Lái xe bằng chân trần: Đã cụ mợ nào trải nghiệm chưa ạ ?

Môi Cuốn Lô

Xe tải
Từ đó em chỉ dùng chân trần lái xe tới lúc về nhà, Cái cảm giác lái xe chân đất rất kỳ lạ,

đọc bài của mợ lại liên tưởng..... :">

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em chả hiểu các cụ chịu "nhiệt" kém thế. Em từ hồi lái xe đến giờ đã 1 lần đi chân đất lái xe, 1 lần đi dép lê, hồi đi tập thì toàn sandal. Còn lại đã lên xe em đi giày, mà em đi giày chuyên leo núi, ôm chân phết mà tạo cho em cảm giác khỏe khoắn. Em có thể bàn chân ngắn nên gan bàn chân không đạp trúng bàn phanh và gas nên em không đi chân đất. Vả lại mấy ông lái xe chuyên toàn bảo em là mày nên đi giày.

trongbach

Xe buýt
Em chưa bị bao giờ,có khi hôm nào phải thử cho biết cảm giác. Em còn biết có cụ lái xe khoảng 10 năm nay,cứ lái xe là phải đi giầy,dép hay sandal cũng k lái được chứ chưa nói đi chân đất :)

ReadOnly

Xe tăng
Em chưa bị bao giờ,có khi hôm nào phải thử cho biết cảm giác. Em còn biết có cụ lái xe khoảng 10 năm nay,cứ lái xe là phải đi giầy,dép hay sandal cũng k lái được chứ chưa nói đi chân đất :)
Thế thì cứng quá, em cứ theo phương châm nhạc nào cũng nhảy, giày, dép, chân đất gì cũng đc hết cho nó tiện, đông giày hè dép cho hợp thời tiết :)

longvu

Xe tăng
Cuối tuần em tuyền đi tông, nhưng cảm giác sợ tuột nên cũng hay bỏ tông, đạp chân trần, hơi khó tí nhưng cũng ko thấy vấn đề gì.

maovu

Xe hơi
haizz, chả dấu gì cụ. chân em thối mà chó mèo còn phải ngất, việc đầu tiên ngồi lên xe là e fair tháo giầy ra cụ ạ =))

nobito

Xe máy
Chào các cụ các mợ,
Em xin kể một chuyện thật 100% vừa xảy ra với em chiều nay. Chuyện là hôm nay trời nóng mà lại không cần phải trang trọng nên em quyết định đi xăng đan thay vì đi giày. Em có 2 đôi xăng đan: 1 thì cũ rồi nhưng đi rất êm, dễ chịu lắm, Đôi kia thì mới nhưng đi hơi bị đau chân (dislike). Thế là em chọn luôn đôi cũ vì hôm nay không phải làm dáng với ai mà :D.
Em vui vẻ lên xe, mọi chuyện diễn ra bình thường thì bỗng nhiên cái xăng đan của em bị tuột quai, mà lại đúng chân phải mới đau :((. Cái chân để điều khiển phanh và ga lúc này lại vướng đám lùng nhùng bên dưới ~X(. Nhân lúc dừng đèn đỏ, em thò tay xuống tháo quách cái xăng đan bên chân phải ra. Từ đó em chỉ dùng chân trần lái xe tới lúc về nhà 8-}.
Cái cảm giác lái xe chân đất rất kỳ lạ, và rất nguy hiểm nữa [-O<[-O<. Mong là không cụ mợ nào gặp phải trường hợp giống em ;));));)).
Chúc cả nhà lái xe an toàn :):):)
Em thấy ở nhà mình toàn đi chân trần cho tiện và mát. Xe mình sạch sẽ thì chân trần cho cảm giác thật hơn, xe lạ thì cứ giầy mà đeo cho an toàn

Moilaixe

Xe tải
Hồi mới lái thì em cứ phải giày, mà đôi nào giày mềm, đế mỏng là thích nhất, đi giày Tây thậm chí là phanh còn hơi sượng vì cứng và đế dày, không thật chân lắm. Sau này đi nhiều rồi thì giày gì lái cũng được hết cả. Đi dép tông thì em mới không dám vì nó dễ tuột, chứ chân trần thì cũng chả vấn đề gì cả vì nhiều hôm đi trời mưa to, ướt vào đến tận tất, nếu cứ lái xe khoảng 1 tiếng mà giày ướt thế thì khó chịu lắm nên em tháo hẳn giày ra, dần dần thế là quen.

contrai9x

Xe tải
Cháu lái thì đi cái j cũng đc, mùa hè cháu toàn chơi tông với dép các loại, mùa đông toàn giày các kiểu. Duy chỉ có chân trần thì cháu chịu, ko thể lái đc vì cảm giác ga với phanh ko chuẩn lắm!=> Xe cháu lúc nào cũng có đôi tổ ong nhét cốp :D

VNM

Xe điện

moimuaxe2013

Xe tăng
Điều khiển xe kiếu đó đi sẽ nhanh hơn và rất dễ gặp Unexpected events lắm đó .

Em thấy lạ vì chủ thớt lái xe tải trên OF rồi lại hỏi chủ đề CHÂN TRẦN này.

hungmanhTNG

Xe buýt
E lại trải nghiệm chân trần đạp ga, côn, phanh từ đợt lái xe thiết bị lần đầu tiên đi xa hình, thế mà lại đi cảm giác thật hơn so với đi giầy các cụ ah. Tuy nhiên đấy cũng là lần duy nhất e đi chân trần.

Longfordever

Xe buýt
Năm ngoái em đi Hải Tiến - Thanh Hóa, để quả tông xỏ ngón trên bờ, lúc lên còn lại 1 chiếc, hik. Cứ bảo là ra ngoài đường có chỗ nào bán dép thì làm 1 đôi nhưng chả thấy chỗ nào thế là lái chân trần từ Thanh Hóa về tới Hà nội luôn. Lái cũng lạ phết nhưng cảm giác vẫn tốt, hehe

duongdat

Xe tải
Đúng là mỗi người mỗi ý thích hehe.
Em thì không thích lái xe khi đi dép, cảm giác đảo chân hay bị vướng. Em chỉ thích đi giày, hoặc dép sandal có quai hậu, thấy chắc chân hơn hẳn.
Thi thoảng em cũng đi chân đất để lái xe, nhờ đó em phát hiện ra 1 chi tiết khá thú vị của xe em : Chân ga được lắp có độ lắc nhất định, nó có thể lắc ngang được khoảng 3-5cm, vì thế khi đi vào chỗ xóc, chân ga dao động ngang, chân mình vẫn bám vào chân ga mà xe không bị tăng ga ngoài ý muốn. Đi chân đất cũng có cái lợi là cảm nhận rõ được những chi tiết như vậy bác ạ.

PS: Em tưởng bác hỏi lái xe bằng chân tức là dùng chân thay tay, cái này thì em cũng có thử rồi, hơi khó một tí lúc rẽ thôi :).

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Em lái bằng chân trần nhiều chứ, vì mùa hè nóng, e mặc quần sóc đi, dép xỏ ngón, mà cái dép xỏ ngón đạp ko có cảm giác gì, nên bỏ ra đạp chân trần luôn, cảm giác rất phê

anhtho

Xe ngựa
Cháu lái thì đi cái j cũng đc, mùa hè cháu toàn chơi tông với dép các loại, mùa đông toàn giày các kiểu. Duy chỉ có chân trần thì cháu chịu, ko thể lái đc vì cảm giác ga với phanh ko chuẩn lắm!=> Xe cháu lúc nào cũng có đôi tổ ong nhét cốp :D
Em giống cụ. Có lần gửi xe trong khu công nghiệp. Lúc ra do mưa to, bãi bị ngập cỡ gang tay. Em phải cởi giầy lội bộ ra. Lên xe ko đi giầy ngay, để chân không để ra ngoài định cho khô một tẹo. Thế mà côn, ga ngượng nghịu hẳn, mà đau chân phết các cụ ạ.