[Funland] Làm gì để giàu?

Batman

Xe điện
Người OF
Cụ có hỏi em cũng còn lâu mới chia sẻ nhá.
Còn lâu em mới trả lời, những chia sẻ dó đều là tiền. Mà những cụ ngay cả cách đặt câu hỏi đã làm người khác khó chịu thì ko bao giờ nhận được chia sẻ từ người khác
Có một sự thật là họ hẳn hơn cụ ở nhiều mặt, có thể xét về tiền thì họ thua. Em thề!

duonglamkhoa

Xe buýt
Thiên tai, dịch họa, chiến tranh nó rơi vào trường hợp bất khả kháng rồi cụ, nên không phán đoán được trước.
Ngay cả vụ chiến tranh thương mại, nó nằm ở tận bên ngoài mà còn nhiều doanh nghiệp bị ảnh hưởng nặng nề mà cụ.
Cụ nói đúng. Nhiều trường hợp bất khả kháng và không lường trước được. Vậy nên xui cho ai lại làm đúng cái ngành bị ảnh hưởng nặng nề vào thời điểm đó.

Còn em, em chẳng giàu có gì, vẫn cơm 3 bữa, tối ôm vợ ngủ nên thấy mình còn may mắn lắm. Ra đường thấy nhiều người khá tội nhưng đâu dám coi thường họ. Biết đâu họ rất giỏi nhưng lại không gặp may nên mới rơi vào hoàn cảnh như vậy. Phỏng cụ?

Batman

Xe điện
Người OF
Cụ nói đúng. Nhiều trường hợp bất khả kháng và không lường trước được. Vậy nên xui cho ai lại làm đúng cái ngành bị ảnh hưởng nặng nề vào thời điểm đó.

Còn em, em chẳng giàu có gì, vẫn cơm 3 bữa, tối ôm vợ ngủ nên thấy mình còn may mắn lắm. Ra đường thấy nhiều người khá tội nhưng đâu dám coi thường họ. Biết đâu họ rất giỏi nhưng lại không gặp may nên mới rơi vào hoàn cảnh như vậy. Phỏng cụ?
Cụ nói phải, ở đời, Biết Đủ là Đủ. Ngoài phạm vi gia đình, thì nó thuộc vào vấn đề xã hội, họ có cuộc sống và hoàn cảnh riêng của họ, giỏi hay dốt, giàu hay nghèo, cũng chưa đến lượt mình lo.
Em cũng nghèo lắm, nhưng em lại rất tự tin, những đồng tiền mình làm ra là tiền sạch, thế là đủ.

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Em vẫn nhớ câu của thầy chủ nhiệm lớp đại học:" tiền ở xung quanh, chỉ có thằng nào có sức, có trí thì vơ vào mình thôi". Mà em vẫn đang tìm sức với trí :))
Kiếm tiền là một loại năng lực đặc biệt, trong cộng đồng, chỉ có khoảng 10% số người có những nằng lực đó.

Batman

Xe điện
Người OF
Kiếm tiền là một loại năng lực đặc biệt, trong cộng đồng, chỉ có khoảng 10% số người có những nằng lực đó.
Em có một cái nghiện mà em phải cai được, đó là thói quen thích mua đồng nát. :))
Hôm em về hỏi gấu là nếu anh mua lô thớt thanh lý, với giá rất rẻ, nếu bán bằng giá thị trường thì được bao nhiêu, bán buôn nửa giá thì vẫn có lời.
Gấu em nó làm câu, ông đi mà bán.
Thế là em thua luôn cụ ạ, sức mạnh của tiền thua năng lực chê tiền của vợ em. =))

duonglamkhoa

Xe buýt
Cụ nói phải, ở đời, Biết Đủ là Đủ. Ngoài phạm vi gia đình, thì nó thuộc vào vấn đề xã hội, họ có cuộc sống và hoàn cảnh riêng của họ, giỏi hay dốt, giàu hay nghèo, cũng chưa đến lượt mình lo.
Em cũng nghèo lắm, nhưng em lại rất tự tin, những đồng tiền mình làm ra là tiền sạch, thế là đủ.
Em hoàn toàn đồng ý.

Kiếm tiền sạch, không vi phạm đạo đức, pháp luật thì mới thanh thản mà sống được. Nhiều tiền chưa chắc đã sướng, không nhiều tiền chưa hẳn đã khổ. Do quan điểm sống của mỗi người mà thôi.

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Cụ cũng khó thành người giầu được.
Vì em thấy, những người giầu làm cái gì không bao giờ hỏi ai
Em có một cái nghiện mà em phải cai được, đó là thói quen thích mua đồng nát. :))
Hôm em về hỏi gấu là nếu anh mua lô thớt thanh lý, với giá rất rẻ, nếu bán bằng giá thị trường thì được bao nhiêu, bán buôn nửa giá thì vẫn có lời.
Thế là em thua luôn cụ ạ, sức mạnh của tiền thua năng lực chê tiền của vợ em. =))

Batman

Xe điện
Người OF
Cụ cũng khó thành người giầu được.
Vì em thấy, những người giầu làm cái gì không bao giờ hỏi ai
Đâu Cụ, là em không có thời gian để làm việc đó ấy mà, thời gian em làm việc khác ra tiền hơn.
Kiếm tiền lẻ thì phải hỏi đúng người mới làm được á. :P

nvk155

Xe điện
Lúc trẻ thì cụ bỏ tiền mua kiến thức, lúc lớn rồi thì cụ phải bán đi để kiếm tiền chứ giữ nó làm gì?
Cụ bán kiến thức của cụ có đc nhiều xèng ko?
Kiến thức cháu có bán, nhưng thú thực cũng không có nhiều đủ dùng để không nghèo chứ giầu thì chịu.
Mà cháu vẫn yêu đời, thấy đội giầu khổ bỏ bu, ko sướng bằng cháu. Ít nhất cũng bục mặt làm lụng, lo lắng đủ đường. Hơi đâu thảnh thơi ngồi cafe of chém gió đc như cháu.

Chỉnh sửa cuối:

trancongdung

Xe điện
Cụ có sở thích giống em quá. 😂😂😂, không bỏ được. Nhất là có tí tiền lại tìm mua. Chỉ khi ko hết tiền mới dừng lại

Batman

Xe điện
Người OF
Cụ có sở thích giống em quá. 😂😂😂, không bỏ được. Nhất là có tí tiền lại tìm mua. Chỉ khi ko hết tiền mới dừng lại
Hi hi, em đang dọn dần rồi, thỉnh thoảng lại có 100-200k cho vợ đi chợ, vừa có tiền lại đỡ rác nhà. =))

nvk155

Xe điện
Em đang vỡ hết mồm miệng đây, chém gió cho vui thôi cụ ah chứ em ngừng tay cào phím là lòng lại đầy rẫy âu lo, cơ cực :((:((:((
giầu thì đừng có kêu nhé. Muốn thanh thản vui vẻ như cháu thì phải nghèo 1 tí. 😀😀

dotcms

Xe tăng
Các cụ cứ nhìn vào cái khổ của người giàu để ko ai chịu giàu là sao :D

coolpix8700

Xe ngựa
https://www.otofun.net/goto/post?id=66738753
duonglamkhoa nói:
Lúc trẻ thì cụ bỏ tiền mua kiến thức, lúc lớn rồi thì cụ phải bán đi để kiếm tiền chứ giữ nó làm gì?
Cụ bán kiến thức của cụ có đc nhiều xèng ko?
Kiến thức cháu có bán, nhưng thú thực cũng không có nhiều đủ dùng để không nghèo chứ giầu thì chịu.
Mà cháu vẫn yêu đời, thấy đội giầu khổ bỏ bu, ko sướng bằng cháu. Ít nhất cũng bục mặt làm lụng, lo lắng đủ đường. Hơi đâu thảnh thơi ngồi cafe of chém gió đc như cháu.
Ông bạn cùng lớp ĐH với em sau khi đi làm 1 hồi ông ấy về nhà mở cty tư vấn. Ông ấy chỉ tư vấn về kỹ thuật, không mua bán, giới thiệu người,... Và tụi em thấy ông ấy sống khỏe!

cường quýt

Xe điện
Triết lý nhà Phật liệu có giải đáp được thắc mắc này không các cụ nhỉ? 😁

anhtrann98

Xe hơi
Tri thức là thứ quyết định đến 70% ạ.
Em may mắn được tiếp xúc và làm việc với 5 người(cả 5 đều là dân học Liên Xô, đi học theo diện đậu thủ khoa khi thi Đại học, đỉnh cao nhất trong 5 người này có 1 người hiện là UVTW Đảng, Bí thư Tỉnh, 4 còn lại là chủ Doanh nghiệp của họ). Họ kể dù profile là dân học Liên Xô về nhưng trong 10 năm đầu, không ai là không vất vả, khốn khó cả.
Một điều may mắn là được 2 người(họ là bạn thân của nhau) trong số 5 người này làm thầy dạy đường đời. Cái họ dạy em là nền tảng tư duy, cách tư duy như nào cho tốt để có tầm nhìn chuẩn nhất. Vì tư duy tốt mới cho ra tầm nhìn tốt, hành động tốt ạ.

baba77

Xe buýt
Em thấy phải giỏi mới giầu điều đó đúng % may mắn ít lắm ko tính. Giỏi không phải chỉ giỏi học vấn, học cao mà giỏi trong công việc họ làm nên nhiều cụ nói bỏ học sớm vẫn giàu. Đúng học học vấn không cao nhưng họ giỏi trong công việc họ làm biết quyết định đúng thời điểm cũng là cái giỏi. Người giàu nó đa dạng lắm vì với mối người chỉ tiếp xúc 1 phần rất nhỏ trong xã hội nên họ chỉ nhìn thấy người giàu quanh mình. Nên có cái đánh giá hạn hẹp trong góc nhìn của họ. Chẳng hạn anh A chỉ thấy mấy đưa bạn bỏ học nó giàu. Nhưng anh B lại tiếp xúc các cụ học cao họ giàu. Ko lẽ anh A cứ cãi nhau với anh B là theo tôi ngưòi giàu nó phải ntn sao. Em thì biết cả người giàu kiến thức học hết lớp 5, người thì tiến sỹ. Vậy giàu là phải giỏi, ai nói thằng kia dốt bỏ mẹ mà vẫn giàu là người thất bại Gato thôi.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Hôm qua em vừa làm 1 lô đông nát đây, mua xong mới tính đóng cái tủ trưng lên không biết có ra gì không. Nhưng cũng bán lẻ ra nếu có gà vịt:))

Batman

Xe điện
Người OF