[Thảo luận] Lại là thông tin về đoạn làn đường và đèn xanh đỏ chỗ Bộ Công An Phạm Văn Đồng

quangzin

Xe tăng
Ôi giao thông HN Việt Nam Người sinh sống tại HN còn bị bắt liên tục huống chi mấy bác tài ngoại Tỉnh làm mồi cho.... ,hôm nọ e có gặp 1 bác tài ngoại tỉnh đi công tác HN tiện thể đưa người nhà đi khám trong thời gian 4 ngày tại Hn bác ấy bị bắt 6 lần bắt đầu từ cái đèn đỏ BCA này

knedi1

Xe tăng
Quan trọng là biển bảo hiệu làn đường thế nào chứ. Nếu không có biển, dưới đường cũng không có mũi tên thì sợ gì. Nếu có biển thì cụ xui dại rồi đấy.

toandw

Xe tải
Em đi qua không thấy còn mũi tên dưới làn đường nhưng mà xxx nó đứng ngay gần đó nên vẫn chui vào làn giữa cho an toàn

1 M

Xe hơi
Chắc là có thay đổi gì đấy nên chiều qua lúc 17h đi qua cả hai làn bình thường, 2 đ/c CSGT lại còn ra hiệu đi nhanh nữa. Thế nhưng nếu không rõ ràng thì chẳng biết thế nào cả. Cứ phải cẩn thận.

No money

Xe hơi
cẩn tắc vô áy náy các cụ nhỉ. Em cứ đi làn giữa cho lành, tạm thời ngồi hóng xem thế nào đã.:)

tubin

Xe buýt
Quan trọng là biển bảo hiệu làn đường thế nào chứ. Nếu không có biển, dưới đường cũng không có mũi tên thì sợ gì. Nếu có biển thì cụ xui dại rồi đấy.
Cụ không để ý các topic trước của em cũng như của nhiều cụ về đoạn đường này rồi ạ, biển phân làn không có, mũi tên thì có thể gọi là gần như là không có

cwise

Xe container
Cụ cứ thế bảo sao chả tắc đường ạ :(.
Cái đó khó trách bác ạ, vì bác hàng ngày đi qua đây, thay đổi bác biết rõ, nhiều anh em họa hoằn năm tháng, thậm chí chẳng bao giờ qua, các anh em ở tỉnh ngoài về.

tubin

Xe buýt
Cái đó khó trách bác ạ, vì bác hàng ngày đi qua đây, thay đổi bác biết rõ, nhiều anh em họa hoằn năm tháng, thậm chí chẳng bao giờ qua, các anh em ở tỉnh ngoài về.
Vấn đề chưa biết nó khác, nhưng giờ biết rồi mà vẫn thế thì ...

coolpix8700

Xe ngựa
Sáng nay em đi qua, cái vạch vẽ trên mặt đường chưa đủ mờ để đi qua không nhìn thấy. Đúng là có 1 xxx chỉ hướng cho phép mấy cái xe máy ở làn ngoài ấy chạy thẳng, còn em đã đọc trước nhưng đã đi vào làn trong cũng như rất nhiều xe khác trước và sau em...
Bác chủ thớt quên mất phần ưu tiên trong luật GTĐB: biển cố định < biển tạm thời < người điều hành trực tiếp. Khi thấy ùn tắc, xxxx ở đấy phải điều hành giải tỏa giao thông và sự điều hành của họ là cao nhất cho nên cái vạch đó chỉ tạm thời không có tác dụng khi xxx ra tín hiệu cho phép thôi. Khi không thấy họ cho phép mà cứ vượt qua rồi bị chặn lại thì không thể hỏi họ: "sao hôm qua đi được, hôm nay các anh lại bắt tôi?". Chỗ đó cũng giống như ngã tư Đại Cồ Việt - Phố Huế lúc đông họ phân làn cho phép đi sang đường ngựợc chiều, nhưng lúc vắng xe chạy sang làn ngược chiều ấy vẫn bị bắt phạt. Hay trên đường Giải Phóng, thỉnh thoảng khi có tầu hỏa xxx vẫn cho phép chạy vượt qua đèn đỏ....
Nếu như khẳng định của bác chủ thớt, họ đã bỏ cái mũi tên chỉ hướng trên nền đường thì dù chưa thể xóa được thì họ vẫn phải dán các gạch chéo mầu vàng trên dọc mũi tên (theo đúng luật)!

Chỉnh sửa cuối:

tubin

Xe buýt
Sáng nay em đi qua, cái vạch vẽ trên mặt đường chưa đủ mờ để đi qua không nhìn thấy. Đúng là có 1 xxx chỉ hướng cho phép mấy cái xe máy ở làn ngoài ấy chạy thẳng, còn em đã đọc trước nhưng đã đi vào làn trong cũng như rất nhiều xe khác trước và sau em...
Bác chủ thớt quên mất phần ưu tiên trong luật GTĐB: biển cố định < biển tạm thời < người điều hành trực tiếp. Khi thấy ùn tắc, xxxx ở đấy phải điều hành giải tỏa giao thông và sự điều hành của họ là cao nhất cho nên cái vạch đó chỉ tạm thời không có tác dụng khi xxx ra tín hiệu cho phép thôi. Khi không thấy họ cho phép mà cứ vượt qua rồi bị chặn lại thì không thể hỏi họ: "sao hôm qua đi được, hôm nay các anh lại bắt tôi?". Chỗ đó cũng giống như ngã tư Đại Cồ Việt - Phố Huế lúc đông họ phân làn cho phép đi sang đường ngựợc chiều, nhưng lúc vắng xe chạy sang làn ngược chiều ấy vẫn bị bắt phạt. Hay trên đường Giải Phóng, thỉnh thoảng khi có tầu hỏa xxx vẫn cho phép chạy vượt qua đèn đỏ....
Ở đây em đang nói là theo luật về việc phân làn đường, còn việc đi theo chỉ dẫn của CSGT nó là việc khác cụ ợ.

coolpix8700

Xe ngựa
Em đã giải thích là theo luật, mốn tạm thời thay đổi việc phân làn đường (không cần chỉ dẫn của CSGT) có các vạch mầu vàng. Ở trường hợp này họ dán các vạch chữ x mầu vàng lên mũi tên. Chỉ khi thấy các vạch mầu vàng chữ x trên mũi tên, chạy thẳng qua đó ở làn ngoài thì gặp toán xxx tiếp theo (họ thường hay dứng sau đoạn cong trước chố rẽ tiếp) bác trả lời với họ: "phân làn đã thay đổi, tôi đi đúng", còn không khi bác bị họ ghi vào biên bản tội "đi sai làn đường" thì bác không cãi lại được, dù có khi chỉ ngay lần trước đó xxx đã ra tín hiệu cho bác đi qua (nhưng lần này không có xxx ở chỗ rẽ ấy để ra tín hiệu)!

Chỉnh sửa cuối:

agrimeco

Xe lăn
Túm lại là hễ còn biển phân làn thì tốt nhất cứ đúng luật mà đi các cụ nhỉ, thử làm chuột bạch chỉ tổ mất xiền oan.

tubin

Xe buýt
Em đã giải thích là theo luật, mốn tạm thời thay đổi việc phân làn đường (không cần chỉ dẫn của CSGT) có các vạch mầu vàng. Ở trường hợp này họ dán các vạch chữ x mầu vàng lên mũi tên. Chỉ khi thấy các vạch mầu vàng chữ x trên mũi tên, chạy thẳng qua đó ở làn ngoài thì gặp toán xxx tiếp theo (họ thường hay dứng sau đoạn cong trước chố rẽ tiếp) bác trả lời với họ: "phân làn đã thay đổi, tôi đi đúng", còn không khi bác bị họ ghi vào biên bản tội "đi sai làn đường" thì bác không cãi lại được, dù có khi chỉ ngay lần trước đó xxx đã ra tín hiệu cho bác đi qua (nhưng lần này không có xxx ở chỗ rẽ ấy để ra tín hiệu)!
Nhưng em thưa bác là đường không phân làn, thì há cớ sao em lại bị lỗi đi sai làn đường khi không có mũi tên chỉ dẫn và theo luật thì phải có biển phân làn

search

Xe điện
Kụ chủ có cái ảnh và phân tích kụ tỉ thì mới yên tâm, chứ tranh tối tranh sáng thích bắt kiểu gì cũng đc thì em chưa làm chuột bạch đâu ợ. Nhỡ kụ là âm binh của xxx thì sao :D

hôm nào túi rủng rỉnh đi làn ngoài, hôm nào còn vài chục ngàn thì cứ làn giữa cho lành.

coolpix8700

Xe ngựa
Nhưng em thưa bác là đường không phân làn, thì há cớ sao em lại bị lỗi đi sai làn đường khi không có mũi tên chỉ dẫn và theo luật thì phải có biển phân làn
Sáng nay em vừa đia qua, mũi tên cong chỉ phải rẽ trái còn rõ lắm. Đúng là cái đường này xe chở đất chạy nhiều, vạch chỉ đường mờ đi rất nhanh, nhưng ỏ chỗ rẽ ấy thì 2 cái vạch chỉ đường chưa đủ mờ (em ngồi trên xe, do đã đọc cái topic này em mới chạy sát lên đó, khi nhìn rõ mũi tên trắng vòng sang trái dưới lòng đường em mới xin mấy xe sau vào làn trong, mặc dù đúng như bác mô tả, đi sát đến nơi thì ông xxx đứng đấy đang ra tín hiệu - dù không đúng hiệu lệnh trong luật - ra hiệu cho mấy cái xe máy ở làn ấy tiếp tục chạy thẳng)!

Vạch số 1.18: Màu trắng chỉ dẫn các hướng đi cho phép của các làn xe ở nơi giao nhau. Lái xe khi gặp biển này bắt buộc phải tuân Theo mũi tên chỉ hướng đi

http://hoclaixeoto.com.vn/LuatGTDB/ChitiethethongvachkeduongbienbaoGTDB/tabid/587/language/vi-VN/Default.aspx

Chỉnh sửa cuối:

MBBG

Xe máy
Em đi qua đoạn đường này hàng ngày nên sau khi đọc bài của bác em đã kiểm tra lại cái vạch chỉ đường đó. Theo em thấy là cái vạch đó vẫn nhìn rõ. Và ngay lúc nãy em đi qua vẫn thấy xxx vịn 1 bác đi vào làn rẽ trái bác ạ.

tungkhuyen

Xe điện
Đoạn này thì xxx toàn bắt sai bắt nọn thôi, bỏ công cãi tí thì cũng ok, hòa cả làng. E khoe tí đồ xxx bỏ quên trên xe e.

Nhân tiện cụ Coolplix rỗi việc thì phân tích hộ e xxx nói như này có đúng ko ạ???
http://www.otofun.net/threads/355964-lai-la-diem-quay-dau-den-xanh-do-bo-cong-an-pham-van-dong-–-xxx-phai-tra-em-giay-to?p=9066628#post9066628

E ko muốn làm tốn tài nguyên diễn đàn nên ko lập thớt mới, chỉ đi ké cẩm thôi ạ.

tubin

Xe buýt
Đoạn này thì xxx toàn bắt sai bắt nọn thôi, bỏ công cãi tí thì cũng ok, hòa cả làng. E khoe tí đồ xxx bỏ quên trên xe e.

Nhân tiện cụ Coolplix rỗi việc thì phân tích hộ e xxx nói như này có đúng ko ạ???
http://www.otofun.net/threads/355964-lai-la-diem-quay-dau-den-xanh-do-bo-cong-an-pham-van-dong-%E2%80%93-xxx-phai-tra-em-giay-to?p=9066628#post9066628

E ko muốn làm tốn tài nguyên diễn đàn nên ko lập thớt mới, chỉ đi ké cẩm thôi ạ.
Vâng, cũng chính nhờ những topic của cụ tungkhuyen nên em mới dám mạnh dạn đi để check các xxx tại đây đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối: