[Funland] Lại một câu chuyện buồn!!!!!!!!!!!

damkhanh

Xe điện
Tưởng tượng lập thớt câu view vớ vẩn...

Công ty em có lần đi nghỉ mát về, qua HD mua bánh gai, về bóc ra thấy vài cái hơi mốc. Sẵn số ĐT trên bao bì, rỗi việc gọi lại trách nhà hàng một tí, vậy mà hôm sau họ đánh cả xe con mang bánh gai mới lên đúng địa chỉ CT, xin lỗi rồi trả lại toàn bộ số bánh đã mua, không cần biết số lượng bao nhiêu...làm ăn giờ phải thế chứ, léng phéng lên mặt báo là chết ngay...

msvy

Xe đạp
Đầu tiên em có nhời với các cụ ở Hải dương là có gì động chạm để các cụ phải sầu não em xin lượng thứ trước~o).Câu chuyện là thế này:Em có bà chị họ ở Đức về chơi,khi về quê về quán đi qua Hải Dương và rẽ vào một nhà hàng bánh đậu xanh(một nhà hàng uy tín hẳn hoi).Em chẳng nêu tên ra đây sợ rằng mọi người nghĩ khác câu chuyện đi.Vào nhà hàng ngắm nghía xong, em mua tặng bà chị 2 kg(mỗi túi 1 kg) bột đậu xanh làm quà,để sang bên đó tự pha uống. Chuyện chỉ có thế thì chẳng có gì phải nói cả.Đột nhiên nhận được cú điện thoại từ bên kia về : Em ơi,hôm nay chị mở gói bột đậu ra pha thì bên trong chỉ có cát trộn với mùn cưao=>.Em nghe choáng quá thời đại này là thời đại nào mà vẫn còn trò này.Em chợt nhớ chuyện Bánh
Chưng Đất chỉ có từ thời xa xưa và đi vào quên lãng lâu rồi,có chăng chỉ trong kí ức một thời đói kém.Vậy mà lịch sử lại tái hiện bằng câu chuyện thật 100%.Bà chị nói mọi người bên đó cũng mỗi người một câu,đại thể là mua phải hàng bị hàng khác đánh tráo hạ uy tín, hay gì gì đó. Đúng quả là không còn gì để nói thêm nữa , hay là thời buổi này nhiều người lại nhớ đến kỉ niệm xưa và làm xem mọi người phản ứng thế nào.Hay một truyền thống đẹp không thể bỏ được các cụ nhỉ? Câu chuyện chỉ có vậy , mong các cụ chia sẻ.=D>=D>=D>
Cụ cho cái địa chỉ nhà hàng này lên đi, em cũng hay về Phòng rồi mua bánh dọc đường nhưng chưa bao giờ gặp thế, chỉ có bánh ngon hoặc không ngon thôi.

XPQ

Xe lăn
Không có bằng chứng xác đáng thì không nên lập thớt dư lày.Nếu chỉ để câu view mà làm mất cơ nghiệp nhà người ta thì phải tội,lại chơi đúng bài bọn tàu ô ngậm máu phun người.Còn nếu thực có việc như vậy,lý gì mà úp úp mở mở ra cái điều quân tử.Cụ chủ thớt đưa cái địa chỉ nhà hàng lên đây,đã đúng là làm ăn bố láo thì cho nó biến khỏi HD luôn đi thôi.

Hanoi2travel

Xe tăng
E nghĩ là bị chơi xấu, cụ ko tin thì cứ quay lại đó mua thêm 1 lần nữa, rồi bóc ra luôn nếu đúng thế thì nó mà ko đền cụ tiền gấp 10 lần cụ cho nó phá sản luôn .

HoangBoiHuan

Xe hơi
Đầu tiên em có nhời với các cụ ở Hải dương là có gì động chạm để các cụ phải sầu não em xin lượng thứ trước~o).Câu chuyện là thế này:Em có bà chị họ ở Đức về chơi,khi về quê về quán đi qua Hải Dương và rẽ vào một nhà hàng bánh đậu xanh(một nhà hàng uy tín hẳn hoi).Em chẳng nêu tên ra đây sợ rằng mọi người nghĩ khác câu chuyện đi.Vào nhà hàng ngắm nghía xong, em mua tặng bà chị 2 kg(mỗi túi 1 kg) bột đậu xanh làm quà,để sang bên đó tự pha uống. Chuyện chỉ có thế thì chẳng có gì phải nói cả.Đột nhiên nhận được cú điện thoại từ bên kia về : Em ơi,hôm nay chị mở gói bột đậu ra pha thì bên trong chỉ có cát trộn với mùn cưao=>.Em nghe choáng quá thời đại này là thời đại nào mà vẫn còn trò này.Em chợt nhớ chuyện Bánh
Chưng Đất chỉ có từ thời xa xưa và đi vào quên lãng lâu rồi,có chăng chỉ trong kí ức một thời đói kém.Vậy mà lịch sử lại tái hiện bằng câu chuyện thật 100%.Bà chị nói mọi người bên đó cũng mỗi người một câu,đại thể là mua phải hàng bị hàng khác đánh tráo hạ uy tín, hay gì gì đó. Đúng quả là không còn gì để nói thêm nữa , hay là thời buổi này nhiều người lại nhớ đến kỉ niệm xưa và làm xem mọi người phản ứng thế nào.Hay một truyền thống đẹp không thể bỏ được các cụ nhỉ? Câu chuyện chỉ có vậy , mong các cụ chia sẻ.=D>=D>=D>
Em là người gốc HD đây cụ. Dưng mà không biết cụ mua ở đâu, thương hiệu nào. Chứ nếu mấy cái quán 555 với 559 là bánh đậu xanh ko ngon đâu nhé. (Em chỉ nói là ko ngon nếu người nào sành ăn bánh đậu xanh, chứ còn cụ nào mới ăn thì cũng gọi là ăn được rồi).
Em mời cụ vào Nguyên hương 68 Trần Hưng Đạo nhé, trong thành phố. Nhà em hay mua biếu mọi người ở địa chỉ này. Chứ cụ nói thương hiệu thì quả thật trc đến nay chỉ có bánh Bảo Hiên là cụ kỵ lâu đời, nhưng sau này thì ăn ngọt quá em ko thích nữa. Nếu cụ đã mua ở đây thì yên tâm chứ mua ở chỗ nào thì em ko biết. Cụ cứ la cà dọc đường, xong lại nói là nhà hàng thương hiệu bán bột đậu xanh mùn cưa thì nghe nó mù mờ quá. Đã ko ngon thật cụ cũng phải cho biết tên tuổi để mọi người còn tránh chứ?

Chỉnh sửa cuối:

liverpool

Xe tải
hài, mát mẹt quê mềnh quá !

Tưởng tượng lập thớt câu view vớ vẩn...

Công ty em có lần đi nghỉ mát về, qua HD mua bánh gai, về bóc ra thấy vài cái hơi mốc. Sẵn số ĐT trên bao bì, rỗi việc gọi lại trách nhà hàng một tí, vậy mà hôm sau họ đánh cả xe con mang bánh gai mới lên đúng địa chỉ CT, xin lỗi rồi trả lại toàn bộ số bánh đã mua, không cần biết số lượng bao nhiêu...làm ăn giờ phải thế chứ, léng phéng lên mặt báo là chết ngay...

HoangBoiHuan

Xe hơi
hài, mát mẹt quê mềnh quá !
Đúng òi, dưng mà thấy cái vụ cát và mùn cưa lạ wa. Em chưa từng nghe thấy chứ nói gì đến nhìn thấy. Chỉ có bột đậu xanh ngon hay ko ngon thôi. Ko biết chủ thớt lặn đâu mất tiêu roài? Nếu đúng hàng thương hiệu thì ko thể có chuyện này.

Chỉnh sửa cuối:

thienphuc

Xe điện
vụ mua nhãn đề nghị các bác lần sau mua vo k mua kg nữa
vụ bị chơi đề nghị các bác k bao biện nữa.có biết đich xác thế nào mà bảo bị chơi ?
vụ bánh gai em vừa đi nam định mua bánh gai bà thi chỗ đường 21 rẽ ra đường 10 chỗ bến xe .đúng cái đoạn đường đất ngay góc rẽ có cái cột điện chia góc làm 2 nửa 1 về hn 1 đi thái bình .nếu đi từ hn về thì nhà bán bánh phía bên tay trái .nếu lắp đèn đỏ chỗ ngã 3 đó thì hn đến dừng ngay vạch chờ đèn đỏ thẳng sang bên trái đường.vâng tả kỹ quá nhỉ em mua bánh gai nhà đó về ăn chả ra cái con khỉ gì lại mấy cái bị nhớt chắc hết hạn sử dụng ấy thế mà lúc mua nó bảo bánh mới
nhắc các bác chớ mua nhà đó làm quà k bị oan đó

Website
www.canhquynh.traucau.vn
Bác cứ đưa thông tin nhà hàng lên đi, nhà e cũng liên quan đến Bánh đậu đấy, cụ cung cấp thông tin biết đâu lại tốt cho nhà hàng thì sao?

nhimphich

Xe điện
Nói chung, dân Hải duơng gọi là dân bánh chưng đất là đúng rồi:x

xe ngua go

Xe buýt
ảo tung chảo. em không tin thời buổi công nghệ như bây giờ dám có cửa hàng nào mà làm ăn kiểu như vậy. Em đố cụ chủ thớt cho tên và địa chỉ đó lên đấy... Em thấy ảo vì cụ quá.[-(

huyndaigetz7120

Xe tăng
Kangoora nói:
E thấy Cụ phán thế là ko ổn. Vậy cụ quê ở đâu ta để anh em tìm xem có tên gì hay ko nhể?
E HD đây
Cụ nhimphich hình như cùng wê với iêm....
Vụ bột đậu lần đầu tiên e nghe đấy, ngta có cửa hàng đàng hoàng thì ai lại làm thế ...
Còn vụ đầu gà, bánh trưng đất thì có thật, nhưng họ bán ngoài đg ( cầu phú lương cũ) ngoài ga. .. khi tầu xe xắp chạy, ... :))

nhimphich

Xe điện
E thấy Cụ phán thế là ko ổn. Vậy cụ quê ở đâu ta để anh em tìm xem có tên gì hay ko nhể?
Hồi em ở lính, tất cả dân Hải dương đều gọi là dân bánh chưng đất cụ ạ:x

Vanquish

Xe buýt
Nói chung, dân Hải duơng gọi là dân bánh chưng đất là đúng rồi:x
Bánh chưng đất em có nghe bố em kể lại, bán ở ga tàu lúc tàu sắp chuyển bánh. Nhưng thời đó lâu lâm rồi, bây giờ mọi thứ đã thay đổi khác xưa rất nhiều. Cụ đừng lấy những cái không hay trong quá khứ ra mà châm chọc, kỳ thị người ta như vậy. Chẳng hay chút nào.

HoangBoiHuan

Xe hơi
Hồi em ở lính, tất cả dân Hải dương đều gọi là dân bánh chưng đất cụ ạ:x
Cái tên này quá lâu rồi. Dân HD chả ai còn nhớ. Có nhớ ra thì cũng cách đây khoảng 50 năm là có đấy. Mà cụ định bới móc cả chuyện từ 50 năm trc ra nhể? Nửa mia nó cả thế kỷ rồi. Cụ nhớ giai thế? Dân Hd chơi rất fair, bánh chưng đất chỉ còn là dĩ vãng thời bao cấp đói nghèo mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

sidecardesigner

Xe điện
Chuyện bánh chưng và giò đất thì bố em có kể ợ.
Nhưng mùn cưa thì mới quá, chả biết có tin được ko nữa.