[Funland] Làm ăn mất dạy

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thật nhưng e cũng chửi phát vì Cụ nói Sói e cù lần. Nếu là Cụ, Cụ sẽ ntn giữa dòng ng ùn ùn đi ra. Và con bé kia nó bắt vác vali đi đổi lại ngay ạ.
Còn đoảng ntn ạ? Bản thân e thấy đúng vali. Nhưng tên ko có ( vì phiếu vali nó có 2 mặt, khi ghi ở quầy check in, e tưởng 1 mặt, mặt phiếu trống trơn ko có tên mình, mà con bé nv thì kiểu rất gấp nói giọng như m là tội phạm cố tình đổi vali í, 2 con nhà e lúc đó là Bố Mẹ dắt tay. Và 2 đứa nhà e là siêu quậy, ko bao giờ ngồi im. Cho ngồi lên xe đẩy chúng cũng ko chịu ngồi.

Chắc theo í Cụ: là Sói nhà em sau khi lấy Vali xuống, sẽ bê thùng lên xếp ngay ngắn, đẩy xe ra. Vợ con cho đứng vào 1 góc, rồi mới kéo vali đi đổi đúng ko ạ.

Thôi thì Cụ cứ gặp tình thế như e kể, thì sẽ có cái rối của mình hoặc tự rút kn mà làm tốt hơn ạ. Ở đây e đang nói con bé nv sân bay thôi Cụ ạ. Có khi với tính nóng của các Cụ lại chả táng hay làm gì đó rồi lên báo như bao vụ í. Sói nhà e cũng nóng tính cực. Nhưng chỗ đông ng thể hiện nóng chả đc caia gì cả. Khi e nói con bé nv sân bay, ổng còn gàn e thôi xong r thì thôi.
Cụ ý nói đúng còn gì nữa - đồ của nhà còn không biết để nó bảo không phải của mình cũng nghe?
Thứ nữa là phiếu hành lý dán theo vé cũng không biết mà kiểm tra khi nó bảo sai cun cút đi ra đổi thì kêu gì?

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em không có time xỉa xói bọn này (và các bọn khác), nhưng em hỏi các cụ chả nhẽ trong xã hội Việt Nam hiện tại, người ta mất hẳn khái niệm cam kết, uy tín dù ở bất kì level nào? Tại sao họ có thể sống được với điều đó?

View attachment 6060794
Giờ này cụ còn tin thì em cũng lạy ạ , bây giờ làm cái gì có khi phải nghĩ đến kế hoạch B thì may ra :P nói thế có khi lại có một nhóm vào ném đá

Anita Emi

Xe điện
Em thấy bình thường. Nếu cụ đi xe gặp người bên cạnh nôn thì cụ cũng sẵn sàng giúp thôi, chẳng cần họ phải nhờ. Đây em nhờ mà cũng ko giúp lại cứ đứng chào. Nếu trả lời luôn là đây ko phải nhiệm vụ của em thì ok thôi.
Tự nôn ra thì tự vứt đi, có phải trẻ con đâu mà cần người phục vụ cả việc vứt túi nôn? Nếu không biết thì hỏi người ta xem chỗ vứt ở đâu.

Người ta đang đứng chào bao nhiêu khách theo quy định, cụ giúi cái túi nôn vào bắt người ta cầm hoặc phải bỏ khách đấy chạy đi vứt cho cụ? Chịu không hiểu nổi trong đầu cụ nghĩ cái gì :))

Nhờ có nghĩa là phải chấp nhận người ta giúp hoặc không, vì đó không phải bổn phận của họ. Mình đang "nhờ" họ cơ mà? Đằng này không nhờ được thì chửi người ta đạo đức giả. Thế là kiểu nhờ gì vậy?

Cô ấy không trả lời cụ mà chỉ tiếp tục chào, em đánh giá là một hành xử khá văn minh, để cụ tự nhận ra sự vô lý trong hành động của mình mà đi đi cho nhanh, đỡ phải từ chối hay đôi co với cụ.

Thạc sỹ

Xe tăng
Tự nôn ra thì tự vứt đi, có phải trẻ con đâu mà cần người phục vụ cả việc vứt túi nôn? Nếu không biết thì hỏi người ta xem chỗ vứt ở đâu.

Người ta đang đứng chào bao nhiêu khách theo quy định, cụ giúi cái túi nôn vào bắt người ta cầm hoặc phải bỏ khách đấy chạy đi vứt cho cụ? Chịu không hiểu nổi trong đầu cụ nghĩ cái gì :))

Nhờ có nghĩa là phải chấp nhận người ta giúp hoặc không, vì đó không phải bổn phận của họ. Mình đang "nhờ" họ cơ mà? Đằng này không nhờ được thì chửi người ta đạo đức giả. Thế là kiểu nhờ gì vậy?

Cô ấy không trả lời cụ mà chỉ tiếp tục chào, em đánh giá là một hành xử khá văn minh, để cụ tự nhận ra sự vô lý trong hành động của mình mà đi đi cho nhanh, đỡ phải từ chối hay đôi co với cụ.
Thế nên mợ ấy nói TV Bambo giả tạo thì đúng rồi còn gì cụ

Gerben

Xe buýt
Bamboo có trò hủy vé giá rẻ khách đặt từ trước để bán slot giá cao cho khách đặt gấp =))

Và tất nhiên thì chuyến bay đó vẫn được bay chứ chả có Hủy vì lý do khai thác nào cả
Vâng, để em theo dõi xem chuyến nó hủy của em có khởi hành giờ cũ hay không rồi update các cụ, nó đem thời gian và kế hoạch của mình ra làm trò đùa, bọn khốn nạn.

Trungtroc

Xe điện
=)) nhiều khi sân bay sang trọng, nhưng đi cùng những thành phần bần nông như cụ túi nôn làm mất vệ sinh cả trong không khí lẫn trong cách xử lý =))
Em nghĩ lần sau nếu có đi đâu thì cụ túi nôn nên đi bằng xe riêng, tự cung tự cấp cho thoải mái

Chuotluoi

Xe tải
Trường hợp này thì phải e e cũng chẳng vứt hộ cụ. Ai biết được cái túi nôn của cụ có dính cái mầm bệnh hay cái gì gì của nợ nào đó không.

Một là cụ tự vứt, hai là cụ cứ để nguyên đấy có đội vs chuyên nghiệp họ thu với trang bị đầy đủ.
Nhiều cụ mợ đi máy bay rõ lạ cụ nhỉ? Cứ ngỡ tiếp viên hàng không như tiếp viên karaoke bảo j làm nấy. Họ chỉ phục vụ cụ trên máy bay trong phạm vi công việc của họ, khi cụ rời máy bay thì họ hết nghĩa vụ.
Chưa kể nguyên tắc lên hoặc rời máy bay, không cầm hộ ai bất cứ thứ gì (trừ trường hợp đưa hộ lên khoang để hành lý). Ai biết đc trong cái túi nôn của cụ í là cái j, chưa kể nhỡ đội buôn hàng cấm, có động, nó nhờ cầm hộ hay vứt hộ có phải bỏ mẹ mình không?

tuantab

Xe tăng
Chốt lại cụ túi nôn sai hẳn. Cụ sửa tí nhé :D

Mít tờ Tung

Xe buýt
Nhiều cụ mợ đi máy bay rõ lạ cụ nhỉ? Cứ ngỡ tiếp viên hàng không như tiếp viên karaoke bảo j làm nấy. Họ chỉ phục vụ cụ trên máy bay trong phạm vi công việc của họ, khi cụ rời máy bay thì họ hết nghĩa vụ.
Chưa kể nguyên tắc lên hoặc rời máy bay, không cầm hộ ai bất cứ thứ gì (trừ trường hợp đưa hộ lên khoang để hành lý). Ai biết đc trong cái túi nôn của cụ í là cái j, chưa kể nhỡ đội buôn hàng cấm, có động, nó nhờ cầm hộ hay vứt hộ có phải bỏ mẹ mình không?
Căn bản là cụ túi nôn vẫn kiểu trưởng giả học làm sang, nên ko biết văn minh là cái gì thôi =)) cụ ấy tưởng nhầm máy bay cũng như phòng bay karaoke ở làng, nhân viên người ta cũng giống gái vịn bảo gì phải làm đó hay sao ấy

Atmosphere

Xe tải
Từ hồi đi bay lắc tới giờ e chỉ bị đúng 1 quả delay của Vj do thời tiết xấu. Trong khi VNair ra mời mọi ng vào phòng ăn nhẹ thì VJ nó bắt đi xếp hàng nhận mỳ ly trứng như bao cấp.
Cùng time cất cánh nhưng VN air nó đc đi trc VJ 15p sau mới đc đi.
Mỗi tội lúc check in thì em khoái của VJ hơn, nhanh gọn hơn, kiểu như thủ tục đi gửi tiền rút tiền ở bank tư nhan và bank nhà nước í.

Về máy bay của các hãng, trừ Boeing, còn lại e thấy như nhau, giờ ù như nhau, lắc lắc như nhau. Chỉ khác lúc cất cánh, anh VNair lắc nhẹ hơn, ghế rộng, nên chân dài để ko bị kích chân.

Hôm qua e xuống sân bay điên hết cả người. E có 4 kiện hành lý. 4 vé. Ra cổng soát, con bé nó soát bảo Sói em là lấy nhầm vali. Mà thế nào e bảo nhầm gì mà vệt màu con e trét dzô giống thế chứ. Lúc đó e thấy thẻ hành lý ( VNair bắt viết tay, lại ko ghi tên, trong khi chính tay e ghi vào lúc nv kêu ghi khi check in)

Xong, khuân 3 kiện kia xuống con Sói nhà em đi đổi. Con bé nó bắt e khênh lên ( e có 2 bé nhỏ đi kèm), bảo khênh nhanh và lùi xe đẩy lại cho ng khác còn ra, xong lại còn bị mấy ng bảo lấy kiểu gì mà nhầm của cả ngta,....,... có anh kia khênh đỡ lên dùm, vì kiện nào nhà e cũng 20-23 ký. Xong đc cái thì ko thấy 2 đứa con nhà em đâu. Vì thằng anh mải chạy theo Bố. Con e cũng chạy theo anh. Lúc loay hoay khênh, dặn, mà thằng a hiếu động chạy theo Bố.
Chạy theo con bé em, thấy thằng ku phía gần chỗ Bố r. Thì Sói bảo, băng chuyền dừng ko còn cái nào cả. E lại nghĩ hay ng kia lấy vali của em đi rồi.

Thế nào e lại tới lấy cái thẻ vali Sói vừa trả lại băng chuyền, đúng tên em.
Mía chứ cay con bé soát cổng lắm rồi. E tới ( tất nhiên ko to tiếng) e bảo: E
làm lâu chưa, mà nhà chị có 4 vé trong đó có 2 vé gắn hành lý mà e soát 1vé xong kêu nhầm hành lý vậy?
Nó cũng ko bảo gì chỉ bảo. Thì e xé ko thấy trùng tên ( xé vé gắn trên vé em, còn kiện xé là kiện ghi tên Sói em)
Thôi cụ ơi. Người ta soát theo cuống vé và cuống hành lý chứ người ta biết sao được nhà cụ mua bn vé và bao nhiêu valy.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Từ hồi đi bay lắc tới giờ e chỉ bị đúng 1 quả delay của Vj do thời tiết xấu. Trong khi VNair ra mời mọi ng vào phòng ăn nhẹ thì VJ nó bắt đi xếp hàng nhận mỳ ly trứng như bao cấp.
Cùng time cất cánh nhưng VN air nó đc đi trc VJ 15p sau mới đc đi.
Mỗi tội lúc check in thì em khoái của VJ hơn, nhanh gọn hơn, kiểu như thủ tục đi gửi tiền rút tiền ở bank tư nhan và bank nhà nước í.

Về máy bay của các hãng, trừ Boeing, còn lại e thấy như nhau, giờ ù như nhau, lắc lắc như nhau. Chỉ khác lúc cất cánh, anh VNair lắc nhẹ hơn, ghế rộng, nên chân dài để ko bị kích chân.

Hôm qua e xuống sân bay điên hết cả người. E có 4 kiện hành lý. 4 vé. Ra cổng soát, con bé nó soát bảo Sói em là lấy nhầm vali. Mà thế nào e bảo nhầm gì mà vệt màu con e trét dzô giống thế chứ. Lúc đó e thấy thẻ hành lý ( VNair bắt viết tay, lại ko ghi tên, trong khi chính tay e ghi vào lúc nv kêu ghi khi check in)

Xong, khuân 3 kiện kia xuống con Sói nhà em đi đổi. Con bé nó bắt e khênh lên ( e có 2 bé nhỏ đi kèm), bảo khênh nhanh và lùi xe đẩy lại cho ng khác còn ra, xong lại còn bị mấy ng bảo lấy kiểu gì mà nhầm của cả ngta,....,... có anh kia khênh đỡ lên dùm, vì kiện nào nhà e cũng 20-23 ký. Xong đc cái thì ko thấy 2 đứa con nhà em đâu. Vì thằng anh mải chạy theo Bố. Con e cũng chạy theo anh. Lúc loay hoay khênh, dặn, mà thằng a hiếu động chạy theo Bố.
Chạy theo con bé em, thấy thằng ku phía gần chỗ Bố r. Thì Sói bảo, băng chuyền dừng ko còn cái nào cả. E lại nghĩ hay ng kia lấy vali của em đi rồi.

Thế nào e lại tới lấy cái thẻ vali Sói vừa trả lại băng chuyền, đúng tên em.
Mía chứ cay con bé soát cổng lắm rồi. E tới ( tất nhiên ko to tiếng) e bảo: E
làm lâu chưa, mà nhà chị có 4 vé trong đó có 2 vé gắn hành lý mà e soát 1vé xong kêu nhầm hành lý vậy?
Nó cũng ko bảo gì chỉ bảo. Thì e xé ko thấy trùng tên ( xé vé gắn trên vé em, còn kiện xé là kiện ghi tên Sói em)
chán luôn. Cuống của ai, người đó phải cầm. Nhân viên khi soát vé xong dặn không dưới ba lần, vé ai người đó cầm. Bây giờ buôn hàng cấm cứ bảo đấy là con tôi, xong xách vớ vẩn va li của người khác thì nhà mợ tính sao ? máy bay đó hàng trăm ngườiđi, mợ chỉ là một thành phần trong đó.
Con nghịch ngợm cũng trách sân bay sao rộng thế đúng ko mợ
Mình sai lè lè trách người làm tốt nhiệm vụ. -3 điểm văn minh nhé

condienban

Xe máy
Các cụ tranh cãi nhau ghê nhỉ :D

Cá nhân em đi Bamboo thấy ổn phết, sạch sẽ ok, nhân viên cũng được.

Hay là do số em may nhỉ, đi vietjet bamboo đủ cả mà chả thấy bị delay phát nào

Chuotluoi

Xe tải
E không quảng cáo hộ nhưng các cụ mợ cứ VNairlines mà đi ạ. Dù gì nó cũng của nhà nước nên cái gì cũng được ưu tiên hơn các hãng tư nhân khác.

E chưa đi Bamboo, VJ đi 1 lần nhưng thấy thực tế việc bị delay đôi khi không hẳn do hãng mà do nhiều máy bay đi và đến cùng giờ thì bao giờ VNairlines cũng được ưu tiên xếp lốt. Đến các phòng chờ VIP các ngân hàng muốn đặt trong sân bay cũng phải theo decor của sân bay, không được sang và đẹp hơn phòng Business Lounge của VNairlines.

NN muốn các hãng tư nhân phát triển thì cần có cơ chế hoạt động công bằng cho tất cả. Chứ nếu không thì hành khách công kêu dài.

Gerben

Xe buýt
Sau khi gọi n cuộc từ qua đến giờ, cuối cùng BB cũng nhấc máy các cụ ạ, bạn ấy bảo giờ hoặc là đổi chuyến hoặc là cút, 90 ngày (chắc là 3 tháng) nữa bố mày trả lại tiền. Xúc động và đúng quy trình voãi.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Sau khi gọi n cuộc từ qua đến giờ, cuối cùng BB cũng nhấc máy các cụ ạ, bạn ấy bảo giờ hoặc là đổi chuyến hoặc là cút, 90 ngày (chắc là 3 tháng) nữa bố mày trả lại tiền. Xúc động và đúng quy trình voãi.
thôi chọn VNA và cho bọn nó vay không lãi thôi cụ =))

hungxalo75

Xe tăng
cụ nên đọc cmt của em ở bài tương tự, 90 ngày và cuối cùng là 9 tháng em nhận lại tiền kèm thêm hàng trăm cuộc đt chửi bới nó mới ck lại