Thảo luận kinh nghiệm dùng GL hoặc GLs

Pela

Xe buýt
Em tài chính loanh quanh hơn 1T, em có đam mêm với GL. Các cụ tư vấn em mua được xe nào đời bn ạ. Và dự trù chi phí sửa mỗi năm. Cảm ơn các cụ
GL mà tìm được người hâm mộ cũng hay đấy.
Sợ đi vài hôm nó hại cho vài cú bầm người. Nhất là cái phuộc.

tungpr123

Xe buýt
Nói chung đi xe cũ thì cũng chả biết đằng nào, chấp nhận tiền ít thì thế thôi. Hôm em phi Lào Cai về đi rõ sướng mà hôm sau lấy xe đi làm thì thấy tự nhiên không thấy điều hoà mát. Lại đưa đi đến chỗ chuyên điều hoà thì ông ấy bảo phải để xe lại hôm sau lấy, em chán mang vào hãng thay mỗi cái joăng thế là lại đi ngon. Cái chính là nó lỏng ốc ra và joăng kém rồi nên nó sì dầu ra.....Chỉ việc lắp lại bơm dầu nạp ga.... Lại đi ngon nhưng cũng chả biết lúc nào nó lại bị như thế....
gioăng chỗ nào hả cụ

Quang.nt

Xe hơi
Nát hay ko thì nó tùy xe, tùy ng dùng bác ạ, ý e là với giá thành tương đương thì GL là sự lựa chọn tốt hơn Q7
Cụ nói chuẩn, xe cũ hơn 10 năm mà chủ xe chăm sóc, bảo dưỡng tốt thì chất xe vẫn rất ổn và vận hành tin cậy; xe mới mà chủ xe không chăm sóc, bảo dưỡng đúng quy định (hoặc chăm sóc không đúng cách, VD như thay dầu không đảm bảo chất lượng, sai loại dầu máy, số...), cứ ngồi lên là phóng, ít quan tâm SCBD thì vài năm tuổi có khi vẫn bổ máy, hư hỏng nặng là bình thường.

vuvanghp6688

Đi bộ
Rất hay và bổ ích, cảm ơn chia sẻ của các cụ