[Funland] Kinh doanh giờ quá là khó khăn phải không các cụ?

vkthang

Xe container
Cụ đang nghiêng về TỒN TẠI, chứ không phải SỐNG.
Nhất là khi có 2 đứa con.

Nhân tiện, cho em hỏi 30tr/tháng thì cụ mất chi phí cho nhà cửa + con cái là bao tiền 1 tháng rồi?
Em không làm nhân viên VP cụ ạ, chị gái em làm VP, chồng làm công chức nhà nước vẫn sống tốt, sau chồng làm thêm thì mua được xe ô tô đi lại thoải mái hơn. Các cụ cứ làm quá vấn đề lên mà làm gì.

Em còn chẳng có lương tiêu gì xin tiền vợ từng tí mà vẫn SỐNG bình thường nhé, sao phải khổ sở, đầy người có tiền gửi ngân hàng, mua vàng tích trữ không dám mua nhà mà ở vẫn đi thuê kìa.

Nhân viên bên em đi thuê nhà mỗi mình chồng đi làm, vợ nghỉ sinh không có thu nhập, 10tr vẫn sống ở thủ đô bình thường.

Nhà em 2 đứa học trường công cả học thêm là tổng khoảng 7tr, tiền ăn chắc 7 triệu nữa (vì em không đi chợ), tiền xăng khoảng 3tr, phí dịch vụ CC + điện nước, internet khoảng 2tr, gửi xe 1,4tr cụ tính xem đủ không nhé. Tính cộng ý.

datinh

Xe container
thoi nói chuyện gì vui vẻ đi. em đọc mà ong hết cả đầu.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em không làm nhân viên VP cụ ạ, chị gái em làm VP, chồng làm công chức nhà nước vẫn sống tốt, sau chồng làm thêm thì mua được xe ô tô đi lại thoải mái hơn. Các cụ cứ làm quá vấn đề lên mà làm gì.

Em còn chẳng có lương tiêu gì xin tiền vợ từng tí mà vẫn SỐNG bình thường nhé, sao phải khổ sở, đầy người có tiền gửi ngân hàng, mua vàng tích trữ không dám mua nhà mà ở vẫn đi thuê kìa.

Nhân viên bên em đi thuê nhà mỗi mình chồng đi làm, vợ nghỉ sinh không có thu nhập, 10tr vẫn sống ở thủ đô bình thường.

Nhà em 2 đứa học trường công cả học thêm là tổng khoảng 7tr, tiền ăn chắc 7 triệu nữa (vì em không đi chợ), tiền xăng khoảng 3tr, phí dịch vụ CC + điện nước, internet khoảng 2tr, gửi xe 1,4tr cụ tính xem đủ không nhé. Tính cộng ý.
Cái đoạn chồng làm công chức nhà nước vẫn sống tốt, sau chồng làm thêm. Vậy nếu đã sống tốt thì làm thêm làm gì, sao ko giành thơi gian mà đi du lịch có phải tốt ko. Con người thì nó vô cùng lắm. Cụ bảo 10 triệu vẫn sống bình thường, 5 triệu vẫn sống bình thường. Vấn đề là tâm tu đã thoải mái chưa mới là vấn đề. Đã hài lòng chưa mới là cốt lõi

keyon

Xe tăng
Cụ đang nghiêng về TỒN TẠI, chứ không phải SỐNG.
Nhất là khi có 2 đứa con.

Nhân tiện, cho em hỏi 30tr/tháng thì cụ mất chi phí cho nhà cửa + con cái là bao tiền 1 tháng rồi?
Để sống theo góc nhìn của cụ là bao nhiêu tiền với 1 gia đình. Với gia đình em , không phải thuê nhà mẹ già có lương hưu, 1 tháng chi tiêu tầm 30tr đổ lại và vần đang ok . Chiều nào bia em cũng uống đôi ba cốc , năm đi du lịch 1-2 lần , lễ tết cưới xin chưa phải chốn lần nào. Cụ cho em xin góc nhìn của cụ.

xuanhieu7292

Xe buýt

Cái đoạn chồng làm công chức nhà nước vẫn sống tốt, sau chồng làm thêm. Vậy nếu đã sống tốt thì làm thêm làm gì, sao ko giành thơi gian mà đi du lịch có phải tốt ko. Con người thì nó vô cùng lắm. Cụ bảo 10 triệu vẫn sống bình thường, 5 triệu vẫn sống bình thường. Vấn đề là tâm tu đã thoải mái chưa mới là vấn đề. Đã hài lòng chưa mới là cốt lõi
Cụ chắc không có 1 xu vẫn thấy bình thường thôi. Trong khi cụ là đang TỒN TẠI, chứ SỐNG gì? =))

Xin tiền vợ vẫn bình thường.
Đi thuê nhà lương 10tr vẫn sống ở thủ đô bình thường. Chắc có mình cụ thấy người ta bình thường thôi cụ ạ =))

xuanhieu7292

Xe buýt
Để sống theo góc nhìn của cụ là bao nhiêu tiền với 1 gia đình. Với gia đình em , không phải thuê nhà mẹ già có lương hưu, 1 tháng chi tiêu tầm 30tr đổ lại và vần đang ok . Chiều nào bia em cũng uống đôi ba cốc , năm đi du lịch 1-2 lần , lễ tết cưới xin chưa phải chốn lần nào. Cụ cho em xin góc nhìn của cụ.
Góc nhìn khác nhau thì vô cùng.
Có bao nhiêu cũng sống được, chỉ là sống kiểu gì.
Giống như cụ trên 10tr kể cả thuê nhà vẫn thấy "bình thường", thoải mái vậy. Xin tiền vợ tiêu, nếu thật, vẫn thấy bình thường vậy.

Bình thường kiểu đấy, em chịu. :))

PDlong

Xe tăng
Cãi nhau lam gì nhỉ , ai có bn thì sống bấy nhiêu , cãi nhau đến Tết cũng chả xong , có ai xin ai đâu mà đi cãi nhau

Tiểungưnhi88

Xe điện
Em đọc thấy châu nhuận phát và châu tinh trì chắc không có tiền. Họ vẫn đi xe đạp. Xe công cộng. Các cụ dạy khéo ăn thì no khéo co thì ấm. Luôn nỗ lực cố gắng lao động thôi. Làm văn phòng và tự kinh doanh đều là chân chính ai phù hợp cái nào thì làm tranh luận muôn thủa ( cứ không lừa lọc phạm pháp là được rồi)

moly

Xe tăng
nhà ở đâu ra ạ? bố mẹ cho à cụ. thế thì nhất cụ rồi, chỉ việc đủ sống thôi.

anhskohbo

Xe máy
Góc nhìn khác nhau thì vô cùng.
Có bao nhiêu cũng sống được, chỉ là sống kiểu gì.
Giống như cụ trên 10tr kể cả thuê nhà vẫn thấy "bình thường", thoải mái vậy. Xin tiền vợ tiêu, nếu thật, vẫn thấy bình thường vậy.

Bình thường kiểu đấy, em chịu. :))
Thôi trưa r nghỉ trưa đi cụ chiều còn uống bia, nâng cao quan điểm lgi :)))

keyon

Xe tăng
nhà ở đâu ra ạ? bố mẹ cho à cụ. thế thì nhất cụ rồi, chỉ việc đủ sống thôi.
Phần lớn ai cũng có nhà có đất của bố mẹ để lại , nhưng vì mưu sinh lập nghiệp họ phải phấn đấu mua cái nhà khác để ở. Cụ có dám nói cụ không có mảnh cắm dùi không hay có nhưng chê.

Chỉnh sửa cuối:

vkthang

Xe container
Cụ chắc không có 1 xu vẫn thấy bình thường thôi. Trong khi cụ là đang TỒN TẠI, chứ SỐNG gì? =))

Xin tiền vợ vẫn bình thường.
Đi thuê nhà lương 10tr vẫn sống ở thủ đô bình thường. Chắc có mình cụ thấy người ta bình thường thôi cụ ạ =))
Thế đa phần xã hội không bình thường hay mỗi cụ không bình thường nhỉ? :P chưa biết ai sống tốt hơn ai đâu cụ ạ.

Cụ thử tra lại 2 từ SỐNG và TỒN TẠI xem có hiểu mình nói gì không.

Tất cả là do mình phải có nhận thức tốt, xem xã hội xung quanh vận hành như thế nào, không phải những người kiếm tiền ít hơn mình họ khổ hơn mình đâu. Cố gắng kiếm thêm kinh nghiệm sống đi cụ nhé.

vkthang

Xe container
Thế kiếm thêm để sống tốt hơn là sai à cụ? Hay mình phải sống theo tiêu chuẩn của thằng khác?

moly

Xe tăng
Phần lớn ai cũng có nhà có đất của bố mẹ để lại , nhưng vì mưu sinh lập nghiệp họ phải phấn đấu mua cái nhà khác để ở. Cụ có dám nói cụ không có mảnh cắm dùi không hay có nhưng chê.
tôi không có cụ ạ. có cái nhà nhỏ bố mẹ thì bố mẹ ở. Ra ngoài lập nghiệp mua nhà trả góp. Hàng triệu người gióng tôi. nên lương đó có mà vật lộn, còn con cái ốm đau,

Tồ 9

Xe hơi
Ngoài ra, sự lên ngôi của TMĐT cũng ảnh hưởng đến xu hướng mua bán của dân VN, nhất là giới trẻ. Ngày nay, các cụ có thể mua bất cứ thứ gì trên các nền tảng TM ĐT như Lazada, Shopee, Tiki....và thậm chí có thể mua trên Amazon, mặc dầu nền tảng này vẫn chưa vào VN.

Chính vì vậy, các tiểu thương buôn bán hàng kiểu truyên thống sẽ gặp cạnh tranh gay gắt, và hụt hơi dần do không thể "trường vốn" bằng các nền tảng TMĐT khổng lồ nước ngoài.
amazon vào VN nữa thì quá ngon cụ nhỉ. chứ thuê dịch vụ qua đây cũng mất phí tốn phết

keyon

Xe tăng
tôi không có cụ ạ. có cái nhà nhỏ bố mẹ thì bố mẹ ở. Ra ngoài lập nghiệp mua nhà trả góp. Hàng triệu người gióng tôi. nên lương đó có mà vật lộn, còn con cái ốm đau,
Vậy cụ về ở với ông bà như em đi, ra ngoài làm gì để rồi phải vật lộn mua nhà trả góp. À mà cái nhà ông bà ở đấy sau cũng của cụ và anh em cụ vậy là ai cũng có phần đúng không? Cụ ra ngoài sẽ tự do hơn tức nhiên sẽ phải áp lực hơn, cái đo do hoàn cành và 1 phần của lựa chọn. Cụ vẫn có thể sống với 30tr và mong muốn hơn như thế nữa là hoàn toàn chính đáng....em hỏi thật với hoàn cảnh của cụ tự cho là vật lộn là đang sống hay đang tồn tại. Em vẫn nghĩ cụ đang sống ....

Chỉnh sửa cuối:

moly

Xe tăng
Vậy cụ về ở với ông bà như em đi, ra ngoài làm gì để rồi phải vật lộn mua nhà trả góp. À mà cái nhà ông bà ở đấy sau cũng của cụ và anh em cụ vậy là ai cũng có phần đúng không? Cụ ra ngoài sẽ tự do hơn tức nhiên sẽ phải áp lực hơn, cái đo do hoàn cành và 1 phần của lựa chọn. Cụ vẫn có thể sống với 30tr và mong muốn hơn như thế nữa là hoàn toàn chính đáng....em hỏi thật với hoàn cảnh của cụ tự cho là vật lộn là đang sống hay đang tồn tại. Em vẫn nghĩ cụ đang sống ....
chịu cụ. Cái nhà con chugn cư của ông bà, nhà vài anh em mà lúc nào cũng trông, hóng ở đó à cụ. Đương nhiên có sao phải sống vậy nhưng với thu nhập đó thí sống khá vật lộn.

keyon

Xe tăng
chịu cụ. Cái nhà con chugn cư của ông bà, nhà vài anh em mà lúc nào cũng trông, hóng ở đó à cụ. Đương nhiên có sao phải sống vậy nhưng với thu nhập đó thí sống khá vật lộn.
Không chông hóng nhưng ai cũng hiểu rồi sẽ đến mình, vì cụ hơi ẩn ý về vấn đề em có nhà do bố mẹ để lại là nhất nên em đặt ra ý: ai cũng sẽ có chứ không phải là tay trắng vào đời còn việc nhận hay trông mong vào đấy thì tùy hoàn cảnh . Đấy là cái chung cư nhỏ và cụ thừa sức để có cái to hơn nên cụ không để tâm, chứ nhà đất tiền cả trăm tỉ chắc cụ chưa nói được câu này. Thôi em nói tí buổi trưa để đỡ buồn , còn lại thời gian tiếp tục vật lộn cho hết ngày.

my.eb

Xe điện
thoi nói chuyện gì vui vẻ đi. em đọc mà ong hết cả đầu.
Thật cụ, cứ mở ra là hết khủng hoảng với làm ăn khó khăn với lạm phát tiền vàng đô la với 10 con ko nuôi được 1 mẹ, hic, em muốn kiếm cái topic nào để cười hôi cái mà méo hết cả miệng :-s

Legoo TRAU VANG

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Phiên live 100 tỏi cc ạ