Kinh nghiệm đi du lịch Ba Vì từ A đến Z bằng hình ảnh – phần 1: Khoang Xanh

speed266

Xe điện
E thích cái khoản Z mà chả thấy cụ nói đến k cả...phà phà...

Thích Sờ Tai

Đi bộ
Có anh chị nào ngồi bờ suối, vừa nghe tiếng thác nước chảy vừa ăn trưa như vợ chồng em không :P

Mr_121212

Xe hơi
Gần, đi lại thuận tiện, sáng đi chiều về...mỗi tội đi 1 lần là chả muốn đi nữa.

trungthubn

Xe máy
en thấy cũng đẹp mà,quan trọng cảm nhận của từng người mà

Thắng - ST

Xe tải
Website
www.khoangxanh.com
Nhà em cũng dự định 2/9 đi chơi ở đây.Cảm ơm bác chủ đã chia sẻ kinh nghiệm. Mời bác ly rượu nhạt ạ.(b)
Em thật sự khuyên bác một câu như thế này
Ngày 2/9, chất lượng dịch vụ của tất cả các khu du lịch đều kém, không riêng gì Khoang Xanh. Có chăng là người quản lý khu du lịch sẽ cố gắng hết sức để hạn chế tình trạng này, được bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu
Bác nên đi trước 1 tuần hoặc sau 1 tuần, nếu đi đúng ngày đấy thì hơi mệt đấy =.="

Street_Drift

[Tịch thu bằng lái]
Đến lúc trời nắng thì các bác lại gào lên: Quạt đâu, điều hòa đâu

Lúc con các bác mệt thì nói: Sao đíu có cái phòng khách sạn nào nhỉ, ngồi dưới gốc cây làm sao mà nghỉ

Lúc bị vắt, rắn rết cắn vì đi vào bụi rậm: ĐM, khu gì mà toàn cây cỏ, rắn rết thế này, sao ko lát gạch, đổ bê tông cho nó sạch

Lúc leo suối bị trượt chân: Cái dis cm, có cái suối mà cũng ko làm cẩn thận, để con bố mày đi ngã rồi đây này =))
Không chặn suối lại thì lấy đâu ra chỗ cho các bác tắm suối :))

Muốn hoang sơ thì bác leo tít lên trên cao ấy, trên đấy chả ai vác xi măng mà xây được nên đảm bảo 100% nguyên bản núi rừng :))

-----------------

Không có mấy anh em nhà buôn vào làm du lịch thì trong này vẫn là 1 nơi vô danh chẳng ai biết đâu bác ạ, cũng ko có đường nhựa đâu mà chỉ có con đường cho trâu đi thôi =))
Bác muốn hoang sơ thì cứ xách xe máy đi lên khu Tây Bắc ấy :P Bác đi thì được chứ có cho Gấu với F1 đi được không :))
hehe very funny :D

nissan CFR

Xe tăng
Gửi bạn mấy tấm ảnh mà mình chụp ở Khoang Xanh Suối Tiên nè:

Trượt nước tại Khoang Xanh

Công viên nước Khoang Xanh

Lửa trại tại Khoang Xanh Suối Tiên

Thác nước KHOANG XANH SUỐI TIÊN

Các cụ đi toàn địch rựa, chán chết.. Lâu lắm e ko đi khoang xanh, qua ảnh các cụ thấy dạo này khác nhìu chắc e phải sớm thử 1 chuyến. Thanks cụ chủ

nissan CFR

Xe tăng
Câu chuyện ko ở chỗ khai thác CÁI GÌ, mà là khai thác THẾ NÀO!
Cụ cứ suy từ TAM ĐẢO, ĐÀ LẠT thời Pháp để lại và thời nay "khai thác" thế nào thì thấy ngay thôi. Làm kinh tế du lịch thì rất nên và không ai cấm, nhưng vấn đề là làm thế nào, với tư duy "con buôn" trong ngoặc kép thời nay thì tốt nhất đừng động vào cái gì bọn Pháp nó đã để lại, mà chỉ duy tu, nâng cấp lên đã là tốt tốt lắm rồi.

Còn Ba Vì thì chưa bao giờ là nơi "vô danh" cả cụ nhé, Pháp nó khai thác cả trăm năm nay với đủ đường xá, biệt thự, nhà thờ, dinh thự, cô nhi viện ..... rồi cụ nhóe

Mà ai nói với cụ là lên VQG Ba Vì thì ko có quạt, máy lạnh, đường nhựa, v.v... thế nhể? Các thứ cụ nói trên cốt 500 có đủ. Còn lên cốt 1000 (đường nhựa từ thời Pháp, ô tô con lên tận nơi) có mà lạnh sun 1 số bộ phận, ko lẽ bật điều hòa chiều nóng cho nó tiện nghi ạ?:D

Em Bonus vài hình ảnh VQG Ba Vì (nơi chưa có bọn con buôn lên chặn suối và trồng mấy con thú xi măng xanh đỏ)::D

Đường lên đỉnh, Cốt 500

Nhà nghỉ (có máy lạnh) chỉ 1 tầng, nằm nép phía xa xa (ko có con thú xi măng xanh đỏ:D):

Cốt 1000 - Cổng lên đền Tản Viên, có bãi đỗ xe:

View xuống sông Đà từ Đỉnh Vua
Đồng ý với cụ, cụ nói quá chuẩn. Ảnh cụ chụp bg thế? trông đẹp thế chắc e phải đi sớm rùi

TONGIA

Xe lừa
Câu chuyện ko ở chỗ khai thác CÁI GÌ, mà là khai thác THẾ NÀO!
Cụ cứ suy từ TAM ĐẢO, ĐÀ LẠT thời Pháp để lại và thời nay "khai thác" thế nào thì thấy ngay thôi. Làm kinh tế du lịch thì rất nên và không ai cấm, nhưng vấn đề là làm thế nào, với tư duy "con buôn" trong ngoặc kép thời nay thì tốt nhất đừng động vào cái gì bọn Pháp nó đã để lại, mà chỉ duy tu, nâng cấp lên đã là tốt tốt lắm rồi.

Còn Ba Vì thì chưa bao giờ là nơi "vô danh" cả cụ nhé, Pháp nó khai thác cả trăm năm nay với đủ đường xá, biệt thự, nhà thờ, dinh thự, cô nhi viện ..... rồi cụ nhóe

Mà ai nói với cụ là lên VQG Ba Vì thì ko có quạt, máy lạnh, đường nhựa, v.v... thế nhể? Các thứ cụ nói trên cốt 500 có đủ. Còn lên cốt 1000 (đường nhựa từ thời Pháp, ô tô con lên tận nơi) có mà lạnh sun 1 số bộ phận, ko lẽ bật điều hòa chiều nóng cho nó tiện nghi ạ?:D

Em Bonus vài hình ảnh VQG Ba Vì (nơi chưa có bọn con buôn lên chặn suối và trồng mấy con thú xi măng xanh đỏ)::D
Em ghét nhất mấy ông tượng xi măng.
Ghét cả mấy thằng Pháp luôn. Nhưng thích mấy cái nhà chúng nó xây. Mấy khu nghỉ mát chúng nó xí chỗ.... thích luôn cái văn hóa của lũ giặc Thực Dân đó nữa.

Quanh mạn Ba Vì nói chung là nên đi về trong ngày cho nóng sốt,

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với cụ, cụ nói quá chuẩn. Ảnh cụ chụp bg thế? trông đẹp thế chắc e phải đi sớm rùi
Ảnh e chụp năm ngoái, sau đó còn lên đưa gd, bạn bè lên đây vài lần.
Thix nhất là ko có hàng quán tràn lan, cốt 500 có 2 quán nhỏ của BQL, trên đỉnh 1000m chỉ có duy nhất 1 quán nước, ko có hiện tượng chèo kéo khách mua bán ăn uống.
Các cụ đi cùng gd có thể mang theo chút đồ ăn nhẹ,lên đó có bàn ghế đá ngả đồ ra xơi ko ai tính phí, ô tô gửi free, ko khí trong lành.
Hy vọng là Vườn QGBV giữ được mãi thế này, chứ giờ mà phân lô hàng quán chèo kéo mua bán.... coi như phá nát khu này luôn!

Các cụ chỉ lưu ý vững tay lái, còi đèn cẩn thận khi lên xuống đỉnh 1000m, dù đường rất vắng, nhưng thỉng thoảng có mấy trẻ trâu xe máy phóng nhanh lạng lách.

Chỉnh sửa cuối:

nissan CFR

Xe tăng
Ảnh e chụp năm ngoái, sau đó còn lên đưa gd, bạn bè lên đây vài lần.
Thix nhất là ko có hàng quán tràn lan, cốt 500 có 2 quán nhỏ của BQL, trên đỉnh 1000m chỉ có duy nhất 1 quán nước, ko có hiện tượng chèo kéo khách mua bán ăn uống.
Các cụ đi cùng gd có thể mang theo chút đồ ăn nhẹ,lên đó có bàn ghế đá ngả đồ ra xơi ko ai tính phí, ô tô gửi free, ko khí trong lành.
Hy vọng là Vườn QGBV giữ được mãi thế này, chứ giờ mà phân lô hàng quán chèo kéo mua bán.... coi như phá nát khu này luôn!

Các cụ chỉ lưu ý vững tay lái, còi đèn cẩn thận khi lên xuống đỉnh 1000m, dù đường rất vắng, nhưng thỉng thoảng có mấy trẻ trâu xe máy phóng nhanh lạng lách.
Thanks cụ, gấu nhà e cũng đang thích đi, cn này e đưa gấu lên xem thử có j về báo cáo lại cụ

quytoan

Xe hơi
Hôm nào hai vc nhà cháu cũng đi phát cho bằng anh em

MR KEO

Xe hơi
Khu này em thấy nó buồn thiu.

llavie

Xe tải
Vườn quốc gia Ba Vì có ở đc qua đêm ko các cụ.

moimuaxe2013

Xe tăng
vườn QG Ba Vì, lên đỉnh Vua, đỉnh Tản Viên, không khí cực kỳ trong lành. Vé vào vườn QGBV chỉ có 40k/ người thôi. Khu này PR kém, chính thế lại hay, ít người đến ăn uống phá phách,>:)
Em cũng thấy BA Vì là chuẩn: Đền Thượng, Đền thờ Bác Hồ, xa tý là K9 Đá Chông.
Tuyệt vời cả cảnh quan lẫn tâm linh.