Thảo luận Kinh nghiệm sử dụng CRV-L

Suri15

Xe tăng
Cụ thử nghiên cứu mua thêm cái máy lọc khí, lọc bụi. em thấy nhiều bài về lọc bụi xe ô tô
Không ăn thua. Cái lọc bé tẹo không bõ bèn gì cụ. Em thử đủ các loại rồi. Giờ em đang dùng con Xiaomi 70m3/h còn ko ăn thua. Mấy cái cốc lọc ngày xưa em dùng rồi cũng giải tán hết

babypimp

Xe hơi
Xe em cái tay gạt mưa (không phải phần chổi/lưỡi) bị rộp sơn và bóng tróc một số chỗ, không ảnh hưởng gì đến sử dụng nhưng trông hơi gợn mắt. Em định tháo ra sơn lại bằng sơn xịt, loại dùng để sơn vỏ hoặc sơn pô xe máy.

Có cụ nào thử chưa? Không biết xịt lên có bám và bền không nhỉ?

bigman95

Xe điện
Xe em cái tay gạt mưa (không phải phần chổi/lưỡi) bị rộp sơn và bóng tróc một số chỗ, không ảnh hưởng gì đến sử dụng nhưng trông hơi gợn mắt. Em định tháo ra sơn lại bằng sơn xịt, loại dùng để sơn vỏ hoặc sơn pô xe máy.

Có cụ nào thử chưa? Không biết xịt lên có bám và bền không nhỉ?
Bung Cụ! Cụ tháo ra ra gara nó sơn cho , chắc 200k ( chú ý dùng sơn có trộn chất đóng rắn)

phatxeluot

Đi bộ
xe đi tiết kiệm theo mình cảm nhận là ổn

luckylac43d

Xe tải
Lọc hạt mịn , lọc phấn hoa lọc virus. Nó có 3 loại đấy thôi Cụ.( ở tây)
lọc thì tự mua và tự thay thôi cụ ei, hãng chém gấp 3 lần mà không xịn bằng. em nhờ ku e oder hộ Hengst có cả carbon khử mùi, 10$/cái. Thay thì lên youtube có hd, khá dễ.

bigman95

Xe điện
lọc thì tự mua và tự thay thôi cụ ei, hãng chém gấp 3 lần mà không xịn bằng. em nhờ ku e oder hộ Hengst có cả carbon khử mùi, 10$/cái. Thay thì lên youtube có hd, khá dễ.
Cabon không khủ dược mùi bao nhiêu lại bí ( em phải bỏ sau mấy ngày dùng) .

NewPeace

Xe điện
1. Reset màn hình khi các chức năng hỗ trợ lỗi . Ví dụ car play hay android auto, usb …
2. Tháo cực âm ác quy hay thay ac quy : cứ chạy 500 m là hết lỗi nếu tháo cực âm . Còn thay ác quy đeo đủ dây bảo hiểm chạy 16 km là hết lỗi .
3. Hệ thống SS của Honda cực nhạy nên khi thấy “Người” qua đường hay định qua đường , dù xe chạy rất chậm cũng chuyển chân ga sang chân phanh . Xe sẽ tự động phanh cứng .
4. Tất cả các chế độ eco, D,S đều có thể sử dụng số tay. S sẽ giữ số theo tốc độ xe , 2 số còn lại thì không, trả về eco hoặc D.
5. Cốp sau sẽ không đóng được nếu xe đang nổ máy và người lái đang trên xe với số D hoặc N.
6. Đèn pha Auto chỉ khi phía trước không có ánh sáng của xe ngược chiều hay đèn đường.
7. Các Cụ cho kinh nghiệm tiếp!
[/QUOTtôi muốn hỏi cụ xử lý mục 1 ra sao. Xe tôi bản L năm 2018 hay bị, không rõ do màn hình hay do Android Auto. Màn nguyên bản không hack gì.

bigman95

Xe điện
Cụ vào cài đặt rồi tìm factory resert.

bigman95

Xe điện

Em dùng KC 01 đây . Không vướng kính trước . Kính sau nhỏ gọn ( nhìn qua gương chiếu hậu) thông báo đầy đủ trên map vị trí tốc độ . Dùng ghi lịch sử xe qua rất tốt camera sony nét căng

Chỉnh sửa cuối:

linhbogiong

Xe tăng

Em dùng KC 01 đây . Không vướng kính trước . Kính sau nhỏ gọn ( nhìn qua gương chiếu hậu) thông báo đầy đủ trên map vị trí tốc độ . Dùng ghi lịch sử xe qua rất tốt camera sony nét căng
Con nào rẻ nhất mà báo được giới hạn tốc độ và hết giới hạn tốc độ không cụ ơi giá bao nhiêu

Suri15

Xe tăng
Cái lọc gió của con CRV và Civic kích thước có khác nhau không các cụ nhỉ. Em thấy giá bán 2 loại khác nhau, của Civic lại rẻ hơn

bigman95

Xe điện
Cái lọc gió của con CRV và Civic kích thước có khác nhau không các cụ nhỉ. Em thấy giá bán 2 loại khác nhau, của Civic lại rẻ hơn
Giống hệt. Bản turbo khác bản thường nhé. Lọc gió lọc động cơ giống nhau.lọc dầu. Cơ bản linh kiên cho động cơ dùng lẫn cho nhau.

Chỉnh sửa cuối:

Suri15

Xe tăng
Giống hệt. Bản turbo khác bản thường nhé. Lọc gió lọc động cơ giống nhau.lọc dầu. Cơ bản linh kiên cho động cơ dùng lẫn cho nhau.
Vậy à cụ, 2 cái lệch nhau 100k, thì mua của Civic về thay cho rẻ cụ nhỉ vì em nghĩ nó không khác gì nhau.

kt13a2

Xe tải
Các cụ cho em hỏi khi cắm iphone chạy apple carplay có cách nào set cho nó không sạc ip không nhỉ? tức là chỉ truyền dữ liệu thôi.
PS: Các cụ có groups nào chuyên chia sẻ kinh nghiệm về CRV như thớt này cho em tham gia học hỏi với ạ. Tại trên này em cũng ít vào.

bigman95

Xe điện
Các cụ cho em hỏi khi cắm iphone chạy apple carplay có cách nào set cho nó không sạc ip không nhỉ? tức là chỉ truyền dữ liệu thôi.
PS: Các cụ có groups nào chuyên chia sẻ kinh nghiệm về CRV như thớt này cho em tham gia học hỏi với ạ. Tại trên này em cũng ít vào.
Nó đốt pin kha khá nên việc sạc liên tục là cần thiết. Em chưa tìm hiểu nhưng em nghĩ là ngắt được ở điện thoại.

honda_city

Xe hơi
Xe em có hiện tượng nghe tiếng lèo xèo, tiếng reo lọc ọc khi lắng nghe kỹ trong cabin hoặc ghé tai vào cửa gió điều hòa (nếu tắt ĐH vào giây sau sẽ hết). Hôm qua em vào hãng họ phán ra bệnh ngay là do điều hòa và x/lý bằng p/a rút hết ga nạp lại. Kết quả giảm gần hết tiếng này. Có cậu kỹ thuật nói dòng CRV đi vài năm là bị, có cả những xe mới đi cũng dính, nhiều người ko để ý nên ko phát hiện ra vấn đề này, nếu muốn hết thì phải thay giàn lạnh. E nghe thấy cũng hơi hoang mang. Các cụ thử ngồi trong xe lắng nghe kỹ hoặc ghé tai vào cửa gió điều hòa xem có nghe thây âm thanh gì lạ ko ?

Suri15

Xe tăng
Xe em có hiện tượng nghe tiếng lèo xèo, tiếng reo lọc ọc khi lắng nghe kỹ trong cabin hoặc ghé tai vào cửa gió điều hòa (nếu tắt ĐH vào giây sau sẽ hết). Hôm qua em vào hãng họ phán ra bệnh ngay là do điều hòa và x/lý bằng p/a rút hết ga nạp lại. Kết quả giảm gần hết tiếng này. Có cậu kỹ thuật nói dòng CRV đi vài năm là bị, có cả những xe mới đi cũng dính, nhiều người ko để ý nên ko phát hiện ra vấn đề này, nếu muốn hết thì phải thay giàn lạnh. E nghe thấy cũng hơi hoang mang. Các cụ thử ngồi trong xe lắng nghe kỹ hoặc ghé tai vào cửa gió điều hòa xem có nghe thây âm thanh gì lạ ko ?
Hình như xe của em cũng thế. Nó nhỏ nhưng cứ ì èo nên em chưa xử lý. Để đến đợt tới bảo dưỡng em check. Cụ check ở Honda nào thế?