Làm ghế da Escape XLS 2010 ở đâu?

Giliflower

Xe hơi
Em có ý kiến là làm nghế da phải dùng da hịn. Dùng dả da tầm 2 năm là có vết xước và dẫn đến hỏng. Em thay da hịn được hơn 1 năm rồi, càng dùng càng bóng cang mềm.
Cụ nói chí phải. Da xịn càng dùng thì càng căng, mềm. Có dùng là có thấy cụ nhẩy

Giliflower

Xe hơi
Chào bác Hội, em muốn bọc ghế da, trải sàn cho con Carens nhà em. Bác báo giá giúp em cái. Hàng chất chất một chút ạ. Em có phải bóc bỏ nỉ đi không, hay vẫn giữ được nỉ nguyên bản (thực tâm em ko thích bóc bỏ lớp nỉ đi). Thời gian làm hết bao lâu.
Giá cả thì em Pm cho bác rồi ạ. Như các cụ trên OF đã chia sẻ đã đầu tư thì cụ nên làm da xịn đi cho nó cảm cái sướng. Còn đã bọc da thì phải gỡ bỏ lớp nỉ cụ ạ. Vì bộ nệm da may lên đẹp là phải trần mút... các kiểu thế nên ko bỏ nỉ ra sẽ ko ôm vừa form mút ghế. Bộ nỉ nếu cụ thích cụ cứ giữ lại vài năm sau ko thích đi da thì cụ lại bọc nỉ vào. Thời gian làm thì em phải mất tới 4h hoặc hơn. Cái này em nói thật vì nhà em còn ít thợ lắm mà chỉ phụ thôi, còn em làm là chính, nói trước để các cụ thông cảm cho cảnh nghèo của em ạ

Whitehorse

Xe hơi
Các cụ đã lắp ghế da ở cụ Giliflower thì cho em xin cái đánh giá cảm nhận về chất liệu da, sau khi lắp ghế da thì nó như thế nào? Nếu cụ có ảnh thì pót lên cho em nghía tý với ạ!

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Giá cả thì em Pm cho bác rồi ạ. Như các cụ trên OF đã chia sẻ đã đầu tư thì cụ nên làm da xịn đi cho nó cảm cái sướng. Còn đã bọc da thì phải gỡ bỏ lớp nỉ cụ ạ. Vì bộ nệm da may lên đẹp là phải trần mút... các kiểu thế nên ko bỏ nỉ ra sẽ ko ôm vừa form mút ghế. Bộ nỉ nếu cụ thích cụ cứ giữ lại vài năm sau ko thích đi da thì cụ lại bọc nỉ vào. Thời gian làm thì em phải mất tới 4h hoặc hơn. Cái này em nói thật vì nhà em còn ít thợ lắm mà chỉ phụ thôi, còn em làm là chính, nói trước để các cụ thông cảm cho cảnh nghèo của em ạ
Ah! Cụ Hội chuyển về cây xăng Nguyên Hồng, ngay gần nhà tôi ở Nguyễn Chí Thanh. Tôi muốn bọc lại ghế cho Ếch XLS 2009. Cụ cho biết rổ rá thế nào với nhé (da thật, da công nghiệp...). TKS cụ!

VietWagen

Xe buýt
Anh em bên Sanfe thì có hết của em rồi, nhưng chắc các bác bên Ford thì chưa có, em mạo muội giới thiệu vậy em là Hội, cửa hàng ở ngay gần cây xăng Nguyên Hồng, bác cứ tới cây xăng nhìn thẳng vào phía trong là thấy HỘI SÀI GÒN ngay ạ. Dây thép của em 0909978280
Hội mở cửa hàng riêng ở Nguyên Hồng ah? còn chung với Sửu như ở chỗ cũ gần đại học FPT nữa ko?
Bộ ghế da xe Focus của tớ là sản phẩm trong thời kỳ liên doanh, liên kết ấy đấy, làm cách đây 1 năm rồi, nói chung cũng OK tuy vẫn còn một số chỗ chưa ưng ý lắm. Nên tay nghề của anh em thợ là quan trọng và đáng chú ý đấy, vì Hội đâu có thể một mình làm hết mọi việc. Chúc cửa hàng bọc ghế da của Hội SGN ăn nên làm ra và uy tín tốt.

Giliflower

Xe hơi
Hội mở cửa hàng riêng ở Nguyên Hồng ah? còn chung với Sửu như ở chỗ cũ gần đại học FPT nữa ko?
Bộ ghế da xe Focus của tớ là sản phẩm trong thời kỳ liên doanh, liên kết ấy đấy, làm cách đây 1 năm rồi, nói chung cũng OK tuy vẫn còn một số chỗ chưa ưng ý lắm. Nên tay nghề của anh em thợ là quan trọng và đáng chú ý đấy, vì Hội đâu có thể một mình làm hết mọi việc. Chúc cửa hàng bọc ghế da của Hội SGN ăn nên làm ra và uy tín tốt.
Lâu rồi không gặp, cụ còn chỗ nào ko ưng ý cụ chạy qua em đi, em sẽ chỉnh sửa cho cụ. Giờ em làm riêng hẳn chỉ có mình em, thêm 1 thợ cứng tay nghề trong Nam và 1 thợ phụ. Vì còn nhỏ nên em làm nhỏ thôi. Cụ rảnh cứ ghé em nhé, em sẽ sửa sang lại cho cụ những chỗ chưa ổn. Mong cụ lắm ạ

tqppmpc

Xe buýt
Bác tham khảo mẫu nệm này xem. Theo em thì bác nên đi tham khảo ở vài cửa hàng về chất lượng da đã nhé. Da bây giờ nhiều loại lắm nên phải tinh ý bác ạ.

Bác Hội PM cho e giá bộ màu đen này nhé, e bọc cho xe 7 chỗ, da Itali hả bác ?

bibiabc

Xe buýt
Kính các bác. Em định lấy 01 con escape XLS 2010, 1 cầu. Chiết khấu khoảng 1700 đến 1800 obama. Em cũng định thay ghế da thật luôn nhưng không muốn làm theo kênh của người bán vì dự là sẽ bị luộc lại một vài trăm obama. Phụ kiện em cũng k lấy của hãng ngay với cùng lý do. Các bác có thể chỉ bảo giúp em, ở Hà Nội nên làm ghế da ở đâu thì an tâm về chất lượng và giá cả. Em đa tạ các bác.
Làm ở đâu thì cũng bị luộc thôi bác ah. :D

Vấn đề là sau khi luộc nó có chín ko, nếu chín rồi thì okie. Chứ luộc rồi mà ko chín thì... :P

theanh fe AT

Xe tải
khoảng chục năm nay em loàn làm ở bách lộc,đẹp giá cả ổn

wildcat74

Xe điện
Xác nhận tay nghề và tinh thần phục vụ của Hội rất ok. "Tổng hội y dược học Việt nam" khuyên dùng!

wildcat74

Xe điện
Báo cáo là cản trước đã lắp, FF75 cũng đã nghễu nghện trên đầu xe. Tuy nhiên cái vụ DJ của mấy ông thợ điện hơi bị dở; hôm nào em phải kiếm ai đó làm lại!. Mà cụ đã xuống xèng vụ ghế da chưa?

denta

Xe hơi
Tôi cũng dùng ghế da cua hãng thay cho mới được một tháng đã thấy sờn , và nhăn nheo xấu quá

CAO VAN SON VG

Đi bộ
Chào bác, Bác muốn bọc lại da cho escape thì phải tinh ý, chứ như co quan em, mua về bọc lại một cái y chang như cái hình giới thiệu da màu đen ở trên, mới đi đựoc 2 năm mà bây giờ nổ hết, nhìn cứ như chó đốm ấy, chán ghê mà nghe chú lái xe nói hồi đó bọc mất trên 8tr.
Chẳng hiểu cái số cơ quan em thế nào, mua đựoc con escaple 2.3 mà cứ như xe của anh Tàu khựa, trục chặc đủ thứ: ồn khủng khiếp, cửa thì thỉnh thoảng đơ luôn, có lần em ngồi ghế trên bên phụ phải nhờ người mở mói ra được, cửa bên lái không hiêu bị sao keo như là long mấy con ốc trong canh ý, đi đường đau hết cả đầu. Đau hơn nữa là em vùa đi về cái điều hòa giở chứng lúc mát lúc không...Chán chẳng buồn nói. Đi chưa hết bẳo hành, mang ra hãng máy anh thở bảo lốc điều hòa có vấn đề bảo phải thay nhưng gửi yêu cầu lên nhà máy họ bảo không đựoc thay, chỉ tháo ra vệ sinh rồi lắp vào, về nhà mấy ngày lại đâu vào đầy.
Nhưng cũng loại như vậy, ông sếp cũ em về hưu mua một cái thì ok lắm chẳng bị làm sao. Chắc chất lượng xe ko đồng đều các bác nhỉ !

Phan khoi lon

Xe tải
Thế thì do lái xe chứ không phải do hãng xe và các dịch vụ phụ trợ Cụ à.

Chào bác, Bác muốn bọc lại da cho escape thì phải tinh ý, chứ như co quan em, mua về bọc lại một cái y chang như cái hình giới thiệu da màu đen ở trên, mới đi đựoc 2 năm mà bây giờ nổ hết, nhìn cứ như chó đốm ấy, chán ghê mà nghe chú lái xe nói hồi đó bọc mất trên 8tr.
Chẳng hiểu cái số cơ quan em thế nào, mua đựoc con escaple 2.3 mà cứ như xe của anh Tàu khựa, trục chặc đủ thứ: ồn khủng khiếp, cửa thì thỉnh thoảng đơ luôn, có lần em ngồi ghế trên bên phụ phải nhờ người mở mói ra được, cửa bên lái không hiêu bị sao keo như là long mấy con ốc trong canh ý, đi đường đau hết cả đầu. Đau hơn nữa là em vùa đi về cái điều hòa giở chứng lúc mát lúc không...Chán chẳng buồn nói. Đi chưa hết bẳo hành, mang ra hãng máy anh thở bảo lốc điều hòa có vấn đề bảo phải thay nhưng gửi yêu cầu lên nhà máy họ bảo không đựoc thay, chỉ tháo ra vệ sinh rồi lắp vào, về nhà mấy ngày lại đâu vào đầy.
Nhưng cũng loại như vậy, ông sếp cũ em về hưu mua một cái thì ok lắm chẳng bị làm sao. Chắc chất lượng xe ko đồng đều các bác nhỉ !

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chả có nhẽ bây giờ mà vẫn còn tài xế xe công ty mang chính xe mình lái đi luộc đồ kiếm xèng sao???b-(

trandat2007

Xe đạp
Em đang định bọc lại cho con Es 3.0 cua em, Bác cho em cái giá với? Loại giả da thôi nhé.

binhnv

Xe hơi
Bác qua chỗ Hoàng Hoa Thám gần chỗ bách thảo ấy.

superdrives

Xe điện
Em mới mua lại Ếch 2007, cái lão chủ trước trải sàn, bọc lại ghế lởm quá, em đang có ý định bọc lại ghế và trải sàn lại mong các cụ cho em cái địa chỉ và báo giá cho em biết:
1 - Trải sàn loại da gì? hết bao nhiêu? (em thích màu kem)
2 - Bọc ghế loại da gì? Da thật thì bao nhiêu? giả da loại tốt, đẹp nhất là bao nhiêu (em thích màu đen).
Em đọc trên mạng cũng thấy nhiều nơi làm nhưng thực ra chưa tin tưởng chút nào. Chỉ mong sao đc gặp các cụ OF nhà mềnh làm cho thì thật là tin tưởng!