Kính Camry 2015 chống đọng nước thật không?

Superspider

Xe máy
Mình đang đi Camry 2.0E 2015, thấy thông tin ghi rằng: "gương chiếu hậu trùng màu thân xe có chức năng chỉnh điện, gập điện, tích hợp đèn báo rẽ và có chức năng chống đọng nước" nhưng mình thấy đọng nước như thường.
Không hiểu kiểm tra chống đọng nước thế nào?
Để xe đỗ, trời mưa vẫn đọng nước hạt đầy trên kính, gần như nhìn theo cảm tính để biết có xe hay không thôi.
Đang đi mà gặp trời mưa, bật điều hoà, sấy kính vẫn đọng nước...
Câu hỏi đặt ra là chống đọng nước là thế nào ah? Và kiểm tra như thế nào để biết đc chính xác để mình còn biết nhỉ????
Mong các bác giúp em với ah!!!

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Mình đang đi Camry 2.0E 2015, thấy thông tin ghi rằng: "gương chiếu hậu trùng màu thân xe có chức năng chỉnh điện, gập điện, tích hợp đèn báo rẽ và có chức năng chống đọng nước" nhưng mình thấy đọng nước như thường.
Không hiểu kiểm tra chống đọng nước thế nào?
Để xe đỗ, trời mưa vẫn đọng nước hạt đầy trên kính, gần như nhìn theo cảm tính để biết có xe hay không thôi.
Đang đi mà gặp trời mưa, bật điều hoà, sấy kính vẫn đọng nước...
Câu hỏi đặt ra là chống đọng nước là thế nào ah? Và kiểm tra như thế nào để biết đc chính xác để mình còn biết nhỉ????
Mong các bác giúp em với ah!!!
chống đọng nước cụ thây nó giống như lá sen đó ạ, khi nước vào thì nó sẽ thành giọt và trôi xuống, gạt phát là hết chứ k loang như kính thường, cái này phủ nano kính là đạt được hiệu ứng khoảng 70%

cucho

Xe tăng
Cái này đúng đấy, dễ hiểu , không lạ
- Cứ giọt nước to có tí gió là lăn đi rất gọn
- Cứ giọt bé li ti thì đứng yên để chờ đến khi to mới lăn đi đc

Vẫn đề ở chỗ là cái tính chất này tồn tại đc sau bao nhiêu lần rửa xe mới là quí. Em tự làm thì được khoảng 8-10 lần rửa xe là hết. Hãng làm em tin chắc là hơn 10 lần rửa. Nhưng chắc không quá 20 lần đâu. Vì không có kính ý, mà chỉ có hóa chất phủ lên đấy mà thôi. Độ bền-bám của hóa chất này rất khác nhau, và thêm yếu tố nữa là phủ dày thì dính cả bụi, phủ ít thì nhanh bay. Đại loại thế

Superspider

Xe máy
Các bác cho em hỏi cách kiểm tra và nhận biết có còn chống đọng nước hay không như thế nào với ah???

Athena

Xe tăng
Cụ để ý 4 kính cánh cửa lên xuống nhé, đời 2014 đã có rồi
Chỉ có 2 kính cửa trước thôi cụ, 2 kính cửa sau chả có cái hiệu ứng này. :))

Các bác cho em hỏi cách kiểm tra và nhận biết có còn chống đọng nước hay không như thế nào với ah???
Lúc nào cụ tưới nước phun lên kính cửa sổ trước và cửa sau sẽ thấy sự khác biệt. Em đoán gương nó cũng phủ cái này. Cơ mà nguồn thông tin của cụ chả tin được, cái web kia là của cá nhân. Bài viết thì của lều báo nào đấy chứ không có trong thông số kỹ thuật của TOYOTA. :))

Superspider

Xe máy
Rõ ràng họ đề gương chiếu hậu mà ah!!!! kính cửa xe không phải guơng các bác ah!!!
Em chỉ muốn hỏi cách kiểm tra chống đọng nước là thế nào thôi ah!!!!??????

IZZ

Xe tăng
Về cơ bản em thấy mấy hôm mưa vẫn thế, có vẻ đỡ hơn xe trước của em chút vì mới hơn chăng :D

Superspider

Xe máy
Theo em thì ko có chống đọng nước đâu ah!!!!!!!!!!
Quan trọng là cách kiểm tra thế nào là chống đọng nước ấy!!!!

Athena

Xe tăng
Theo em thì ko có chống đọng nước đâu ah!!!!!!!!!!
Quan trọng là cách kiểm tra thế nào là chống đọng nước ấy!!!!
Thì cụ cứ dùng vòi nước (giống như vòi nước để tưới cây chứ ko phải súng áp lực nhé) rồi tưới lên kính cửa sổ phía trước và phía sau sẽ thấy nước đọng ở kính trước là dạng từng viên tròn tròn, còn ở kính cửa sổ sau thì nó bám loang lổ cơ. Tưới lên kính để xem sự khác biệt thôi. Còn gương thì em đoán nó phun lớp chống đọng nước giống kính cửa sổ trước cụ ạ. :))

AMATAX

Xe điện
Chắc Toy phủ thêm tuýp phủ kính Aquapel rồi nổ thôi mà.

1.6gli

Xe container
Cụ nhìn là biết mà, nếu nước trôi tuồn tuột chỉ để lại nhưng hạt nước nhỏ li ti là còn, nếu đọng hạt to như đầu đũa là hết. Có thể xe cụ được lắp loại kính đặc biệt không có hiện tượng dính ướt nhưng chắc sẽ cực đắt. còn kính thông thường luôn có hiện tượng dính ướt.

Superspider

Xe máy
Thứ nhất là gương chiếu hậu theo các bác chỉ giáo em xin khẳng định là không chống đọng nước tẹo nào hết ah!!!!
Thứ hai là đa số xe đều dán chống nóng lên các kính cửa bên mặt ngoài nên cũng ko thể kiểm tra được kính cửa xe nguyên gốc có chống đọng nước hay không ah!!! Cảm nhận của em thì dán kính 3M thì nó cũng chống đọng nước lên kính cửa xe và cả 4 kính đều dán nên ko bị đọng nước đâu ah!!!
Nhưng khuyết điểm là chống đọng nước nên nước trôi xuống và lọt qua chân kính cửa nhiều hơn làm bong lớp dán cách âm chống ồn ở cửa xe đấy các bác ah!!!

PLD

Xe buýt
Nó bảo cái gương chiếu hậu là gương ở hai tai đó ạ, nhiều cụ cứ nói 4 cái kính bên sườn, xe nào có chế độ sấy bật tí là khô cong ngay mà cần gì cái chế độ chống đọng nước kia, mà xe cụ bật nó không khô cần kiểm tra lại nhé. Nói về gương em để ý xe nhập thường có dòng chữ in trên gương, còn xe liên doanh em nhìn mấy hãng không thấy có dòng chữ đó, đến cái gương nó cũng nội địa được rồi.

Superspider

Xe máy
Nó bảo cái gương chiếu hậu là gương ở hai tai đó ạ, nhiều cụ cứ nói 4 cái kính bên sườn, xe nào có chế độ sấy bật tí là khô cong ngay mà cần gì cái chế độ chống đọng nước kia, mà xe cụ bật nó không khô cần kiểm tra lại nhé. Nói về gương em để ý xe nhập thường có dòng chữ in trên gương, còn xe liên doanh em nhìn mấy hãng không thấy có dòng chữ đó, đến cái gương nó cũng nội địa được rồi.
Em bật sấy kính thỉ không có sấy gương chiếu hậu đâu bác ah!!!! Bác nói đúng, nội địa hóa rồi!!!

Athena

Xe tăng
Thứ nhất là gương chiếu hậu theo các bác chỉ giáo em xin khẳng định là không chống đọng nước tẹo nào hết ah!!!!
Thứ hai là đa số xe đều dán chống nóng lên các kính cửa bên mặt ngoài nên cũng ko thể kiểm tra được kính cửa xe nguyên gốc có chống đọng nước hay không ah!!! Cảm nhận của em thì dán kính 3M thì nó cũng chống đọng nước lên kính cửa xe và cả 4 kính đều dán nên ko bị đọng nước đâu ah!!!
Nhưng khuyết điểm là chống đọng nước nên nước trôi xuống và lọt qua chân kính cửa nhiều hơn làm bong lớp dán cách âm chống ồn ở cửa xe đấy các bác ah!!!
Lần đầu em nghe thấy có chuyện dán kính chống nóng mà lại dán trên mặt kính bên ngoài xe đấy ạ. :)) Nước lọt qua khe kính bên ngoài theo rãnh nước chảy xuống đáy và thoát ra bên ngoài xe cụ nhé. Không có chuyện nước vào được phần cách âm chống ồn ở cửa xe đâu. =))

4 cái kính ở bên sườn là để ví dụ cho cụ ý phân biệt chống đọng nước là như thế nào thôi. Chứ làm gì mà kô phân biệt được đâu là gương, đâu là kính hả cụ. :))