Kinh doanh gì thì tốt các cụ nhỉ ???

Thichtat

Xe tăng
Em cũng đang tình trạng như cụ chủ, em đang tính bỏ về quê làm ruộng đây ợ, ở HN khó ở quá rồi :(

starex

Xe tăng
Hai vợ chồng em làm hùng hục cả tháng mới được gần 10 củ, tiền thuê nhà, tiền ăn, tiền điện.. tiền vân vân.. tiền :( Em đang ao ước được đổi đời :D kiếm được như cụ chủ thì tốt quá [-O<

Ông trời ơi có thấy cháu ở đây không :((

Angel Wings

Xe đạp
Làm thử cái gì bé bé trước đi cụ :D Kinh doanh dịch vụ là chuẩn nhất, còn dịch vụ gì thì em chệu, còn tùy chỗ cụ dư lào nữa :))

xdthienha

Xe điện
Nếu cụ ko rành về ngành nghề nào và vốn ít thì nên hùn vốn dưới dạng cổ đông với 1 người có thể tin tưởng được.Còn cái đầu tiên của người kinh doanh phải là ĐAM MÊ.Cụ thích cái gì,có sở trường về cái gì thì làm cái đó.Đừng chạy theo thiên hạ kẻo đẽo cày giữa đường.

kieninlove

Xe tăng
Quảng ninh lag vùng đất than. Cụ xem xung quoanh đấy có mỏ than thổ phỉ nào không thì ra xin các cụ ấy cho đóng tiền ăn chia với. Haha. E fun tí.

vietpq81

Xe buýt
2 vợ chồng như cụ thế là ngon rồi, thời điểm này cứ nằm im cho lành đã cụ ạ...

Okane

Xe container
Đi oánh bài cụ ơi :)

noithatkientruc

Xe điện
Người kinh doanh những lúc khó khăn như này chỉ ao ước có đc công việc ổn định, thu nhập vừa phải còn cụ củ thì ngược lại. 1 tỷ mà mua đất ở quảng ninh lúc này chắc phải được 1 căn biệt thự nhỉ. Kụ cứ găm lấy 1 căn vị trí đẹp, dễ thanh khoản, vợ chồng vẫn làm ngân hàng, trong khoảng 2,3 năm nữa đất sổt trở lại thì ăn đủ

MoonMax

Xe điện
Thi em là em tính trước đấy chứ cụ, em có làm ngay đâu ợ. Thời buổi kinh tế khó khăn thế này thì cứ nằm im nghe ngóng đã.
Mà tính em cũng không tham đâu ợ, làm công sở rất gò bó về thời gian, em muốn vợ chồng có thời gian gần nhau hơn, và sau này là có thời gian chăm lo cho F1 nhiều hơn nên em mới tính ra ngoài kinh doanh đấy chứ ạ. Nếu không em làm thế này cho nhàn, nghĩ nhiều làm gì đâu ạ.
Ủng hộ cụ ra kinh doanh riêng!!! Nhưng cụ đừng nghĩ ra ngoài làm là sẽ có nhiều thời gian cho vợ con, gia đình nhé. Sẽ bận rộn, vất vả hơn nhiều lúc đi làm thuê đấy cụ ạ!!! ít nhất là trong thời gian đầu, còn cái thời gian đầu này nó kéo dài bao lâu tùy thuộc vào năng lực tổ chức, quản lý và cả vận may của vc cụ nữa!!!

Kinh doanh đồ trẻ em: sữa, bỉm,tã, quần áo, đồ chơi là một ý tưởng hay!!! Cụ sẽ không mất nhiều thời gian, chi phí để tiếp thị và quảng cáo, hàng ít thiu thối, lỗi mốt nhưng cần lưu ý vấn đề địa điểm phù hợp, quản lý kho và bán hàng vì hàng này lắt nhắt, nhiều chủng loại hơn nữa vốn 1 tỷ hơi ít vì cụ sẽ mất một khoản kha khá vào việc trả tiền thuê nhà (thưởng là trả trước từ 3-6 tháng, ở HN có những địa điểm chủ nhà đòi luôn 1 năm)

Chỉnh sửa cuối:

tungcalo

Xe điện
Em năm nay 27 tuổi, gấu nhà em 26. Hai vợ chồng em hiện đang làm trong ngành Ngân hàng, thu nhập cũng tạm ổn. Cả lương thưởng hai vợ chồng khoảng gần 20 củ một tháng. Nhưng với tình hình bão giá như hiện nay vợ chồng em thấy công việc như này không ổn, thu nhập như vậy sau khi trừ chi tiêu linh tinh một năm chỉ dành dụm được vài chục củ. Chả an thua gì cả. Mà sau này co F1 thì càng không ổn vì làm công sở bó buộc về thời gian quá. Vợ chồng em đang tính một đứa phải thôi việc ra ngoài kinh doanh một cái gì đó, sau một thời gian nếu thuận lợi thì cả 2 cùng thôi việc và ở nhà kinh doanh. Nhưng mà kinh doanh bây giờ khó quá các cụ ợ. Em với gấu chưa quyết được là kinh doanh cái gì.
Vậy kính mong các cụ/mợ cao nhân, dạn dày kinh nghiệm thương trường cho em xin vài lời khuyên ợ, em xin cảm ơn lắm lắm, lời khuyên của các cụ/mợ có thể làm thay đổi cuộc đời vợc chồng em đấy ợ ;)). Tiêu chí của em là lĩnh vực kinh doanh phải chắc chắn một chút và có thể phát triển ổn định lâu dài, với số vốn đầu tư ban đầu khoảng 1 tỷ trở về thôi các cụ nhé.
@ Em xin edit thêm : em ở Quảng Ninh các cụ nhé.
Đúng là câu hỏi của cụ khó trả lời thật, với những dữ liệu hiện có ... Em thấy làm gì cũng được, miễn là mình đam mê và tâm huyết cụ ạ. Vạn sự khởi đầu nan, chỉ có đam mê mới giúp mình vượt qua khó khăn thôi ...
Với tình hình kinh tế hiện nay thì em thấy làm dịch vụ là OK nhất: Đầu tư không nhiều, vốn lưu động không cần lớn, tiền quay vòng nhanh, không phát sinh công nợ ...
Vấn đề là làm dịch vụ gì: Karaoke, nhà hàng, massage, nhà nghỉ, sân thể thao .... thì còn tuỳ đam mê, thế mạnh của cụ, nhu cầu và cạnh tranh ở chỗ cụ nữa.

Nếu cụ máu me làm sân thể thao thì em và cụ thử trao đổi xem sao. QN cũng là nơi em đang ngắm nghía đấy ạ

MoonMax

Xe điện
Chú thế là quá giỏi rồi. Có voi còn đòi Hai bà Trưng.
Giới thiệu với chú anh đây: Hơn chú 10 tuổi, Thu nhập gấp 4 lần chú. Nhưng đang nợ ngân hàng 3 tỷ. Hàng tháng sau khi trừ đi tiền lãi ngân hàng, anh đem về được đúng bằng lương của chú (20 củ). Đấy kinh doanh là như thế đấy.
Chú làm 1 tháng 20 củ. Nhưng đã có 1 tỷ rồi, anh bái phục
Hầy dà, cụ đừng làm nhụt chí thằng cu em nó chứ. Bống có gan bống, mà bớp có gan bớp!!!!

Bài của cụ hôm trước, anh # nghe đến đâu rồi?????

tmanhthang

Xe tăng
em cũng ở Hạ Long đây , cũng bỏ nhà nước ra ngoài làm từ năm 28 tuổi. đúng là với công việc và thu nhập như cụ chủ ở thời điểm này là mơ ước và khát khao của rất nhiều người đấy . nhưng với số tiền như thế mà ít có cơ hội để thăng tiến trong ngành này thì cũng nên có ý nhìn xa trông rộng như cụ chủ là cũng đáng hoan nghênh đấy ah .Hạ Long , Cẩm phả , Móng cái mấy năm vừa qua phải nói là tốc độ giàu lên nhanh đến chóng mặt . biệt thự ở các khu bờ biển mọc lên như nấm , xe xịn chạy đầy đường . em cũng biết rất rất nhiều trong số đó . đa phần là dính vào than . người thì đầu tư máy móc , thiết bị để hợp đồng với các mỏ , ngừoi thì tàu bè buôn than đi TQ ,cũng rất nhiều là các xếp làm trong các mỏ than . mà để làm được thế này thì phải là người có mối quan hệ cực tốt và có vốn lớn .
với số tiền 1 tỷ , nếu có mối quan hệ tốt với đại gia nào đang làm hợp đồng bốc xúc cho các mỏ thì cứ mua một con xe tải 15 t tầm gần tỷ , chạy hợp đồng cho họ .em có đứa bạn gái nó cũng làm cái này .lúc đầu có 1 xe tháng trừ chi phí đi rồi cũng bỏ ra được gần 50 củ . mới mua con xe thứ 2 . nhưng phải quan hệ tốt để có thể lấy được tiền , xe chạy ra ngoài ko bị công an bắt :)
ở Hl ngành làm dịch vụ HOT nhất bây giờ là kinh doanh Karaoke , siêu lợi nhuận . ông nào đang kinh doanh em thấy đang xây thêm 2- 3 cái hay đầu tư mở rộng , nâng cấp . đó là ý kiến tham khảo của em , xin các cụ cao nhân khác cho ý kiến thêm ah .

Chỉnh sửa cuối:

Viva la vida

Xe tăng
Ở Hạ Long lo gì thiếu việc kiếm tiền.
Quảng Ninh là tỉnh giàu nhất VN, có rừng, có biển, có khoáng sản, có du lịch, có biên giới, có cảng, gần cả miền núi lẫn đồng bằng, dễ kiếm tiền nhất VN.

dinhtrongthin

Xe hơi
3 năm sau đầy nợ. Hãy làm ở đấy nếu có đk phát triển. Ở đâu cũng có người giàu và nghèo. Nhớ vậy là đủ
thế cụ việc j phải 2 ng cùng nghỉ

1. gấu cụ mở 1 quán cafe cơm trưa VP là đủ nuôi cả nhà
  2. mở 1 cửa hàng bán đồ trẻ em là ngon đấy ạ
em nghĩ làm 2 cái này đơn giản, có lãi mà ko bao giờ hết nhu cầu

batdauhoclai

Xe buýt
Em nghĩ bây giờ cũng nhiều người trẻ trẻ có suy nghĩ như cụ chủ thớt, mặc dù thu nhập đều đặn, có thể đủ sống nhưng tích lũy lại chẳng được bao nhiêu, muốn ngó nghiêng kinh doanh cái gì đấy nhưng vốn lại không nhiều và không biết nên làm cái gì. Thực ra đọc nãy giờ chắc cụ chủ cũng chưa tìm ra ý tưởng nào thích hợp. Em thì thấy bảo là hiện tại kinh doanh đang khó khăn chung, nếu tìm được cái gì chắc chắn trong cái đám khó khăn đấy thì làm, còn nếu không thì cứ nghe ngóng cái đã. Chúc cụ may mắn

xmen_pro

Xe điện
em cũng đang hỏi các cụ ở trên lên trồng cây gì,nuôi con gì đây này cụ ơi,nhưng e cũng xin ném đá cụ phát:cụ ở đâu,thử nhòm ngó xung quanh khu nhà cụ có những mặt hàng nào,sản phẩm nào đang chiếm ưu thế,hay cụ thích kinh doanh cái gì,sản phẩm gì
hẵng tạm thế,chờ các cụ cao niên ném tiếp:-?
Trồng cây thuốc phiện và nuôi con cave cụ ahj

Còn đầu tư thì các cụ đã phán: Nhất buôn quan nhì bán ma túy!

tit1109

Xe buýt
Đang khó khăn lại còn khoe tháng có 20 củ, em cho phát vang bi giừ.....:P

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vợ bán lạc rang muối chồng bán trà đá có ổn không các cụ nhể? :P

cuongscb

Xe tăng
Nói thật với các cụ, sau khi nghe ngóng thật kỹ và suy đi tính lại, em thấy trong cái thời buổi khó khăn loạn lạc này thì quyết định nằm im chờ thời là hợp lý, lúc này mà nôn nóng thì bại nhiều hơn thành. Để một vài năm tới xem chiều hướng phát triển kinh tế thế nào đã rồi em tính tiếp, em cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn cho em