Kính trước xe đi mưa gạt nước vẫn mờ, các cụ giúp với

Tina Fan

Xe hơi
Khả năng gạt nước bị mòn, và nước rửa kính không chuẩn nên bị, tốt nhất nên thay bộ gạt nước

carcare

Xe máy
Em vừa được cụ Rack thay cho cái kính trước.

Đi mưa em bật gạt nước (kể cả chế độ gạt liên tục) nhưng kính bị đọng các vết mờ loang lổ rất khó nhìn đường. Ban ngày còn đỡ chứ đi ban đêm thì rất khó chịu.

Em đoán là kính mới có thể có lớp phủ gì đó chưa hết nên nước không trôi đều và hết khi gạt?

Các cụ giúp em xem có cách gì không, ví dụ dung dịch lau kính,.. để xử lý

Cảm ơn các cụ
Bác dùng dung dịch đánh bóng kính này xem sao:

Hàng malaisia

Giá gạt nước Bosh 80 000 - 100 000 tùy theo kích cỡ.
Gạt Bosch các cỡ từ 16''-26'' giá = min đồng loạt không phân biệt dài ngắn, giá cực tốt cho bác nào lấy >2 đôi (để dự phòng hoặc cho tặng):21::21::21:
giảm 20% cho các bác vote+ cho nhà em (em câu vote tý min mod nhường em tý nhé:5: )

Chỉnh sửa cuối:

Carens2009

Xe điện
Khả năng gạt nước bị mòn, và nước rửa kính không chuẩn nên bị, tốt nhất nên thay bộ gạt nước
Bác ơi nước rửa kính không chuẩn là sao,xe em vưa báo hết nước rửa kình.Cái đây mình tự mua về đổ hay là ra gara nó đổ cho,có nhiều loại nước rửa kính không bác.Giá cả thế nào vậy

typn1975

Xe tăng
Gạt Bosch các cỡ từ 16''-26'' giá = min đồng loạt không phân biệt dài ngắn, giá cực tốt cho bác nào lấy >2 đôi (để dự phòng hoặc cho tặng):21::21::21:
giảm 20% cho các bác vote+ cho nhà em (em câu vote tý min mod nhường em tý nhé:5: )
Kụ cho cái chỉ nhé... vodka xịn...(b)(b)(b)

joyride

Xe điện
Báo cáo các cụ là hôm nay mưa to, nhân chở gấu đi Big C em có làm chuột bạch mấy vụ sau ở Hợp Thủy (nằm trong Big C). Chỉ định ghé vào mua gạt nước mưa, thấy tán mấy món linh tinh em thử làm luôn xem thế nào:

1- Tẩy mốc toàn bộ kính xe. (kính trước em thay mới nhưng chắc do điều kiện bảo quản nên vẫn bị mốc. Các cụ khi thay nên lưu ý kiểm tra)
2-Phủ nano kính lái và kính hông, gương chiếu hậu bên lái và phụ.
3- Thay hai gạt nước

Tổng thiệt hại 860k VND.

Cảm nhận ngay sau đó khi đi mưa:

- Kính trong veo. Phần phủ nano nước vo tròn và gạt đi ngay. Để em đi vài bữa nữa báo lại các cụ xem hiệu quả nano thế nào. Chủ cửa hàng bảo hành 6 tháng ?!

Túm lại là không biết "ngu phí" hay "khôn phí". Để xem hồi sau sẽ rõ vậy.

muadem

Xe cút kít
Cụ có vừa sơn lại xe ko đới? có thể do tý ti... bụi sơn bám lên mặt kính.
vác cháu nó lại 87 "bắt đền" 1 lúc là xong béng!:21:
Em cũng bị như cụ này, hôm nọ đi sơn lại tí, mấy ông gara chẳng biết có che đậy gì không mà khi em lấy xe thấy bị mờ mờ, em bẩu mấy ông ấy; xong mấy ông lấy giấy ráp mịn + nước đánh lấy đánh để :^), em chẳng dám nói gì, đến lúc ra đường buổi tối thấy kính nó cứ mành mành như mạng nhện:77:. bấm bụng khó chịu, đến giờ vẫn hơi mờ. Làm gì bây giờ hả các cụ???

Báo cáo các cụ là hôm nay mưa to, nhân chở gấu đi Big C em có làm chuột bạch mấy vụ sau ở Hợp Thủy (nằm trong Big C). Chỉ định ghé vào mua gạt nước mưa, thấy tán mấy món linh tinh em thử làm luôn xem thế nào:

1- Tẩy mốc toàn bộ kính xe. (kính trước em thay mới nhưng chắc do điều kiện bảo quản nên vẫn bị mốc. Các cụ khi thay nên lưu ý kiểm tra)
2-Phủ nano kính lái và kính hông, gương chiếu hậu bên lái và phụ.
3- Thay hai gạt nước

Tổng thiệt hại 860k VND.

Cảm nhận ngay sau đó khi đi mưa:

- Kính trong veo. Phần phủ nano nước vo tròn và gạt đi ngay. Để em đi vài bữa nữa báo lại các cụ xem hiệu quả nano thế nào. Chủ cửa hàng bảo hành 6 tháng ?!

Túm lại là không biết "ngu phí" hay "khôn phí". Để xem hồi sau sẽ rõ vậy.
Cụ đã làm chuột bạch rồi có khi mai em phải ra đấy xử lý cái kính của em thôi, ý các cụ thế nào???

2chan3tat

Xe đạp
Cụ xem có để điều hòa lấy gió ngoài ko ???

muadem

Xe cút kít

joyride

Xe điện
Đọc bài này của cụ thì của em toi rồi, *** mấy thằng gara nó ngu thế:102::102::102: cứ lấy giấy ráp nó chà lên kính của em:77::77::77::77:
Hôm trước em cũng bị bụi sơn trên kính, bám tứ tung cả vỏ xe nữa. Em đem vào gara hỏi mấy chú định đem giấy ráp ra em té luôn. Hôm sau đem ra chỗ rửa xe ở 105 Láng Hạ, cậu Quang chủ cửa hàng lấy dao lam tẩy thì OK ngay, không xước gì.

Kính của cụ đã bị rồi nên chắc phải đánh bóng lại. Không được cụ làm cho viên gạch rồi báo bảo hiểm thay kính mới.