Thảo luận Kinh nghiệm sử dụng VF8 cho newbie

cap3hk

Xe tăng
Cụ định xì vụ này cho tây lông à. Bọn nó đánh hơi thấy từ lâu rồi cụ ơi.

Tung lên reddit rồi, cả thớt xe 3 vạn km nằm đường cả ảnh chụp choẹt cả video. Xóa thớt thì nó bới trong google cache ra.

Nó lại còn thuyết âm mưu là thớt bị xóa do đc nhắc tên trên reddit của bọn nó.
Em định SEO lên top từ khóa khi search VF8 và vinfast 8 ạ :). Search cái đó bài report / video report trên trang 1 ;))

Duyvu2019

Xe hơi
Cái thông tin say xe do phanh tái sinh nghe cứ điêu điêu thế nào ấy nhỉ?
Nó dễ say vs người ngồi cùng ấy cụ, nhất là đi trong phố hoặc đường nhiều ng đi lại hay phải giảm ga, còn đi đường vắng đều ga thì ko ah gì mấy.
E thấy cụ ấy chia sẻ rất nhiều cái hay vs chuẩn đấy ạ

quangkhunglong

Xe tăng
Tất nhiên ạ :). Thằng nào bảo hết rồi thằng đó là sale. Cụ cứ tin 1 thằng vừa bán tống bán tháo VF8 như em đi :)
Lỗi có đến mức đang đi chết máy hay sáng ra không khởi động được xe không cụ? Em định mua mà lăn tăn quá.

Easy girl

Xe tăng
con vf8 xe nhỏ mà nặng ngang con landcruiser, bắt buộc vf phải làm giảm sóc cứng để chịu tải. Nhưng chắc đặt linh kiện rẻ hơn nhiều nên rất nhiều trường hợp gẫy càng xoè bánh
Không hiểu người thiết kế bộ treo Vinfast kiểu gì mà xe nào cũng bị kêu ca về giảm xóc. Từ xe ô tô cho đến xe máy, sang tận Mỹ người ta cũng kêu cái giảm xóc.

quangkhunglong

Xe tăng
con vf8 xe nhỏ mà nặng ngang con landcruiser, bắt buộc vf phải làm giảm sóc cứng để chịu tải. Nhưng chắc đặt linh kiện rẻ hơn nhiều nên rất nhiều trường hợp gẫy càng xoè bánh
Kinh thế cơ ạ. Có quả nào đi cao tốc bị gãy không cụ?

flowers1508

Xe tăng
Cái thông tin say xe do phanh tái sinh nghe cứ điêu điêu thế nào ấy nhỉ?
Phanh tái sinh là khi cụ không phanh mà bỏ bàn đạp ga nó cũng đảo chiều xả thành nạp nên xe giảm tốc nhanh nên đi trong phố rất dễ say vì tăng tốc lại giảm tốc (nó không nuôi ga để trôi như xe xăng dầu).
Em xem review Tesla model S thì nghe nói thế thôi chứ cũng chưa đi xe điện bao h

Arsephan

Xe tăng
Phanh tái sinh là khi cụ không phanh mà bỏ bàn đạp ga nó cũng đảo chiều xả thành nạp nên xe giảm tốc nhanh nên đi trong phố rất dễ say vì tăng tốc lại giảm tốc (nó không nuôi ga để trôi như xe xăng dầu).
Em xem review Tesla model S thì nghe nói thế thôi chứ cũng chưa đi xe điện bao h
Đi 1 mình thì để phanh tái sinh cao, chở người khác thì để phanh tái sinh thấp, mình lái xe thì chủ động nên ko say, chứ người ngồi cạnh ko quen và ko có sự chủ động nên dễ say thôi

XSim

Xe container
Như em lái một thời gian là quen, khi đó sẽ không nhả chân ga đột ngột nữa mà nhả từ từ thôi nên xe không bị giảm tốc đột ngột. Cơ bản là nhà em không ai say xe cả nên em cũng không rõ có tác dụng không :D

flowers1508

Xe tăng
Như em lái một thời gian là quen, khi đó sẽ không nhả chân ga đột ngột nữa mà nhả từ từ thôi nên xe không bị giảm tốc đột ngột. Cơ bản là nhà em không ai say xe cả nên em cũng không rõ có tác dụng không :D
E ngồi taxi Xanh VF34 trong phố rồi cũng thấy bình thường như xe động cơ đốt trong thôi không khác mấy và không thấy bị say
E đi mùa đông nên vấn đề điều hóa nóng em ko đánh giá được

cap3hk

Xe tăng
Lỗi có đến mức đang đi chết máy hay sáng ra không khởi động được xe không cụ? Em định mua mà lăn tăn quá.
Đang đi chết máy thì em chưa gặp.
Xuống hầm trung tâm thương mại chết máy nằm lăn quay dưới đó thì em bị rồi (nằm xưởng 11 đêm)
Sáng ra không khởi động được cũng đã ăn 1 phát phải gọi cứu hộ (nằm xưởng 2 đêm)

Nghẹo không khởi động được bật capo tự phải dùng cờ lê 10 thì đếm không hết.

Đấy là xài nửa năm.

Cụ nên thương lấy bản thân mà chọn một chiếc xe khác cụ ạ. Giờ nếu mua thuê pin thì mất gần 5 củ tiền pin. Năm mất 60tr :)))

Chỉnh sửa cuối:

cap3hk

Xe tăng
E ngồi taxi Xanh VF34 trong phố rồi cũng thấy bình thường như xe động cơ đốt trong thôi không khác mấy và không thấy bị say
E đi mùa đông nên vấn đề điều hóa nóng em ko đánh giá được
Điều hòa không nóng nhưng xe sẽ kêu như cái công nông (ngồi trong nghe rõ) để làm mát cả người cả pin

hoviethung

Xe lăn
Rồi cho e hỏi vf8 có bị cái kiểu lỗi tùm lum tè le các chức năng và xe k thể đi được, phải tháo cọc bình để reset xe k ạ
F1 lái taxi xanh hồi đi vf5 còn hay bị lỗi phần mềm, đôi khi phải dùng cờ lê 10 để tháo cọc bình để reset nhưng từ khi chuyển sang vf8 hầu như không thấy lỗi hay kêu ca gì cả. Nên một số cụ ném đá vf8 mình không tin.

cap3hk

Xe tăng
F1 lái taxi xanh hồi đi vf5 còn hay bị lỗi phần mềm, đôi khi phải dùng cờ lê 10 để tháo cọc bình để reset nhưng từ khi chuyển sang vf8 hầu như không thấy lỗi hay kêu ca gì cả. Nên một số cụ ném đá vf8 mình không tin.
Chủ xe như em nói vẫn không tin ấy hả cụ ? :)