[Funland] Lại học online

Realty 2021

Xe tăng
Lớp 3 nhà em lấy ý kiến: 14/50 đi học.
Còn lại ở nhà online tiếp.
Cháu em lớp 3 có 28/32 ý kiến phụ huynh đề nghị học online và viết đơn xin học online đến hết học kỳ theo nguyện vọng của phụ huynh, học phí chấp nhận đóng đủ 100%

Bigcat

Xe tải
Sống chung với dịch bệnh thôi, học on/off thì vẫn béo các đc buôn....xét nghiệm covid nhanh/chậm. Phụ huynh bỏ tiền túi ra mua xét nghiệm mới...đáng tiếc. Hà nội đang loạn giá xét nghiệm covid đấy ạ. Chẹp....

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Cháu em lớp 3 có 28/32 ý kiến phụ huynh đề nghị học online và viết đơn xin học online đến hết học kỳ theo nguyện vọng của phụ huynh, học phí chấp nhận đóng đủ 100%
Lớp nhóc nhà e 12/35 tức là 1/4 đồng ý; 3/4 ko đồng ý. Lịch thì vẫn 21 xuất chuồng :D

Realty 2021

Xe tăng
Lớp nhóc nhà e 12/35 tức là 1/4 đồng ý; 3/4 ko đồng ý. Lịch thì vẫn 21 xuất chuồng :D
Cháu nào đi học bị covid là cũng phải ở nhà cách ly điều trị thôi, khi đó ở nhà muốn học online sẽ như thế nào

ubisapro

Xe trâu
Cháu nào đi học bị covid là cũng phải ở nhà cách ly điều trị thôi, khi đó ở nhà muốn học online sẽ như thế nào

Lớp nhóc nhà e có lớp học online dạy song song. Ở nhà thì vào lớp online học. Nói chung e thấy các phụ huynh ko mặn mà lắm chuyện đi học trực tiếp. Đành rằng học bán trú cả ngày mới giải quyết được vấn đề bố mẹ tập trung đi làm; chứ học nửa ngày thì vẫn phải đưa đón, con đến học được chút rồi về, nguy cơ lây nhiễm cao …

Longtime No See

Xe tải
Vẫn đề bệnh này nhiều đưa trẻ bị nhiễm rồi khỏi… rồi lại nhiễm… lại khỏi. Mỗi lần nhiễm lại kích hoạt quy trình…kéo dài cả tuần, rồi thủ tục nhiêu khê. Thay phiên nhau nhiễm là hết năm học. Bệnh này cơ bản trước sau cũng phải coi nó là bệnh thông thường… nhiễm đi nhiễm lại nhiều lần. VD israel tiêm gần 100% dân số bằng HN thế mà cao điểm 1 ngày 70k… kéo đai cả tháng
====> từ đó kết luận coi nó là bình thường và sinh hoạt bình thường và thằng israel nó chấp nhận mở bình thường.
Nếu anh coi nó bình thường lờ nó đi thì nó là bình thường. Còn nếu anh quan trọng hoá nó thì 10 năm anh ko dứt ra đc nó
Nó ko bao giờ là bình thường bởi 1 ng có thể nhiễm nhiều lần trong vài tháng, và sau mỗi lần nhiễm sức khoẻ giảm đi đáng kể. Chỉ có điều người cầm lái phải chấp nhận đánh đổi sức khoẻ, tính mạng của dân hay là sức khoẻ của cả 1 nền kinh tế nước nhà. Chọn miễn dịch cộng đồng tức là quay lưng với tầng lớp yếu thế trong XH, đào thải người già và kẻ bệnh tật yếu đỡ đc bao tiền của hưu trí + chăm sóc. 1 công đôi 3 việc như vậy tội gì mà người ta không chọn.
Không biết các cụ thế nào chứ phường nhà e cực kỳ khó gọi đường dây nóng covid, chủ nghĩa makeno lên ngôi.

ca_kiem

Xe container
Nó ko bao giờ là bình thường bởi 1 ng có thể nhiễm nhiều lần trong vài tháng, và sau mỗi lần nhiễm sức khoẻ giảm đi đáng kể. Chỉ có điều người cầm lái phải chấp nhận đánh đổi sức khoẻ, tính mạng của dân hay là sức khoẻ của cả 1 nền kinh tế nước nhà. Chọn miễn dịch cộng đồng tức là quay lưng với tầng lớp yếu thế trong XH, đào thải người già và kẻ bệnh tật yếu đỡ đc bao tiền của hưu trí + chăm sóc. 1 công đôi 3 việc như vậy tội gì mà người ta không chọn.
Không biết các cụ thế nào chứ phường nhà e cực kỳ khó gọi đường dây nóng covid, chủ nghĩa makeno lên ngôi.
Vấn đề ngay cả các nước giàu có.. nó cũng buông, châu âu cũng buông, israel cũng buông… ta thì ko gọi đc ông bụt hiện lên… nghèo, tiền hết … thì đành buông thôi…vì bây giờ có chui đầu vào cát thì cũng chỉ giống con Đà điểu thôi.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Theo dự báo thời tiết trên con ip13 promax của em thì thứ 2 ngày 21/2 nhiệt độ chỉ từ 7-11 độ, nên các cháu cũng chẳng đi học được đâu :)

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Riêng thế này cũng đủ khiến TQuoc nó thực hiện zero covit. Vde nữa là nhưng ảnh hưởng về lâu dài còn chưa có tgian để kiểm chứng.
Nếu cái mục gây lão hóa nó mà ngầm ngầm thì đứa trẻ khi 40t sẽ tương đương ông lão 80, là e ví dụ chứ ko phải đoán điếc gì.
TQ nó là cha đẻ covid, chắc chắn nó hiểu nhiều tác hại của con này!

Poison

Xe tải
Hnay nghe F1 lớp 9 nhà em kể chuyện, lớp 54 bạn, học onl 11 đứa do là F0, F1. Con em nó bảo 1 nhóm con trai trong lớp cno toàn ngồi túm tụm với nhau, buôn chuyện, chơi game, chả đứa nào thèm đeo khẩu trang, thậm chí cno còn ăn sáng cùng nhau, kiểu 1 đứa mua cái bánh mì thì cả lũ mỗi đứa xin 1 miếng. Lớp bên cạnh lớp con em cũng thế, ăn sáng chung với nhau, xong hôm sau có đứa trong đó F0 và kéo theo mấy đứa nữa cũng F0 theo. Em thì cũng theo xu hướng muốn cho con đi học, sang tuần F1 bé nhà em cũng đi học, nhưng xem chừng tn thì cũng chả biết lúc nào thì covid

Transit2010

Xe buýt
Con em lớp 9 hnay bảo lớp con giờ 21 bạn học online, 17 bạn đi học. Nàng nhà em hôm nay lên vạch thứ 2 mờ lắm r. Khi nào 1 vạch em lại tống đi học trực tiếp hết. Đỡ suốt ngày nhìn đt, máy tính.

Transit2010

Xe buýt
Hnay nghe F1 lớp 9 nhà em kể chuyện, lớp 54 bạn, học onl 11 đứa do là F0, F1. Con em nó bảo 1 nhóm con trai trong lớp cno toàn ngồi túm tụm với nhau, buôn chuyện, chơi game, chả đứa nào thèm đeo khẩu trang, thậm chí cno còn ăn sáng cùng nhau, kiểu 1 đứa mua cái bánh mì thì cả lũ mỗi đứa xin 1 miếng. Lớp bên cạnh lớp con em cũng thế, ăn sáng chung với nhau, xong hôm sau có đứa trong đó F0 và kéo theo mấy đứa nữa cũng F0 theo. Em thì cũng theo xu hướng muốn cho con đi học, sang tuần F1 bé nhà em cũng đi học, nhưng xem chừng tn thì cũng chả biết lúc nào thì covid
Công nhận là các bạn trai tầm 13-15t hay dính nhau. Con e đi học về bảo mấy đứa con trai lớp con cứ dính nhau như sam. Suốt ngày túm tụm, bá vai bá cổ. Thành quả là 1 bạn F0 và 8 bạn F1 đều ở nhà học online hết.

mat mo chan cham

Xe tải
Em không phải giáo viên, nhưng nhà E bên nội ngoại hiện tại có tổng cộng 4 giáo viên, học theo kiểu on/off như thế này em thấy khổ nhất là giáo viên, trước chỉ lên lớp 1/2 ngày, giờ lên lớp cả ngày, tiền lương không thấy tăng, em sợ mấy hôm nữa giáo viên cũng kêu cứu giống nhân viên y tế

volvo.XC90

Xe tăng
Hợp lòng dân thôi. Lứa tiểu học 4-5-6 cơ thể đang chuẩn bị dậy thì

xetaudoidau

Xe tăng
Cậu cả bẩu phải đi, còn phương án ntnao thì do cậu 2, cậu 3 tự nghiên cứu. Giờ đi rồi ko ổn thì tạm dừng. Nói chung đúng quy trình chả ai làm sao, cháu nào đen thì dính.

f1_hn

Xe container
Sống chung với dịch bệnh thôi, học on/off thì vẫn béo các đc buôn....xét nghiệm covid nhanh/chậm. Phụ huynh bỏ tiền túi ra mua xét nghiệm mới...đáng tiếc. Hà nội đang loạn giá xét nghiệm covid đấy ạ. Chẹp....
Loạn Kit test thôi chứ giá tại các nơi niêm yết hết rùi cụ...