. thế là em phệt: "báo a,b,c gì gì đó" là chúng nó bạt vía ngay.

giờ thì em có thẻ thật rồi, chưa lần nào xin xxx mất quá 30 giây nếu mình trình thẻ trước. cứ kêu là tôi đang đi lấy tin gấp quá, các đồng chí thông cảm là ok hết. xxx chẳng buồn nói thêm nửa câu nào luôn ạ. toàn : anh đi đi. :)
bác là bác lạm dụng quyền hạn vi phạm luật giao thông nhé, e là e ứ ủng hộ bác đâu đấy

Website
www.geotextile.com.vn

Vote cụ. Gặp xxx mà mình không vội, với lại mắc phải lỗi nhẹ thì cứ yêu cầu xxx đưa bằng chứng, cùng lắm là bị nộp phạt theo quy định, chẳng đắt rẻ hơn là nộp cho xxx là bao nhiêu. Nhùng nhằng với xxx thì bản thân xxx nó cũng ngại, thà xxx cho ông biến để xxx còn vặt thằng khác còn kinh tế hơn.

anhcadun

Xe máy
Website
www.gbrand.com.vn
Bác chuẩn đới, Tôi kiểm tra 2 vụ các bác đến vp em bắt mua vé ủng hộ xem văn nghệ rồi, 1 lần bắt đc 2 bác chỉ có cm thư thôi, ko thẻ ngành, lại còn có tattoo trên bàn tay, chết cười... Em cho 1 Nv đi mời ca khu vực đến và mời lên đồn luôn... Các cụ cửn thựn nhé

mygetz

Xe máy
Website
fit.hanu.edu.vn
- Tìm sơ hở: quân phục, quân lệnh, tác phong, cử chỉ, ngôn ngữ...nếu có gì sai là ta cứ thế áp đảo thôi.
- Chịu khó nhắc các từ "đồng chí", "tôi"...Theo em biết, các đ/c ấy rất sợ nghe mấy từ "đồng chí".
Kinh nghiệm này hay quá. Em vỗ tay tán thưởng. Nhưng mà bác nói kỹ hơn xem "Tìm sơ hở ở quân phục" là như thế nào?

anhcadun

Xe máy
Website
www.gbrand.com.vn
Món này thì tùy cơ ứng biến thôi... Lần thứ 2 em kể tiếp... Em kiểm tra nhưng lần này có... Thể là phải làm 10 vé cho ae cty đi xem cải lương... Thế đấy các cụ a

mr.ken_no1

Xe container
Trường hợp này hết sức tế nhị, nhưng nói chung là tâm lý ae lái xe khi xxx dừng xe là camarun rồi. E xin kể 2 câu chuyện mà e đã đối mặt với xxx và lúc đó e bỗng dưng thông minh bất thình lình nên né được bàn thua trông thấy.
1. Các pác đi đường Giải phóng đoạn bến xe phía Nam đều biết rằng muốn rẽ ra đường Pháp Vân hoặc đi cầu Thanh Trì thì không được quay đầu xe ngay đoạn bến xe mà phải đi tít tìn tịt lên trên mới được quay đầu (Bây giờ xe con được quay đầu rồi). Hôm đó e đi Bắc Ninh vừa đi vừa nghe điện thoại nên theo quán tính là e quay đầu luôn ở đoạn cấm, bỗng giật mình có mấy anh xxx (áo vàng và cả áo xanh) tuýt còi dừng xe em lại. Giật mình và e biết là đã đi sai. Dưng chợt e nhìn thấy cây xăng ở bên đường thế là e bình tĩnh xuống xe hỏi "sao các a dừng xe e vậy?" e được chào và nói "a quay xe ở đoạn cấm quay đầu, mời a cho xe vào lề đường và cho kiểm tra giấy tờ". Các pác biết e trả lời thế nào ko? "Xin lỗi các a, tôi không quay đầu xe mà tôi chỉ rẽ trái để vào cây xăng đổ xăng thôi" hơ hơ thế là các pác xxx nhà ta ngẩn tò te ko nói được gì nữa, e rẽ vào đổ ít xăng rồi cứ tự nhiên mà đi tiếp thôi. (Chắc là các pác ở đây gặp nhiều trường hợp lý sự như e và về báo cáo lãnh đạo nên bâi giờ tại điểm đó xe con được quay đầu). Sướng quá!!!
2. Lần thứ 2 e đi trên cầu vượt Mai Dịch, do vội quá e đi sang làn đường 2 (xe đi trên cầu không được phép vượt nhau và e đi sai làn đường), xe đang xuống dốc thấy 2 pác áo vàng dưới chân dốc, 1 pác đã đi ra sẵn chờ em để tuýt, trong đầu e lúc đó đang tính cách gọi điện cho thằng bạn làm ở Công an huyện Tiêm để nhờ vả, nhưng e dự là sẽ không giải quyết được gì và xác định mất 2-3 lít (mới sáng ra chưa ăn gì mà đã phải nộp rồi thì đen quá!!!!!!), Dưng mà bỗng dưng e lại nhìn thấy bên phải đường có Trường Đại học Ngoại Ngữ, thế là e cứ tự nhiên đánh lái rẽ vào cổng trường đi qua mặt 2 pác xxx luôn, sướng thế. Đi vào trong 1 đoạn e quay đầu xe ra tiếp tục đi bình thường như không có chuyện gì xảy ra cả. Hihi
Vậy đấy, theo e đi đường đôi khi phải thật bình tĩnh và hiểu luật nữa thì sẽ không sợ xxx.
Chúc các pác luôn lái xe an toàn và ai có kinh nghiệm gì thì hãy post lên để a e cùng nhau học tập.

Escave

Xe buýt
Có phải bác Huân đó không, lâu lắm rồi mới gặp bác, trươc đây em lam ở VH, k biết bác còn nhớ không,em nhìn nick Giangduydat em dự ngay là bác Huân, dạo này bác đi xe gì rồi

tran_thuat_lai

Xe lăn
Bác Saigonvw nói đúng đấy ! mình không có lỗi thì việc gì phải xoắn ?
Lâu lắm rồi có một lần em cũng bị như trên. bắt em về lỗi vượt đèn đỏ trong khi em đi ra giữa ngã tư trên Sơn Tây thì mới Vàng
xuống xe xxx hỏi cộc lốc : Cho xem giấy tờ
- em đã bực mình làm luôn
- Đề nghị đồng chí làm việc đúng nguyên tắc rồi giơ tay chào xxx trước
- Anh làm việc ở đâu?
- Việc đó không liên quan đến việc anh kiểm tra giấy tờ của Tôi..
- Á ! Anh đã vượt đèn đỏ lại còn cãi à?..
- Thưa đồng chí, tôi đi đến giữa ngã tư thì mới đèn vàng. vậy tôi hay đồng chí đúng
....
Hôm đó cũng rảnh thời gian nên em cứ quay cho xxx một trận. Gân cổ lên này nọ nhưng cuối cùng cũng phải thả em đi...

ducfbcp

Xe hơi

Bác kể như thế để nói rằng bác được quyền vi phạm Nghị định 34 do bác có cái thẻ gì đó sử dụng khi đi lấy tin à. Có thể bác vi phạm, có thể bác đc bỏ qua ko bị xử lý. Dưng em thấy chẳng hay ho gì mà lại khoe.

Dogia

Xe điện
Khi tôi bị dừng xe ở nơi hoang vắng bởi một vài CSGT hoặc lưc lượng chức năng nào đó mà tôi cảm thấy nghi ngờ . Xin hỏi tôi có thể yêu cầu được xem giấy tờ của người thừa hành công vụ không ?
Một lần ( khoảng một tuần trước ) tôi bị CSGT dừng xe tại trạm vé Vĩnh phúc ( chiều đi từ VP-HN ) . Tôi đi từ Tam đảo về mà họ nói bắn tốc độ tôi tại Sân bóng (?) . Tôi có đi qua sân bóng đâu cơ chứ ? Tôi nói vậy và yêu cầu Đ/c đó cho xem giấy tờ thì đ/c nói nhầm và cho tôi đi !
Kỳ lạ ! Vụ này các cụ ném đá hộ cái .
Kụ dừng ở trạm soát vé Vĩnh Phúc, chứ có phải là nơi hoang vắng đâu? Kụ cứ truy tới cùng xem sao, hoặc kụ để ý và ghi số hiệu đồng chí đấy vào mảnh giấy hoặc ghi vào điện thoại di động ý, đảm bảo có chuyện vui đấy.

Thế thì có gì hay ho hả kụ? kụ vi phạm luật, không chấp hành luật mà lại dùng ảnh hưởng công, nhiệm vụ công để lấp cái vi phạm của mình đi thì kể làm gì? kụ định khoe hay cổ vũ cho chuyện này?

Longnguyen

Xe tải
Kụ dừng ở trạm soát vé Vĩnh Phúc, chứ có phải là nơi hoang vắng đâu? Kụ cứ truy tới cùng xem sao, hoặc kụ để ý và ghi số hiệu đồng chí đấy vào mảnh giấy hoặc ghi vào điện thoại di động ý, đảm bảo có chuyện vui đấy.

Thế thì có gì hay ho hả kụ? kụ vi phạm luật, không chấp hành luật mà lại dùng ảnh hưởng công, nhiệm vụ công để lấp cái vi phạm của mình đi thì kể làm gì? kụ định khoe hay cổ vũ cho chuyện này?
gớm các cụ! các cụ phê bình ghê quá. em biết là các cụ đều thích k mất tiền mà. tội j. em biết các cụ đều ghét xxx như em thôi.

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Có phải bác Huân đó không, lâu lắm rồi mới gặp bác, trươc đây em lam ở VH, k biết bác còn nhớ không,em nhìn nick Giangduydat em dự ngay là bác Huân, dạo này bác đi xe gì rồi
Cảm ơn Cụ,
Chính là cái thằng em đây ợ. Nhìn nick mấy con số 6 em cũng dự ra cụ là...ai roài.
Em mấy năm nay vưỡn cái máng lợn cũ, vưỡn "cưỡi" em Mon 2004 thôi ạ. :))

Tuyệt Diệt

Xe buýt
Cảm ơn Cụ,
Chính là cái thằng em đây ợ. Nhìn nick mấy con số 6 em cũng dự ra cụ là...ai roài.
Em mấy năm nay vưỡn cái máng lợn cũ, vưỡn "cưỡi" em Mon 2004 thôi ạ. :))
:) OF tưởng lớn mà cũng nhỏ thật, gặp 2 người quen đây roài, em cũng VH chui ra đây. Có rì hôm nào phải gặp các bác cái nhẩy :)

HobbyDriver

Xe tăng