Kính lái xe hyundai verna bị nứt. Các cụ giúp Em !

nguyencong

Xe máy
Dạ ! Vợ hai của em hôm nay bị nứt kính chắn gió rồi ạ. Em chẳng hiểu tại sao .
Bị nứt từ mép trên cùng kính lái xuống khoảng 20cm.
Các Cụ tư vấn cho em xem nên thay mới hay hàn lại và giá rổ thế nào.
Em rót sẵn rựu rồi ạ. Cảm các Cụ !

trungtngt

Xe buýt
Cụ qua gian hàng glassweld chuyên hàn kính và bảo hành luôn,cụ thấy giá hợp lý và bảo hành đc thì hàn,ko thì đánh ra gara quen nó làm bảo hiểm cho rùi cho thêm 1 ít nó nhập kính xịn,theo e bất đắc dĩ mới thay kính

RAVA

Xe ba gác
-Kính lái bị nứt thì chỉ có thay mới, hàn hay phục hồi thì cũng chỉ ở những chỗ khuất thôi chứ cái gì nó ở lù lù trước mắt thì khó chịu lắm. Xe Hàn thì vào Hãng thay cũng rẻ thôi, hàng xịn, phụ kiện xịn có BH (thợ thì chắc nó lại lôi mấy chú thợ miền Nam ở ngoài thôi) cho lành. Bác cứ yên tâm, em có KN 2 lần thay kính lái cả ở trong Hãng và ở ngoài rồi, riêng kính lái thì đừng có tiếc tiền, ko thì hoặc là phải đập đi làm lại hoặc là bán xe thôi.

hoangduong12

Xe tải
Dạ ! Vợ hai của em hôm nay bị nứt kính chắn gió rồi ạ. Em chẳng hiểu tại sao .
Bị nứt từ mép trên cùng kính lái xuống khoảng 20cm.
Các Cụ tư vấn cho em xem nên thay mới hay hàn lại và giá rổ thế nào.
Em rót sẵn rựu rồi ạ. Cảm các Cụ !
Thay mới đi ạ

nguyencong

Xe máy
Cụ qua gian hàng glassweld chuyên hàn kính và bảo hành luôn,cụ thấy giá hợp lý và bảo hành đc thì hàn,ko thì đánh ra gara quen nó làm bảo hiểm cho rùi cho thêm 1 ít nó nhập kính xịn,theo e bất đắc dĩ mới thay kính
Em cảm ơn Cụ. Kinh Em nó nứt dài, có lẽ Em sẽ thay thôi ạ

nguyencong

Xe máy
-Kính lái bị nứt thì chỉ có thay mới, hàn hay phục hồi thì cũng chỉ ở những chỗ khuất thôi chứ cái gì nó ở lù lù trước mắt thì khó chịu lắm. Xe Hàn thì vào Hãng thay cũng rẻ thôi, hàng xịn, phụ kiện xịn có BH (thợ thì chắc nó lại lôi mấy chú thợ miền Nam ở ngoài thôi) cho lành. Bác cứ yên tâm, em có KN 2 lần thay kính lái cả ở trong Hãng và ở ngoài rồi, riêng kính lái thì đừng có tiếc tiền, ko thì hoặc là phải đập đi làm lại hoặc là bán xe thôi.
Vâng ạ. Em thay cho nó lành.

anhtho

Xe ngựa
Em quyết thay.
kính lái rất quan trọng cụ ạ

Cụ cũng nên thay đồ tốt tốt nhé. Hôm em đi taxi, thấy cái kính lái hơi gợn gợn, hỏi chú tài xế, chú ý bảo: con này bị nứt, thay loại 4tr, anh cứ nhìn lên quãng trên là thấy hơi lượn sóng. Còn có loại tốt giá 9-10tr và loại đắt hơn nữa (hình như chú ý nói là tháo xe). Tóm lại kính lái là cửa sổ của tầm hồn người lái xe, không thể không tốt nhất. Đi bị gợn vừa mệt, vừa gia tăng xác suất tai nạn, và cụ sẽ bớt iu V2 đi.

hoangduong12

Xe tải
Thay kính loại rẻ tiền đi ban đêm khó chịu lắm bác ạ.

GlasWeld

Xe tăng
Kính Vera của cụ chủ có cảm biến gạt mưa không ạ? Nếu thay loại này cũng đắt và thời gian đặt hàng cũng hơi lâu đấy ạ. Kính nứt chằng chịt thì phải thay chứ tầm 30cm thì vẫn hàn được bình thường cụ nhé.

nganhabtgtu

Xe buýt
EM nghĩ nếu nứt không dài thì khoan chặn lại cho đỡ nứt tiếp; nếu nứt dài mà có điều kiện thì thay kính xịn. Có thể thương lượng đc với mấy ôg bảo hiểm 50/50; tức là kính xin 10t thì mua BH kết 8T, cho nó 5T nó thay cho kính 10T và 1 năm bảo hành nữa.

bentley8

Xe điện
Cháu thích trả lơi của cụ. Rất rõ ràng
EM nghĩ nếu nứt không dài thì khoan chặn lại cho đỡ nứt tiếp; nếu nứt dài mà có điều kiện thì thay kính xịn. Có thể thương lượng đc với mấy ôg bảo hiểm 50/50; tức là kính xin 10t thì mua BH kết 8T, cho nó 5T nó thay cho kính 10T và 1 năm bảo hành nữa.