Lacetti CDX điều hòa chưa mát thì cụ vào đây tham khảo xem nhé.

iducga

Xe tải
Em đã làm theo lời khuyên của bài ở dưới và kết quả là xe em giờ mát lạnh, hôm nay mới bật điều hòa 1 lúc mà vợ em nó bắt tăng nhiệt độ lên, lạnh quá.
(Em đặt nhiệt độ là 25 độ, ngoài trời 34 độ).

Xe cụ nào mà cũng mãi không mát thì thử làm như lời khuyên ở dưới xem có hiệu quả chút nào không nhé.

PS: Trước đây em toàn để 19, 20 độ trong khi ngoài trời là 35,36 độ nên điều hòa chạy như cái máy bay mà không tài nào mát được.

Đa phần khi thấy nóng thì mọi người điều chỉnh nhiệt độ xuống thấp để đạt được điều mình muốn hoặc muốn mau lạnh hơn nhưng điều này là sai lầm , đôi khi gây tác dụng ngược lại. Nguyên nhân là tất cả các dòng máy điều hòa sử dụng máy nén hoạt động theo nguyên tắc hấp thụ nhiệt bên ngoài để làm lạnh (trên tất cả các ô tô đều sử dụng loại điều hòa này), mỗi một chu kỳ máy nén hay còn gọi là blook lạnh bơm khí ga đi, khí ga chạy qua dàn lạnh do tính chát vật lý nó sẽ hấp thụ nhiệt ở đây, nhiệt lạnh vùng này sẽ được quạt gió thổi ra môi trường xung quanh làm mát

Khi bạn cài nhiệt độ là xác lập nhiệt độ mình muốn có, máy nén sẽ dừng lại khi quá trình hấp thụ nhiệt làm lạnh đạt đến mức mà bạn đã cài đặt. Do một nguyên nhân nào đó ví dụ dàn lạnh bẩn, ga thiếu, nhiệt độ môi trường quá cao….nếu bạn xác lập nhiệt độ muốn có quá thấp máy nén làm việc quá lâu bộ phận bảo vệ có thể cắt máy nén và như vậy bạn không những không có được nhiệt độ mong muốn mà đôi khi sẽ còn bị nóng hơn.

Do đó điều cơ bản là bạn phải đặt nhiệt độ hợp lý để máy của bạn có thể đáp ứng được, nếu nhiệt độ môi trương ngoài tăng quá cao bạn phải cài đặt nhiệt độ lên chứ không phải là cài xuống 17 độ đâu mà nếu giả sử máy điều hòa của bạn đạt được nhiệt độ này mà nhiệt độ ngoài môi trường 35 độ thì cẩn thận sức khỏe của bạn đấy, bạn nên nhớ máy của bạn là “ điều hòa nhiệt độ “ chứ không phải là cái tủ lạnh bạn muốn cài nhiệt độ sao thì cài, thông thường bạn nên cài chênh lệnh với môi trường ngoài 5-7 độ thôi.

Nếu máy điều hòa của bạn không lạnh có thể dàn lạnh bị bẩn, bạn phải vệ sinh dàn lạnh, nếu thiếu ga bạn phải xạc ga, nếu hỏng bộ phận bảo vệ cắt không cho máy nén hoạt động , quạt gió hư ...bạn phải kiểm tra thay thế sửa chữa. Đối với xe mới mà bị máy điều hòa không lạnh có thể là thiếu ga or bị xì ga do hở ở đâu đó trong hệ thống điều hòa. Tốt nhất bạn đến chỗ chuyên về lạnh ô tô để kiểm tra ( nhớ chuyên về lạnh ô tô )

Nguyễn Việt Hà

linhnh

Xe đạp
chuyên môn cao quá bác ơi.....

vuhaison

Xe đạp
bác nào biết địa chỉ tin cậy chuyên về máy lạnh oto thì chỉ giúp với.

tuxedo_hmt24

Xe tăng
cụ Viet vòi trên OF chuyên về điều hòa đấy ạ

haoanhtuan

Xe đạp
em thay cac bac cu gioi thieu hoai cho nhau vay

neu noi ve may lanh ngon- bo- re ma dam bao thi cac bac lien he voi em la tot nhat .
thu1 :nhom em khong fai cong ty ma lam ngoai cho nen gia se re
thu2 :Da co thoi gian lam lau nam trong nghe may lanh o to <dang lam cho ct may lanh o to tran quang>
vi vay cac bac cu yen tam khi dat niem tin vao em .0976005033

maxvina.vn

Xe buýt
em thay cac bac cu gioi thieu hoai cho nhau vay

neu noi ve may lanh ngon- bo- re ma dam bao thi cac bac lien he voi em la tot nhat .
thu1 :nhom em khong fai cong ty ma lam ngoai cho nen gia se re
thu2 :Da co thoi gian lam lau nam trong nghe may lanh o to <dang lam cho ct may lanh o to tran quang>
vi vay cac bac cu yen tam khi dat niem tin vao em .0976005033
Tốt nhất lên làm ở Trần quang cho an tâm ợ

haoanhtuan

Xe đạp
đâu cũng là em làm cả thui vi các bác quan tâm đến giá cả mà .con chất lượng thì em đảm bảo .

Oldflame

Xe đạp
Các bác cho em hỏi là điều hoà lacetti CDX của em rất hay bị mùi hôi mà em không biết nguyên nhân, em chỉnh gió trong hay gió ngoài đều không hết.

npk_hn

Xe đạp
Cái lọc gió điều hòa nó bẩn. Lôi nó ra, thổi sạch là ngon ngay (nó nằm phía trong cốp để đồ bên phụ). Hôm rồi được các đại ca chỉ giáo, em ra gara, nhờ mấy chú thợ lôi ra, thổi sạch (ối giời có cả lá cây, lông chim và vô số bụi bẩn trong ấy). Thổi sạch, lắp vào lại ngon ngay. Mất có 5 phút, hỏi chú thợ bao nhiêu, nó bảo tùy tâm...Đưa 50k, chú cười rung phao câu...

Vivutulu

Đi bộ
Em đã làm theo lời khuyên của bài ở dưới và kết quả là xe em giờ mát lạnh, hôm nay mới bật điều hòa 1 lúc mà vợ em nó bắt tăng nhiệt độ lên, lạnh quá.
(Em đặt nhiệt độ là 25 độ, ngoài trời 34 độ).

Xe cụ nào mà cũng mãi không mát thì thử làm như lời khuyên ở dưới xem có hiệu quả chút nào không nhé.

PS: Trước đây em toàn để 19, 20 độ trong khi ngoài trời là 35,36 độ nên điều hòa chạy như cái máy bay mà không tài nào mát được.
Cụ chỉnh nhiệt độ kiểu gì đấy a. Em lọ mọ chỉnh mãi ko đc :))