[Funland] Kiên quyết không thổi không kí.

New car 2023

Xe điện
Đừng đùa với điều lệnh bộ ;)) dần dần các bác sẽ dc nghe kể những quả kiểm tra giật cửa mình
Hồi lâu lâu, tôi đã ngồi uống rượu với 1 bác toa toa, hắn gọi điện nhờ 1 cậu đồng nghiệp đến chở về và chia sẻ:
Giờ tụi anh cũng cóc dám lái mà có cồn; dính 1 phát là lột lon luôn; mà chúng mài có dính thì anh cũng cóc gỡ được.
Hôm ấy là cuối tuần và hắn mặc thường phục.

3077

Xe container
Bản em tuần nay làm căng đét, 3 ngày nay riêng phường em lúc nào cũng ưu tiên 3 đội thổi chặn kín đường thổi cả oto và xe máy cụ nhé. Csgt của tp chỉ phối kết hợp ngồi ghi biên bản và phân luồng, Thổi là cán bộ dưới cục hay bộ gì đó lên ạ. Em bị thổi 6 lần mấy ngày nay rồi
Em cũng nghe đồn thế mà 2 ngày nay chạy quanh tp thái nguyên nhà cụ mà chả gặp ai

30xx1631

Xe điện
Ah, vẫn phải nộp bằng, nhưng bằng của ai thì xét sau, lúc đi nộp phạt hành chính (lấy xe ra) hoặc lúc làm đăng kiểm (xóa vi phạm hành chính) với lỗi kịch khung vẫn treo bằng 24 tháng mới ra được biên bản nộp phạt...đúng là cù nhầy cũng ko ăn thua...lúc đó thì còn 1 cách là trộm long tráo phụng và nộp 56 tr cộng với chi phí khác nữa.

Gionam72

Xe container
Hồi lâu lâu, tôi đã ngồi uống rượu với 1 bác toa toa, hắn gọi điện nhờ 1 cậu đồng nghiệp đến chở về và chia sẻ:
Giờ tụi anh cũng cóc dám lái mà có cồn; dính 1 phát là lột lon luôn; mà chúng mài có dính thì anh cũng cóc gỡ được.
Hôm ấy là cuối tuần và hắn mặc thường phục.
Ông bạn em bị thổi. 50/50 không được. Nên xin gọi điện cho người thân. Anh áo vàng bảo. Mày gọi được cho gđ c.a tỉnh thì hẵng gọi. Người khác không giải quyết được đâu.
Thế là chấp nhận. Giữ xe 1 tuần giữ bằng 11 tháng.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Các cụ cứ nói thế nào ấy chứ. Gần nhà em có bia Thu Hằng, chiều qua em đi bộ ra ngồi tý mà vẫn thấy đông nghịt, vẫn xe máy, ô tô đõ bu kín cả trong lẫn ngoài. Lượng rời quán mà vẫy taxi hay grap em nghĩ không nổi 20% :))

banmotnucuoi

Xe lăn
Ông này cãi quá đà nên nó cay thôi cụ ơi, chứ cãi theo kiểu trình bày, lý sự không vô phép thì việc gì đâu cụ. Giờ chả ông nào làm công chức khi nốc rượu vào dính thổi mà phô cái chức vụ của mình ra đâu cụ ah, có lẽ nó xem giấy tờ nó biết hoặc sau nó biết là abc nó đăng thôi cụ ơi ~o)
Phó nó đang chờ lên, có khi không phải phó phường này mà phó phường bên cạnh. Ko nhân cơ hội này biết bao giờ

New car 2023

Xe điện
Ông bạn em bị thổi. 50/50 không được. Nên xin gọi điện cho người thân. Anh áo vàng bảo. Mày gọi được cho gđ c.a tỉnh thì hẵng gọi. Người khác không giải quyết được đâu.
Gọi cấp tỉnh thì OK thôi.
Nhưng bản thân cậu Tỉnh cũng ngại, có khi thằng Phó 1 của mình nó đá đểu không chừng.
Việc đó cũng xảy ra nhiều, bác ạ.

Thế nên, các chú ấy khá rón rén trong những vụ thế này, kiểu Chết đuối vũng trâu đầm.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Ah mà cụ nào ở HN muốn uống rượu bia say mèm đi xe máy qua chốt không bị thổi hú em nhé. Chiều qua em mới hóng hớt được chiêu của cao thủ bợm nhậu. Thấy hay phết (ko bình đến vấn đề lái xe an toàn hay ko nhé) :))

isak

Xe tăng
Chứng tỏ gọi gđ CA tỉnh vẫn được à ?

Dan du an

Xe cút kít
Toàn tá với đại uý đi kiểm tra nồng độ cồn thì lãng phí nhân lực không các cụ nhỉ. Cháu tưởng việc đó chỉ cần toàn uý là
Ah, vẫn phải nộp bằng, nhưng bằng của ai thì xét sau, lúc đi nộp phạt hành chính (lấy xe ra) hoặc lúc làm đăng kiểm (xóa vi phạm hành chính) với lỗi kịch khung vẫn treo bằng 24 tháng mới ra được biên bản nộp phạt...đúng là cù nhầy cũng ko ăn thua...lúc đó thì còn 1 cách là trộm long tráo phụng và nộp 56 tr cộng với chi phí khác nữa.
Giả sử lúc đó xuống nói nhỏ với anh em thông cảm cho người khác trên xe thổi hộ được không các cụ.

phuongmit

Xe cút kít
Ah mà cụ nào ở HN muốn uống rượu bia say mèm đi xe máy qua chốt không bị thổi hú em nhé. Chiều qua em mới hóng hớt được chiêu của cao thủ bợm nhậu. Thấy hay phết (ko bình đến vấn đề lái xe an toàn hay ko nhé) :))
Nói chung k nên chơi bài dân ngu ngu dân cụ ạ :))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nói chung k nên chơi bài dân ngu ngu dân cụ ạ :))
Em thề luôn. Ngay bàn bên cạnh em ngồi có bố béo ục vào. Ngồi xong em thấy nó cởi bộ quần áo grap ra lộ nguyên hình quần sooc áo phông ngồi bú bia tỳ tỳ, còn bảo độc chiêu này abc nếu tý về chở thằng bạn say mèm ngồi sau thì yên tâm toàn tập vì qua chốt ai cũng nghĩ bố ngồi sau say nên bắt grap chở về. Nào ngờ chính thằng grap kia mới là bợm nhậu =))

El Jefe 2

Xe tăng
Vụ ko chịu thổi ko chịu ký bb này em đoán là định cù nhây chơi trò Kim Thiền Thoát Xác. Dù bị phạt kịch khung, thu bằng, nhưng thằng uống thật nó bỏ về rồi nhờ đàn em lên nhận hộ.

Đen cho thằng Chủ tịt phường kia chắc bị lộ, phát hiện ra chân tướng nên mới lên báo.

Chứ cứ thế bỏ về, kể cả cho CA cẩu xe, hôm sau cho tk hàng nước trước cửa phường lên nhận, nộp phạt đủ thì cũng chả sao.

hitle888

Xe điện
Kinh nhỉ, vô tận trụ sở đè nghiến đồng đội ra thổi kèn à bác?
Sao không, căng đét luôn nhé. Thằng bạn em ko phải ca trực đi uống say về phòng ngủ bị dựng dậy thổi, ơn giời ko phải ca nó chứ ko vỡ alo.
Trước hay có bài uống xong về cơ quan ngủ, h bó bảo dám

Nhimtiu

Xe container
Vâng thành phần đó thì chết cũng đáng, nhưng nó chỉ chiếm tỷ lệ như hạt cát trong sa mạc thôi chứ đa phần họ không ngu đến mức vậy. Cũng giống như việc đưa bồ vào nhà nghỉ thôi, đa phần ai chả lén lút nhanh chân bước vào để không ai biết chứ có bố nào mà đĩnh đạc, bệ vệ bước oai phong như đi lên bục phát biểu chỉ đạo hội nghị để ra oai với thiên hạ đâu cụ :))
Cụ anh lại định vẽ đg đưa Mèo vào NN cho cc khác đấy hử? =))

longphúc

Xe tăng
Ông này cãi quá đà nên nó cay thôi cụ ơi, chứ cãi theo kiểu trình bày, lý sự không vô phép thì việc gì đâu cụ. Giờ chả ông nào làm công chức khi nốc rượu vào dính thổi mà phô cái chức vụ của mình ra đâu cụ ah, có lẽ nó xem giấy tờ nó biết hoặc sau nó biết là abc nó đăng thôi cụ ơi ~o)
Đội trên phố cổ hay rình ở quán nhậu xong đi theo bắt,thường có thêm 1 nhà báo dfi theo quay phim chụp ảnh,nhiều cụ trên đó dính,đồng chí này chắc cũng bị như vậy xong cãi cùn nên cánh báo chí đập

xe đạp Japan

Xì hơi lốp
Kiểm tra điều lệnh thì phải vào trụ sở chứ
Chả cứ uống rượu lái xe, trong giờ làm việc mà có cồn, hay không mặc quân phục, quân phục không đúng điều lệnh (vd đi giày hay đi tất không đúng) là ăn biên bản tất
Các anh xxx sợ team điều lệnh lắm.
Bên QĐ kiểm tra nội bộ làm lâu rồi mà giờ bên côn an mới làm.