[Thảo luận] Lại vào được không ra được, em có video hầu các cụ!

Rickyman

Xe điện
Sau cái thớt vào được không ra được của em đã post, em học tập được rất nhiều kinh nghiệm của các cụ khi vào ngõ nhỏ, có rất nhiều các cụ chưa gặp tình huống này cũng lao vào chém gió thành bão, hôm nay đi ăn giỗ, em gặp tình huống này không khác với tình huống của em là mấy, chỉ khác là thay xe sedan được thay bằng xe tải (xe tải đầu ngắn dễ thoát đầu hơn sedan, chiều dài và chiều ngang gân như nhau).

Các cụ xem qua sơ đồ trước khi xem video

- Nếu không có lời khuyên của em là lùi đ.i't xuống ruộng chắc cụ này cũng ngồi khóc chờ bụt ở đây!

1-Nỗ lực không thành :@)

[video=youtube;UrbClR6T-dg]http://www.youtube.com/watch?v=UrbClR6T-dg[/video]

2-Mừng như chết đuối vớ được cọc :)

[video=youtube;uusu088h6nU]http://www.youtube.com/watch?v=uusu088h6nU[/video]

Kinh nghiêm của em là vào ngõ hẹp dạng này là...để xe ở ngoài đi bộ cho lành.

Chỉnh sửa cuối:

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
em thấy bên lái còn rất rộng,có thể mở lái ôm cua vào được mà
Mà cụ chủ thớt nói bậy quá,định đưa lên OF phải nhịn nói bậy đi chứ:)

Rickyman

Xe điện
em thấy bên lái còn rất rộng,có thể mở lái ôm cua vào được mà
Mà cụ chủ thớt nói bậy quá,định đưa lên OF phải nhịn nói bậy đi chứ:)
Cụ chẳng nhìn cái cống to đùng, thụt bánh xuống thì khóc tiếng mán!

E chưa kịp chỉnh sửa nên ...các cụ lượng thứ! :)

Lacet_ti

Xe container
Xin lỗi chủ thớt chứ, LX trình quá kém-
Video1: Có câu: Tiến ôm lưng, lùi ăn bụng- Thế mà khi tiến, bố í ôm cua luôn, đáng ra là phải mở hết cua. Nhìn cái rãnh cách thành xe đến 0,5m
Video2: Có đến 2 quả tấm đan ngon như thế mà cũng loay hoay đến 5p, đến lạy
Quả này, cứ băn khoăn thì lùi hết xuống sân đất ( em nhìn thấy rất rộng) sau đó để cách xe 1 tấm panen ra, đi qua như đi lên cầu rửa xe - Quá đon giản
Chỉ có 1 câu: LX chắc mới lấy bằng ^^

123abc

[Tịch thu bằng lái]
vào chỗ khó thì bánh sau là tâm cho bánh tr][cs do vậy thì lùi bao h cũng dễ hơn. Và khi lùi thì ta lại có gương căn nữa.

B_e

Xe điện
Hì, bác lái xe hơi bị non :D

theph

Xe điện
Nếu xe không tải thì có thể nói là lái non nhưng nếu xe đủ tải như cậu phụ nói thì kể ra cũng khó. Cố đè lên tấm bê tông nó sập phát thì toi :D

xe oi

Xe tải
Tình huống này chắc nhiều người đã từng gặp. Đối với người mới lái thì tình huống này bó tay, nhưng biết quan sát một chút thì mới lái vẫn qua tốt.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Thế mà khi tiến, bố í ôm cua luôn, đáng ra là phải mở hết cua. Nhìn cái rãnh cách thành xe đến 0,5m
Em cũng thấy thế. Khi vào hẳn là bánh bên phụ đã phải rất gần cái rãnh ruộng lúa rồi. Vậy khi ra đúng ra phải mở rộng hết lái sao cho bánh bên lái chạm càng sát thành cống càng tốt.
Quan trọng trong trường hợp này là là bám sát rãnh lúa để mở cua và căn thời điểm đánh lái chính xác.

gia doi

Xe điện
Xin lỗi chủ thớt chứ, LX trình quá kém-
Video1: Có câu: Tiến ôm lưng, lùi ăn bụng- Thế mà khi tiến, bố í ôm cua luôn, đáng ra là phải mở hết cua. Nhìn cái rãnh cách thành xe đến 0,5m
Video2: Có đến 2 quả tấm đan ngon như thế mà cũng loay hoay đến 5p, đến lạy
Quả này, cứ băn khoăn thì lùi hết xuống sân đất ( em nhìn thấy rất rộng) sau đó để cách xe 1 tấm panen ra, đi qua như đi lên cầu rửa xe - Quá đon giản
Chỉ có 1 câu: LX chắc mới lấy bằng ^^
Cụ nói chuẩn. Nhưng em nghĩ đây không phải tài già

Truongvk

Xe tải
Hơ, còn cách nhiều thế mà không qua được thì hơi kém, lại có cả cái sân đằng sau to thế mà không biết lùi hẳn *ít xe vào đó rồi ra, thậm chí chả cần kê tấm panel vẫn đủ chỗ để mở cua! Lái xe này có khi còn chưa có bằng:-s

Ng.Hoai

Xe buýt
E mà gặp ngõ nhỏ + đường hẹp, e toàn lùi ..đ..ít vào thôi. Lúc vào lúc ra nó cũng dễ...chứ cắm đầu vào, lúc ra còn mệt hơn nữa.

MsLove

Xe tăng
Em thề là cụ tài này khi phi vào tương đối ngon lành tưởng ra cũng ngon xơi nên có quả video1 hơi bị ẩu. Bên lái cách mép cống đến nửa mét mà vưỡn cố day lên day xuống ;;).

Video2 càng thể hiện cái non hoặc dát (vì có cụ chủ thớt hót ở ngoài là tấm đan đek có lõi sắt =)) )

Bên cạnh đó cụ ý đek biết chỉ đạo phụ, đến 2 chú phụ mà chỉ biết đứng xi nhan, chả có giải pháp gì. Xung quanh gạch vụn đầy ra đấy, sợ lún thì ném xuống chỗ sân đất (mà cụ chủ thớt gọi là ruộng) làm chỗ đặt bánh rồi đặt mít xuống đấy mà ra (1 chân thò lên tấm đan).

quaychan

Xe tăng
Khỏi nói nhiều, cụ nào dám cược với chủ thớt rằng sẽ đi ngon hơn xế kia thì ra thực địa làm tí cho nó khỏi lý thuyết suông nhể.
Chủ thớt đâu rồi, làm vụ thách đố đê. Cứ cụ nào cua qua chỗ đó chỉ mất 1/3 thời gian của xế kia thì thắng cuộc!

crazyhorse

[Tịch thu bằng lái]
Thảo nào mua nhà đất bây giờ cụ nào cũng mong "ô tô vào được". Em kiến nghị nên quảng cáo cụ thể "đất ở vị trí ô tô lái mới cũng ra vào dễ dàng", "đất ở ô tô vào được nhưng cần xi nhan".....

BinhminhCDS

Xe buýt
Cụ chủ chởi bậy quá! Văng laonj cả lên.

hieuhic

Xe điện
Cụ chủ nói bậy quá=))