Thảo luận Kinh nghiệm sử dụng CRV-L

bigman95

Xe điện
Bình ngon các Cụ đun nước pha caphe thoải mái (kể cả xe không nổ máy) .

heroesdaubu

Xe điện
Có tài liệu hay khuyến cáo gì về việc hạn chế ngắt cọc âm bình ắc quy không cụ. Do từ nhà em đến cơ quan có hơn 2km nên ít dùng xe ô tô đi làm (chỉ dùng hôm mưa, rét, nắng nóng) nên từ tháng 11 năm 2022 (bắt đầu ắc quy để 1 tuần ko dùng xe là tịt ko đề đc) đến giờ em tháo suốt 😀
Cái acquy có đáng bn mà phải mệt thế cụ? Cụ cứ xem cái tv đang dùng mà cụ mang cất nó đi thì chỉ mấy tháng sau là nghẻo.

Giang Khuong

Xe máy
Cái acquy có đáng bn mà phải mệt thế cụ? Cụ cứ xem cái tv đang dùng mà cụ mang cất nó đi thì chỉ mấy tháng sau là nghẻo.
Mất công là ở chỗ phải kích bình thôi cụ, hôm rồi thay bình cũng phải tốn 2 tiếng chờ đại lý đem bình qua lắp.

locdx

Xe buýt
Ko phải là tiếc tiền mà ngại tốn thời gian thôi cụ. Thay bình mới xong với tần suất sử dụng ít như em thì chắc cũng lại được tầm 1 năm là lại quay về máng lợn. Được cái từ tháng 11/2022 đến giờ em tháo cọc âm bình ắc quy suốt mà vẫn ok :D

honda_city

Xe hơi
Thế bình chắc có vấn đề chứ em chạy nhiều đời xe, lắm khi tuần đi có lần mà chả sao cả.

Vũ Văn Hòa

Đi bộ
1. Reset màn hình khi các chức năng hỗ trợ lỗi . Ví dụ car play hay android auto, usb …
2. Tháo cực âm ác quy hay thay ac quy : cứ chạy 500 m là hết lỗi nếu tháo cực âm . Còn thay ác quy đeo đủ dây bảo hiểm chạy 16 km là hết lỗi .
3. Hệ thống SS của Honda cực nhạy nên khi thấy “Người” qua đường hay định qua đường , dù xe chạy rất chậm cũng chuyển chân ga sang chân phanh . Xe sẽ tự động phanh cứng .
4. Tất cả các chế độ eco, D,S đều có thể sử dụng số tay. S sẽ giữ số theo tốc độ xe , 2 số còn lại thì không, trả về eco hoặc D.
5. Cốp sau sẽ không đóng được nếu xe đang nổ máy và người lái đang trên xe với số D hoặc N.
6. Đèn pha Auto chỉ khi phía trước không có ánh sáng của xe ngược chiều hay đèn đường.
7. Các Cụ cho kinh nghiệm tiếp!
Cái mục số 03 có cách nào cải thiện được không cụ. Chứ nhiều tình huống mình hoàn toàn kiểm soát được mà nó vẫn phanh ức chế thật.

Cái mục số 03 có cách nào cải thiện được không cụ. Chứ nhiều tình huống mình hoàn toàn kiểm soát được mà nó vẫn phanh ức chế thật.
Cái này tắt đi được. Em toàn tắt.
PS: nhưng em đi Civic gen 11. Cụ vào phần cài đặt rồi...mò tiếp!

Driverto

Xe hơi
Anh đang dùng của hãng tặng thấy ổn loại kháng khuẩn bụi mịn.
Anh thấy lọc denso , để hôm nào mua thử
Bác có thông tin gửi cho em xin nhé, để em thay dùng cho yên tâm. HN ngày càng ô nhiễm
Tks bác,

Bopbun

Xe điện
Ko phải là tiếc tiền mà ngại tốn thời gian thôi cụ. Thay bình mới xong với tần suất sử dụng ít như em thì chắc cũng lại được tầm 1 năm là lại quay về máng lợn. Được cái từ tháng 11/2022 đến giờ em tháo cọc âm bình ắc quy suốt mà vẫn ok :D
Cụ đi xe vất vả phết nhỉ. Em mách cụ mua cái cầu dao bình điện, ngắt cực âm đỡ phải vặn cờ lê cho khổ.
Hoặc máu hơn thì cụ làm cái bộ điều khiển từ xa, khi cần ngắt bình bật bình bấm rẹt phát xong, bật bình cũng rẹt phát xong không cần mở nắp capo
Mấy cụ chạy xe điện Vinfast cứ than thỉnh thoảng phải ngắt bình reset lỗi mà biết có cái này tội gì phải thủ cờ lê chứ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Dungquoc

Xe tải
làm j mức đó nhỉ xe tui chưa tự phanh bao h hay noa hỏng rủi nhỉ , test thử thì ko dám he

Bopbun

Xe điện
Sao ADAS Honda làm nhạy thế nhỉ. Em Toy lúc nào cũng bật mà chạy hơn 2 năm rồi em mới thấy nó nổi đèn choe chóe 2 lần mà chưa phanh bao giờ. Ít đến mức em tưởng nó không chạy, vào hãng bắt đền, hãng bảo trường hợp khẩn cấp và vẫn đạp ga thì nó mới phanh, còn để chân ở phanh là nó không tự phanh nữa.

Vũ Văn Hòa

Đi bộ
Sao ADAS Honda làm nhạy thế nhỉ. Em Toy lúc nào cũng bật mà chạy hơn 2 năm rồi em mới thấy nó nổi đèn choe chóe 2 lần mà chưa phanh bao giờ.
Mình cũng dính mấy lần choe chóe. Còn 4 lần bị phanh (1 lần chết cứng luôn) mà mới nhận xe hơn 1 tuần.

bigman95

Xe điện
Thay đổi thói quen khi lái xe , không áng tốc độ với người ( vật) ở khoảng cách 10 m nữa. Chuyển chân ga sang chân phanh là hết. Hoặc thấy nháy cảnh báo là chuyển chân phanh. Đi quen cách này vừa an toàn vừa yên tâm.