[Funland] Lãi suất có khả năng tăng

BloodOwl87

Xe điện
Xem giấy mà không đầy đủ hay không có giải thích thì cũng là hóng thôi. Đến văn bản chính thức còn có thể thu hồi vì lỗi đánh máy được cơ mà.
Nó bơm cho scb vay để dân rút, số đó cũng ko sai đâu. Cho vay để thanh khoản cho dân rút tiền chứ có phải vứt đi đâu, trc khi sập scb số dư tiền gửi 700k tỷ.

BloodOwl87

Xe điện
Thật ra anh ý vay bond hút ngoại tệ về mờ, tự anh ý cân thôi.

rongnho

Xe tăng
Chắc chắn sẽ tăng, khi các bác ở trên cao bán vàng lấy tiền thì các bác ý sẽ gửi tích kiệm, sau 3-4 năm nữa các bác sẽ rút tiền mua bds thì bds lại tăng, các bác ý là người biết tin nên nhịp nhàng lắm.

tung1311 .

Xe điện
Bà lan bị bắt là do dòng tiền bị tắc thôi. Đống tài sản đó đợi bds hồi phục là dư tiền hoàn lại
Giống như vụ tmp đó. Chỉ sợ ko có gì thôi. Chứ có đống bds vài năm nữa đấu giá dc đống tiền
Cái quan trọng là mấy năm nó đã tuồn usd ra ngoài mới là cái mất. Nhưng dù sao nó cũng đã là quá khứ, hiện tại với scb mình chỉ cần bơm vnd thôi. Nên các cụ cầm vnd là rủi ro nhất hiện tại.

IP man

Tháo bánh

IP man

Tháo bánh
Cái quan trọng là mấy năm nó đã tuồn usd ra ngoài mới là cái mất. Nhưng dù sao nó cũng đã là quá khứ, hiện tại với scb mình chỉ cần bơm vnd thôi. Nên các cụ cầm vnd là rủi ro nhất hiện tại.
Câu đầu cụ đúng.
Câu thứ hai thì chưa chắc đã là quá khứ vì bây giờ chúng nó vẫn tuồn và không chỉ có 1 đứa tuồn thôi đâu. Trong bối cảnh usd thiếu hụt lại bơm vnd ra thì sớm muộn gì chẳng mất cân đối cung cầu => tỷ giá nó nhẩy ngay, tỷ giá nhẩy thì chính bọn ngân hàng tư nhân cũng nhảy vào buôn, dân thấy thế lại càng tích cực găm hàng thì lại càng mất cân đối thôi.

77665508

Xe điện
Các cụ hưu trí là mệt nhất cụ nhỉ, tiền hưu về là lại tích vào sổ tít kiệm.

winnghiepdu

Xe điện
Mong lãi lên 7-8% để nhà đất chững lại. Chứ nhà nc càng can thiệp bđs càng tăng phi mã.
Có lẽ sân sau của n xếp bự nắm giữ cả tá bđs r nên mới chơi trò giảm lãi kịch trần như này.
Cứu bất động sản là cứu ngân hàng nữa cụ ạ, nên thành ra anh mì chính chọn phải cứu,mỗi tội anh cứu hơi quá tay.
Muốn kinh tế phát triển tiếp thì em thấy có mấy cách sau: cải cách thủ tục hành chính, đầu tư mạnh cho cơ sở hạ tầng giá hợp lý, thứ ba là duy trì lãi suất thấp.
Cải cách thủ tục hành chính thì không có ăn nên không làm, đầu tư cho cơ sở hạ tầng thì chi phí xây dựng đường xá Việt Nam luôn cao gần nhất thế giới nên cũng không hiểu quả, thế nên anh ý chọn cách thứ ba là lãi suất thấp thôi.

BloodOwl87

Xe điện
Cứu bất động sản là cứu ngân hàng nữa cụ ạ, nên thành ra anh mì chính chọn phải cứu,mỗi tội anh cứu hơi quá tay.
Muốn kinh tế phát triển tiếp thì em thấy có mấy cách sau: cải cách thủ tục hành chính, đầu tư mạnh cho cơ sở hạ tầng giá hợp lý, thứ ba là duy trì lãi suất thấp.
Cải cách thủ tục hành chính thì không có ăn nên không làm, đầu tư cho cơ sở hạ tầng thì chi phí xây dựng đường xá Việt Nam luôn cao gần nhất thế giới nên cũng không hiểu quả, thế nên anh ý chọn cách thứ ba là lãi suất thấp thôi.
Đây là đội nó lên đầu chứ cứu gì nữa. Cứu cả năm tác hại thế là nhãn tiền rồi: tiền ko vào sx chảy vào tài sản rủi ro, tỷ giá kịch trần và sắp tới là lạm phát.
Dừng gia hạn thông tư 02, ép dn bds bán tài sản trả nợ bank chứ để nó nhây ra 5-10 năm hại cả xã hội vì mấy thằng cđt à. Cứu thế là đủ rồi.

BinhWalker

Xe điện
Đây là đội nó lên đầu chứ cứu gì nữa. Cứu cả năm tác hại thế là nhãn tiền rồi: tiền ko vào sx chảy vào tài sản rủi ro, tỷ giá kịch trần và sắp tới là lạm phát.
Dừng gia hạn thông tư 02, ép dn bds bán tài sản trả nợ bank chứ để nó nhây ra 5-10 năm hại cả xã hội vì mấy thằng cđt à. Cứu thế là đủ rồi.
Tỷ giá có vấn đề gì đâu nhỉ? DXY 106 thì tỷ giá lên là bình thường thôi. Quý 1 ko tăng được tín dụng sao lo lạm phát quá vậy

BinhWalker

Xe điện
Cảm nhận cá nhân là kinh tế đang tốt hơn 2023 đơn hàng, dịch vụ nhiều hơn, thị trường bđs cũng rục rịch. Đầu tư công tốc độ giải ngân khá hơn. Đây là cảm nhận cá nhân thôi các cụ cũng có thể nói sai, do số liệu ko đầy đủ

Đợt này xáo trộn do những tin bất ổn thôi, chứ ko phải kinh tế đang xấu đi

Còn lãi suất, thấp như vậy mà còn ko vay được (tăng trưởng tín dụng âm) thì nếu tăng lãi suất kinh tế tắc thở luôn? Nhưng cụ nói đúng: ưu tiên số 1 nên là cchc